SEA GAMES 32nd

ĐẠI HỘI THỂ THAO ĐÔNG NAM Á 2023

Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 32 mới nhất hôm nay: Việt Nam nhất toàn đoàn!

Thứ ba, 16/05/2023 20:55 (GMT+7)

Bảng tổng sắp huy chương Seagame 32 mới nhất ngày hôm nay. iThethao.vn cập nhật BXH huy chương SEA Games 2023 đoàn thể thao Việt Nam nhanh và chính xác nhất.

BXH huy chương - Bảng tổng sắp SEA Games 32 mới nhất

* Cập nhật bảng xếp hạng huy chương SEA Games đến 21h31 ngày 16/5

Đoàn thể thao Việt Nam xuất sắc bảo vệ ngôi nhất toàn đoàn khi bỏ xa đoàn Thái Lan gần 30 HCV!

TT Quốc gia Vàng Bạc Đồng Tổng
1 Việt Nam 136 105 114 355
2 Thái Lan 108 95 108 311
3 Indonesia 85 81 109 275
4 Campuchia 81 74 126 281
5 Philippines 58 86 116 260
6 Singapore 51 42 64 157
7 Malaysia 34 45 97 176
8 Myanmar 21 25 68 114
9 Lào 6 22 60 88
10 Brunei 2 1 6 9
11 Đông Timor 0 0 8 8

Danh sách vận động viên của đoàn thể thao Việt Nam đoạt huy chương

Ngày 16/05:

Huy chương vàng: Nguyễn Quốc Toàn (Cử tạ); Trần Huỳnh Như (Dancesport); Ngô Văn Lâm (Vật); Cao Minh Duyệt, Phạm Quốc Tài, Nguyễn Văn Hải, Nguyễn Minh Quang (Đấu kiếm); TRẦN ĐÌNH THẮNG (Cử tạ); Nguyễn Xuân Phương (Kick Boxing); Nguyễn Thị Bích Ngọc, Nguyễn Ngọc Diễm Phương, Lê Huỳnh Tường Vi, Dương Thanh Thanh, Hoàng Bùi Thúy Linh, Nguyễn Hải Bá Trương, Hoàng Phúc, Lê Anh Tài, Bùi Thiện Hoàng, Lê Đình Vũ, Nguyễn Châu Hoàng Lân (Judo, Đồng đội); Đội tuyển đua thuyền (Đua thuyền truyền thống)

Huy chương bạc: Nguyễn Thị Hồng Trâm (Dancesport)

Huy chương đồng: Nguyễn Khoa Diệu Khánh (Bóng bàn); Đội nữ (Bóng chuyền bãi biển); Đồng đội nữ (Đấu kiếm); Phasiro (Cử tạ)

Ngày 15/05:

Huy chương vàng: Nguyễn Văn Quyết, Vũ Thành An, Tô Đức Anh, Nguyễn Xuân Lợi - đấu kiếm; Nguyễn Thị Yến, Trần Thị Ngọc Yến, Nguyễn Thị Ngọc Huyền (Cầu mây); Đặng Thị Linh (vật); Lại Diệu Thương (vật); Nguyễn Nhạc Như An (Judo); Hoàng Thị Tình (Judo); Lê Anh Tài (Judo); Nguyễn Thị Thanh Thủy (Judo); 

Huy chương bạc: Định Thị Thu Uyên (Cử tạ); Nguyễn Đình Chiến, Lê Văn Quang, Hoàng Vĩ Quang, Nguyễn Quốc Cường, Bùi Xuân Trường (Pubg mobile); Lưu Thị Thanh Nhàn, Phạm Thị Ngọc Luyên, Hà Thị Vân Anh, Nguyễn Thị Thu Phương (đấu kiếm)

Huy chương đồng: Ngô Đình Quang Anh, Phan Văn Đông, Vũ Hoàng Hưng, Mạc Anh Hào, Đinh Dương Thành (Pubg Mobile)

Ngày 14/05:

Huy chương vàng: Trần Ngọc Thúy Vi, Lê Hoàng Phong (aerobic đôi nam nữ), Trần Ngọc Thúy Vi, Lê Hoàng Phong, Vương Hoài Ân, Nguyễn Chế Thanh, Nguyễn Việt Anh (aerobic nhóm 5 người), Phùng Thị Khánh Linh, Phạm Thị Thu Hoài, Bùi Thị Thu Hà Lê Minh Hằng (đấu kiếm đồng đội nữ kiếm chém), Trần Minh Trí (cử tạ 67 kg nam), Hoàng Nhật Nam, Nguyễn Tiến Nhật, Nguyễn Phước Đến và Trương Trần Nhật Minh (đấu kiếm, kiếm ba cạnh đồng đội nam), đội tuyển đua thuyền truyền thống (thuyền 12 người hỗn hợp 500m), Trần Mai Ngọc, Đinh Anh Hoàng (bóng bàn đôi nam nữ), Nguyễn Quang Nhật, Đặng Cửu Tùng Lân (cờ tướng nhanh đồng đội nam), Nguyễn Hoàng Thành (judo, 55kg nam), Chu Đức Đạt (judo, 60kg nam), Bùi Tiến Hải (vật, 60kg nam), Nguyễn Công Mạnh (vật, 72kg nam), Lý Hồng Phúc (taekwondo, 74kg nam), Bùi Đình Quyết (võ gậy, hạng 65kg nam), Nguyễn Đình Huy (vật, 55kg) Nguyễn Trần San San (lặn, 800m vòi hơi chân vịt nữ), Nguyễn Trọng Dũng (lặn, 800m vòi hơi chân vịt nam), Nguyễn Thị Thảo (lặn, 50m vòi hơi chân vịt nữ), Vũ Đặng Nhật Nam (lặn, 400m chân vịt đôi nam), Nguyễn Tiến Đạt, Đỗ Đình Toàn, Phạm Thị Thu, Cao Thị Duyên, Nguyễn Thành Lộc (lặn, tiếp sức hỗn hợp 200m vòi hơi chân vịt).

Ngày 13/05:

Huy chương vàng: Phạm Thế Gia Hiển (Gymnastic - Aerobic đơn nam), Trần Hà Vi - (Gymnastic - Aerobic đơn nữ), Hoàng Gia Bảo, Lê Hoàng Phong, Nguyễn Chế Thanh (Gymnastic - nhóm ba người nam), Nguyễn Thị Thật (xe đạp - đường trường đồng hàng nữ), Lại Gia Thành (cử tạ, 55kg nam), Bùi Thị Yến, Nguyễn Thị Hương, Nguyễn Hồng Thái, Hồ Thị Ne, Ma Thị Thương, Diệp Thị Hương (đua thuyền truyền thống, 3 người (U24) 250m - nữ), Lại Lý Huynh (cờ tướng, tiêu chuẩn nam), Tạ Đức Huy, Nguyễn Cường Thịnh (judo, Kime No Kata nam), Bùi Phước Tùng (boxing, 71kg nam), Hà Thị Linh (boxing, 63kg nữ), Kim Anh Kiệt (lặn, 400m vòi hơi chân vịt nam), Lê Thị Ngọc Huệ (billiards, carom 1 biăng nữ), Nguyễn Trần San San (lặn, 400m vòi hơi chân vịt nữ), Vũ Đặng Nhật Nam (lặn, 200m chân vịt đôi nam).

Huy chương bạc: Lê Khánh Hưng, Đoàn Uy, Nguyễn Anh Minh (golf, đồng đội nam), Hoàng Văn Vương, Vũ Đình Linh, Châu Đại Dương, Tạ Minh Đác Uynh, Nguyễn Văn Cường, Trần Tường Khang, Nguyễn Văn Viết, Trần Thanh Cường, Phạm Lương Tú, Trương Xuân Nguyên, Hiên Năm, Phạm Hồng Quân, Võ Hùng Thái và Nguyễn Xuân Sang (đua thuyền truyền thống, 12 người (U24) 250m - nam), Lê Thị Kim Loan (cờ tướng, tiêu chuẩn nữ), Nguyễn Bảo Ngọc, Trần Lê Phương Nga (judo, Ju No Kata nữ), Nguyễn Trọng Dũng (lặn, 400m vòi hơi chân vịt nam), Nguyễn Lê Truyền Đạt (lặn, 200m chân vịt đôi nam), Phùng Kiện Tường (billiards, carom 1 băng nữ).

Huy chương đồng:

Ngày 12/05:

Huy chương vàng: Nông Văn Hữu (wushu); Nguyễn Thị Lan (wushu); Bùi Trường Giang (wushu); Trương Văn Chưởng (wushu); Đinh Văn Bí (wushu);

Huy chương bạc: Phan Thị Tú Bình (wushu); Vũ Thành An (đấu kiếm); Đỗ Huy Hoàng (wushu);

Huy chương đồng: Savana Ly Nguyen (quần vợt); Nguyễn Văn Quyết (đấu kiếm); Hứa Văn Huy (Taekwondo)

Ngày 11/05:

Huy chương vàng: Dương Thúy Vi (wushu); Triệu Thị Phương Thủy (kun khmer); Nguyễn Thị Huyền (điền kinh, 400m vượt rào); Bùi Yến Ly (kun khmer); Nguyễn Thị Thu Hà (điền kinh); Nguyễn Linh Na (điền kinh, 7 môn phối hợp); Nguyễn Huy Hoàng (Bơi, 400m tự do nam); Nguyễn Trần Thanh Tự (billards, caroom 3 băng)

Huy chương bạc: Nguyễn Thị Thật (xe đạp đường trường); Nguyễn Thị Chiều (kun khmer);

Huy chương đồng: Phương Giang (wushu); Nguyễn Thị Ngọc (điền kinh, 400m vượt rào)

Ngày 10/05:

Huy chương vàng: Nguyễn Hoàng Hồng Ân (Pencak Silat); Nguyễn Tấn Sang (Pencak Silat); Quàng Thị Thu Nghĩa (Pencak Silat); Nguyễn Anh Minh (Golf); Huỳnh Hà Hữu Hiếu (Kun Khmer); Tạ Thị Kim Yến (Kun Khmer); Huỳnh Thị Mỹ Tiên (Điền kinh); Nguyễn Duy Tuyến (Pencak Silat); Bàng Thị Mai (Kun Khmer); Phạm Thanh Bảo (Bơi); Lương Trung Cường (Điền kinh)

Huy chương bạc: Nguyễn Thị Cẩm Nhi (Pencak Silat); Bùi Thị Hồng Giang (Nhảy cầu); Võ Nhuận Phong (Kun Khmer);

Huy chương đồng: Nguyễn Anh Tuấn (Billiards); Tạ Văn Linh (Billiards)

Ngày 09/05:

Huy chương vàng: Lâm Thị Lời, Nguyễn Thị Tuyết Mai - Vovinam; Đoàn Thị Hồng Nhung - Cờ ốc; Đặng Ngọc Xuân Thiện - TDDC; Nguyễn Văn Khánh Phong - TDDC; Lê Đức Duy, Mai Đình Chiến, Nguyễn Hoàng Tấn, Lê Phi Bảo - Vovinam; Đinh Phương Thành - TDDC; ĐT đột kích - Esports, Nguyễn Thị Oanh ( chạy 1500m, 3000m vượt chướng ngại vật)

Huy chương bạc: HCB: Lâm Thị Lời, Nguyễn Thị Tuyết Mai - Vovinam; Nguyễn Thị Huyền - Điền kinh

Huy chương đồng: Đội tuyển cầu mâu nam Việt Nam (cầu mây, đồng đội đôi nam), Nguyễn Thành Bảo (cờ tướng, tiêu chuẩn nam), Phạm Thị Hồng Diệp (lặn, 400m vòi hơi nữ).

Ngày 08/05:

Huy chương vàng: Karate nữ Việt Nam nội dung Kumite; Chu Văn Đức, Đỗ Thanh Nhân, Đỗ Mạnh Hùng, Võ Văn Hiền, Trần Lê Tấn Đạt, Nguyễn Viết Ngọc Hiệp, Lò Văn Biển (Karate); Nguyễn Thị Hoài Nương và Nguyễn Hoàng Dũ (karate - nội dung tự vệ nữ); Đinh Phương Thành, Nguyễn Văn Khánh Phong, Đặng Ngọc Xuân Thiện, Văn Vĩ Lương và Trịnh Hải Khang (thể dục dụng cụ nam); Phạm Thị Phượng (Kun Bokator); Bùi Thị Thảo Ngân (Vovinam); Nguyễn Thị Thanh Tiền (Kun Bokator); Nguyễn Thị Oanh (điền kinh 5000m nữ); Nguyễn Thị Tuyết Mai (Kun Bokator); Trần Hưng Nguyên (400m cá nhân hỗn hợp nam); Trần Võ Song Thương (Kun Bokator); Nguyễn Huy Hoàng (Bơi lội); Nguyễn Thị Huyền, Nguyễn Thị Hằng, Trần Nhật Hoàng, Trần Đình Sơn (điền kinh); Huỳnh Văn Cường (Kun Bokator); Ngô Đức Mạnh (Kun Bokator)

Huy chương bạc: HCB: Huỳnh Khắc Nguyên (vovinam), Nguyễn Hoàng Tấn, Huỳnh Khắc Nguyên, Lê Đức Anh, Nguyễn Mạnh Phi, Lâm Trí Linh (vovinam); Trần Thị Nhi Yến (điền kinh); Ngần Ngọc Nghĩa (điền kinh); Lê Thanh Tùng (thể dục dụng cụ); Phạm Thị Hồng Lệ (điền kinh - 5000m nữ); Nguyễn Quang Thuấn (400m cá nhân hỗn hợp nam); Nguyễn Văn Hoài (Điền kinh - ném lao); Lương Đức Phước (Điền kinh - 1500m nam); Nguyễn Hoàng Yến Nhi (billiard)

Huy chương đồng: Đinh Phương Thành (thể dục dụng cụ); Nguyễn Thúy Hiền (bơi 100m tự do nữ); Bóng chuyền nam

Ngày 07/05:

Huy chương vàng: Phạm Tiến Sản (duathlon, nam); Trương Thảo My, Trương Thảo Vy, Huỳnh Thị Ngoan, Nguyễn Thị Tiểu Duy (bóng rổ, 3x3 nữ), Hoàng Thị Mỹ Tâm (karate, dưới 55kg nữ), Đinh Thị Hương (karate, dưới 68kg nữ); Đào Hồng Sơn (Ju Jitsu, Ne-Waza NOGI - 56kg nam); Đỗ Phương Thảo (vovinam, 60kg nữ); Nguyễn Thanh Liêm (vovinam, 60kg nam); Phạm Thanh Bảo (bơi, 200m ếch), Nguyễn Hữu Kim Sơn, Nguyễn Huy Hoàng, Hoàng Quý Phước, Trần Hưng Nguyên (bơi, tiếp sức 4 x 200m tự do nam).

Huy chương bạc: Nguyễn Thị Phương Trinh - Triathlon (2 môn phối hợp cá nhân nữ), Nguyễn Trường Thọ, Đỗ Lý Minh Toàn - Vovinam (song luyện mã tấu nam), Lê Đức Duy, Nguyễn Hoàng Dũ, Huỳnh Khắc Nguyên, Lâm Thị Lời, Mai Thị Kim Thùy, Nguyễn Thị Hoài Nương - Vovinam (đồng đội kỹ thuật căn bản hỗn hợp nam, nữ)

Huy chương đồng: Vương Thị Bình, Phạm Hải Tiến - Pencak Silat (biểu diễn cá nhân nữ, nam)

Ngày 06/05:

Huy chương vàng (5): Nguyễn Thị Phương, Lưu Thị Thu Uyên, Nguyễn Ngọc Trâm (karate, kata đồng đội nữ), Lê Hồng Phúc, Phạm Minh Đức, Giang Việt Anh (karate, kata đồng đội nam), Lê Thị Hiền (vovinam, 55kg nữ), Trần Hưng Nguyên (bơi, 200m hỗn hợp cá nhân), Nguyễn Thị Thanh Phúc (đi bộ, 20km nữ).

Huy chương bạc: Lê Thị Tuyết (marathon nữ), Nguyễn Tứ Cường (vovinam, ngũ môn quyền), Vũ Duy Bảo, Nguyễn Quốc Cường, Mai Đình Chiến, Lê Phi Bảo (vovinam, đòn chân tấn công), Nguyễn Quang Trung (cờ ốc, cờ chớp 5 phút), Nguyễn Thị Phương (karate, kata cá nhân nữ), Nguyễn Thị Thi (bi sắt, shooting nữ), Phạm Thị Bích Liểu (Kun Khmer, Kun Kru nữ), Cấn Văn Thắng (Ju Jitsu, 62kg nam), Nguyễn Thành Ngưng ( đi bộ, 20km nam).

Huy chương đồng:
Hoàng Nguyên Thanh (marathon nam), Hoàng Nam Thắng (cờ ốc, cờ chớp 5 phút), Dương Thế Anh, Trần Quốc Dũng, Bảo Khoa, Võ Thành Ninh (cờ ốc, đồng đội 4 người), Nguyễn Hoàng Dung, Nguyễn Thị Kim Tuyến, Vũ Đình Duân, Hoàng Văn Hải (Aquathlon, tiếp sức), Lê Thị Thương (Ju Jitsu, 57kg nữ), Jeremie Loic Nino Lương (bơi, 100m tự do nam).

Ngày 04/05:

Huy chương vàng: 

Huy chương bạc: 

Huy chương đồng: Môn Jiu-Jitsu (Đặng Thị Huyền, Đình Khải và Kế Dương)

Ngày 02/05:

Huy chương vàng: Môn Cờ Ốc (Phạm Thanh Phương Thảo và Tôn Nữ Hồng Ân);

Huy chương bạc: 

Huy chương đồng: 

Đại hội Thể thao Đông Nam Á 2023 - SEA Games 32 diễn ra tại Campuchia từ ngày 5/5 đến ngày 17/5/2023.

=>> Xem ngay: Kèo nhà cái SEA Games hôm nay

KQBD Sea Games 32


Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 31 mới nhất hôm nay - Ảnh 1
Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 32 mới nhất hôm nay - Ảnh 1

SEA Games 32 có tổng cộng 37 môn thể thao. Tất cả 11 thành viên của Liên đoàn Đại hội Thể thao Đông Nam Á đều tham dự SEA Games 32. Ngoài chủ nhà Campuchia còn có các đoàn thể thao của Thái Lan, Malaysia, Indonesia, Singapore, Philippines, Myanmar, Việt Nam, Lào, Brunei và Timor Leste.

SEA Games 32 khai mạc vào ngày 5/5, nhưng một số một chính thức thi đấu từ ngày 29/4. 

Xem thêm: Lịch SEA Games 32 Full 37 bộ môn thi đấu

Thành thích đoàn thể thao Việt Nam tại SEA Games 

Vào những kỳ SEA Games đầu tiên Việt Nam đã tham dự, tuy nhiên phải đến tận  kỳ đại hội lần thứ 15 Việt Nam mới bắt đầu trở lại đường đua huy chương cùng các nước thuộc khu vực Đông Nam Á. 

BXH huy chương Việt Nam tại SEA Games
Kỳ VĐV Vàng Bạc Đồng Tổng Thứ hạng
31 (năm 2022) 956 205 125 116 446 1/11
30 (năm 2019) 568 98 85 103 286 2/11
29 (năm 2017) 476 58 50 60 168 3/11
28 (năm 2015) 392 73 53 60 186 3/11
27 (năm 2013) 519 73 86 86 245 3/11
26 (năm 2011) 608 96 92 100 288 3/11
25 (năm 2009) 434 83 75 57 215 2/11
24 (năm 2007) 605 64 58 82 204 3/11
23 (năm 2005) 528 71 68 89 228 3/11
22 (năm 2003) 690 156 91 93 340 1/11
21 (năm 2001) 416 33 35 64 132 4/10
20 (năm 1999) 170 17 20 27 64 6/10
19 (năm 1997) 340 34 48 50 132 5/10
18 (năm 1995) 183 10 18 24 52 6/10
17 (năm 1993) 139 9 6 19 34 6/9
16 (năm 1991) 100 7 12 10 29 7/9
15 (năm 1989) 46 3 11 5 19 7/9

 

TIN LIÊN QUAN

Lịch trực tiếp bóng đá hôm nay 20/4. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay 20/4 trên K+, On Sports mới nhất trên iThethao.vn.

Bóng đá

Nhận định Pumas UNAM vs Club America, 10h10 ngày 21/04, giải VĐQG Mexico. Dự đoán bóng đá, soi kèo nhà cái Pumas UNAM vs Club America chuẩn xác.

Bóng đá

CLB Vitesse bị ép xuống hạng ở giải VĐQG Hà Lan do nhận sự hỗ trợ tài chính của tài phiệt Roman Abramovich.

Bóng đá

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 20/4, với tâm điểm là là các trận đấu thuộc vòng Bán kết đơn nam Barcelona Open 2024. Xem lịch thi đấu tennis trong ngày nhanh nhất, chính xác nhất trên iThethao.vn.

Tennis

Thethao.vn

TT
Quốc gia
Tổng
1
Việt Nam Việt Nam
136
105
114
355
2
Thái Lan Thái Lan
108
95
108
311
3
Indonesia Indonesia
85
81
109
275
4
Campuchia Campuchia
81
74
126
281
5
Philippines Philippines
58
86
116
260
6
Singapore Singapore
51
42
64
157
7
Malaysia Malaysia
34
45
97
176
8
Myanmar Myanmar
21
25
68
114
9
Lào Lào
6
21
60
87
10
Brunei Brunei
2
1
6
9
11
Timor Leste Timor Leste
0
0
8
8

Tin nổi bật

Nhận định bóng đá