Canelo Alvarez gọi GGG là 'gã khốn' ở cuộc họp xác nhận tái đấu

Trong buổi họp báo công bố thông tin chính thức về lần thượng đài tái đấu với GGG Gennady Golovkin, Canelo Alvarez đã gây hấn bằng việc dùng lời lẽ xúc phạm đối phương.

Trong quá khứ, "GGG" Gennady Golovkin và Canelo Alvarez từng đối đầu nhau 2 lần. Họ bất phân thắng bại ở trận đấu đầu tiên. Đến khi tái đấu, Canelo Alvarez thắng GGG bằng tính điểm nhưng đó là một trận đấu gây tranh cãi. Không lâu sau đó, 2 trọng tài chấm điểm cho Canelo thắng GGG bị cấm hành nghề vì liên quan đến gian lận.

Canelo Alvarez gọi GGG là 'gã khốn' ở cuộc họp xác nhận tái đấu - Ảnh 2
Canelo Alvarez gọi GGG là 'gã khốn'

Ân oán trong quá khứ là nguyên nhân khiến GGG mở màn buổi họp báo với Canelo bằng việc công kích đối phương. Tay đấm 40 nói Canelo đã cố tình lẩn tránh anh nhiều năm qua nhằm tránh khỏi một trận thua chóng vánh, rằng võ sĩ Mexico thực tế chỉ có thể thắng GGG nhờ có những trọng tài chấm thiên vị điểm số cho mình.

Đáp trả lại những lời công kích từ GGG, Canelo nói: "Anh ta nói rất nhiều điều về tôi, nhưng toàn là chuyện cá nhân. GGG nói tôi sợ, tôi trốn tránh anh ta, nhưng thực tế là tôi luôn thượng đài đấu với những võ sĩ giỏi nhất, còn anh ta chỉ tranh tài cũng nhưng tay đấm hạng D. Thứ GGG giỏi là giả vờ mình là người tốt trước mặt công chúng".

"Mọi thứ cần diễn ra đúng với bản chất của nó. Tôi không bao giờ giả vờ mình là người tốt, bởi tôi luôn sống đúng với chính mình, không hề gian trá. Chỉ có GGG sống đa nhân cách. Anh ta là gã khốn, nhưng luôn tỏ ra mình là người cao thượng. Hãy là đàn ông và chịu trách nhiệm với lời nói của mình chứ", Canelo nói thêm.

Canelo Alvarez gọi GGG là 'gã khốn' ở cuộc họp xác nhận tái đấu - Ảnh 1
2 tay đấm tái đấu vào ngày 17/9

Ở cuối buổi họp báo, Canelo không giấu ý định sẽ khiến GGG "buộc phải giải nghệ bằng một đòn knock-out". Trong khi đó, GGG nói anh không muốn đưa ra nội dung nào gây hiểu nhầm đến Canelo nữa. Điều đó cho thấy Gennady Golovkin đang tỏ ra khá thận trọng trước thềm cuộc tái đấu giữa 2 người.

Trận đấu giữa Gennady Golovkin và Canelo Alvarez diễn ra vào ngày 17/9 tại bang Nevada, Mỹ. Gennady Golovkin thách đấu giành 5 đai WBA (Super), WBC, IBF, WBO và The Ring hạng Super Middleweight từ Canelo. Đây cũng là lần đầu tiên GGG thi đấu ở hạng cân này, trong khi với Canelo, anh có lợi thế đấu hạng cân sở trường.

TIN LIÊN QUAN

Jake Paul tính liều mạng đấu Canelo, Mayweather?

Boxing 19/12/2021

Jake Paul tính liều mạng chiến đấu với nhà vô địch Canelo hoặc huyền thoại Quyền Anh Mayweather trong tương lai.

'GGG chắc chắn sẽ bị Canelo hạ knock-out'

Boxing 11/04/2022

Đánh giá về màn trình diễn của Gennadiy Golovkin ở trận đấu thống nhất đai Boxing với Ryota Murata, nhà cựu vô địch Tim Bradley nói 'GGG' chắc chắn sẽ thua Canelo Alvarez nếu 2 bên thượng đài.

Kết quả tranh đai Boxing Alvarez vs Bivol: Võ sĩ Nga đánh bại Canelo

Boxing 08/05/2022

Kết quả trận đấu Boxing Canelo Alvarez vs Dmitry Bivol, tranh đai WBA Super hạng light heavyweight. Được đánh giá cao hơn đối thủ người Nga, nhưng kết thúc 12 hiệp đấu, Canelo Alvarez lại là võ sĩ phải nhận thất bại bằng tính điểm.

Canelo hẹn sớm tái đấu Bivol sau trận tranh đai WBA Super

Boxing 09/05/2022

Không lâu sau khi nhận thất bại trước Dmitry Bivol ở trận tranh đai WBA Super hạng cân light heavyweight, võ sĩ Canelo Alvarez đã gửi lời thách đấu đến đối thủ người Nga.

GGG xác nhận tái ngộ Canelo Alvarez vào ngày 17/9

Boxing 27/05/2022

Một trong những cặp đấu kinh điển của Boxing nhà nghề thế giới chuẩn bị tái hiện trong ngày 17/9, khi 'GGG' Gennady Golovkin thượng đài đấu Canelo Alvarez.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tyson Fury lên kế hoạch đấu 12 trận trong năm 2023

Trước thềm trận tái đấu với Derek Chisora, Tyson Fury đã gây bất ngờ khi tuyên bố anh muốn thượng đài mỗi tháng 1 trận trong năm tới. Tuy nhiên, khả năng Fury đấu với Usyk sẽ khó xảy ra.

Vì sao Lê Hữu Toàn trượt ngã ở đầu trận bảo vệ đai WBA Asia

Trong trận đấu với đối thủ Jake Amparo, võ sĩ Lê Hữu Toàn đã có một vài tình huống trượt ngã khi bước vào thi đấu hiệp đầu tiên. iThethao.vn đã liên hệ với những người có mặt tại sàn đấu hôm đó và khám phá ra nguyên nhân thú vị.

Lê Hữu Toàn thi đấu Đại hội Thể thao Toàn quốc sau khi bảo vệ đai WBA Asia

Theo nguồn tin của iThethao.vn, sau khi bảo vệ thành công đai WBA Asia hạng cân Minimum, võ sĩ Lê Hữu Toàn sẽ trở về Việt Nam tham dự môn Boxing Đại hội Thể thao Toàn quốc 2022.

Tyson Fury tuyên bố sống 'chay tịnh' 7 tuần trước trận đấu với Chisora

Vào ngày 3/12 tới, Tyson Fury sẽ tiếp tục thượng đài đấu với đối thủ truyền kiếp Derek Chisora. Trước trận đấu, 'Vua Digan' tuyên bố anh chuẩn bị cho cuộc đối đầu này bằng cách tập sống như một tu sĩ suốt thời gian qua.

Lê Hữu Toàn thắng võ sĩ Philippines, bảo vệ thành công đai WBA Asia

Ở trận đấu với đối thủ mạnh hơn mình là Jake Amparo, võ sĩ Việt Nam Lê Hữu Toàn đã giành chiến thắng thuyết phục, qua đó bảo vệ thành công đai vô địch WBA Asia hạng cân Minimum.

Boxer Võ Hồng Đạt thắng áp đảo trên đất Thái Lan

Ở trận đấu thuộc khuôn khổ sự kiện Boxing nhà nghề The Challenger, trên đất Thái Lan, võ sĩ Võ Hồng Đạt đã giành chiến thắng thuyết phục trước đối thủ Thái Lan là Vachayan Khamon.

TRỰC TIẾP Boxing The Challenger: Lê Hữu Toàn - Jake Amparo

Trực tiếp Boxing hôm nay. iThethao.vn cập nhật kênh xem trực tiếp sự kiện Boxing nhà nghề The Challenger, nơi võ sĩ Lê Hữu Toàn bảo vệ đai WBA Asia hạng cân Minimum.

Lê Hữu Toàn bảo vệ đai WBA Asia trước đối thủ xếp trên mình 19 bậc

Vào buổi chiều 30/11, võ sĩ Lê Hữu Toàn sẽ bước vào trận bảo vệ đai WBA Asia hạng cân Minimum trước đối thủ Jake Amparo. Đây là người xếp trên Toàn 19 bậc ở bảng xếp hạng thế giới.

Việt Nam có võ sĩ lọt vào bán kết Giải vô địch Boxing trẻ thế giới

Tại Giải vô địch Boxing trẻ thế giới 2022 đang diễn ra, võ sĩ Nguyễn Thị Ngọc Trân (đơn vị Cần Thơ, đội tuyển Việt Nam) đã giành chiến thắng ở vòng tứ kết, qua đó chắc chắn có huy chương ở giải đấu này.

Đinh Hồng Quân gặp mặt, sparring với Manny Pacquiao ở Philippines

Trong chuyến tập huấn tại Philippines, võ sĩ Đinh Hồng Quân đã ghé thăm phòng tập của huyền thoại Boxing Manny Pacquiao. Anh có dịp gặp mặt, đồng thời sparring với Pac-Man.

World Cup
Vòng bảng
Ghana
22:00
Uruguay
Hàn Quốc
22:00
Bồ Đào Nha
Serbia
02:00
Thụy Sĩ
Cameroon
02:00
Brazil
Giao hữu quốc tế
Eintracht Frankfurt
19:30
SV Sandhausen
RB Leipzig
20:00
AC Horsens
Grasshopper
20:30
Rheindorf Altach
Monaco
21:00
Cercle Brugge
Hannover 96
21:00
Hertha Berlin
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SCU Torreense
03:45
FC Famalicao
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Granada CF
03:30
Alaves
VĐQG Romania
Vòng 19
UTA Arad
20:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Petrolul Ploiesti
00:00
Universitaea Cluj
Hạng 3 Pháp
Vòng 14
Le Mans
01:30
Bourg Peronnas
Nancy
01:30
Paris 13 Atletico
Orleans US 45
01:30
Le Puy Foot 43 Auvergne
Cholet So
01:30
Villefranche
Bastia Borgo
01:30
Red Star FC 93
Chateauroux
01:30
Stade Briochin
Concarneau
01:30
Avranches
USL Dunkerque
01:30
Martigues
Hạng 4 Anh
Vòng 20
Crewe Alexandra
02:45
Newport County
Stevenage Borough
02:45
Barrow
Doncaster Rovers
02:45
Walsall
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 16
Eyupspor
00:00
Tuzlaspor
Hạng 2 Romania
Vòng 16
Concordia Chiajna
18:00
FC Unirea 2004 Slobozia
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
Rouf FC
20:00
Irodotos
Ilioupoli
20:15
Panahaiki-2005
Tanzania Ligue 1
Vòng 15
Singida United
20:00
Namungo FC
Kagera Sugar
22:59
Ihefu SC
Zanzibar Premier League
Vòng
JKU FC
21:00
Jamhuri
Dulla Boys
00:00
KVZSC
England Conference North Division
Vòng 21
Chester FC
02:45
Blyth Spartans
Darlington
02:45
Kettering Town
Alfreton Town
02:45
Kidderminster Harriers
Croatia 2.HNL
Vòng 17
Kustosija
19:00
Rudes
Hrvatski dragovoljac
19:30
NK Solin
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 19
Margate
02:45
Billericay Town
Rwanda
Vòng
Gasogi Utd
00:00
APR FC
Marines FC
00:00
Mukura
Buigarian Cup
Vòng 2
Beroe Stara Zagora
17:30
CSKA 1948 Sofia
Portugal Liga 3
Vòng 11
Varzim
02:00
Paredes
Algeria U19 Youth League
Vòng
CR Belouizdad U19
15:00
Paradou AC U19
NC Magra U19
15:00
IB Khemis El Khechna U19
JS Saoura U19
15:00
CR Temouchent U19
Botola 2
Vòng 13
USM Oujda
22:00
Raja de Beni Mellal
Wydad Temara
22:00
Racing Casablanca
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 12
Al-Ettifaq (Youth)
17:50
Ohud Medina Youths
Al-Hilal (Youth)
17:50
Al Ahli Jeddah (Youth)
Al-Faisaly Harmah Youth
17:50
Al-Fath (Youth)
Al-Taawon Youths
17:50
Hajer (Youth)
Arar (Youth)
17:50
Al-Ittihad (Youth)
Al Raed U20
17:50
Al-Qadasiya (Youth)
Al-Ansar Youths
17:50
Al-Nasr (Youth)
Jeddah Youth
17:50
Al Wehda (Youth)
Al Khaleej Youths
17:50
Al-Shabab (Youth)
Japanese WE League
Vòng 5
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
11:00
Albirex Niigata (nữ)
Nojima Stella (nữ)
12:00
Vegalta Sendai (nữ)
Omiya Ardija (nữ)
12:00
Urawa Red Diamonds (nữ)
The lowlands of Scotland League
Vòng
Broomhill FC
02:45
Civil Service Strollers FC
French Championnat Amateur
Vòng 12
Sete FC
00:00
Hyeres
Les Herbiers
01:00
Trelissac
Boulogne
01:30
ES Wasquehal
FC Bergerac
01:30
Chasselay M.D. Azergues
Angouleme
02:00
Andrezieux
Northern Ireland IFA Championship
Vòng 18
Annagh United
02:45
Dundela
Syria
Vòng
Al futowa
18:00
Teshrin SC
Al Ittihad (SYR)
18:00
Al-Majd Damascus
Al-Jaish Damascus
18:00
Al-Taleiah
Al-Karamah
18:00
Jableh SC
Al-Wahda Damascus
18:00
Hutteen FC
Cyprus 1 Division
Vòng 13
Doxa Katokopias
00:00
Akritas Chloraka
E.N.Paralimniou
00:00
AEK Larnaca
England U21 League Cup
Vòng bảng
Birmingham City U21
21:00
Everton U21
Southampton U21
02:00
Colchester United U21
Burkina Faso League
Vòng
AS Sonabel
22:30
Rahimo FC
Armenia Division 2
Vòng 18
Gandzasar Kapan
17:00
BKMA II
MIKA Ashtarak
17:00
Gandzasar Kapan
Hạng nhất nữ Séc
Vòng 9
Slovan Liberec (nữ)
22:30
Slavia Praha (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Estrella CF
04:00
Tenerife B
Australia W-League
Vòng 3
Melbourne City (nữ)
11:00
Brisbane Roar (nữ)
Newcastle Jets (nữ)
11:00
Perth Glory (nữ)
WS Wanderers (nữ)
11:00
Sydney FC (nữ)
Georgia Division
Vòng 36
Gareji Sagarejo
16:30
Spaeri FC
Merani Martvili
16:30
WIT Georgia Tbilisi
FC Merani Tbilisi
16:30
Samtredia
FC Shukura Kobuleti
16:30
FC Metalurgi Rustavi
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 11
Al Qous Club
19:00
Al Entesar
Jerash FC
19:00
Al-Jndal
Al-Saqer
19:00
Qilwah
Al-Trgee
19:00
Hottain (KSA)
Al-Draih
19:00
Al-Taqdom
Tuwaiq
19:00
Arar FC
Al Bukayriyah
19:00
Al-Nahdha
Al Liwaa
19:00
Al-Sadd FC(SA)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Angola U17
17:00
South Africa U17
Malawi U17
01:00
Botswana U17
Azerbaijan Premier League
Vòng 16
FC Neftci Baku
00:00
Qarabag
India League Division 1
Vòng 5
Churchill Brothers
18:00
Aizawl FC
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Kahraba Ismailia
19:30
Olympic El Qanal
Fayoum
19:30
Misr Elmaqasah
Wadi Degla SC
19:30
Al Nasr Cairo
El Obour SC
19:30
FC Porto Suez
Petrojet
19:30
El Sekka El Hadid
Eastern Company
19:30
El Entag Al Harby
Mustak balwatan
19:30
ZED FC
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 9
JSM Tiaret
21:00
CRB Temouchent
WA Boufarik
21:00
NA Hussein Dey
OM Medea
21:00
MCB Oued Sly
RC Relizane
21:00
SKAF Khemis Melina
ASM Oran
21:00
ES Ben Aknoun
RC Kouba
21:00
GC Mascara
AS Ain Mlila
21:00
USM Annaba
MC Saida
21:00
WA Tlemcen
ES Mostaganem
21:00
SC Mecheria
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Lions Gibraltar
Germany Regionalliga
Vòng 19
Schalke 04 (Youth)
18:00
Koln (Youth)
BFC Viktoria 1889
01:00
ZFC Meuselwitz
Tennis Borussia Berlin
01:00
Lichtenberg 47
Fortuna Koln
01:30
Rot-Weiss Ahlen
Kickers Emden
02:00
VFB Lubeck
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Western Springs (nữ)
06:00
Central Football (nữ)
Northern Rovers (nữ)
07:30
Canterbury United (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
Afrique Football Elite
22:59
Real Bamako
Hạng 2 Bỉ
Vòng 16
Standard Liege II
02:00
Lierse
Anderlecht II
02:00
Genk II
Turkmenistan
Vòng 24
HTTU Asgabat
21:00
FC MERW
Nebitchi
21:00
Kopetdag Asgabat
Belgium Women's Premier League
Vòng 13
White Star Bruxelles (w)
02:30
Standard Liege (nữ)
Racing Genk (nữ)
02:30
Zulte Waregem VV (w)
KAA Gent Ladies (nữ)
02:30
Charleroi (nữ)
Hạng 3 Anh
Vòng 20
Charlton Athletic
02:45
Cheltenham Town
Bolton Wanderers
02:45
Bristol Rovers
Ipswich Town
02:45
Fleetwood Town
Morecambe
02:45
Exeter City
Peterborough United
02:45
Barnsley
Plymouth Argyle
02:45
Port Vale
Belgium Women 1st National
Vòng 13
Ladies Genk B (w)
02:00
Oud Heverlee Leuven II (nữ)
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 9
Nanjing City
13:30
Shanghai Jiading City Fight Fat
Nantong Zhiyun
13:30
Heilongjiang Lava Spring
Shijiazhuang Kungfu
13:30
Shanxi Chang An Athletic FC
Guangxi Baoyun FC
15:00
Bei Li Gong
Qingdao Zhongneng
15:00
Shenyang City Public
Qingdao Zhongchuang Hengtai
15:00
Xinjiang Tianshan Leopard
Kunshan FC
15:00
Sichuan Jiuniu
Suzhou Dongwu
15:00
Beijing BeiKong
Zibo Cuju F.C.
15:00
Jiangxi Liansheng FC
Kuwaiti Federation Cup
Vòng bảng
Al-Arabi Club (KUW)
20:00
Al-Sahel
Al-Nasar
20:00
Al-Shabab(KUW)
Al-Salibikhaet
22:30
Al-Jahra
Libyan Premier League
Vòng 6
Al Sadaqa FC
20:00
Al Akhdar
Al Zawi A
20:30
J Verhoe Leigh
Al-Ahli tripoli
20:30
Al Mahalla
Al-Nasr Benghazi
00:00
Altai Phoenix
Angola Girabola League
Vòng 4
Progresso da Lunda Sul
21:00
Primeiro de Agosto
Germany Landesliga (cup)
SG Andernach
02:00
TSV Emmelshausen
Ukraina
Vòng 7
Chernomorets Odessa
18:00
Kryvbas
Vô địch Đức nữ
Vòng 9
Hoffenheim (nữ)
01:15
Bayern Munchen (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 10
Ajax Amsterdam (nữ)
01:30
Zwolle (nữ)
Excelsior Barendrecht (nữ)
01:30
PSV Eindhoven (nữ)
Feyenoord Rotterdam (nữ)
01:30
FC Twente Enschede (nữ)
Fortuna FF (nữ)
01:30
SC Telstar (nữ)
VV Alkmaar (nữ)
01:30
ADO Den Haag (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 9
Odisha FC
21:00
Northeast United
Algeria Womens League
Vòng
FC Bejaia(nữ)
15:00
MZ Biskra (nữ)
AR Guelma (nữ)
15:00
AS Intissar Oran (nữ)
FC Constantine(nữ)
17:00
AFAK Rezilane (nữ)
ASE Alger Centre (nữ)
20:30
CF Akbou(nữ)
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 11
Vaidepenas Futsal
00:00
Peinsa F.S. Cartagena Futsal
Jaen Paraiso Interior Futsal
00:00
Palma Futsal
Levante Futsal
00:00
Catgas Energia Futsal
Noia Portus Apostoli Futsal
00:00
Xota Navarra Futsal
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
00:00
Inter Movistar Futsal
Antequera Futsal
00:00
Cordoba Futsal
F.C.Barcelona Futsal
00:00
Real Betis Futsal
EiPozo Murcia Turistica Futsal
00:00
Manzanares FS Futsal
England Southern Premier League
Vòng 22
Bracknell Town
02:45
Swindon Supermarine
Hạng nhất Thái Lan
Vòng 16
Ayutthaya United
18:00
Customs Department FC
French Feminines D1
Vòng 10
Montpellier (nữ)
00:00
Fleury 91 (w)
Bahraini Premier League
Vòng 5
Al-Ahli(BHR)
21:30
Al-Hala
Al-Shabbab
22:30
Manama Club
Al Khaldiya
00:30
East Riffa
Welsh Premier League
Vòng 16
Bala Town F.C.
02:45
Flint Town
Pontypridd
02:45
UWIC Inter Cardiff
Caernarfon
02:45
Newtown AFC
The New Saints
02:45
Aberystwyth Town
Airbus UK Broughton
02:45
Connahs Quay Nomads FC
Haverfordwest County
02:45
Pen-y-Bont FC
VĐQG Séc
Vòng bảng
FK Graffin Vlasim
16:30
Pardubice
SK Prostejov
16:30
Zlate Moravce
Mlada Boleslav
16:30
Chrudim
Spartak Trnava
19:00
Tescoma Zlin
Hradec Kralove
19:00
SK Slovan Varnsdorf
Trencin
20:00
Brno
VĐQG Ai Cập
Vòng 5
El Mokawloon El Arab
19:45
Ceramica Cleopatra FC
Ismaily
19:45
Smouha SC
EL Ahly
00:00
Talaea EI-Gaish
England Conference South Division
Vòng 21
Bath City
02:45
Welling United
Bhutan League Women
Vòng
Paro FC (nữ)
16:00
Thimphu WFC (nữ)
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 18
Glenavon Lurgan
02:45
Larne FC
Uganda Premier League
Vòng
Onduparaka FC
18:00
Kampala City Council FC
Express FC
20:00
Arua Hill SC
URA Kampala
20:00
Blacks Power FC
BUL FC
20:00
Wakiso Giants FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá