Tennis nữ trẻ Việt Nam tranh hạng 9 CK vòng loại Junior Billie Jean King Cup với Iran

Ở ngày thi đấu thứ tư tại Chung kết Vòng loại Giải Junior Billie Jean King Cup khu vực Châu Á/Thái Bình Dương năm 2022, ĐT quần vợt nữ trẻ Việt Nam đã giành chiến thắng trước Indonesia, qua đó giành vé vào trận chung kết tranh hạng 9-10 với Iran.

Sau thất bại trước Hàn Quốc, ĐT quần vợt nữ trẻ Việt Nam xếp vị trí 3 tại bảng D Chung kết Vòng loại Giải Junior Billie Jean King Cup khu vực Châu Á/Thái Bình Dương năm 2022. Vì vậy, theo thể thức của giải, chúng ta sẽ tham gia vòng Bán kết tranh hạng từ 9-12. 

Hôm qua 7/4, giải đấu bước sang ngày thi đấu thứ tư. Tại đây, ĐT quần vợt nữ trẻ Việt Nam có màn chạm trán Indonesia. Sau 3 trận đấu vô cùng cùng hấp dẫn, chúng ta đã giành chiến thắng với tỷ số 2-1.  

Tennis nữ trẻ Việt Nam vào Chung kết tranh hạng 9-10 tại CK vòng loại Junior Billie Jean King Cup - Ảnh 1
Tennis nữ trẻ Việt Nam thắng 2-1 trước Indonesia tại CK vòng loại Junior Billie Jean King Cup - Ảnh: VTF

Ở trận đơn nữ đầu tiên, Ngô Hồng Hạnh đại diện cho Việt Nam. Tay vợt thuộc biên chế CLB Hải Đăng đã cho thấy sự lì lợm trong lối đánh khi hạ gục đối thủ Hartono Joanne Lynn của Indonesia sau 3 giờ thi đấu. 

Hồng Hạnh có lợi thế dẫn trước 6-3 ở set 1, nhưng đã bị Hartono ngược dòng cân bằng thế trận khi vào đến set 2 với tỷ số 3-6. Tại set 3 quyết định, 2 tay vợt so kè từng điểm số dẫn tới loạt tie-break. Tại đây, Hồng Hạnh chơi bùng nổ, qua đó giành match-point và chiến thắng với tỷ số chung cuộc 6-3, 3-6, 7-6(1).

Sang trận đơn thứ hai, đối thủ Maisaroh Kholisa Siti đã có chiến thắng thuận lợi trước tay vợt Sophia Huỳnh Trần Ngọc Nhi. Nhờ những cú giao bóng ăn điểm trực tiếp và lối đánh táo bạo, Maisaroh chỉ mất 2 set để khiến Sophia Huỳnh Trần Ngọc Nhi phải gác với tỷ số 6-4, 6-3 và dẫn Bán kết vào trận đôi quyết định.

Tennis nữ trẻ Việt Nam vào Chung kết tranh hạng 9-10 tại CK vòng loại Junior Billie Jean King Cup - Ảnh 2
Tennis nữ trẻ Việt Nam gặp Iran tại Chung kết tranh hạng 9-10 - Ảnh: VTF

Sự ăn ý của cặp đôi Ngô Hồng Hạnh/ Sophia Huỳnh Trần Ngọc Nhi đã được thể hiện tại trận đôi, 2 cô gái Việt Nam nhanh chóng giành phần thắng trước cặp đôi Azizah Tiara Naura Nur/ Maisaroh Kholisa Siti với tỷ số 6-1, 7-5 và đem về chiến thắng tại Bán kết cho ĐT Việt Nam với tỷ số chung cuộc 2-1.

Giành quyền đi tiếp vào Chung kết tranh hạng 9-10, ĐT Junior Billie Jean King Cup Việt Nam sẽ có cuộc chạm trán với ĐT Iran (ĐT vừa hạ gục ĐT Mông Cổ tại Bán kết). Trận Chung kết giữa tuyển Việt Nam và tuyển Iran sẽ diễn ra vào lúc 10h30 ngày 08/04 (giờ Việt Nam).

TIN LIÊN QUAN

ĐT Quần vợt nữ trẻ Việt Nam ra quân thuận lợi tại Junior Billie Jean King Cup 2022

Trong trận ra quân tại Chung kết Vòng loại Giải Junior Billie Jean King Cup khu vực châu Á/ Thái Bình Dương 2022, ĐT Quần vợt nữ trẻ Việt Nam đã giành chiến thắng trước Singapore.

ĐT Quần vợt nữ trẻ Việt Nam để thua Kazakhstan tại CK vòng loại Junior Billie Jean King Cup

Sau khi giành chiến thắng trước Singapore, ĐT Quần vợt nữ trẻ Việt Nam đã phải gặp một đối thủ "cứng cựa" hơn rất nhiều là Kazakhstan. Và không bất ngờ khi các cô gái trẻ của Việt Nam đã thua chóng vánh trước đối thủ.

ĐT quần vợt nữ trẻ Việt Nam thua Hàn Quốc tại chung kết vòng loại Junior Billie Jean King Cup

Ngày 7/4, ĐT quần vợt nữ trẻ Việt Nam đã nhận thất bại 1-2 trước Hàn Quốc tại chung kết vòng loại Junior Billie Jean King Cup, qua đó tham dự vòng tranh hạng 9-12.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lý Hoàng Nam dừng bước ở vòng 2 Yokkaichi Challenger, kết thúc chuyến thi đấu tại Nhật Bản

Lý Hoàng Nam không thể vượt qua tay vợt người Nhật Bản Sho Shimabukuro, qua đó chính thức dừng bước ở vòng 2 đơn nam Yokkaichi Challenger.

Lý Hoàng Nam thắng dễ trận ra quân Yokkaichi Challenger

Lý Hoàng Nam chỉ mất 1 giờ 20 phút để đánh bại tay vợt nước chủ nhà James Trotter, qua đó có mặt ở vòng 2 Yokkaichi Challenger.

Đối thủ của Lý Hoàng Nam bất ngờ bỏ cuộc trước trận mở màn Yokkaichi Challenger

Theo kết quả bốc thăm, Lý Hoàng Nam sẽ chạm trán Yasutaka Uchiyama (Nhật Bản) ở vòng 1 giải Yokkaichi Challenger 2022. Tuy nhiên, ngay trước ngày thi đấu, tay vợt nước chủ nhà đã bỏ cuộc vì chấn thương.

Tuấn Minh đánh bại Vinh Hiển, vô địch đơn nam giải ITF J4 HCMC 1 - Hung Thinh Cup 2022

Ở trận chung kết “nội bộ” nội dung đơn nam Giải ITF J4 HCMC 1 - Hung Thinh Cup 2022, Đinh Viết Tuấn Minh đã đánh bại Trương Vinh Hiển sau 2 set đấu để giành chức vô địch.

Vinh Hiển và Minh Phát vô địch nội dung đôi nam giải ITF J4 HCMC - Hưng Thịnh Cup 2022

Cặp đôi của Việt Nam là Trương Vinh Hiển và Nguyễn Minh Phát đã xuất sắc đánh bại hai tay vợt người Đài Loan để giành chức vô địch nội dung đôi nam giải quần vợt ITF J4 HCMC 1 – Hung Thinh Cup 2022.

Lý Hoàng Nam dừng bước ngay tại vòng 1 Kobe Challenger 2022

Trong ngày thi đấu dưới sức, Lý Hoàng Nam đã phải dừng bước sớm ở giải Kobe Challenger 2022.

Lý Hoàng Nam lên hạng 234 ATP, chuẩn bị dự giải Challenger thứ ba ở Nhật Bản

Theo cập nhật mới nhất trên BXH ATP thế giới, Lý Hoàng Nam đã có mặt ở vị trí 234. Đây tiếp tục là cột mốc mới trong sự nghiệp của tay vợt số 1 Việt Nam.

Lý Hoàng Nam dừng bước ở bán kết Matsuyama Challenger

Tay vợt số 1 Việt Nam Lý Hoàng Nam để thua trước đối thủ được đánh giá cao hơn Wu Tung Lin, dừng bước ở bán kết Matsuyama Challenger 2022.

Lý Hoàng Nam đòi nợ thành công, vào bán kết Matsuyama Challenger 2022

Đánh bại tay vợt tay vợt Đài Loan Yu Hsiou-hsu, Lý Hoàng Nam đã chính thức có mặt tại vòng bán kết đơn nam giải quần vợt Challenger Matsuyama 2022.

Hơn 100 tay vợt U18 tranh tài ở giải ITF J4 HCMC - Hưng Thịnh Cup 2022

Tháng 11 này, tại CLB quần vợt Phú Thọ sẽ diễn ra 2 giải quần vợt trẻ quốc tế nhóm 4 - ITF J4 HCMC - Hưng Thịnh Cup 2022. Giải đấu sẽ quy tụ hơn hơn 100 VĐV U18 nam, nữ đến từ khắp nơi trên thế giới.

Cúp FA
Round 2 Playoff
Stockport County
02:45
Charlton Athletic
Giao hữu quốc tế
Hertha Berlin
19:00
Eintracht Braunschweig
Sturm Graz
21:30
Nice
Crystal Palace
22:59
Trabzonspor
Cadiz
02:00
Manchester United
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SC Farense
01:30
Maritimo
Rio Ave
03:30
Sporting CP
Serie B Italia
Vòng 16
Ternana
02:30
Cagliari
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 19
FC Cartagena
01:00
Villarreal B
SD Huesca
01:00
Andorra CF
Tenerife
03:00
Alaves
VĐQG Slovenia
Vòng 19
FC Koper
21:00
Tabor Sezana
Domzale
23:30
NK Publikum Celje
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 3
Apollon Smirnis
20:00
Olympiakos Piraeus B
Rouf FC
20:00
AE Kifisias
Indonesia Super League
Vòng 12
Dewa United FC
15:15
Arema Malang
Persik Kediri
18:15
Persib Bandung
England Continental Cup
Vòng bảng
Manchester United (nữ)
02:00
Everton FC (nữ)
Liverpool (nữ)
02:00
Manchester City (nữ)
Sheffield United (nữ)
02:30
Aston Villa (nữ)
England Conference North Division
Vòng 22
Kidderminster Harriers
02:45
Chester FC
Cúp nữ Châu Âu
Vòng bảng
FC Rosengard (nữ)
00:45
Benfica (nữ)
Lyon (nữ)
00:45
FC Zurich Frauen (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
03:00
Barcelona (nữ)
Arsenal (nữ)
03:00
Juventus (nữ)
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 21
Bognor Regis Town
02:45
Cray Wanderers
Kingstonian
02:45
lewes
Brazil Paulista Women's League
Santos (nữ)
07:30
Sao Paulo/SP (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
United Bharat FC
13:15
CISF New Delhi
Jaguar FC
16:00
Delhi United
Burundi League
Vòng 5
Magara Young Boys
20:00
Flambeau de l'Est
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportivo Pereira
07:00
Dep.Independiente Medellin
VĐQG Oman
Vòng 12
Oman Club
19:40
Sohar Club
Dhufar
20:05
Al Oruba Sur
Alrstak
22:10
al bashaer
Albania Super Cup
KF Tirana
01:00
Vllaznia Shkoder
Georgia Cup
finals
Torpedo Kutaisi
22:00
Lokomotivi Tbilisi II
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Ittihad Kalba
19:35
Al-Thaid
Al-Wasl
19:45
Masafi
Al Ahli(UAE)
22:30
Al Wehda(UAE)
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng 1
Kobenhavn Reserve
21:00
Sonderjyske Reserve
Spain Primera Division RFEF
Vòng 15
AD Ceuta
00:00
UD San Sebastian Reyes
Cordoba
00:00
Pontevedra
Racing de Ferrol
00:00
CD Linares Deportivo
Fuenlabrada
00:00
Merida AD
CF Internacional De Madrid
00:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
00:00
C.D. San Fernando Isleno
CF Rayo Majadahonda
00:00
Real Madrid Castilla
Unionistas de Salamanca
00:00
AD Alcorcon
Algeciras
00:00
Real Balompedica Linense
Badajoz
00:00
Deportivo La Coruna
SD Amorebieta
01:00
Calahorra
Racing de Ferrol
01:00
CD Linares Deportivo
Cordoba
03:00
Pontevedra
Barcelona B
03:00
Eldense
Castellon
03:00
Numancia
CF Talavera de la Reina
03:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
03:00
C.D. San Fernando Isleno
Algeciras
03:00
Real Balompedica Linense
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Ceuta B
22:00
Sevilla C
Huetor Tajar
02:00
Real Jaen CF
Wales FAW nam
Vòng 16
Holywell
02:30
Ruthin Town FC
Llandudno
02:30
Holyhead
Llanidloes Town
02:30
Penrhyncoch
Buckley Town
02:30
Mold Alexandra
Conwy Utd
02:30
Prestatyn Town FC
Newi Cefn Druids
02:30
Chirk AAA
Colwyn Bay
02:45
Gresford
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 13
Paradou AC
21:00
JS Saoura
USM Alger
21:00
CR Belouizdad
HB Chelghoum Laid
21:00
Biskra
CS Constantine
21:00
ASO Chlef
El Bayadh
21:00
ES Setif
Hanshely
21:00
MC Magra
JS kabylie
22:00
RC Arba
MC Oran
00:00
MC Alger
Israel Women First National
Vòng 8
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
01:30
AS Tel Aviv University (nữ)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Seychelles(U17)
00:00
Mozambique U17
Hạng nhì Tunisia
Vòng 6
Kalaa Sport
19:30
E.Gawafel.S.Gafsa
SC Moknine
19:30
CS.Hammam-Lif
Stade Gabesien
19:30
Esperance Sportive Zarzis
A.S Djerba
19:30
Sporting Ben Arous
Croissant Msaken
19:30
Jeunesse Sportive Omrane
E. M. Mahdia
19:30
S.S. Sfaxien
Italy Serie D Cup
Orvietana
20:30
Arezzo
Riccione
20:30
Bagnolese
Team Altamura
20:30
Cavese
ASD Seravezza Calcio
20:30
Prato
A.S.D. Bra
20:30
Ligorna
Montebelluna
20:30
US Adriese
Derthona
20:30
A.C. Crema 1908
Asd Pineto Calcio
20:30
Tolentino
Puteolana
20:30
Trastevere Calcio
A.S. Varese
20:30
Franciacorta
Arconatese
20:30
Giana
India League Division 1
Vòng 6
Rajasthan Club
18:00
Kenkre
Gokulam Kerala FC
20:30
Sudeva Moonlight FC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 19
Jedinstvo Bijelo Polje
22:59
FK Sutjeska Niksic
Jezero Plav
22:59
FK Rudar Pljevlja
Mornar
22:59
Decic Tuzi
Arsenal Tivat
22:59
OFK Petrovac
FK Iskra Danilovgrad
22:59
FK Buducnost Podgorica
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Olympi
19:30
Al Hilal El Dabaa
El Mansoura
19:30
Egy Salloum
Abo Qair Semads
19:30
Ittihad Nabarouh
El Hammam
19:30
Ghomhoreyet Shebin
Pioneers Club
19:30
Al Majd
Sporting Alexandria
19:30
Dekernes
Israel Leumit League
Vòng 14
Hapoel Ramat Gan
00:30
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Rishon Lezion
00:30
Kafr Qasim
Hapoel Acco
00:30
Maccabi Petah Tikva FC
Ironi Tiberias
00:30
AS Ashdod
Maccabi Ahi Nazareth
00:30
Hapoel Kfar Saba
Turkmenistan
Vòng 25
Sagadam FK
17:00
FC Ahal
Kopetdag Asgabat
17:00
FC Altyn Asyr
Italy Serie D
Vòng
Real Agro Aversa
20:30
Trapani
ASD Canicatti
20:30
ASD Paterno
US Mariglianese
20:30
FC Lamezia Terme
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 10
Shijiazhuang Kungfu
13:00
Nanjing City
Guangxi Baoyun FC
13:00
Qingdao Zhongneng
Xinjiang Tianshan Leopard
13:00
Bei Li Gong
Heilongjiang Lava Spring
13:00
Shanxi Chang An Athletic FC
Beijing BeiKong
13:00
Jiangxi Liansheng FC
Malta Women Division 1
Vòng 8
Mgarr (nữ)
02:00
San Gwann FC (nữ)
Hibernians (nữ)
02:30
Martal Method (nữ)
Ukraina
Vòng 14
Rukh Vynnyky
18:00
Chernomorets Odessa
Israel Ligat Al Toto Cup
13-14th Places
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Haifa
Beitar Jerusalem
00:45
Hapoel Kiryat Shmona
Maccabi Tel Aviv
01:00
Hapoel Jerusalem
Maccabi Netanya
01:15
Hapoel Hadera
Hạng 3 Ý
Quarterfinals
Viterbese
20:30
Vicenza
Foggia
20:30
Catanzaro
ACD Virtus Entella
00:00
Renate AC
Padova
01:00
JuventusU23
Indonesia Division 1
Vòng
Kalteng Putra FC
18:30
Putra Delta Sidoarjo FC
Northern German state premier league - bayern
SC Charlottenburg
01:30
Berliner SC
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
01:00
LYS Sassandra
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 12
Catgas Energia Futsal
02:30
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
England Southern Premier League
Vòng 16
Tiverton Town
02:45
Hayes Yeading United
Truro City
02:45
Beaconsfield SYCOB
Harrow Borough
02:45
Hartley Wintney
Bahraini Premier League
Vòng 6
Al-Hadd
21:30
Al-Riffa
Al-Muharraq
22:30
Al-Budaiya
Al-Hala
00:30
Sitra
VĐQG Séc
Vòng bảng
Sparta Praha B
16:30
FK Graffin Vlasim
Viktoria Zizkov
19:00
Slovan Liberec
Premier League International Cup
Vòng bảng
Wolverhampton U21
02:00
Valencia CF Mestalla
VĐQG Ai Cập
Vòng 6
Pyramids FC
19:45
El Mokawloon El Arab
Pharco
19:45
El Daklyeh
Ghazl El Mahallah
22:00
EL Ahly
Talaea EI-Gaish
00:00
Zamalek
Cúp quốc gia Romania
Vòng 5
Alexandria
19:00
ACS Dumbravita
Arges
22:00
CS Universitatea Craiova
Hermannstadt
22:00
Chindia Targoviste
CS Ocna Mures
22:00
FC Maramures Baia Mare
Farul Constanta
01:00
CFR Cluj
Universitaea Cluj
01:00
Rapid Bucuresti
Uganda Premier League
Vòng
Blacks Power FC
20:00
SC Villa
Ma Lu
20:00
Gaddafi FC
Vipers
20:00
Onduparaka FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis