Lý Hoàng Nam thắng dễ trận ra quân Yokkaichi Challenger

Lý Hoàng Nam chỉ mất 1 giờ 20 phút để đánh bại tay vợt nước chủ nhà James Trotter, qua đó có mặt ở vòng 2 Yokkaichi Challenger.

Hiện tại, Lý Hoàng Nam đang có mặt tại Nhật Bản để tham dự chuỗi 4 giải Challenger 80. Sau Yokohama Challenger, Matsuyama và Kobe, tay vợt số 1 Việt Nam đang chinh phục giải đấu cuối cùng tại Yokkaichi.

Ở giải lần này, Lý Hoàng Nam được xếp hạng hạt giống số 7. Theo kết quả bốc thăm ban đầu, nhà vô địch SEA Games 31 sẽ chạm trán với tay vợt chủ nhà Nhật Bản Yasutaka Uchiyama (hạng 318 ATP) ở trận ra quân. Tuy nhiên, Uchiyama đã bất ngờ rút lui vào hôm qua do chấn thương. 

Lý Hoàng Nam thắng dễ trận ra quân Yokkaichi Challenger - Ảnh 1
Lý Hoàng Nam thắng dễ trận ra quân Yokkaichi Challenger

Do Uchiyama rút lui, Lý Hoàng Nam đã gặp đối thủ khác là James Trotter (Nhật Bản, hạng 588 ATP). Với đẳng cấp vượt trội, tay vợt của Việt Nam không gặp nhiều khó khăn để giành vé đi tiếp. 

Bước vào set 1, hai tay vợt tạo ra thế trận khá cân bằng ở đầu set. Lý Hoàng Nam phải đối mặt với 1 break point ở game cầm giao bóng đầu tiên, nhưng đã hóa giải thành công. Đến game 6, họ hòa nhau 3-3 khi không ai để mất break. 

Lúc này, Lý Hoàng Nam bắt đầu tăng tốc. Hạt giống số 7 giành break ngay ở game 7 để vươn lên dẫn 4-3 rồi 5-3. Sau khi để mất break, Trotter dường như bị ảnh hưởng về tâm lý. Tay vợt Nhật Bản sau đó lại để mất game giao bóng ở game 9 rồi chấp nhận thua 3-6. 

Lý Hoàng Nam thắng dễ trận ra quân Yokkaichi Challenger - Ảnh 2
Sho Shimabukuro là đối thủ của Lý Hoàng Nam ở vòng 2 Yokkaichi Challenger

Dẫn trước 1 set, Lý Hoàng Nam thi đấu vô cùng tự tin ở set 2. Anh liên tục giành break và chỉ để đối thủ thắng 1 game duy nhất. 6-1 cũng là kết quả của set đấu này. 

Chung cuộc, Lý Hoàng Nam thắng dễ James Trotter với tỷ số 6-3, 6-1 và chính thức có mặt ở vòng 2 Yokkaichi Challenger. Đối thủ của anh tiếp tục là một tay vợt Nhật Bản - Sho Shimabukuro (hạng 284 ATP). 

TIN LIÊN QUAN

Vinh Hiển và Minh Phát vô địch nội dung đôi nam giải ITF J4 HCMC - Hưng Thịnh Cup 2022

Cặp đôi của Việt Nam là Trương Vinh Hiển và Nguyễn Minh Phát đã xuất sắc đánh bại hai tay vợt người Đài Loan để giành chức vô địch nội dung đôi nam giải quần vợt ITF J4 HCMC 1 – Hung Thinh Cup 2022.

Tuấn Minh đánh bại Vinh Hiển, vô địch đơn nam giải ITF J4 HCMC 1 - Hung Thinh Cup 2022

Ở trận chung kết “nội bộ” nội dung đơn nam Giải ITF J4 HCMC 1 - Hung Thinh Cup 2022, Đinh Viết Tuấn Minh đã đánh bại Trương Vinh Hiển sau 2 set đấu để giành chức vô địch.

Đối thủ của Lý Hoàng Nam bất ngờ bỏ cuộc trước trận mở màn Yokkaichi Challenger

Theo kết quả bốc thăm, Lý Hoàng Nam sẽ chạm trán Yasutaka Uchiyama (Nhật Bản) ở vòng 1 giải Yokkaichi Challenger 2022. Tuy nhiên, ngay trước ngày thi đấu, tay vợt nước chủ nhà đã bỏ cuộc vì chấn thương.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Đại hội thể thao toàn quốc 2022 môn Quần vợt: Lý Hoàng Nam so tài cùng Thái Sơn Kwiatkowski

Môn quần vợt tại Đại hội thể thao toàn quốc 2022 sẽ chính thức khởi tranh từ ngày 10 - 19/12/2022. Giải đấu quy tụ hàng loạt tay vợt hàng đầu của Việt Nam, trong đó có Lý Hoàng Nam và sao Việt kiều Thái Sơn Kwiatkowski.

Lý Hoàng Nam dừng bước ở vòng 2 Yokkaichi Challenger, kết thúc chuyến thi đấu tại Nhật Bản

Lý Hoàng Nam không thể vượt qua tay vợt người Nhật Bản Sho Shimabukuro, qua đó chính thức dừng bước ở vòng 2 đơn nam Yokkaichi Challenger.

Đối thủ của Lý Hoàng Nam bất ngờ bỏ cuộc trước trận mở màn Yokkaichi Challenger

Theo kết quả bốc thăm, Lý Hoàng Nam sẽ chạm trán Yasutaka Uchiyama (Nhật Bản) ở vòng 1 giải Yokkaichi Challenger 2022. Tuy nhiên, ngay trước ngày thi đấu, tay vợt nước chủ nhà đã bỏ cuộc vì chấn thương.

Tuấn Minh đánh bại Vinh Hiển, vô địch đơn nam giải ITF J4 HCMC 1 - Hung Thinh Cup 2022

Ở trận chung kết “nội bộ” nội dung đơn nam Giải ITF J4 HCMC 1 - Hung Thinh Cup 2022, Đinh Viết Tuấn Minh đã đánh bại Trương Vinh Hiển sau 2 set đấu để giành chức vô địch.

Vinh Hiển và Minh Phát vô địch nội dung đôi nam giải ITF J4 HCMC - Hưng Thịnh Cup 2022

Cặp đôi của Việt Nam là Trương Vinh Hiển và Nguyễn Minh Phát đã xuất sắc đánh bại hai tay vợt người Đài Loan để giành chức vô địch nội dung đôi nam giải quần vợt ITF J4 HCMC 1 – Hung Thinh Cup 2022.

Lý Hoàng Nam dừng bước ngay tại vòng 1 Kobe Challenger 2022

Trong ngày thi đấu dưới sức, Lý Hoàng Nam đã phải dừng bước sớm ở giải Kobe Challenger 2022.

Lý Hoàng Nam lên hạng 234 ATP, chuẩn bị dự giải Challenger thứ ba ở Nhật Bản

Theo cập nhật mới nhất trên BXH ATP thế giới, Lý Hoàng Nam đã có mặt ở vị trí 234. Đây tiếp tục là cột mốc mới trong sự nghiệp của tay vợt số 1 Việt Nam.

Lý Hoàng Nam dừng bước ở bán kết Matsuyama Challenger

Tay vợt số 1 Việt Nam Lý Hoàng Nam để thua trước đối thủ được đánh giá cao hơn Wu Tung Lin, dừng bước ở bán kết Matsuyama Challenger 2022.

Lý Hoàng Nam đòi nợ thành công, vào bán kết Matsuyama Challenger 2022

Đánh bại tay vợt tay vợt Đài Loan Yu Hsiou-hsu, Lý Hoàng Nam đã chính thức có mặt tại vòng bán kết đơn nam giải quần vợt Challenger Matsuyama 2022.

Hơn 100 tay vợt U18 tranh tài ở giải ITF J4 HCMC - Hưng Thịnh Cup 2022

Tháng 11 này, tại CLB quần vợt Phú Thọ sẽ diễn ra 2 giải quần vợt trẻ quốc tế nhóm 4 - ITF J4 HCMC - Hưng Thịnh Cup 2022. Giải đấu sẽ quy tụ hơn hơn 100 VĐV U18 nam, nữ đến từ khắp nơi trên thế giới.

Cúp FA
Round 2 Playoff
Stockport County
02:45
Charlton Athletic
Giao hữu quốc tế
Oostende
22:59
Lille
Crystal Palace
22:59
Trabzonspor
Alanyaspor
22:59
Fenerbahce
Nea Salamis
23:30
Panathinaikos
Cadiz
02:00
Manchester United
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SC Farense
01:30
Maritimo
Rio Ave
03:30
Sporting CP
Serie B Italia
Vòng 16
Ternana
02:30
Cagliari
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 19
FC Cartagena
01:00
Villarreal B
SD Huesca
01:00
Andorra CF
Tenerife
03:00
Alaves
VĐQG Slovenia
Vòng 19
Domzale
23:30
NK Publikum Celje
Ethiopia Premier League
Vòng
Awassa Kenema
22:59
Mekelakeya
England Continental Cup
Vòng bảng
Manchester United (nữ)
02:00
Everton FC (nữ)
Liverpool (nữ)
02:00
Manchester City (nữ)
Sheffield United (nữ)
02:30
Aston Villa (nữ)
England Conference North Division
Vòng 22
Kidderminster Harriers
02:45
Chester FC
Cúp nữ Châu Âu
Vòng bảng
FC Rosengard (nữ)
00:45
Benfica (nữ)
Lyon (nữ)
00:45
FC Zurich Frauen (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
03:00
Barcelona (nữ)
Arsenal (nữ)
03:00
Juventus (nữ)
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 21
Bognor Regis Town
02:45
Cray Wanderers
Kingstonian
02:45
lewes
Rwanda
Vòng
Gorilla FC
23:10
Rayon Sports FC
Brazil Paulista Women's League
Santos (nữ)
07:30
Sao Paulo/SP (nữ)
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportivo Pereira
07:00
Dep.Independiente Medellin
Hạng 2 Senegal
Vòng
Amitie FC
23:30
ASC Port Autonome
Ajel de Rufisque
23:30
ASC Wally Daan
VĐQG Oman
Vòng 12
Alrstak
22:10
al bashaer
Mozambique Cup
Ferroviario Maputo
22:59
UD Songo
Albania Super Cup
KF Tirana
01:00
Vllaznia Shkoder
Georgia Cup
finals
Torpedo Kutaisi
22:00
Lokomotivi Tbilisi II
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Al Ahli(UAE)
22:30
Al Wehda(UAE)
Nigeria League Women
Vòng
Rivers Angels (nữ)
22:00
Osun Babes (nữ)
FC Robo (nữ)
22:00
Nasarawa Amazons (nữ)
Spain Primera Division RFEF
Vòng 15
AD Ceuta
00:00
UD San Sebastian Reyes
Cordoba
00:00
Pontevedra
Racing de Ferrol
00:00
CD Linares Deportivo
Fuenlabrada
00:00
Merida AD
CF Internacional De Madrid
00:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
00:00
C.D. San Fernando Isleno
CF Rayo Majadahonda
00:00
Real Madrid Castilla
Unionistas de Salamanca
00:00
AD Alcorcon
Algeciras
00:00
Real Balompedica Linense
Badajoz
00:00
Deportivo La Coruna
SD Amorebieta
01:00
Calahorra
Racing de Ferrol
01:00
CD Linares Deportivo
Cordoba
03:00
Pontevedra
Barcelona B
03:00
Eldense
Castellon
03:00
Numancia
CF Talavera de la Reina
03:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
03:00
C.D. San Fernando Isleno
Algeciras
03:00
Real Balompedica Linense
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Ceuta B
22:00
Sevilla C
Huetor Tajar
02:00
Real Jaen CF
Wales FAW nam
Vòng 16
Holywell
02:30
Ruthin Town FC
Llandudno
02:30
Holyhead
Llanidloes Town
02:30
Penrhyncoch
Buckley Town
02:30
Mold Alexandra
Conwy Utd
02:30
Prestatyn Town FC
Newi Cefn Druids
02:30
Chirk AAA
Colwyn Bay
02:45
Gresford
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 13
JS kabylie
22:00
RC Arba
MC Oran
00:00
MC Alger
Bulgaria Premier League Women
Vòng
LP Super Sport Sofia (nữ)
22:30
FK Paldin Plovdiv (nữ)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Seychelles(U17)
00:00
Mozambique U17
Italy Serie D Cup
Asd Pineto Calcio
22:59
Tolentino
Israel Leumit League
Vòng 14
Hapoel Ramat Gan
00:30
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Rishon Lezion
00:30
Kafr Qasim
Hapoel Acco
00:30
Maccabi Petah Tikva FC
Ironi Tiberias
00:30
AS Ashdod
Maccabi Ahi Nazareth
00:30
Hapoel Kfar Saba
Ngoại hạng Senegal
Vòng
Generation Foot
23:05
CNEPS Excellence
AS Dakar Sacre Coeur
23:30
Mbour
US Goree
23:30
AS Douanes Dakar
Diambars
23:30
SONACOS
Pikine
23:30
Teunhueth FC
Casamance
23:30
Guediawaye
Malta Women Division 1
Vòng 8
Mgarr (nữ)
02:00
San Gwann FC (nữ)
Hibernians (nữ)
02:30
Martal Method (nữ)
Angola Girabola League
Vòng 15
Benfica Lubango
22:00
Academica Do Lobito
Israel Ligat Al Toto Cup
13-14th Places
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Haifa
Beitar Jerusalem
00:45
Hapoel Kiryat Shmona
Maccabi Tel Aviv
01:00
Hapoel Jerusalem
Maccabi Netanya
01:15
Hapoel Hadera
Hạng 3 Ý
Quarterfinals
ACD Virtus Entella
00:00
Renate AC
Padova
01:00
JuventusU23
Northern German state premier league - bayern
SC Charlottenburg
01:30
Berliner SC
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Racing d'Abidjan
22:30
Sporting Gagnoa
ASEC MIMOSAS
01:00
LYS Sassandra
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 12
Catgas Energia Futsal
02:30
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
England Southern Premier League
Vòng 16
Tiverton Town
02:45
Hayes Yeading United
Truro City
02:45
Beaconsfield SYCOB
Harrow Borough
02:45
Hartley Wintney
Bahraini Premier League
Vòng 6
Al-Muharraq
22:30
Al-Budaiya
Al-Hala
00:30
Sitra
Holland Reserve League
Vitesse U21
23:30
Roda JC Kerkrade Reserve
Premier League International Cup
Vòng bảng
Wolverhampton U21
02:00
Valencia CF Mestalla
VĐQG Ai Cập
Vòng 6
Ghazl El Mahallah
22:00
EL Ahly
Talaea EI-Gaish
00:00
Zamalek
Cúp quốc gia Romania
Vòng 5
Arges
22:00
CS Universitatea Craiova
Hermannstadt
22:00
Chindia Targoviste
CS Ocna Mures
22:00
FC Maramures Baia Mare
Farul Constanta
01:00
CFR Cluj
Universitaea Cluj
01:00
Rapid Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis