Lịch thi đấu tennis ngày 24/9: Laver Cup ngày 2 - Djokovic xuất trận

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 24/9 với tâm điểm là ngày thi đấu đầu thứ hai tại Laver Cup 2022 và Moselle Open 2022. Xem lịch tennis giải Laver Cup 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Sau khi US Open kết thúc, giai đoạn vòng bảng VCK Davis Cup 2022 cũng vừa hoàn thành. Trải qua 6 lượt trận, 8 cái tên xuất sắc nhất lọt vào tứ kết đã chính thức lộ diện gồm: Italia, Croatia, Canada, Tây Ban Nha, Đức, Australia, Hà Lan và Mỹ. 

Tuần này, tâm điểm của làng banh nỉ thế giới sẽ là Laver Cup - giải quần vợt đồng đội nam giữa đội châu Âu và đội Thế giới thi đấu với nhau. Hiện tại, giải vừa hoàn thành ngày thi đấu đầu tiên. Kết quả, hai đội châu Âu và Thế giới đang cầm hòa nhau 2-2. 

Lịch thi đấu tennis ngày 24/9: Laver Cup ngày 2 - Djokovic xuất trận - Ảnh 1
Lịch thi đấu tennis ngày 24/9: Laver Cup ngày 2 - Djokovic xuất trận

Hôm nay 24/9, Laver Cup 2022 sẽ bước vào ngày thi đấu thứ hai. Lịch cụ thể như sau: Berrettini và Auger Aliassime sẽ đánh trận mở màn, vào lúc 19h00 tối 24/9. Ngay sau đó, Cameron Norrie sẽ chạm trán Taylor Fritz ở trận đơn 2. (Berrettini là người thay Federer, còn Norrie thay Nadal).

Đến khoảng 1h00 rạng sáng 25/9, Novak Djokovic sẽ đánh trận đầu tiên tại Laver Cup 2022. Đối thủ của anh là Frances Tiafoe. Ngay sau đó, tay vợt người Serbia sẽ tiếp tục ra quân ở trận đôi nam. Anh và Berrettini sẽ chạm trán cặp Alex De Minaur / Jack Sock bên đội thế giới.

Trong khi đó ở Moselle Open, vòng bán kết đơn nam sẽ khởi tranh vào hôm nay 24/9. Sau khi cả Medvedev và Thiem bị loại, Hubert Hurkacz đang là ứng viên số 1 cho chức vô địch. Vào khoảng 19h00 tối nay, tay vợt người Ba Lan sẽ tranh vé chung kết vs Lorenzo Sonego.

Lịch thi đấu tennis ngày 24/9 - LAVER CUP 2022 NGÀY 2

THỜI GIAN TRẬN ĐẤU TRỰC TIẾP
LAVER CUP 2022 - NGÀY 2
THỜI GIAN
TRẬN ĐẤU
TRỰC TIẾP
ĐỘI CHÂU ÂU ĐỘI THẾ GIỚI
19:00 24/9 Berrettini M. Auger Aliassime F.
K+SPORT2
20:30 24/9 Norrie C. Fritz T.
01:00 25/9 Djokovic N. Tiafoe F.
02:30 25/9 Berrettin M./
Djokovic N.
De Minaur A./
Sock J.
ATP 250 - San Diego Open - Đơn nam - Bán kết
04:00 Evans D. (1) Giron M. (3)
 
05:30 Nakashima B. (5) O'Connell C.
ATP 250 - Moselle Open - Đơn nam - Vòng Bán kết
19:00 Sonego L. Hurkacz H. (2)
 
20:30 Wawrinka S. Bublik A. (7)
TIN LIÊN QUAN

Lịch thi đấu tennis ngày 23/9: Laver Cup ngày 1 - Federer đánh cặp cùng Nadal

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 23/9 với tâm điểm là ngày thi đấu đầu tiên tại Laver Cup 2022 và Moselle Open 2022. Xem lịch tennis giải Laver Cup 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Trực tiếp tennis trận đôi nam Federer và Nadal, Laver Cup ngày 1, 02h30 ngày 24/9

ATP Tour 23/09/2022

Trực tiếp tennis trận đôi nam Federer và Nadal vs Jack Sock và Frances Tifaoe, Laver Cup 2022 03h00 ngày 12/9. Link xem trực tiếp trận đôi nam Federer và Nadal vs Jack Sock và Frances Tifao, Laver Cup cập nhật nhanh nhất và chính xác nhất trên thethao.vn.

Nadal bất ngờ rút khỏi Laver Cup 2022 sau trận chia tay Federer

ATP Tour 24/09/2022

Sau trận đánh đôi cùng Roger Federer, Rafael Nadal đã được thay thế bởi Cameron Norrie trong trận đánh đơn ở ngày thi đấu thứ 2 của Laver Cup 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu tennis Chung kết Davis Cup 2022: Canada đấu Australia

Lịch thi đấu tennis hôm nay 27/11 với tâm điểm là trận chung kết VCK Davis Cup 2022. Xem cập nhật mới nhất lịch trực tiếp giải quần vợt VCK Davis Cup 2022 nhanh và chính xác nhất trên ithethao.vn.

Lịch thi đấu tennis Davis Cup Finals 2022, ltđ VCK Davis Cup hôm nay

Lịch thi đấu tennis Davis Cup Finals 2022 hôm nay. Xem cập nhật mới nhất lịch trực tiếp giải quần vợt VCK Davis Cup 2022 nhanh và chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 25/11: Bán kết Davis Cup - Croatia vs Australia

Lịch thi đấu tennis hôm nay 25/11 với tâm điểm là trận bán kết 1 tại VCK Davis Cup 2022. Xem cập nhật mới nhất lịch trực tiếp giải quần vợt VCK Davis Cup 2022 nhanh và chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis Chung kết ATP Finals 2022: Djokovic đấu Ruud khi nào?

Cập nhật Lịch thi đấu tennis rạng sáng 21/11 với tâm điểm là các trận CHUNG KẾT ATP Finals 2022 giữa Novak Djokovic vs Casper Ruud. Xem lịch thi đấu quần vợt chung kết giải ATP Finals 2022 cùng thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis ATP Finals 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu tennis ATP Finals 2022 hôm nay. Cập nhật mới nhất lịch trực tiếp giải quần vợt ATP Finals 2022 nhanh và chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis Bán kết ATP Finals 2022: Djokovic đấu Fritz, Ruud gặp Rublev

Cập nhật Lịch thi đấu tennis tối 19/11 và rạng sáng 20/11 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng BÁN KẾT ATP Finals 2022. Xem lịch thi đấu quần vợt vòng bán kết giải ATP Finals 2022 cùng thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis ngày 18/11: ATP Finals - Djokovic đấu Medvedev, Tsitsipas gặp Rublev

Cập nhật Lịch thi đấu tennis tối 18/11 và rạng sáng 19/11 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng bảng ATP Finals 2022. Xem lịch thi đấu tennis trận chung kết giải ATP Finals 2022 cùng thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis ngày 17/11: Nadal đánh trận ‘danh dự’ ở ATP Finals

Cập nhật Lịch thi đấu tennis tối 17/11 và rạng sáng 18/11 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng bảng ATP Finals 2022. Xem lịch thi đấu tennis trận chung kết giải ATP Finals 2022 cùng thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 16/11: Vòng bảng ATP Finals - Djokovic vs Rublev

Cập nhật Lịch thi đấu tennis tối 16/11 và rạng sáng 17/11 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng bảng ATP Finals 2022. Xem lịch đấu tennis trận chung kết giải ATP Finals 2022 cùng thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 15/11: Vòng bảng ATP Finals - Nadal vs Auger Aliassime

Cập nhật Lịch thi đấu tennis tối 15/11 và rạng sáng 16/11 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng bảng ATP Finals 2022. Xem lịch đấu tennis trận chung kết giải ATP Finals 2022 cùng thethao.vn.

World Cup
1/8 Final
Nhật Bản
22:00
Croatia
Brazil
02:00
Hàn Quốc
Trung Quốc
Vòng 29
Beijing Guoan
14:30
Dalian Pro
Tianjin Tigers
18:00
Guangzhou Evergrande
Hebei FC
18:00
Meizhou Hakka
Shanghai Shenhua
18:30
Zhejiang Greentown
Henan Songshan Longmen
18:30
Chengdu Better City FC
Giao hữu quốc tế
Club Sacachispas Femenil (nữ)
03:00
Sportivo Italiano (nữ)
Sturm Graz
22:00
Empoli
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
CD Mafra
03:45
Vizela
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Levante
03:00
Malaga
Ponferradina
03:00
Burgos CF
VĐQG Romania
Vòng 19
FC Steaua Bucuresti
00:00
CS Mioveni
Hạng 3 Pháp
Vòng 14
Versailles 78
00:00
Sedan
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 16
Caykur Rizespor
00:00
Pendikspor
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
Apollon Kalamarias
20:00
Apollon Larissas
Kallithea
20:15
AEK Athens B
Tanzania Ligue 1
Vòng 15
Polisi Tanzania FC
20:00
Azam
England Conference North Division
Vòng 22
Bradford Park Avenue
02:45
AFC Telford United
Argentina Torneo B
Alvear
03:00
America de Gral San Martin
Defensores La Esperanza
03:00
La Emilia
Sol de America de Formosa
03:00
CA Recreativo Juventud
Huracan de Chivilcoy
03:00
Social Atletico Television
Defensores Puerto Vilelas
03:00
Ferroviario Corrientes
Unidos de Olmos
03:00
CDYF Las Mandarinas
Velez de San Ramon
03:00
Barrio Argentino
CA Belgrano Parana
03:00
Gimnasia Y Esgrima
Regatas de San Nicolas
03:00
Sportivo Baradero
Huracan de Ingeniero White
03:10
Huracan de Tres Arroyos
CS Guzman
03:10
Club Deportivo Michel
Talleres de Perico
03:30
Huracan de Embarcacion
San Martin Mendoza
03:30
EFI Juniors
CA Sarmiento de Humboldt
04:00
San Martin El Banado
Ferrocarril del Estado
04:00
Coronel Aguirre
Atletico Carcarana
04:00
Rivadavia Venado Tuerto
Germinal de Rawson
04:00
San Lorenzo Puerto Deseado
San Miguel Bochin Club
04:00
CA Juventud Alianza
AH Zapla
04:00
Villa San Antonio
General Paz Junlors
04:00
Deportivo Colon CC
Atletico Policial
05:00
Union Santiago
Ben Hur Rafaela
05:30
Club Arsenal de Viale
Union Villa Krause
06:30
CA Penaflor
Club Jorge Newbury
07:00
Union San Luis
Portugal Liga 3
Vòng 12
Mokala Pancheners
23:00
Sporting CP B
Luxembourg Promotion DHonneur
Vòng
FC Marisca Mersch
02:00
Blo Weiss Medernach
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Dep.Independiente Medellin
06:00
Deportivo Pereira
England U21 Professional Development League 2
Vòng 10
Millwall U21
21:30
Ipswich U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Rengo
03:00
AC Colina
Israel B League
Vòng 13
Bnei Eilat
18:00
Ironi Modiin
Hapoel Herzliya
18:00
Maccabi Herzliya
Hapoel Holon Yaniv
18:00
Hapoel Marmorek lrony Rehovot
Maccabi Shaarayim
18:00
Hapoel Kfar Shalem
Maccabi Yavne
18:00
Hapoel Bikat Hayarden
MS Ironi Kuseife
18:00
Beitar Tel Aviv Ramla
Shimshon Kafr Qasim
18:00
SC Maccabi Ashdod
Shimshon Tel Aviv
18:00
Sport Club Dimona
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
Coban Imperial
03:30
Xelaju MC
Antigua GFC
07:00
CD Achuapa
Mauritania Division 1
Vòng
ACS Ksar
02:40
ASC Gendrim
Cyprus 1 Division
Vòng 13
Omonia Nicosia FC
00:00
Karmiotissa Polemidion
England U21 League Cup
Vòng bảng
Crystal Palace U21
21:00
Bristol City U21
Newcastle U21
02:00
Sheffield Utd U21
Hull City U21
02:00
Charlton Athletic U21
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Ahli Al-Fujirah
19:40
Hatta
Al Bataeh
19:40
Al-Jazira Al-Hamra
City Club
19:40
Al Nasr Dubai
Peru Cup
Defensor La Bocana
03:00
Comerciantes FC
CRC C
Quarterfinals
Alajuelense
05:00
AD Grecia
Primera Division de Honduras
Vòng
CD Olimpia
05:00
Marathon
Argentina Women Regional League
Vòng
San Martin de Burzaco (nữ)
03:00
Sportivo Barracas (nữ)
AD Berazategui (nữ)
03:00
Atletico de Rafaela (nữ)
Juventud Unida (nữ)
03:05
Defensores de Cambaceres (nữ)
Israel Women First National
Vòng 7
Maccabi Emekheifer (nữ)
22:00
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Hapoel Jerusalem (nữ)
01:00
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
Hapoel Petah Tikva (nữ)
01:30
Maccabi Hadera (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
01:30
AS Tel Aviv University (nữ)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Zambia U17
20:30
Seychelles(U17)
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Ballymena Utd Reserves
02:45
Carrick Rangers Reserves
Coleraine Reserves
02:45
Larne Reserves
Crusaders Reserves
02:45
Linfield Reserves
Glenavon Reserves
02:45
Dungannon Swifts Reserves
Glentoran Reserves
02:45
Portadown Reserves
Newry City Reserves
02:45
Cliftonville Reserves
Bahrain Division
Vòng 6
Etehad Alreef
22:00
Busaiteen
Malkia
22:00
Buri
Al-Tadhmon
22:00
Al-Najma
Al-Ittifaq
22:00
A'Ali
Al-Ittihad(BHR)
22:00
Um Alhassam
Qalali
22:00
Isa Town
Iraqi Premier League
Vòng 8
AI Kahrabaa
18:30
Zakho
Arbil
18:30
Al-Naft
Karbalaa
20:45
Newroz SC(IRQ)
Naft Misan
20:45
Al Sinaah
Al Zawraa
21:00
Naft Alwasat
Al Quwa Al Jawiya
23:30
Al Shorta
Italy C1
Vòng 17
Pescara
02:30
Taranto Sport
Iran Div 2
Vòng
FC Vista Turbine
17:30
Mes Soongoun Varzaghan
Foolad Khuzestan B
17:30
Espad Tehran
Ngoại hạng Sudan
Vòng 12
Al Merreikh
21:00
Haidoub FC
Ahli Al Khartoum
23:30
Wad Nobawi
Italy Serie D
Vòng
Real Monterotondo
20:30
US Palmese
U21 Ukraina
Vòng 14
Dnipro-1 U21
16:00
FC Shakhtar Donetsk U21
Armenia Premier League
Vòng 20
FC Avan Academy
22:00
FC Pyunik
Ivory Coast Premier Division
Vòng
CO Korhogo
22:30
Societe Omnisports De L'Armee
ASI Abengourou
01:00
AF Amadou Diallo Djekanou
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 9
Maritimo U23
17:00
Rio Ave U23
Jamaica Premier League
Vòng 4
Harbour View FC
02:30
Faulkland
Montego Bay Utd
03:00
Humble Lions
Vere United
03:15
Waterhouse FC
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
Qaradag Lokbatan
17:00
FK MOIK Baku
PFC Neftchi II
17:00
FK Qabala II
Sabayi II
17:00
Araz Nakhchivan
Zaqatala FK
17:00
Turan Tovuz II
U21 Anh
Vòng 5
Derby County U21
02:00
Southampton U21
Fulham U21
02:00
Arsenal U21
Bhutan League Women
Vòng
BFF Academy (nữ)
16:00
Ugyen Academy (nữ)
Uganda Premier League
Vòng
Busoga United
20:00
Bright Stars
U21 Bỉ
Vòng 11
St.-Truidense U21
01:30
FCV Dender EH U21
RS Waasland Beveren U21
01:30
Lierse U21
Westerlo U21
02:00
Lommel SK U21
Deinze U21
02:00
Kortrijk U21
RWD Molenbeek U21
02:00
AS Eupen U21
Excelsior Virton U21
02:00
KV Oostende U21

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis