Liên Quân Mobile: Đội hình Nova Esports tham dự AIC 2022

Đại diện Tây Âu, Nova Esports sẽ tham dự AIC 2022 với 5 thành viên. Danh sách 5 tuyển thủ Nova Esports góp mặt tại giải Liên Quân Mobile quốc tế AIC 2022.

Nova Esports là cái tên không quá xa lạ với người hâm mộ Liên Quân Mobile khi từng chạm trán đại diện Việt Nam, Team Flash ở AIC 2018. Đội tuyển của khu vực Tây Âu có thể được coi là “ẩn số” tại AIC 2022 khi chưa xuất hiện nhiều thông tin về họ.

Liên Quân Mobile: Đội hình Nova Esports tham dự AIC 2022 - Ảnh 1
Nova Esports mang tới AIC 2022 đội hình gồm 5 thành viên

Bước tới AIC 2022, Nova Esports sẽ tái ngộ Team Flash ở giai đoạn vòng bảng khi cùng nằm ở bảng A. Đại diện Tây Âu có thể vượt qua giai đoạn 1 nếu thắng Starry Hope, tân binh lần đầu dự AIC đến từ Myanmar.

Nova Esports sẽ dùng đội hình gồm 5 tuyển thủ tại AIC 2022. Đó là đường Tà thần Caesar Snox, đi rừng Anotherr, đường giữa HeiHei, xạ thủ Pose cùng trợ thủ Benji.

Trong đội hình Nova Esports, Vladyslav “Pose” Maksymchuk có lẽ là cái tên đáng chú ý hơn cả. Xạ thủ người Ukraine từng góp mặt tại AIC 2018 với tên “Poseidon” nhưng chơi ở vị trí đường giữa. 

AIC 2022 sẽ chính thức khởi tranh từ ngày 16/6. Giai đoạn vòng bảng kéo dài từ 16/6 đến 19/6, tiếp đó là tứ kết từ 23/6 đến 26/6, bán kết trong 2 ngày 2/7 và 3/7. Trận chung kết được tổ chức vào ngày 10/7.

Đội hình Nova Esports tham dự AIC 2022

- Đường Tà thần Caesar: Snox 

- Đi rừng: Anotherr

- Đường giữa: HeiHei

- Xạ thủ: Pose

- Trợ thủ: Benji

TIN LIÊN QUAN

Liên Quân Mobile: Đội hình Team Flash tham dự AIC 2022

Đại diện Việt Nam, Team Flash sẽ tham dự AIC 2022 với 7 thành viên. Danh sách 7 tuyển thủ Team Flash góp mặt tại giải Liên Quân Mobile quốc tế AIC 2022.

Liên Quân Mobile: ProE không thi đấu, làm cố vấn cho Saigon Phantom tại AIC 2022

Do không kịp đăng ký cho AIC 2022, Trần “ProE” Quang Hiệp sẽ tạm thời đảm nhiệm vai trò cố vấn của Saigon Phantom tại giải đấu quốc tế này.

Liên Quân Mobile: Đối thủ của Saigon Phantom rút lui khỏi AIC 2022

Một trong ba đối thủ của Saigon Phantom tại giai đoạn 1 vòng bảng AIC 2022, YaLLa Esports đến từ khu vực Trung Đông - Bắc Phi đã quyết định rút lui khỏi giải.

Liên Quân Mobile: Thay đổi lịch thi đấu của Saigon Phantom tại AIC 2022

Do YaLLa Esports rút lui vì một số lý do nên lịch thi đấu bảng B AIC 2022 với sự góp mặt của Saigon Phantom phải thay đổi theo.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Liên Quân Mobile: BRO vs SGP Saigon Phantom Rơi Khỏi Nhánh Thắng APL 2022

Ngày 26 tháng 11 vào lúc 14 giờ 30 là cặp trận giữa đội tuyển hạt giống số 1 Việt Nam là SGP và đội tuyển hạt giống số 1 Đài Bắc Trung Hoa là Bikertopia. Trận đấu kết thúc bất ngờ khi SGP thua trắng với tỉ số là 3 - 0.

Cốt truyện Liên Quân: Học Viện Ma Pháp Carano

Học viện Ma Pháp Carano được xem là đứa con tinh thần của Ma Pháp Nghị Viện khi ở đây đào tạo ra các pháp sư trong tương lai. Về cơ bản thì Học Viện Và Nghị Viện đã và đang có cùng một nhà lãnh đạo đó là ba vị đại pháp sư Dirak, Sephera và D'arcy.

Cốt Truyện Liên Quân: Điêu Thuyền Tuyệt Sắc Giai Nhân

Cốt truyện của vị tướng Điêu Thuyền là một nữ nhân xinh đẹp và mạnh mẽ vô cùng của lực lượng các pháp sư Vương quốc Rồng bí ẩn. Ngoài ra cốt truyện còn tiết lộ về chuyện tình đẹp giữa nàng và Lữ Bố

Cốt Truyện Liên Quân: Zata Hoàng Tử Dạ Ưng

Cốt truyện của Zata được đánh giá là một trong những nhân vật có cốt truyện bi thảm và đáng thương nhất trong Liên Quân Mobile. Chính anh chàng cũng đang phải đối đầu với nguy hiểm để vượt qua số phận khi phải mang trên mình trách nhiệm lớn lao phải lấy lại danh dự và đôi cánh tự hào về lại cho bộ tộc của mình. Anh không thể gục ngã, cũng không thể lùi bước, chỉ có thể tiến về phía trước với khát vọng tự do bay lượn như ngày xưa.

Cốt Truyện Liên Quân: Sephera Thiên Mệnh Thủy Sư

Câu chuyện kể về cuộc đời của Pháp Sư Sephera. Cô chính là ma pháp sư nổi bật nhất trong số những người cùng trang lứa. Các bậc tiền bối còn đánh giá rằng Sephera là ma pháp sư kỳ tài trăm năm mới có thể xuất hiện trong gia tộc bởi vì ngay từ khi mới ra đời nàng đã thể hiện ra thiên phú kinh người đối với các năng lực ma pháp hệ thủy. Sephera bắt đầu học tập ma pháp từ các pháp sư khế ước trực thuộc gia tộc của cô.

Liên Quân Mobile: TALON vs BOX Dừng Chân Đáng Tiếc Tại Vòng Bảng APL 2022

Ngày 21 tháng 11 vào lúc 19 giờ 30 là trận thi đấu cuối cùng của vòng bảng, đó là cặp trận đối đầu giữa KFC Talon, một đội tuyển cực kỳ mạnh mẽ ở giai đoạn hiện tại và hạt giống số 3 của khu vực AOG Việt Nam là Box Gaming, Kết quả không quá khó đoán khi Box là đội tuyển sớm nhất khu vực AOG phải dừng chân tại APL 2022.

Liên Quân Mobile: VGM vs BRU Lượt Về Đại Bàng Vàng Đen Gãy Cánh APL 2022

Sau trận lượt đi thì V Gaming đã để thua Buriram United Esport với tỉ số là 3 - 2, lần này trở lại lượt về cứ ngỡ VGM sẽ trả lại món nợ cũ nhưng thế trận lại hoàn toàn nghiêng hẳn cho BRU.

Liên Quân Mobile: SGP vs ARC Lượt Về Áp Đảo Dễ Dàng APL 2022

Hôm nay ngày 20 tháng 11, vào lúc 14h30 là cặp trận lượt về giữa Saigon Phantom và Archangel ở vòng bảng, cũng không có gì quá khó đoán thì ở trận lượt về này, Saigon Phantom vẫn chiến thắng áp đảo trước đại diện indonesia.

Liên Quân Mobile: BRO vs BOX Cuộc Chiến Giành Quyền Đi Tiếp APL 2022

Ngày 20/11/2022, Luợt về giữa đội tuyển Box Gaming và hạt giống số 1 khu vực GCS là Bikertopia Esport. Đây cũng là cơ hội cuối cùng của Box nếu muốn giành quyền đi tiếp vào vòng trong.

Liên Quân Mobile: VGM vs DEW Cuộc Dạo Chơi Của Cánh Chim Vàng Đen APL 2022

Ngày 19/11/2022, Lượt về Giữa VGM vs DEW chính thức diễn ra. Tuy vẫn là những chiến thắng dễ đoán của V Gaming, tuy nhiên trận đấu này được xem không khác gì các trận Showmatch vì đã đem lại rất nhiều khoảng khắc vui nhộn.

World Cup
Vòng bảng
Ghana
22:00
Uruguay
Hàn Quốc
22:00
Bồ Đào Nha
Serbia
02:00
Thụy Sĩ
Cameroon
02:00
Brazil
Giao hữu quốc tế
Eintracht Frankfurt
19:30
SV Sandhausen
RB Leipzig
20:00
AC Horsens
Grasshopper
20:30
Rheindorf Altach
Monaco
21:00
Cercle Brugge
Hannover 96
21:00
Hertha Berlin
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SCU Torreense
03:45
FC Famalicao
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Granada CF
03:30
Alaves
VĐQG Romania
Vòng 19
UTA Arad
20:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Petrolul Ploiesti
00:00
Universitaea Cluj
Hạng 3 Pháp
Vòng 14
Le Mans
01:30
Bourg Peronnas
Nancy
01:30
Paris 13 Atletico
Orleans US 45
01:30
Le Puy Foot 43 Auvergne
Cholet So
01:30
Villefranche
Bastia Borgo
01:30
Red Star FC 93
Chateauroux
01:30
Stade Briochin
Concarneau
01:30
Avranches
USL Dunkerque
01:30
Martigues
Hạng 4 Anh
Vòng 20
Crewe Alexandra
02:45
Newport County
Stevenage Borough
02:45
Barrow
Doncaster Rovers
02:45
Walsall
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 16
Eyupspor
00:00
Tuzlaspor
Hạng 2 Romania
Vòng 16
Concordia Chiajna
18:00
FC Unirea 2004 Slobozia
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
Rouf FC
20:00
Irodotos
Ilioupoli
20:15
Panahaiki-2005
Tanzania Ligue 1
Vòng 15
Singida United
20:00
Namungo FC
Kagera Sugar
22:59
Ihefu SC
Zanzibar Premier League
Vòng
JKU FC
21:00
Jamhuri
Dulla Boys
00:00
KVZSC
England Conference North Division
Vòng 21
Chester FC
02:45
Blyth Spartans
Darlington
02:45
Kettering Town
Alfreton Town
02:45
Kidderminster Harriers
Croatia 2.HNL
Vòng 17
Kustosija
19:00
Rudes
Hrvatski dragovoljac
19:30
NK Solin
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 19
Margate
02:45
Billericay Town
Rwanda
Vòng
Gasogi Utd
00:00
APR FC
Marines FC
00:00
Mukura
Buigarian Cup
Vòng 2
Beroe Stara Zagora
17:30
CSKA 1948 Sofia
Portugal Liga 3
Vòng 11
Varzim
02:00
Paredes
Algeria U19 Youth League
Vòng
CR Belouizdad U19
15:00
Paradou AC U19
NC Magra U19
15:00
IB Khemis El Khechna U19
JS Saoura U19
15:00
CR Temouchent U19
India Delhi Senior Division
Vòng
Delhi Tigers
13:15
National United SC
Botola 2
Vòng 13
USM Oujda
22:00
Raja de Beni Mellal
Wydad Temara
22:00
Racing Casablanca
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 12
Al-Ettifaq (Youth)
17:50
Ohud Medina Youths
Al-Hilal (Youth)
17:50
Al Ahli Jeddah (Youth)
Al-Faisaly Harmah Youth
17:50
Al-Fath (Youth)
Al-Taawon Youths
17:50
Hajer (Youth)
Arar (Youth)
17:50
Al-Ittihad (Youth)
Al Raed U20
17:50
Al-Qadasiya (Youth)
Al-Ansar Youths
17:50
Al-Nasr (Youth)
Jeddah Youth
17:50
Al Wehda (Youth)
Al Khaleej Youths
17:50
Al-Shabab (Youth)
Japanese WE League
Vòng 5
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
11:00
Albirex Niigata (nữ)
Nojima Stella (nữ)
12:00
Vegalta Sendai (nữ)
Omiya Ardija (nữ)
12:00
Urawa Red Diamonds (nữ)
The lowlands of Scotland League
Vòng
Broomhill FC
02:45
Civil Service Strollers FC
French Championnat Amateur
Vòng 12
Sete FC
00:00
Hyeres
Les Herbiers
01:00
Trelissac
Boulogne
01:30
ES Wasquehal
FC Bergerac
01:30
Chasselay M.D. Azergues
Angouleme
02:00
Andrezieux
Northern Ireland IFA Championship
Vòng 18
Annagh United
02:45
Dundela
Syria
Vòng
Al futowa
18:00
Teshrin SC
Al Ittihad (SYR)
18:00
Al-Majd Damascus
Al-Jaish Damascus
18:00
Al-Taleiah
Al-Karamah
18:00
Jableh SC
Al-Wahda Damascus
18:00
Hutteen FC
Cyprus 1 Division
Vòng 13
Doxa Katokopias
00:00
Akritas Chloraka
E.N.Paralimniou
00:00
AEK Larnaca
England U21 League Cup
Vòng bảng
Birmingham City U21
21:00
Everton U21
Southampton U21
02:00
Colchester United U21
Burkina Faso League
Vòng
AS Sonabel
22:30
Rahimo FC
Armenia Division 2
Vòng 18
Gandzasar Kapan
17:00
BKMA II
MIKA Ashtarak
17:00
Gandzasar Kapan
Hạng nhất nữ Séc
Vòng 9
Slovan Liberec (nữ)
22:30
Slavia Praha (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Estrella CF
04:00
Tenerife B
Australia W-League
Vòng 3
Melbourne City (nữ)
11:00
Brisbane Roar (nữ)
Newcastle Jets (nữ)
11:00
Perth Glory (nữ)
WS Wanderers (nữ)
11:00
Sydney FC (nữ)
Georgia Division
Vòng 36
Gareji Sagarejo
16:30
Spaeri FC
Merani Martvili
16:30
WIT Georgia Tbilisi
FC Merani Tbilisi
16:30
Samtredia
FC Shukura Kobuleti
16:30
FC Metalurgi Rustavi
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 11
Al Qous Club
19:00
Al Entesar
Jerash FC
19:00
Al-Jndal
Al-Saqer
19:00
Qilwah
Al-Trgee
19:00
Hottain (KSA)
Al-Draih
19:00
Al-Taqdom
Tuwaiq
19:00
Arar FC
Al Bukayriyah
19:00
Al-Nahdha
Al Liwaa
19:00
Al-Sadd FC(SA)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Angola U17
17:00
South Africa U17
Malawi U17
01:00
Botswana U17
Azerbaijan Premier League
Vòng 16
FC Neftci Baku
00:00
Qarabag
India League Division 1
Vòng 5
Churchill Brothers
18:00
Aizawl FC
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Kahraba Ismailia
19:30
Olympic El Qanal
Fayoum
19:30
Misr Elmaqasah
Wadi Degla SC
19:30
Al Nasr Cairo
El Obour SC
19:30
FC Porto Suez
Petrojet
19:30
El Sekka El Hadid
Eastern Company
19:30
El Entag Al Harby
Mustak balwatan
19:30
ZED FC
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 9
JSM Tiaret
21:00
CRB Temouchent
WA Boufarik
21:00
NA Hussein Dey
OM Medea
21:00
MCB Oued Sly
RC Relizane
21:00
SKAF Khemis Melina
ASM Oran
21:00
ES Ben Aknoun
RC Kouba
21:00
GC Mascara
AS Ain Mlila
21:00
USM Annaba
MC Saida
21:00
WA Tlemcen
ES Mostaganem
21:00
SC Mecheria
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Lions Gibraltar
Germany Regionalliga
Vòng 19
Schalke 04 (Youth)
18:00
Koln (Youth)
BFC Viktoria 1889
01:00
ZFC Meuselwitz
Tennis Borussia Berlin
01:00
Lichtenberg 47
Fortuna Koln
01:30
Rot-Weiss Ahlen
Kickers Emden
02:00
VFB Lubeck
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Western Springs (nữ)
06:00
Central Football (nữ)
Northern Rovers (nữ)
07:30
Canterbury United (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
Afrique Football Elite
22:59
Real Bamako
Hạng 2 Bỉ
Vòng 16
Standard Liege II
02:00
Lierse
Anderlecht II
02:00
Genk II
Turkmenistan
Vòng 24
HTTU Asgabat
21:00
FC MERW
Nebitchi
21:00
Kopetdag Asgabat
Belgium Women's Premier League
Vòng 13
White Star Bruxelles (w)
02:30
Standard Liege (nữ)
Racing Genk (nữ)
02:30
Zulte Waregem VV (w)
KAA Gent Ladies (nữ)
02:30
Charleroi (nữ)
Hạng 3 Anh
Vòng 20
Charlton Athletic
02:45
Cheltenham Town
Bolton Wanderers
02:45
Bristol Rovers
Ipswich Town
02:45
Fleetwood Town
Morecambe
02:45
Exeter City
Peterborough United
02:45
Barnsley
Plymouth Argyle
02:45
Port Vale
Belgium Women 1st National
Vòng 13
Ladies Genk B (w)
02:00
Oud Heverlee Leuven II (nữ)
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 9
Nanjing City
13:30
Shanghai Jiading City Fight Fat
Nantong Zhiyun
13:30
Heilongjiang Lava Spring
Shijiazhuang Kungfu
13:30
Shanxi Chang An Athletic FC
Guangxi Baoyun FC
15:00
Bei Li Gong
Qingdao Zhongneng
15:00
Shenyang City Public
Qingdao Zhongchuang Hengtai
15:00
Xinjiang Tianshan Leopard
Kunshan FC
15:00
Sichuan Jiuniu
Suzhou Dongwu
15:00
Beijing BeiKong
Zibo Cuju F.C.
15:00
Jiangxi Liansheng FC
Kuwaiti Federation Cup
Vòng bảng
Al-Arabi Club (KUW)
20:00
Al-Sahel
Al-Nasar
20:00
Al-Shabab(KUW)
Al-Salibikhaet
22:30
Al-Jahra
Libyan Premier League
Vòng 6
Al Sadaqa FC
20:00
Al Akhdar
Al Zawi A
20:30
J Verhoe Leigh
Al-Ahli tripoli
20:30
Al Mahalla
Al-Nasr Benghazi
00:00
Altai Phoenix
Angola Girabola League
Vòng 4
Progresso da Lunda Sul
21:00
Primeiro de Agosto
Germany Landesliga (cup)
SG Andernach
02:00
TSV Emmelshausen
Ukraina
Vòng 7
Chernomorets Odessa
18:00
Kryvbas
Vô địch Đức nữ
Vòng 9
Hoffenheim (nữ)
01:15
Bayern Munchen (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 10
Ajax Amsterdam (nữ)
01:30
Zwolle (nữ)
Excelsior Barendrecht (nữ)
01:30
PSV Eindhoven (nữ)
Feyenoord Rotterdam (nữ)
01:30
FC Twente Enschede (nữ)
Fortuna FF (nữ)
01:30
SC Telstar (nữ)
VV Alkmaar (nữ)
01:30
ADO Den Haag (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 9
Odisha FC
21:00
Northeast United
Algeria Womens League
Vòng
FC Bejaia(nữ)
15:00
MZ Biskra (nữ)
AR Guelma (nữ)
15:00
AS Intissar Oran (nữ)
FC Constantine(nữ)
17:00
AFAK Rezilane (nữ)
ASE Alger Centre (nữ)
20:30
CF Akbou(nữ)
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 11
Vaidepenas Futsal
00:00
Peinsa F.S. Cartagena Futsal
Jaen Paraiso Interior Futsal
00:00
Palma Futsal
Levante Futsal
00:00
Catgas Energia Futsal
Noia Portus Apostoli Futsal
00:00
Xota Navarra Futsal
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
00:00
Inter Movistar Futsal
Antequera Futsal
00:00
Cordoba Futsal
F.C.Barcelona Futsal
00:00
Real Betis Futsal
EiPozo Murcia Turistica Futsal
00:00
Manzanares FS Futsal
England Southern Premier League
Vòng 22
Bracknell Town
02:45
Swindon Supermarine
Hạng nhất Thái Lan
Vòng 16
Ayutthaya United
18:00
Customs Department FC
French Feminines D1
Vòng 10
Montpellier (nữ)
00:00
Fleury 91 (w)
Bahraini Premier League
Vòng 5
Al-Ahli(BHR)
21:30
Al-Hala
Al-Shabbab
22:30
Manama Club
Al Khaldiya
00:30
East Riffa
Welsh Premier League
Vòng 16
Bala Town F.C.
02:45
Flint Town
Pontypridd
02:45
UWIC Inter Cardiff
Caernarfon
02:45
Newtown AFC
The New Saints
02:45
Aberystwyth Town
Airbus UK Broughton
02:45
Connahs Quay Nomads FC
Haverfordwest County
02:45
Pen-y-Bont FC
VĐQG Séc
Vòng bảng
FK Graffin Vlasim
16:30
Pardubice
SK Prostejov
16:30
Zlate Moravce
Mlada Boleslav
16:30
Chrudim
Spartak Trnava
19:00
Tescoma Zlin
Hradec Kralove
19:00
SK Slovan Varnsdorf
Trencin
20:00
Brno
VĐQG Ai Cập
Vòng 5
El Mokawloon El Arab
19:45
Ceramica Cleopatra FC
Ismaily
19:45
Smouha SC
EL Ahly
00:00
Talaea EI-Gaish
England Conference South Division
Vòng 21
Bath City
02:45
Welling United
Bhutan League Women
Vòng
Paro FC (nữ)
16:00
Thimphu WFC (nữ)
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 18
Glenavon Lurgan
02:45
Larne FC
Uganda Premier League
Vòng
Onduparaka FC
18:00
Kampala City Council FC
Express FC
20:00
Arua Hill SC
URA Kampala
20:00
Blacks Power FC
BUL FC
20:00
Wakiso Giants FC

Tin thể thao mới nhất