ĐTCL 6.5: Hướng dẫn cách chơi đội hình Học Giả Bố Già

Học Giả Bố Già là đội hình dễ chơi nhưng vô cùng hiệu quả tại ĐTCL 6.5. Với khả năng hồi năng lượng nhanh và tăng số lần sử dụng chiêu, Học Giả Bố Già là đội hình an toàn để bạn tìm kiếm Top 4 tại ĐTCL 6.5.

Điểm mạnh và điểm yếu đội hình Học Giả Bố Già ĐTCL 6.5

ĐTCL 6.5: Hướng dẫn cách chơi đội hình Học Giả Bố Già - Ảnh 1
Những tướng thuộc đội hình Học Giả Bố Già

Điểm mạnh

Đội hình công thủ toàn diện, mạnh ở giai đoạn đầu và giữa trận.

Hiệu ứng Học Giả, Bố Già giúp các tướng trong đội hình sở hữu khả năng hồi năng lượng nhanh và tăng số lần dùng chiêu.

Tướng chủ lực Syndra chỉ 3 vàng, dễ dàng nâng cấp lên 3 sao

Điểm yếu

Các chủ lực máu giấy, dễ bị Sát Thủ khai thác

Giai đoạn cuối trận tương đối yếu, phụ thuộc nhiều vào sức mạnh của Syndra

Các tướng chủ lực yêu cầu trang bị chuẩn để phát huy tối đa sức mạnh.

Hướng dẫn chơi đội hình Học Giả Bố Già ĐTCL 6.5

Sức mạnh đội hình

ĐTCL 6.5: Hướng dẫn cách chơi đội hình Học Giả Bố Già - Ảnh 2
Syndra là chủ lực của đội hình Học Giả Bố Già

Với khả năng hồi năng lượng bá đạo, các vị tướng trong đội hình Học Giả Bố Già có thể sử dụng kỹ năng sớm hơn đối thủ, tạo lợi thế lớn trong giao tranh. Với số lần dùng chiêu tăng, sát thương của đội hình cũng được bù đắp vì các chủ lực chỉ có giá 2-3 vàng. Ở giai đoạn đầu, đội hình có thể chạm được ngưỡng sức mạnh khi tìm được Syndra VIP và các mảnh trang bị phù hợp.

Danh sách tướng

Leona

Renata

Talon

Ekko

Syndra

Zyra

Blitzcrank

Silco

Các tộc/hệ kích hoạt: 1 Bố Già, 4 Học Giả, 2 Sát Thủ, 2 Vệ Sĩ, 3 Thanh Lịch, 2 Tái Chế.

Trang bị cần thiết

Syndra

Thiên Cực Kiếm

Ngọn Giáo Hirana

Găng Ngọc Thạch

Leona

Giáp Gai Hồng Hoa

Vuốt Rồng

Giáp Vinh Quang Warmog

ĐTCL 6.5: Hướng dẫn cách chơi đội hình Học Giả Bố Già - Ảnh 3
Leona là chống chịu chính của đội hình Học Giả Bố Già

Giai đoạn đầu trận

ĐTCL 6.5: Hướng dẫn cách chơi đội hình Học Giả Bố Già - Ảnh 6
Đội hình Học Giả Bố Già đầu trận

Ở giai đoạn này, hãy sử dụng Blitzcrank, Talon, Zyra và chủ lực Syndra để tạo thành đội hình cơ bản. Với cả 4 vị tướng đều có giá 2 vàng, bạn sẽ dễ dàng tìm thấy chúng ở cấp 4-5. Hãy tìm kiếm Syndra Thanh Lịch và lắp các mảnh trang bị phù hợp để tìm kiếm chuỗi thắng trong giai đoạn đầu. Nếu cảm thấy đội hình thiếu chống chịu, bạn có thể thay Talon bằng 1 Vệ Sĩ để Syndra có đủ thời gian gây sát thương. 

Giai đoạn giữa trận

ĐTCL 6.5: Hướng dẫn cách chơi đội hình Học Giả Bố Già - Ảnh 5
Đội hình Học Giả Bố Già giữa trận

Đây là giai đoạn mà đội hình của bạn tăng tiến sức mạnh tốt nhất với sự xuất hiện của Ekko và Leoan. Hãy dùng chiến thuật roll chậm trên 50 vàng để nâng cấp Syndra lên 3 sao. Nhờ hiệu ứng 3 Thanh Lịch, 2 Vệ Sĩ, 2 Sát Thủ, 2 Tái Chế, chủ lực Syndra 3 sao của bạn sẽ huỷ diệt mọi đối thủ, giúp bạn giữ chuỗi thắng trong giai đoạn này.

Giai đoạn cuối trận

ĐTCL 6.5: Hướng dẫn cách chơi đội hình Học Giả Bố Già - Ảnh 4
Đội hình Học Giả Bố Già hoàn thiện

Ở giai đoạn này, 2 mảnh ghép quan trọng cuối cùng của đội hình là Renata và Silco. Khi hoàn thiện đội hình, bạn sẽ có 4 Học Giả cùng hiệu ứng Bố Già, giúp Syndra có 40% năng lượng ngay khi trận đấu bắt đầu. 

Lời khuyên và mẹo

Trong trường hợp chủ lực Syndra không thể lên 3 sao, bạn có thể cân nhắc xoay bài sang Học Giả Đấu Sĩ với Renata làm chủ lực. Trong trường hợp Draven Thanh Lịch xuất hiện và các mảnh trang bị mang thiên hướng STVL, bạn có thể dùng đội hình Học Giả Thanh Lịch hoặc Thanh Lịch Thách Đấu để tối ưu sức mạnh.

TIN LIÊN QUAN

ĐTCL 6.5: Hướng dẫn cách chơi đội hình Đấu Sĩ Bố Già

Nếu Thách Đấu là đội hình lấy công làm thủ thì Đấu Sĩ Bố Già sẽ hoàn toàn ngược lại. Nhờ sức chống chịu cùng khả năng hồi năng lượng tốt, Đấu Sĩ Bố Già là sẽ đội hình gây khó chịu bậc nhất tại ĐTCL 6.5.

ĐTCL 6.5: Hướng dẫn cách chơi đội hình Hoá Kỹ Đấu Sĩ

Hóa Kỹ Đấu Sĩ là đội hình hiếm hoi không bao giờ "lỗi thời" tại ĐTCL 6.5. Với khả năng hồi phục tốt cùng sát thương tăng tiến theo thời gian, Hóa Kỹ Đấu Sĩ là đội hình bạn nên sử dụng nếu muốn lọt top 4 dễ dàng.

ĐTCL 12.7: Bản cập nhật Đấu Trường Chân Lý 2022 mới nhất

ĐTCL 12.7 sẽ tập trung vào cân bằng sức mạnh của các Lõi Công Nghệ. Trong đó, đáng chú ý nhất là việc loại bỏ Hiệp Hội Công Nghệ, Huy Hiệu Công Nghệ, Huy Hiệu Học Giả và Bộ Ba Ma Quái.

ĐTCL 6.5: Top 6 đội hình leo rank tốt nhất phiên bản 12.7

ĐTCL 12.7 chứng kiến sự lên ngôi của các đội hình "chống Pháp Sư" như Tiến Công, Công Nghệ và Đấu Sĩ. Bên cạnh đó, Sivir cũng đang trở thành quân bài chủ lực cực hot tại ĐTCL 12.7.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

ĐTCL Mùa 7: Đổi mới với đội hình Pháo Thủ Lễ Hội từ các cờ thủ phương Tây

Đội hình Pháo Thủ Lễ Hội bất ngờ nổi lên tại phiên bản 12.13b với khả năng dọn bàn nhanh chóng.

ĐTCL Mùa 7: Phá đảo xếp hạng với đội hình Pháp Sư Bão Tố

Bên cạnh những đội hình "hot" ở bản 12.13b, người chơi có thể sử dụng đội hình Pháp Sư Bão Tố tương đối ổn định để leo hạng.

ĐTCL Mùa 7: 5 đội hình mạnh nhất để leo hạng ở bản 12.13b

Khám phá 5 đội hình mạnh nhất giúp người chơi dễ dàng leo hạng ở phiên bản 12.13b của ĐTCL Mùa 7.

ĐTCL Mùa 7: Cày hạng thần tốc với đội hình Swain Hóa Hình

Bên cạnh bộ bài Sy'fen cực phổ biến trong thời gian qua, người chơi có thể thử leo hạng với đội hình Swain Hóa Hình.

ĐTCL Mùa 7: Lên hạng 'ào ào' với đội hình Ám Long Sy'fen

Sy'fen là một trong những vị tướng 4 vàng vô cùng mạnh mẽ giúp người chơi ĐTCL có thể dễ dàng leo hạng trong phiên bản này.

ĐTCL 12.12: Pháo thủ tăng sức mạnh, Nâng Cấp Điện Thờ thay đổi

Cập nhật ĐTCL phiên bản 12.12. Phiên bản 12.12 của ĐTCL cập nhật với những sự thay đổi của Nâng Cấp Điện thờ và việc tăng, giảm sức mạnh của các Hệ - Tộc.

ĐTCL 7: Tổng quan cơ chế của mùa giải Thế Giới Rồng

ĐTCL 7 sẽ lấy chủ đề ''Thế Giới Rồng'', dự kiến ra mắt từ phiên bản 12.11, cập bến máy chủ Việt Nam từ tháng 6/2022. Dưới đây là tổng quan cơ chế ĐTCL 7.

ĐTCL 12.10: Bản cập nhật Đấu Trường Chân Lý 2022 mới nhất

ĐTCL 12.10 sẽ là phiên bản cuối cùng của Thời Đại Công Nghệ trước khi đón chào một mùa giải hoàn toàn mới tại ĐTCL 12.11. ĐTCL 12.10 sẽ mang đến những thay đổi cân bằng nhằm hỗ trợ việc leo xếp hạng dễ dàng hơn.

Thời gian chính thức ĐTCL mùa 7 khi nào ra mắt?

ĐTCL mùa 7 sẽ lấy chủ đề ''Vùng Đất Rồng'', dự kiến ra mắt từ phiên bản 12.11, cập bến máy chủ Việt Nam từ tháng 6/2022.

ĐTCL 6.5: Hướng dẫn cách chơi đội hình Thần Tượng Khổng Lồ

Thần Tượng Khổng Lồ ĐTCL 6.5 là đội hình công thủ toàn diệnm có thể sử dụng kỹ năng nhiều lần trong giao tranh. Dưới đây là hướng dẫn cách chơi đội hình Thần Tượng Khổng Lồ ĐTCL 6.5.

Cúp FA
Round 2 Playoff
Stockport County
02:45
Charlton Athletic
Giao hữu quốc tế
Hertha Berlin
19:00
Eintracht Braunschweig
Sturm Graz
21:30
Nice
Crystal Palace
22:59
Trabzonspor
Cadiz
02:00
Manchester United
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SC Farense
01:30
Maritimo
Rio Ave
03:30
Sporting CP
Serie B Italia
Vòng 16
Ternana
02:30
Cagliari
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 19
FC Cartagena
01:00
Villarreal B
SD Huesca
01:00
Andorra CF
Tenerife
03:00
Alaves
VĐQG Slovenia
Vòng 19
FC Koper
21:00
Tabor Sezana
Domzale
23:30
NK Publikum Celje
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 3
Apollon Smirnis
20:00
Olympiakos Piraeus B
Rouf FC
20:00
AE Kifisias
Indonesia Super League
Vòng 12
Dewa United FC
15:15
Arema Malang
Persik Kediri
18:15
Persib Bandung
England Continental Cup
Vòng bảng
Manchester United (nữ)
02:00
Everton FC (nữ)
Liverpool (nữ)
02:00
Manchester City (nữ)
Sheffield United (nữ)
02:30
Aston Villa (nữ)
England Conference North Division
Vòng 22
Kidderminster Harriers
02:45
Chester FC
Cúp nữ Châu Âu
Vòng bảng
FC Rosengard (nữ)
00:45
Benfica (nữ)
Lyon (nữ)
00:45
FC Zurich Frauen (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
03:00
Barcelona (nữ)
Arsenal (nữ)
03:00
Juventus (nữ)
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 21
Bognor Regis Town
02:45
Cray Wanderers
Kingstonian
02:45
lewes
Brazil Paulista Women's League
Santos (nữ)
07:30
Sao Paulo/SP (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
United Bharat FC
13:15
CISF New Delhi
Jaguar FC
16:00
Delhi United
Burundi League
Vòng 5
Magara Young Boys
20:00
Flambeau de l'Est
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportivo Pereira
07:00
Dep.Independiente Medellin
VĐQG Oman
Vòng 12
Oman Club
19:40
Sohar Club
Dhufar
20:05
Al Oruba Sur
Alrstak
22:10
al bashaer
Albania Super Cup
KF Tirana
01:00
Vllaznia Shkoder
Georgia Cup
finals
Torpedo Kutaisi
22:00
Lokomotivi Tbilisi II
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Ittihad Kalba
19:35
Al-Thaid
Al-Wasl
19:45
Masafi
Al Ahli(UAE)
22:30
Al Wehda(UAE)
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng 1
Kobenhavn Reserve
21:00
Sonderjyske Reserve
Spain Primera Division RFEF
Vòng 15
AD Ceuta
00:00
UD San Sebastian Reyes
Cordoba
00:00
Pontevedra
Racing de Ferrol
00:00
CD Linares Deportivo
Fuenlabrada
00:00
Merida AD
CF Internacional De Madrid
00:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
00:00
C.D. San Fernando Isleno
CF Rayo Majadahonda
00:00
Real Madrid Castilla
Unionistas de Salamanca
00:00
AD Alcorcon
Algeciras
00:00
Real Balompedica Linense
Badajoz
00:00
Deportivo La Coruna
SD Amorebieta
01:00
Calahorra
Racing de Ferrol
01:00
CD Linares Deportivo
Cordoba
03:00
Pontevedra
Barcelona B
03:00
Eldense
Castellon
03:00
Numancia
CF Talavera de la Reina
03:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
03:00
C.D. San Fernando Isleno
Algeciras
03:00
Real Balompedica Linense
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Ceuta B
22:00
Sevilla C
Huetor Tajar
02:00
Real Jaen CF
Wales FAW nam
Vòng 16
Holywell
02:30
Ruthin Town FC
Llandudno
02:30
Holyhead
Llanidloes Town
02:30
Penrhyncoch
Buckley Town
02:30
Mold Alexandra
Conwy Utd
02:30
Prestatyn Town FC
Newi Cefn Druids
02:30
Chirk AAA
Colwyn Bay
02:45
Gresford
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 13
Paradou AC
21:00
JS Saoura
USM Alger
21:00
CR Belouizdad
HB Chelghoum Laid
21:00
Biskra
CS Constantine
21:00
ASO Chlef
El Bayadh
21:00
ES Setif
Hanshely
21:00
MC Magra
JS kabylie
22:00
RC Arba
MC Oran
00:00
MC Alger
Israel Women First National
Vòng 8
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
01:30
AS Tel Aviv University (nữ)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Seychelles(U17)
00:00
Mozambique U17
Hạng nhì Tunisia
Vòng 6
Kalaa Sport
19:30
E.Gawafel.S.Gafsa
SC Moknine
19:30
CS.Hammam-Lif
Stade Gabesien
19:30
Esperance Sportive Zarzis
A.S Djerba
19:30
Sporting Ben Arous
Croissant Msaken
19:30
Jeunesse Sportive Omrane
E. M. Mahdia
19:30
S.S. Sfaxien
Italy Serie D Cup
Orvietana
20:30
Arezzo
Riccione
20:30
Bagnolese
Team Altamura
20:30
Cavese
ASD Seravezza Calcio
20:30
Prato
A.S.D. Bra
20:30
Ligorna
Montebelluna
20:30
US Adriese
Derthona
20:30
A.C. Crema 1908
Asd Pineto Calcio
20:30
Tolentino
Puteolana
20:30
Trastevere Calcio
A.S. Varese
20:30
Franciacorta
Arconatese
20:30
Giana
India League Division 1
Vòng 6
Rajasthan Club
18:00
Kenkre
Gokulam Kerala FC
20:30
Sudeva Moonlight FC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 19
Jedinstvo Bijelo Polje
22:59
FK Sutjeska Niksic
Jezero Plav
22:59
FK Rudar Pljevlja
Mornar
22:59
Decic Tuzi
Arsenal Tivat
22:59
OFK Petrovac
FK Iskra Danilovgrad
22:59
FK Buducnost Podgorica
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Olympi
19:30
Al Hilal El Dabaa
El Mansoura
19:30
Egy Salloum
Abo Qair Semads
19:30
Ittihad Nabarouh
El Hammam
19:30
Ghomhoreyet Shebin
Pioneers Club
19:30
Al Majd
Sporting Alexandria
19:30
Dekernes
Israel Leumit League
Vòng 14
Hapoel Ramat Gan
00:30
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Rishon Lezion
00:30
Kafr Qasim
Hapoel Acco
00:30
Maccabi Petah Tikva FC
Ironi Tiberias
00:30
AS Ashdod
Maccabi Ahi Nazareth
00:30
Hapoel Kfar Saba
Turkmenistan
Vòng 25
Sagadam FK
17:00
FC Ahal
Kopetdag Asgabat
17:00
FC Altyn Asyr
Italy Serie D
Vòng
Real Agro Aversa
20:30
Trapani
ASD Canicatti
20:30
ASD Paterno
US Mariglianese
20:30
FC Lamezia Terme
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 10
Shijiazhuang Kungfu
13:00
Nanjing City
Guangxi Baoyun FC
13:00
Qingdao Zhongneng
Xinjiang Tianshan Leopard
13:00
Bei Li Gong
Heilongjiang Lava Spring
13:00
Shanxi Chang An Athletic FC
Beijing BeiKong
13:00
Jiangxi Liansheng FC
Malta Women Division 1
Vòng 8
Mgarr (nữ)
02:00
San Gwann FC (nữ)
Hibernians (nữ)
02:30
Martal Method (nữ)
Ukraina
Vòng 14
Rukh Vynnyky
18:00
Chernomorets Odessa
Israel Ligat Al Toto Cup
13-14th Places
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Haifa
Beitar Jerusalem
00:45
Hapoel Kiryat Shmona
Maccabi Tel Aviv
01:00
Hapoel Jerusalem
Maccabi Netanya
01:15
Hapoel Hadera
Hạng 3 Ý
Quarterfinals
Viterbese
20:30
Vicenza
Foggia
20:30
Catanzaro
ACD Virtus Entella
00:00
Renate AC
Padova
01:00
JuventusU23
Indonesia Division 1
Vòng
Kalteng Putra FC
18:30
Putra Delta Sidoarjo FC
Northern German state premier league - bayern
SC Charlottenburg
01:30
Berliner SC
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
01:00
LYS Sassandra
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 12
Catgas Energia Futsal
02:30
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
England Southern Premier League
Vòng 16
Tiverton Town
02:45
Hayes Yeading United
Truro City
02:45
Beaconsfield SYCOB
Harrow Borough
02:45
Hartley Wintney
Bahraini Premier League
Vòng 6
Al-Hadd
21:30
Al-Riffa
Al-Muharraq
22:30
Al-Budaiya
Al-Hala
00:30
Sitra
VĐQG Séc
Vòng bảng
Sparta Praha B
16:30
FK Graffin Vlasim
Viktoria Zizkov
19:00
Slovan Liberec
Premier League International Cup
Vòng bảng
Wolverhampton U21
02:00
Valencia CF Mestalla
VĐQG Ai Cập
Vòng 6
Pyramids FC
19:45
El Mokawloon El Arab
Pharco
19:45
El Daklyeh
Ghazl El Mahallah
22:00
EL Ahly
Talaea EI-Gaish
00:00
Zamalek
Cúp quốc gia Romania
Vòng 5
Alexandria
19:00
ACS Dumbravita
Arges
22:00
CS Universitatea Craiova
Hermannstadt
22:00
Chindia Targoviste
CS Ocna Mures
22:00
FC Maramures Baia Mare
Farul Constanta
01:00
CFR Cluj
Universitaea Cluj
01:00
Rapid Bucuresti
Uganda Premier League
Vòng
Blacks Power FC
20:00
SC Villa
Ma Lu
20:00
Gaddafi FC
Vipers
20:00
Onduparaka FC

Tin thể thao mới nhất