Cựu tuyển thủ LMHT Hàn Quốc bị bắt giữ vì hành vi giết người tại Hà Nội

Hôm 1/6 vừa qua, Lee Chanju, 24 tuổi, quốc tịch Hàn Quốc bị Công an thành phố Hà Nội tạm giữ hình sự và điều tra về hành vi giết người trong khách sạn Lotte (số 54 Liễu Giai, phường Cống Vị, quận Ba Đình).

Khoảng 13h ngày 30/5, Lee Chanju và chị Park H. (33 tuổi) đến thuê phòng 6012 của khách sạn Lottle. Tại đây, Lee đòi quan hệ tình dục nhưng chị Park không đồng ý.

Cựu tuyển thủ LMHT Hàn Quốc bị bắt giữ vì hành vi giết người tại Hà Nội - Ảnh 1
Yaharong đã bị bắt giữ vì hành vi giết người tại Hà Nội

Sau khi cãi nhau khoảng 10 phút, Lee bóp cổ chị Park và dùng gối đè lên mặt cho đến khi tử vong.

Sau khi gây án, Lee bỏ chạy ra khỏi phòng, sử dụng thang máy để lên tầng 65 khách sạn với mục đích tự tử thì bị lực lượng an ninh của khách sạn giữ lại. Sau đó Công an thành phố Hà Nội và quận Ba Đình có mặt bắt giữ Lee để tiến hành điều tra.

Nguồn tin của iThethao cho biết: “Lee Chanju sẽ bị dẫn độ về Hàn Quốc. Ngoài ra có thông tin cho rằng Lee bị bệnh tâm thần hoặc có vấn đề”.

Lee Chanju (Yaharong) là cựu tuyển thủ Liên Minh Huyền Thoại chuyên nghiệp, từng khoác áo các đội tuyển Jin Air Green Wings, Fredit BRION và DetonatioN FM. Trong sự nghiệp, Yaharong từng có 6 mùa giải thi đấu tại LCK trước khi chuyển sang Nhật Bản và cùng DFM vô địch giải mùa Xuân và Hè 2022. Bên cạnh đó, Yaharong cũng từng thi đấu quốc tế tại MSI 2022 và Chung Kết Thế Giới 2022.

TIN LIÊN QUAN

BrokenBlade rơi nước mắt trong ngày tái ký với G2 Esports

Trước thềm LEC mùa Hè 2024, G2 Esports thông báo gia hạn hợp đồng thành công với Sergen "BrokenBlade" Çelik. Đặc biệt hơn, G2 đã chuẩn bị nội dung kỳ công để gây bất ngờ cho tuyển thủ này, khiến BrokenBlade khóc ngay trên video.

Tuyển thủ CS2 bị cấm thi đấu vĩnh viễn vì trộm đồ của giải

Tại giải đấu IEM Dallas vừa kết thúc, tuyển thủ bán chuyên Adam ‘nbgee12’ Zanzoul đã bị cấm thi đấu vĩnh viễn sau hành vi ăn cắp ổ cứng SSD của các tuyển thủ thi đấu tại đây, bao gồm thành viên của nhà vô địch G2 Esports.

Cộng đồng Esports nói gì về thông báo xử phạt của VCS?

Sau thông tin ban tổ chức VCS thông báo xử phạt 22 tuyển thủ, rất nhiều các trang tin Esports lớn trên thế giới đã đưa tin về vấn đề này. Thậm chí, kênh YouTube nổi tiếng theScore esports còn đăng tải 1 video trên kênh để giải thích về sự kiện này.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
LCK mùa Hè 2024: Nhấn chìm BRION, NS RedForce thắng trận thứ hai mùa này

LCK mùa Hè 2024: Nhấn chìm BRION, NS RedForce thắng trận thứ hai mùa này

Trong trận "Chung kết ngược" giữa NS RedForce và BRION (BRO), Morgan và các đồng đội đã giành rất nhiều lợi thế trong cả hai ván nhưng cuối cùng vẫn phải nhận thất bại 0-2. Theo đó, BRO vẫn dậm chân ở vị trí bét bảng với 8 trận thua liên tiếp, trong khi NS đã giành chiến thắng thứ hai tại mùa giải này.

LCK mùa Hè 2024: GenG độc chiếm ngôi đầu bảng xếp hạng

LCK mùa Hè 2024: GenG độc chiếm ngôi đầu bảng xếp hạng

Dù đối đầu Dplus KIA (DK) đang thăng hoa với ngôi nhì bảng, GenG không gặp nhiều khó khăn để giành chiến thắng 2-0. Theo đó, Chovy và các đồng đội vẫn giữ được ngôi đầu LCK mùa Hè 2024 với 8 trận toàn thắng.

LCK mùa Hè 2024: Đánh bại T1, Hanwha Life Esports vươn lên vị trí thứ ba

LCK mùa Hè 2024: Đánh bại T1, Hanwha Life Esports vươn lên vị trí thứ ba

Ở trận đấu tâm điểm ngày 12/7, Hanwha Life Esports (HLE) đã giành chiến thắng 2-1 trước T1, theo đó vượt qua chính nhà đương kim vô địch thế giới để chiếm vị trí thứ ba trên bảng xếp hạng LCK mùa Hè 2024.

LCK mùa Hè 2024: Nhấn chìm FearX, KT Rolster nối dài chuỗi thắng

LCK mùa Hè 2024: Nhấn chìm FearX, KT Rolster nối dài chuỗi thắng

Đối đầu FearX (FOX) đang không có phong độ tốt, KT Rolster đã không gặp nhiều khó khăn để giành chiến thắng 2-0. Theo đó, KT đã thắng trận thứ 4 liên tiếp, trong khi FOX vẫn dậm chân tại vị trí thứ 8.

LCK mùa Hè 2024: Áp đảo Kwangdong Freecs, GenG thắng trận thứ 7 liên tiếp

LCK mùa Hè 2024: Áp đảo Kwangdong Freecs, GenG thắng trận thứ 7 liên tiếp

Dù đối đầu Kwangdong Freecs (KDF) đang có phong độ cao ở mùa giải này, GenG cũng không gặp nhiều khó khăn để giành chiến thắng 2-0. Theo đó, nhà đương kim vô địch LCK tiếp tục giữ vững ngôi đầu với 7 trận thắng liên tiếp.

LCK mùa Hè 2024: Hủy diệt DRX, Dplus KIA vững ngôi nhì bảng

LCK mùa Hè 2024: Hủy diệt DRX, Dplus KIA vững ngôi nhì bảng

Chỉ phải gặp DRX đang không có phong độ tốt, Dplus KIA (DK) đã không gặp nhiều khó khăn để giành chiến thắng 2-0. Theo đó, DK tiếp tục giữ vững vị trí thứ hai trên bảng xếp hạng với thành tích 6 thắng - 1 thua cùng 4 chiến thắng liên tiếp.

LCK mùa Hè 2024: Đánh bại NS RedForce, KT Rolster thắng trận thứ ba liên tiếp

LCK mùa Hè 2024: Đánh bại NS RedForce, KT Rolster thắng trận thứ ba liên tiếp

Dù gặp nhiều khó khăn trong ván đấu thứ hai trước NS RedForce, KT Rolster vẫn có thể giành chiến thắng chung cuộc 2-0. Với kết quả này, KT đã giành chiến thắng thứ ba liên tiếp, đồng thời vươn lên vị trí thứ 6 trên bảng xếp hạng.

LCK mùa Hè 2024: Nhọc nhằn vượt qua BRION, T1 trở lại vị trí thứ ba

LCK mùa Hè 2024: Nhọc nhằn vượt qua BRION, T1 trở lại vị trí thứ ba

Trở lại thi đấu tại LCK sau khi giành chức vô địch tại Esports World Cup 2024, T1 lại gặp rất nhiều khó khăn để giành chiến thắng 2-1 trước BRION (BRO). Theo đó, T1 đã giành chiến thắng thứ 5 tại mùa giải này, đồng thời trở lại vị trí thứ ba trên bảng xếp hạng.

VCS 2024 mùa Hè chốt địa điểm tổ chức trận chung kết trước khi bị gộp vào khu vực APAC

VCS 2024 mùa Hè chốt địa điểm tổ chức trận chung kết trước khi bị gộp vào khu vực APAC

VCS 2024 mùa Hè chốt địa điểm tổ chức trận chung kết trước khi bị gộp vào khu vực APAC

T1 thể hiện sự thống trị về lượt xem tại Esports World Cup

T1 thể hiện sự thống trị về lượt xem tại Esports World Cup

Kết thúc bộ môn Liên Minh Huyền Thoại (LMHT) tại Esports World Cup, T1 đã giành ngôi vô địch sau chiến thắng 3-1 trước Top Esports. Bên cạnh đó, nhà vô địch thế giới cũng tạo nên những kỷ lục ấn tượng về lượt xem trong cả 4 ngày thi đấu.

Nhà nghề Mỹ MLS Nhà nghề Mỹ MLS
Vòng 7
FC Cincinnati FC Cincinnati
Charlotte FC Charlotte FC
DC United DC United
Nashville Nashville
New England Revolution New England Revolution
Orlando City Orlando City
Montreal Impact Montreal Impact
Atlanta United Atlanta United
Toronto FC Toronto FC
Philadelphia Union Philadelphia Union
Austin FC Austin FC
Seattle Sounders Seattle Sounders
Chicago Fire Chicago Fire
New York City FC New York City FC
FC Dallas FC Dallas
Los Angeles Galaxy Los Angeles Galaxy
Houston Dynamo Houston Dynamo
Minnesota United FC Minnesota United FC
St. Louis City St. Louis City
Vancouver Whitecaps Vancouver Whitecaps
Colorado Rapids Colorado Rapids
New York Red Bulls New York Red Bulls
Portland Timbers Portland Timbers
Real Salt Lake Real Salt Lake
Los Angeles FC Los Angeles FC
Columbus Crew Columbus Crew
San Jose Earthquakes San Jose Earthquakes
FC Kansas City FC Kansas City
VĐQG Mexico VĐQG Mexico
Vòng 2
Club Leon Club Leon
Pachuca Pachuca
Necaxa Necaxa
Puebla Puebla
Toluca Toluca
FC Juarez FC Juarez
Santos Laguna Santos Laguna
Pumas U.N.A.M. Pumas U.N.A.M.
Monterrey Monterrey
CDSyC Cruz Azul CDSyC Cruz Azul
VĐQG Brazil VĐQG Brazil
Vòng 17
Cruzeiro Cruzeiro
Bragantino Bragantino
Bahia Bahia
Cuiaba Cuiaba
Giao hữu quốc tế Giao hữu quốc tế
Polonia Bytom Polonia Bytom
LKS Goczalkowice Zdroj LKS Goczalkowice Zdroj
Luzern Luzern
VfB Stuttgart VfB Stuttgart
Kecskemeti TE Kecskemeti TE
Bekescsaba Bekescsaba
Cleethorpes Town Cleethorpes Town
Grimsby Town Grimsby Town
SOROKSAR SOROKSAR
putnok Vse putnok Vse
Bangor FC Bangor FC
Linfield FC Linfield FC
Armagh City Armagh City
Dungannon Swifts Dungannon Swifts
SG Austria Klagenfurt SG Austria Klagenfurt
FC Koper FC Koper
Riga FC II Riga FC II
Aris Limassol Aris Limassol
Eintracht Trier Eintracht Trier
Alemannia Aachen Alemannia Aachen
Mossley Mossley
Halifax Town Halifax Town
VSG Altglienicke VSG Altglienicke
Hannover 96 Am Hannover 96 Am
TuS Blau-Weiss Lohne TuS Blau-Weiss Lohne
Eintracht Braunschweig Eintracht Braunschweig
Groningen Groningen
Rot-Weiss Erfurt Rot-Weiss Erfurt
TSV Hartberg TSV Hartberg
Spartak Trnava Spartak Trnava
Jagiellonia Bialystok Jagiellonia Bialystok
Kauno Zalgiris Kauno Zalgiris
Zwickau Zwickau
Hertha Berlin Hertha Berlin
Amiens Amiens
Chambly FC Chambly FC
Basel Basel
SSV Ulm 1846 SSV Ulm 1846
Kermt Hasselt Kermt Hasselt
Club Brugge Ⅱ Club Brugge Ⅱ
FSV Hollenbach FSV Hollenbach
Freiberg Freiberg
St. Patricks Athletic St. Patricks Athletic
Ballymena United Ballymena United
Auchinleck Talbot Auchinleck Talbot
Tranent Juniors Tranent Juniors
Melksham Town Melksham Town
Forest Green Rovers Forest Green Rovers
Lancaster City Lancaster City
Altrincham Altrincham
Almere City Youth Almere City Youth
Harkemase Boys Harkemase Boys
Spakenburg Spakenburg
Jong Sparta Rotterdam (Youth) Jong Sparta Rotterdam (Youth)
Ratingen SV Ratingen SV
SG Finnentrop/Bamenohl SG Finnentrop/Bamenohl
Accrington Stanley Accrington Stanley
Wigan Athletic Wigan Athletic
Dynamo Dresden Dynamo Dresden
BFC Viktoria 1889 BFC Viktoria 1889
Porthmadog Porthmadog
Flint Town Flint Town
Eintracht Bamberg Eintracht Bamberg
BSG Chemie Leipzig BSG Chemie Leipzig
Sporting Hasselt Sporting Hasselt
Club Brugge(U23) Club Brugge(U23)
Young Boys Young Boys
Aarau Aarau
Te Cu Kukuh Atta Seip Te Cu Kukuh Atta Seip
SC Imst SC Imst
Baumit Jablonec Baumit Jablonec
Sparta Praha B Sparta Praha B
SC Freiburg (nữ) SC Freiburg (nữ)
Young Boys (nữ) Young Boys (nữ)
Rukh Vynnyky Rukh Vynnyky
ZNK Osijek ZNK Osijek
RB Leipzig (nữ) RB Leipzig (nữ)
WKS Slask Wroclaw (nữ) WKS Slask Wroclaw (nữ)
St. Pauli St. Pauli
Bremer SV Bremer SV
Ammanford Ammanford
UWIC Inter Cardiff UWIC Inter Cardiff
Trefelin BGC Trefelin BGC
Haverfordwest County Haverfordwest County
Buckley Town Buckley Town
Newtown AFC Newtown AFC
FK Graffin Vlasim FK Graffin Vlasim
SK Zapy SK Zapy
Zaglebie Lubin Zaglebie Lubin
GKS Katowice GKS Katowice
Barry Town United Barry Town United
Yate Town Yate Town
Cardiff City U21 Cardiff City U21
Potters Bar Town Potters Bar Town
Nurnberg Nurnberg
TSV 1860 Munchen TSV 1860 Munchen
Cracovia Krakow Cracovia Krakow
Sigma Olomouc Sigma Olomouc
Great Wakering Rovers Great Wakering Rovers
Southend United Southend United
Longridge Town FC Longridge Town FC
Morecambe Morecambe
Berwick Rangers Berwick Rangers
Haddington Athletic Haddington Athletic
Grays Athletic Grays Athletic
Corinthian Casuals Corinthian Casuals
Horsham Horsham
Woking Woking
West Auckland Town West Auckland Town
Hartlepool United Hartlepool United
Bishop Auckland Bishop Auckland
Darlington Darlington
Wimborne Town Wimborne Town
Eastleigh Eastleigh
Chesterfield Chesterfield
Nottingham Forest Nottingham Forest
Boreham Wood Boreham Wood
Arsenal U21 Arsenal U21
Histon Histon
Hitchin Town Hitchin Town
Dulwich Hamlet Dulwich Hamlet
Dagenham   Redbridge Dagenham Redbridge
Alfreton Town Alfreton Town
Barnsley Barnsley
City of Liverpool FC City of Liverpool FC
Bangor 1876 Bangor 1876
Fleet Town Fleet Town
Aldershot Town Aldershot Town
FC Eindhoven FC Eindhoven
Al Rayyan Al Rayyan
Halesowen Town Halesowen Town
Tamworth Tamworth
Harrogate Town Harrogate Town
Huddersfield Town Huddersfield Town
leek Town leek Town
Buxton FC Buxton FC
MSK Zilina MSK Zilina
Slavia Praha Slavia Praha
MTK Hungaria MTK Hungaria
Kozarmisleny SE Kozarmisleny SE
Farnborough Town Farnborough Town
Sutton United Sutton United
Eastbourne Borough Eastbourne Borough
Hashtag United Hashtag United
Witton Albion Witton Albion
Radcliffe Borough Radcliffe Borough
AFC Ajax AFC Ajax
Glasgow Rangers Glasgow Rangers
Brackley Town Brackley Town
Shrewsbury Town Shrewsbury Town
FC United of Manchester FC United of Manchester
Barrow Barrow
Macclesfield Town Macclesfield Town
Blackburn Rovers U21 Blackburn Rovers U21
Maldon Tiptree FC Maldon Tiptree FC
Colchester United Colchester United
Darmstadt Darmstadt
Swift Hesperange Swift Hesperange
NEC Nijmegen NEC Nijmegen
Standard Liege Standard Liege
Hornchurch Hornchurch
Bromley Bromley
Banik Ostrava Banik Ostrava
Dukla Banska Bystrica Dukla Banska Bystrica
Ware Ware
Royston Town Royston Town
Leamington Leamington
Coventry U21 Coventry U21
Workington Workington
Carlisle United Carlisle United
Lech Poznan Lech Poznan
Teplice Teplice
Pogon Szczecin Pogon Szczecin
Kotwica Kolobrzeg Kotwica Kolobrzeg
Aveley Aveley
Billericay Town Billericay Town
Colney Heath Colney Heath
Clitheroe Clitheroe
Limavady United Limavady United
Coleraine Coleraine
Mickleover Sports Mickleover Sports
Belper Town Belper Town
Margate Margate
Concord Rangers Concord Rangers
St.Polten St.Polten
Ujpesti Ujpesti
Ashford Town Ashford Town
Hampton Richmond Borough Hampton Richmond Borough
Khimki Khimki
Krylya Sovetov Krylya Sovetov
Consett AFC Consett AFC
Spennymoor Town Spennymoor Town
Haringey Borough Haringey Borough
Cheshunt Cheshunt
Scarborough Scarborough
Selby Town Selby Town
Binfield Binfield
Maidenhead United Maidenhead United
Chichester City Chichester City
Worthing Worthing
Guiseley Guiseley
Bradford City Bradford City
Cowdenbeath Cowdenbeath
Dunbar United Dunbar United
Alvechurch Alvechurch
Walsall Walsall
Vauxhall Motors Vauxhall Motors
Marine Marine
Cumbernauld Colts Cumbernauld Colts
Nairn County Nairn County
Sittingbourne Sittingbourne
Welling United Welling United
Spalding United Spalding United
Boston United Boston United
Heart of Midlothian Heart of Midlothian
Leyton Orient Leyton Orient
Bath City Bath City
Bristol Rovers Bristol Rovers
Dergview FC Dergview FC
Institute FC Institute FC
Wingate Finchley Wingate  Finchley
Peterborough United Peterborough United
South Park South Park
Cray Valley Paper Mills Cray Valley Paper Mills
Red Bull Salzburg Red Bull Salzburg
Sparta Praha Sparta Praha
Saint Mirren Saint Mirren
Fleetwood Town Fleetwood Town
Stevenage Borough Stevenage Borough
Watford Watford
Haywards Heath Town Haywards Heath Town
lewes lewes
Garforth Town AFC Garforth Town AFC
Parkgate Parkgate
Blyth Spartans Blyth Spartans
Newcastle Benfield Newcastle Benfield
Northampton Town Northampton Town
Norwich City Norwich City
Oldham Athletic Oldham Athletic
Stockport County Stockport County
Leatherhead Leatherhead
Dorking Dorking
Newcastle Town FC Newcastle Town FC
Crewe Alexandra Crewe Alexandra
MSK Puchov MSK Puchov
Brno Brno
FC Pinzgau Saalfelden FC Pinzgau Saalfelden
SV Grodig SV Grodig
Boldmere St Michaels Boldmere St Michaels
Rushall Olympic Rushall Olympic
Warrington Town AFC Warrington Town AFC
Rochdale Rochdale
Tonbridge Angels Tonbridge Angels
Chatham Town Chatham Town
Metalist 1925 Kharkiv Metalist 1925 Kharkiv
Ahrobiznes TSK Romny Ahrobiznes TSK Romny
SC Paderborn 07 SC Paderborn 07
Birmingham City Birmingham City
Frome Town Frome Town
Yeovil Town Yeovil Town
Schalke 04 Schalke 04
Dynamo Kyiv Dynamo Kyiv
Lokomotiv Moscow Lokomotiv Moscow
Rubin Kazan Rubin Kazan
Besiktas JK Besiktas JK
Dinamo Zagreb Dinamo Zagreb
Rekord Bielsko Biala (nữ) Rekord Bielsko Biala (nữ)
Skra Czestochowa (nữ) Skra Czestochowa (nữ)
SV Drochtersen/Assel SV Drochtersen/Assel
TuS Blau-Weiss Lohne TuS Blau-Weiss Lohne
Rapid Wien Rapid Wien
Debrecin VSC Debrecin VSC
Einheit Rudolstadt Einheit Rudolstadt
Carl Zeiss Jena Carl Zeiss Jena
Vyskov Vyskov
Povazska Bystrica Povazska Bystrica
Bron Radom Bron Radom
Stal Stalowa Wola Stal Stalowa Wola
Neuchatel Xamax Neuchatel Xamax
Lausanne Sports Lausanne Sports
FK Zeleznicar Pancevo FK Zeleznicar Pancevo
Trabzonspor Trabzonspor
Lokomotiv Gorna Oryahovitsa Lokomotiv Gorna Oryahovitsa
Litex Lovech Litex Lovech
Dukla Prague Dukla Prague
Slavia Prague B Slavia Prague B
Strasbourg Strasbourg
Fenerbahce Fenerbahce
Servette Servette
Etoile Carouge Etoile Carouge
Zwettl SC Zwettl SC
SV Horn SV Horn
Cherno More Varna Cherno More Varna
FC Dobrudzha FC Dobrudzha
Lokomotiv Sofia Lokomotiv Sofia
PFK Montana PFK Montana
Lugano Lugano
Parma Parma
River Plate River Plate
Olimpia Asuncion Olimpia Asuncion
Louisville City FC Louisville City FC
Cancun FC Cancun FC
Alianza San Salvador Alianza San Salvador
Aguila Aguila
A.D. Isidro Metapan A.D. Isidro Metapan
Sacachispas GT Sacachispas GT
Giao Hữu ĐTQG Giao Hữu ĐTQG
Finland (nữ) U19 Finland (nữ) U19
Czech (nữ) U19 Czech (nữ) U19
Argentina (nữ) Argentina (nữ)
Uruguay (nữ) Uruguay (nữ)
Pau FC Pau FC
Iraq U23 Iraq U23
New Zealand (nữ) New Zealand (nữ)
Zambia (nữ) Zambia (nữ)
Botswana (nữ) Botswana   (nữ)
Tanzania (nữ) Tanzania (nữ)
Australia (nữ) Australia (nữ)
Canada (nữ) Canada (nữ)
Mỹ (nữ) Mỹ (nữ)
Mexico (nữ) Mexico (nữ)
Colombia (nữ) Colombia (nữ)
Ecuador (nữ) Ecuador (nữ)
USA (nữ) U20 USA (nữ) U20
Mexico (nữ) U20 Mexico (nữ) U20
El Salvador (nữ) El Salvador (nữ)
Peru (nữ) Peru (nữ)
VĐQG Thụy Điển VĐQG Thụy Điển
Vòng 14
Mjallby AIF Mjallby AIF
Malmo FF Malmo FF
IK Sirius FK IK Sirius FK
GAIS GAIS
Cúp Liên Đoàn Scotland Cúp Liên Đoàn Scotland
Group
Elgin City Elgin City
Hibernian Hibernian
Falkirk Falkirk
Dundee United Dundee United
Forfar Athletic Forfar Athletic
Livingston Livingston
Motherwell Motherwell
Edinburgh City Edinburgh City
Partick Thistle Partick Thistle
Montrose Montrose
Annan Athletic Annan Athletic
Inverness Inverness
Peterhead Peterhead
Queen's Park Queen's Park
Bonnyrigg Rose Bonnyrigg Rose
Dundee Dundee
Stenhousemuir Stenhousemuir
Buckie Thistle FC Buckie Thistle FC
Brechin City Brechin City
Saint Johnstone Saint Johnstone
Stirling Albion Stirling Albion
Raith Rovers Raith Rovers
Dumbarton Dumbarton
East Kilbride East Kilbride
Stranraer Stranraer
Ross County Ross County
East Fife East Fife
Greenock Morton Greenock Morton
Spartans Spartans
Dunfermline Athletic Dunfermline Athletic
Queen of South Queen of South
Aberdeen Aberdeen
Copa America Copa America
Third runner
Canada Canada
Uruguay Uruguay
Na Uy Na Uy
Vòng 14
Fredrikstad Fredrikstad
Molde Molde
Lillestrom Lillestrom
Stromsgodset Stromsgodset
Odd Grenland Odd Grenland
Ham-Kam Ham-Kam
Sandefjord Sandefjord
Bodo Glimt Bodo Glimt
Viking Viking
Kristiansund BK Kristiansund BK
Brann Brann
Haugesund Haugesund
Tromso IL Tromso IL
KFUM Oslo KFUM Oslo
VĐQG Romania VĐQG Romania
Vòng 1
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
CSM Politehnica Iasi CSM Politehnica Iasi
UTA Arad UTA Arad
Rapid Bucuresti Rapid Bucuresti
FC Steaua Bucuresti FC Steaua Bucuresti
Universitaea Cluj Universitaea Cluj
VĐQG Venezuela VĐQG Venezuela
Vòng 1
Carabobo FC Carabobo FC
Academia Puerto Cabello Academia Puerto Cabello
Estudiantes Merida FC Estudiantes Merida FC
Deportivo Tachira Deportivo Tachira
Deportivo La Guaira Deportivo La Guaira
Caracas FC Caracas FC
Deportivo Metropolitano Deportivo Metropolitano
Monagas SC Monagas SC
Portuguesa FC Portuguesa FC
Deportivo Rayo Zuliano Deportivo Rayo Zuliano
Universidad Central de Venezuela Universidad Central de Venezuela
Angostura FC Angostura FC
Zamora Barinas Zamora Barinas
CD Hermanos Colmenares CD Hermanos Colmenares
Hạng 2 Iceland Hạng 2 Iceland
Vòng 12
Throttur Vogum Throttur Vogum
Fjardabyggd Leiknir Fjardabyggd Leiknir
Kormakur Kormakur
UMF Selfoss UMF Selfoss
KF Fjallabyggdar KF Fjallabyggdar
KF Gardabaer KF Gardabaer
Volsungur husavik Volsungur husavik
Vikingur Olafsvik Vikingur Olafsvik
Gambia Division 2 Gambia Division 2
Vòng
Gambian Dutch Lions Gambian Dutch Lions
Elite United Elite United
Brazil Campeonato Paranaense 2 Brazil Campeonato Paranaense 2
Vòng
Rio Branco PR Rio Branco PR
Paranavai Paranavai
Malaysia Malaysia
Vòng 5
Perak Perak
Penang Penang
Kazakhstan Premier League Kazakhstan Premier League
Vòng 14
FC Shakhtyor Karagandy FC Shakhtyor Karagandy
FC Zhetysu Taldykorgan FC Zhetysu Taldykorgan
Kaisar Kyzylorda Kaisar Kyzylorda
FK Yelimay Semey FK Yelimay Semey
Ordabasy Ordabasy
Turan Turkistan Turan Turkistan
Canadian Premier League Canadian Premier League
Vòng 7
Cavalry FC Cavalry FC
York United FC York United FC
Hạng nhất Mỹ Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Detroit City Detroit City
Memphis 901 Memphis 901
Indy Eleven Indy Eleven
Loudoun United Loudoun United
Miami FC Miami FC
Rhode Island Rhode Island
Pittsburgh Riverhounds Pittsburgh Riverhounds
Oakland Roots Oakland Roots
Birmingham Legion Birmingham Legion
Colorado Springs Switchbacks FC Colorado Springs Switchbacks FC
Tampa Bay Rowdies Tampa Bay Rowdies
Orange County Blues FC Orange County Blues FC
Monterey Bay FC Monterey Bay FC
FC Tulsa FC Tulsa
Sacramento Republic FC Sacramento Republic FC
North Carolina North Carolina
Hạng nhất nữ Iceland Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 9
Grotta Nữ Grotta Nữ
IA Akranes Nữ IA Akranes Nữ
NSW Premier League NSW Premier League
Vòng 24
Western Sydney Wanderers AM Western Sydney Wanderers AM
Manly United Manly United
Rockdale City Suns Rockdale City Suns
Sydney United Sydney United
Northern NSW U20 League Northern NSW U20 League
Vòng
Rockdale City Suns U20 Rockdale City Suns U20
Sydney United 58 U20 Sydney United 58 U20
Brazil Mineiluo group B League Brazil Mineiluo group B League
Vòng
Aymores Aymores
EC Mamore MG EC Mamore MG
Chile Primera Division Women Chile Primera Division Women
Vòng
Deportes Recoleta (nữ) Deportes Recoleta (nữ)
OHiggins (nữ) OHiggins (nữ)
Argentina Prim C Metropolitana Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 5
Deportivo Armenio Deportivo Armenio
Los Andes Los Andes
Sportivo Dock Sud Sportivo Dock Sud
San Martin Burzaco San Martin Burzaco
Australia Northern NSW Reserves League Australia Northern NSW Reserves League
Vòng
Newcastle Olympic FC Reserves Newcastle Olympic FC Reserves
Valentine Phoenix Reserves Valentine Phoenix Reserves
Weston Workers Reserves Weston Workers Reserves
New Lambton FC Reserves New Lambton FC Reserves
Chile Primera D Chile Primera D
Vòng
Provincial Ovalle Provincial Ovalle
Puerto Montt Puerto Montt
Osorno Osorno
D. Concepcion D. Concepcion
Fernandez Vial Fernandez Vial
Lautaro de Buin Lautaro de Buin
Hạng nhất Iceland Hạng nhất Iceland
Vòng 12
Dalvik Reynir Dalvik Reynir
UMF Njardvik UMF Njardvik
Afturelding Afturelding
Thor Akureyri Thor Akureyri
Paraguayan Division 3 Paraguayan Division 3
Vòng
Sportivo Limpeno Sportivo Limpeno
29 de setiembre 29 de setiembre
USA National Premier Soccer League USA National Premier Soccer League
Vòng
Greenville Triumph Greenville Triumph
Omaha Omaha
Lexington Lexington
Tormenta FC Tormenta FC
Knoxville troops Knoxville troops
Northern Colorado Northern Colorado
Chattanooga Red Wolves Chattanooga Red Wolves
Richmond Kickers Richmond Kickers
Forward Madison FC Forward Madison FC
Central Valley Fuego Central Valley Fuego
WAUS WD1 WAUS WD1
Vòng 14
Fremantle City FC Nữ Fremantle City FC Nữ
Murdoch University Melville FC Nữ Murdoch University Melville FC Nữ
Ireland U20 League Ireland U20 League
Vòng
Cork city U20 Cork city U20
Shamrock Rovers II Shamrock Rovers II
Derry City U20 Derry City U20
Finn Harps U20 Finn Harps U20
ACT Premier League ACT Premier League
Vòng 10
Canberra FC Canberra FC
Cooma Tigers Cooma Tigers
Tuggeranong United Tuggeranong United
OConnor Knights OConnor Knights
USA USL League Two USA USL League Two
Vòng
Tampa Bay United Tampa Bay United
Weston Weston
AC Connecticut AC Connecticut
Pathfinder FC Pathfinder FC
Project 51O Project 51O
Marin FC Legends Marin FC Legends
Seacoast Utd Phantoms Seacoast Utd Phantoms
Blackwatch Rush Blackwatch Rush
New Jersey Copa New Jersey Copa
Manhattan SC Manhattan SC
Monterey Bay FC 2 Monterey Bay FC 2
Almaden FC Almaden FC
FC Buffalo FC Buffalo
Dayton Dutch Lions Dayton Dutch Lions
Ocean City Noreasters Ocean City Noreasters
West Chester United West Chester United
Reading United Reading United
LVU Rush LVU Rush
Charlottesville Blues Charlottesville Blues
Virginia Beach City Virginia Beach City
Salem City Salem City
Charlotte Eagles Charlotte Eagles
AFC Cleveland AFC Cleveland
Toledo Villa FC Toledo Villa FC
SC United Bantams SC United Bantams
North Carolina FC U23 North Carolina FC U23
St Petersburg FC Aztecs St Petersburg FC Aztecs
Sarasota Paradise Sarasota Paradise
Staten Island ASC Staten Island ASC
FC Motown team B FC Motown team B
Fort Wayne FC Fort Wayne FC
Kings Hammer FC Kings Hammer FC
West Mass Pioneers West Mass Pioneers
Vermont Green Vermont Green
Hudson Valley Hammers Hudson Valley Hammers
Morris Elite Morris Elite
Lionsbridge FC Lionsbridge FC
Virginia Marauders Virginia Marauders
Patuxent FA Patuxent FA
Northern Virginia FC Northern Virginia FC
Bostong Bostong
Boston Boston
Westchester Flames Westchester Flames
Cedar star Cedar star
Flint City Bucks Flint City Bucks
South Bend Lions South Bend Lions
Asheville City Asheville City
Tennessee SC Tennessee SC
East Atlanta East Atlanta
Athens United Athens United
AHFC Royals AHFC Royals
Twin City Toucans Twin City Toucans
Blue Goose SC Blue Goose SC
MississippiBrilla MississippiBrilla
Corpus Christi FC Corpus Christi FC
Hill Country Lobos Hill Country Lobos
Des Moines Menace Des Moines Menace
Chicago Dutch Lions Chicago Dutch Lions
Dothan United SC Dothan United SC
Southern Soccer Academy Kings Southern Soccer Academy Kings
Hattiesburg FC Hattiesburg FC
Little Rock Street Little Rock Street
River Light River Light
Chicago City SC Chicago City SC
Rochester FC Rochester FC
Bavarian Bavarian
Sueno FC Sueno FC
Peoria Peoria
Boulder Cty Utd Boulder Cty Utd
Utah Avalanche Utah Avalanche
New Mexico U23 New Mexico U23
Salt City Salt City
Davis Legacy SC Davis Legacy SC
Academica SC Academica SC
Hippocampus of southern California Hippocampus of southern California
Capo FC B Capo FC B
USL W-League Women USL W-League Women
Vòng
North Carolina Courage U23 (nữ) North Carolina Courage U23 (nữ)
Tennessee (nữ) Tennessee (nữ)
Hạng 3 Iceland Hạng 3 Iceland
Vòng
Kari Akranes Kari Akranes
UMF Vidir UMF Vidir