Nguyễn Thùy Linh gặp ai ở vòng 1 Giải cầu lông Việt Nam mở rộng 2022?

Nguyễn Thùy Linh là 1 trong những tay vợt đại diện nước chủ nhà tranh tài tại giải cầu lông Việt Nam mở rộng 2022. Cùng Thethao.vn tìm hiểu đối thủ của Thùy Linh tại vòng 1 Vietnam Open 2022.

Nguyễn Thùy Linh được xếp hạng hạt giống số 6 nội dung đơn nữ của Giải cầu lông Việt Nam mở rộng 2022. Ở vòng đầu tiên, tay vợt nữ số 1 Việt Nam chạm trán với người đồng hương Phạm Thị Diệu Ly. Diệu Ly là tay vợt quê Thái Bình. Hiện cô đang đứng thứ 12 trên BXH đơn nữ Việt Nam.

Ngoài Thùy Linh và Diệu Ly, cầu lông nữ Việt Nam còn góp mặt những cái tên như Vũ Thị Trang, Vũ Thị Anh Thư hay Trần Thị Phương Thùy. Tại vòng 1, bà xã của Tiến Minh đối đầu với hạt giống số 8 Ashmita Chaliha (Ấn Độ). Anh Thư sẽ gặp hạt giống số 3 Putri Wardan (Indonesia), trong khi Phương Thùy Gặp Yeung Sum Yee (Hồng Kông).

Nguyễn Thùy Linh gặp ai ở vòng 1 Giải cầu lông Việt Nam mở rộng 2022? - Ảnh 2
Nguyễn Thùy Linh sẽ gặp đồng hương Phạm Thị Diệu Ly ở vòng 1 Vietnam Open 2022.

Hạt giống số 1 đơn nữ của giải Giải cầu lông Việt Nam mở rộng 2022 là tay vợt người Nhật Bản Aya Ohori. Đáng chú ý, Aya Ohori từng đại bại dưới tay Thùy Linh ngay vòng 1 giải vô địch thế giới 2022 vào cuối tháng 8 vừa qua.

Nguyễn Thùy Linh vừa trở về sau chức vô địch tại giải cầu lông Quốc tế Bỉ 2022. Danh hiệu này giúp cô được thưởng 4.000 điểm và trở lại top 50 trên BXH đơn nữ thế giới.

Nguyễn Thùy Linh gặp ai ở vòng 1 Giải cầu lông Việt Nam mở rộng 2022? - Ảnh 1
Tay vợt nữ số 1 Việt Nam vừa vô địch giải cầu lông Quốc tế Bỉ 2022.

Giải cầu lông quốc tế Việt Nam mở rộng 2022 (Vietnam Open 2022) năm nay tổ chức tại TPHCM nằm trong hệ thống tour super 100 của Liên đoàn cầu lông thế giới (BWF). Giải diễn ra từ ngày 27/9 đến ngày 2/10. Nội dung đơn nữ sẽ bắt đầu khởi tranh từ ngày 28/9.

Tại nội dung đơn nữ có các ứng viên như Ohori, Putri Kusuma Wardani, người đã giành chức vô địch Orleans Masters 2022. Vietnam Open 2022 diễn ra song song với Canada mở rộng nên các tay vợt châu Âu không xuất hiện nhiều. Trong khi đó, các quốc gia có nền cầu lông mạnh ở châu Á chỉ cử đi đội hình phụ.

TIN LIÊN QUAN

Link xem trực tiếp cầu lông Việt Nam Mở rộng 2022 hôm nay 27/9

Link xem trực tiếp cầu lông Việt Nam Mở rộng 2022 hôm nay 27/9. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Việt Nam Mở rộng 2022 hôm nay nhanh nhất.

Lê Đức Phát để thua ngược ở vòng 1 giải cầu lông Việt Nam mở rộng

Tay vợt Lê Đức Phát bị loại ở vòng 1 giải cầu lông Việt Nam mở rộng sau khi thua Aidil Sholeh của Malaysia với tỷ số 1-2.

Tiến Minh dừng bước ở vòng 1 Giải cầu lông Việt Nam mở rộng

Niềm hy vọng số 1 của nước chủ nhà Nguyễn Tiến Minh đã sớm phải nói lời chia tay với Giải cầu lông Việt Nam mở rộng 2022 khi để thua Sun Fei Xiang (Trung Quốc) ngay từ vòng 1.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Danh sách các tay vợt tham dự BWF Tour Finals 2022

Danh sách các tay vợt tham dự BWF Tour Finals 2022. Thethao.vn cập nhật danh sách các tay vợt tham dự giải cầu lông BWF Tour Finals 2022 mới nhất.

Tay vợt vô địch giải cầu lông Việt Nam Mở rộng đủ điểm tham dự Tour Finals

Với việc vượt qua vòng 1 giải cầu lông Australia Mở rộng 2022, tay vợt Kodai Naraoka, người từng vô địch Việt Nam Mở rộng 2022 đã đủ điểm tham dự BWF Tour Finals, giải đấu lớn cuối cùng trong năm.

Một nửa số hạt giống rút lui khỏi giải cầu lông Australia Mở rộng 2022

Ngay trước khi chính thức diễn ra, giải cầu lông Australia Mở rộng 2022 đã chứng kiến cuộc tháo chạy của một loạt hạt giống. Theo thông báo từ Ban tổ chức giải, có tổng cộng 19/40 hạt giống đã rút lui.

Chốt địa điểm tổ chức giải cầu lông World Tour Finals 2022

Liên đoàn cầu lông thế giới (BWF) vừa công bố địa điểm tổ chức của giải cầu lông World Tour Finals 2022. Năm nay, giải đấu tiếp tục không diễn ra ở Trung Quốc như thường lệ.

Tiền thưởng, điểm thưởng giải cầu lông Australia Mở rộng 2022 là bao nhiêu?

Tiền thưởng, điểm thưởng giải cầu lông Australia Mở rộng 2022 là bao nhiêu? Thethao.vn cập nhật thông tin tiền thưởng, điểm thưởng giải cầu lông Australian Open 2022.

John Terry và Alessandro Nesta tới thăm ĐT cầu lông Indonesia

Hai huyền thoại của bóng đá thế gới John Terry và Alessandro Nesta đã tới thăm tập luyện của ĐT cầu lông Indonesia vào ngày 11/11. Tại đây, Terry đã có 1 trận giao hữu với các tay vợt nữ.

Loh Kean Yew lọt top 3 thế giới, đi vào lịch sử cầu lông Singapore

Loh Kean Yew đã làm nên lịch sử cho cầu lông Singapore khi là tay vợt đơn nam đầu tiên của quốc gia này lọt vào top 3 thế giới.

Giải cầu lông World Tour Finals bị đe dọa bởi COVID-19

Giải cầu lông quan trọng nhất trong quãng thời gian cuối năm của BWF, World Tour Finals đang chịu ảnh hưởng từ việc dịch COVID-19 bùng phát.

Nhà vô địch cầu lông thế giới đến Việt Nam

Prannoy HS, nhà vô địch Cúp đồng đội thế giới Thomas Cup 2022 sẽ có mặt tại TP Thủ Đức trong ngày 10/11 để giao lưu với CLB cầu lông tại đây.

Bảng xếp hạng cầu lông thế giới BWF mới nhất: Tháng 11/2022

Bảng xếp hạng cầu lông thế giới BWF 2022 mới nhất. Thethao.vn liên tục cập nhật top các tay vợt đơn nam, nữ nằm trên BXH cầu lông BWF trong tháng 11 nhanh và chính xác nhất.

World Cup
1/8 Final
Nhật Bản
22:00
Croatia
Brazil
02:00
Hàn Quốc
Trung Quốc
Vòng 29
Beijing Guoan
14:30
Dalian Pro
Tianjin Tigers
18:00
Guangzhou Evergrande
Hebei FC
18:00
Meizhou Hakka
Shanghai Shenhua
18:30
Zhejiang Greentown
Henan Songshan Longmen
18:30
Chengdu Better City FC
Giao hữu quốc tế
Club Sacachispas Femenil (nữ)
03:00
Sportivo Italiano (nữ)
Sturm Graz
22:00
Empoli
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
CD Mafra
03:45
Vizela
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Levante
03:00
Malaga
Ponferradina
03:00
Burgos CF
VĐQG Romania
Vòng 19
FC Steaua Bucuresti
00:00
CS Mioveni
Hạng 3 Pháp
Vòng 14
Versailles 78
00:00
Sedan
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 16
Caykur Rizespor
00:00
Pendikspor
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
Apollon Kalamarias
20:00
Apollon Larissas
Kallithea
20:15
AEK Athens B
Tanzania Ligue 1
Vòng 15
Polisi Tanzania FC
20:00
Azam
England Conference North Division
Vòng 22
Bradford Park Avenue
02:45
AFC Telford United
Argentina Torneo B
Alvear
03:00
America de Gral San Martin
Defensores La Esperanza
03:00
La Emilia
Sol de America de Formosa
03:00
CA Recreativo Juventud
Huracan de Chivilcoy
03:00
Social Atletico Television
Defensores Puerto Vilelas
03:00
Ferroviario Corrientes
Unidos de Olmos
03:00
CDYF Las Mandarinas
Velez de San Ramon
03:00
Barrio Argentino
CA Belgrano Parana
03:00
Gimnasia Y Esgrima
Regatas de San Nicolas
03:00
Sportivo Baradero
Huracan de Ingeniero White
03:10
Huracan de Tres Arroyos
CS Guzman
03:10
Club Deportivo Michel
Talleres de Perico
03:30
Huracan de Embarcacion
San Martin Mendoza
03:30
EFI Juniors
CA Sarmiento de Humboldt
04:00
San Martin El Banado
Ferrocarril del Estado
04:00
Coronel Aguirre
Atletico Carcarana
04:00
Rivadavia Venado Tuerto
San Miguel Bochin Club
04:00
CA Juventud Alianza
AH Zapla
04:00
Villa San Antonio
General Paz Junlors
04:00
Deportivo Colon CC
Atletico Policial
05:00
Union Santiago
Ben Hur Rafaela
05:30
Club Arsenal de Viale
Union Villa Krause
06:30
CA Penaflor
Club Jorge Newbury
07:00
Union San Luis
Brazil Paulista Women's League
SC Corinthians Paulista (nữ)
02:00
Sao Bernardo/SP(nữ)
Portugal Liga 3
Vòng 11
Alverca
02:00
CF Os Belenenses
Mokala Pancheners
23:00
Sporting CP B
Luxembourg Promotion DHonneur
Vòng
FC Marisca Mersch
02:00
Blo Weiss Medernach
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Dep.Independiente Medellin
06:00
Deportivo Pereira
England U21 Professional Development League 2
Vòng 10
Millwall U21
21:30
Ipswich U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Rengo
03:00
AC Colina
Israel B League
Vòng 13
Bnei Eilat
18:00
Ironi Modiin
Hapoel Herzliya
18:00
Maccabi Herzliya
Hapoel Holon Yaniv
18:00
Hapoel Marmorek lrony Rehovot
Maccabi Shaarayim
18:00
Hapoel Kfar Shalem
Maccabi Yavne
18:00
Hapoel Bikat Hayarden
MS Ironi Kuseife
18:00
Beitar Tel Aviv Ramla
Shimshon Kafr Qasim
18:00
SC Maccabi Ashdod
Shimshon Tel Aviv
18:00
Sport Club Dimona
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
Coban Imperial
03:30
Xelaju MC
Antigua GFC
07:00
CD Achuapa
Mauritania Division 1
Vòng
ACS Ksar
02:40
ASC Gendrim
Cyprus 1 Division
Vòng 13
Omonia Nicosia FC
00:00
Karmiotissa Polemidion
England U21 League Cup
Vòng bảng
Crystal Palace U21
21:00
Bristol City U21
Newcastle U21
02:00
Sheffield Utd U21
Hull City U21
02:00
Charlton Athletic U21
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Ahli Al-Fujirah
19:40
Hatta
Al Bataeh
19:40
Al-Jazira Al-Hamra
City Club
19:40
Al Nasr Dubai
Peru Cup
Defensor La Bocana
03:00
Comerciantes FC
CRC C
Quarterfinals
Alajuelense
05:00
AD Grecia
Primera Division de Honduras
Vòng
CD Olimpia
05:00
Marathon
Argentina Women Regional League
Vòng
San Martin de Burzaco (nữ)
03:00
Sportivo Barracas (nữ)
AD Berazategui (nữ)
03:00
Atletico de Rafaela (nữ)
Argentino Quilmes (nữ)
03:00
CA Ituzaingo (nữ)
Juventud Unida (nữ)
03:05
Defensores de Cambaceres (nữ)
Israel Women First National
Vòng 7
Maccabi Emekheifer (nữ)
22:00
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Hapoel Jerusalem (nữ)
01:00
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
Hapoel Petah Tikva (nữ)
01:30
Maccabi Hadera (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
01:30
AS Tel Aviv University (nữ)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Zambia U17
20:30
Seychelles(U17)
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Ballymena Utd Reserves
02:45
Carrick Rangers Reserves
Coleraine Reserves
02:45
Larne Reserves
Crusaders Reserves
02:45
Linfield Reserves
Glenavon Reserves
02:45
Dungannon Swifts Reserves
Glentoran Reserves
02:45
Portadown Reserves
Newry City Reserves
02:45
Cliftonville Reserves
Bahrain Division
Vòng 6
Etehad Alreef
22:00
Busaiteen
Malkia
22:00
Buri
Al-Tadhmon
22:00
Al-Najma
Al-Ittifaq
22:00
A'Ali
Al-Ittihad(BHR)
22:00
Um Alhassam
Qalali
22:00
Isa Town
Iraqi Premier League
Vòng 8
AI Kahrabaa
18:30
Zakho
Arbil
18:30
Al-Naft
Karbalaa
20:45
Newroz SC(IRQ)
Naft Misan
20:45
Al Sinaah
Al Zawraa
21:00
Naft Alwasat
Al Quwa Al Jawiya
23:30
Al Shorta
Italy C1
Vòng 17
Pescara
02:30
Taranto Sport
Iran Div 2
Vòng
FC Vista Turbine
17:30
Mes Soongoun Varzaghan
Foolad Khuzestan B
17:30
Espad Tehran
Ngoại hạng Sudan
Vòng 12
Al Merreikh
21:00
Haidoub FC
Ahli Al Khartoum
23:30
Wad Nobawi
Italy Serie D
Vòng
Real Monterotondo
20:30
US Palmese
U21 Ukraina
Vòng 14
Dnipro-1 U21
16:00
FC Shakhtar Donetsk U21
Armenia Premier League
Vòng 20
FC Avan Academy
22:00
FC Pyunik
Ivory Coast Premier Division
Vòng
CO Korhogo
22:30
Societe Omnisports De L'Armee
ASI Abengourou
01:00
AF Amadou Diallo Djekanou
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 9
Maritimo U23
17:00
Rio Ave U23
Jamaica Premier League
Vòng 4
Harbour View FC
02:30
Faulkland
Montego Bay Utd
03:00
Humble Lions
Vere United
03:15
Waterhouse FC
Liberia FA Cup
BEA Mountain FC
02:00
Cece United
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
Qaradag Lokbatan
17:00
FK MOIK Baku
PFC Neftchi II
17:00
FK Qabala II
Sabayi II
17:00
Araz Nakhchivan
Zaqatala FK
17:00
Turan Tovuz II
U21 Anh
Vòng 5
Derby County U21
02:00
Southampton U21
Fulham U21
02:00
Arsenal U21
Bhutan League Women
Vòng
BFF Academy (nữ)
16:00
Ugyen Academy (nữ)
Uganda Premier League
Vòng
Busoga United
20:00
Bright Stars
U21 Bỉ
Vòng 11
St.-Truidense U21
01:30
FCV Dender EH U21
RS Waasland Beveren U21
01:30
Lierse U21
Westerlo U21
02:00
Lommel SK U21
Deinze U21
02:00
Kortrijk U21
RWD Molenbeek U21
02:00
AS Eupen U21
Excelsior Virton U21
02:00
KV Oostende U21

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá