Trận Mỹ - Venezuela bị hoãn vì lý do khó tin

Song song với giải vô địch châu Âu, bóng rổ châu Mỹ cũng sôi động với FIBA Americup 2022 được tổ chức tại Brazil. Dĩ nhiên Mỹ vẫn là đội được quan tâm nhất. NHM ngóng đợi trận đấu giữa Mỹ và Venezuela nhưng cuối cùng, cuộc đối đầu này lại bị hoãn vì lý do trời ơi đất hỡi.

Khi tỷ số đang là 48-21 nghiêng về Mỹ, người ta thấy nước chảy từ mái xuống bên trong nhà thi đấu thể thao Geraldo Magalhaes. Kết luật được đưa ra là mưa quá to khiến mái vòm không thể chịu được, dẫn tới các vết rò rỉ. 

Vì vậy, các quan chức xác định rằng trận đấu không thể tiếp tục một cách an toàn vì họ lo ngại nước có thể chảy xối xả vào nhà thi đấu. Và ngay cả với điều kiện hiện tại, các cầu thủ cũng khó thi đấu bình thường khi nền nhà trơn trượt.

Trận Mỹ - Venezuela bị hoãn vì... mưa dột - Ảnh 2
Nền nhà trơn trượt khiến BTC phải hoãn trận đấu

Đó là lý do trận đấu sẽ được dời lại 24 tiếng và giữa hai đội sẽ thi đấu tiếp từ tỷ số hiện tại. Mỹ tạm dẫn Venezuela 48-21. Gần như chắc chắn họ sẽ thắng chung cuộc với lợi thế đang có. 

Đây là trận đấu rất quan trọng đối với Mỹ, đội đã thất bại trước Mexico trong trận mở màn hôm thứ Sáu. Người Mỹ sẽ cần ít nhất 2 chiến thắng trong ba trận đấu vòng bảng của họ để lọt vào vòng tứ kết.

Trong khi đó, Mexico gần như chắc chắn đã đứng đầu bảng đấu này. Thực ra, do Mỹ đưa đến một đội hình không ngôi sao nên họ mới rơi vào tình cảnh hiện tại. Chỉ có Patrick McCaw và Jodie Meeks là khá thân thuộc với khán giả khi 2 cái tên này là dự bị ở NBA, còn lại đều là các cầu thủ hạng thấp từ G League.

Trận Mỹ - Venezuela bị hoãn vì... mưa dột - Ảnh 1
Mỹ đang tạm dẫn Venezuela 48-21

FIBA khẳng định trận đấu sẽ diễn ra trong đêm nay (6/9). Điều đó có nghĩa là người Mỹ sẽ phải thi đấu ba ngày liên tiếp và họ cố gắng phải thắng 2 để đủ điều kiện vào tứ kết.

TIN LIÊN QUAN

Saigon Heat áp đảo Hanoi Buffaloes ở Game 1 VBA Finals 2022

VBA 29/08/2022

Ở Game mở màn loạt trận VBA Finals 2022, Saigon Heat có thắng lợi dễ dàng trước Hanoi Buffaloes, qua đó vươn lên dẫn trước 1-0 trong series BO5.

Saigon Heat ngược dòng bản lĩnh, chạm 1 tay vào chức vô địch VBA 2022

VBA 01/09/2022

Game 2 của VBA Finals 2022 đã kết thúc với chiến thắng vất vả thuộc về Saigon Heat. Đội nhà vượt qua Hanoi Buffaloes với tỷ số 66-58, sau phần lớn thời gian bị dẫn trước.

Saigon Heat hạ đẹp Hanoi Buffaloes, nâng cao chức vô địch VBA thứ 3 liên tiếp

VBA 03/09/2022

Saigon Heat hoàn tất cú "sweep" trước Hanoi Buffaloes bằng chiến thắng ở Game 3, qua đó khép lại series Finals với tỷ số 3-0. Với kết quả này, "Ông 30" đã trở thành nhà vô địch VBA 2022, cũng là lần thứ 3 liên tiếp họ lên ngôi.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Chicago Bulls đứng trước nguy cơ mất 'Tiểu Magic Johnson' cả mùa

Hậu vệ ngôi sao Lonzo Ball của Chicago Bulls hiện có nguy cơ vắng mặt trong cả mùa giải NBA 2022/23 vì chấn thương sụn chêm đầu gối trái.

Cựu ngôi sao Inter Milan giải nghệ để chuyển sang làm... cầu thủ bóng rổ

Tiền đạo người Argentina, Rodrigo Palacio, vừa tuyên bố giã từ sự nghiệp bóng đá ở tuổi 40. Cầu thủ này treo giày để bắt đầu một hành trình mới ở môn… bóng rổ.

Giannis Antetokounmpo coi Stephen Curry là ngôi sao số 1 NBA

Milwaukee Bucks và Golden State Warriors là 2 đội đầu tiên tổ chức Media day (ngày truyền thông), một sự kiện thường niên trước mỗi mùa giải của các đội bóng. Đáng chú ý khi trong buổi họp báo hôm qua, Giannis Antetokounmpo đã bình luận về Stephen Curry.

Thiếu trung phong trầm trọng, Boston Celtics tính chiêu mộ Dwight Howard và LaMarcus Aldridge

Boston Celtics đang cân nhắc ký hợp đồng với một trung phong để lấp đầy khoảng trống trong đội, với 2 lão tướng Dwight Howard và LaMarcus Aldridge đang được nhắm tới.

HLV Boston Celtics đối mặt với án treo giò 1 năm vì yêu đương cấp dưới

HLV Ime Udoka của Boston Celtics có thể sẽ phải đối mặt với án treo giò trong cả mùa giải NBA 2022/23 vì bị phát hiện có quan hệ tình cảm với một nhân viên nữ.

Phoenix Suns sắp đổi chủ bằng thương vụ tỷ đô

Một tuần sau khi bị NBA ra lệnh trừng phạt cấm làm việc một năm cùng khoản tiền phạt 10 triệu USD, Robert Sarver, chủ sở hữu Phoenix Suns, đã công bố kế hoạch bán lại CLB.

Russell Westbrook có khả năng rời LA Lakers, sang San Antonio Spurs

San Antonio Spurs đang bày tỏ sự quan tâm đến Russell Westbrook và hai bên đã thảo luận về kế hoạch này trong suốt thời gian qua.

Phoenix Suns bị nhà tài trợ dọa cắt hợp đồng vì bê bối

PayPal tuyên bố rằng công ty sẽ không tài trợ cho Phoenix Suns nếu chủ sở hữu Robert Sarver vẫn tiếp tục nắm quyền.

Dennis Schroeder tái ngộ Los Angeles Lakers

Tại EuroBasket, đội tuyển Đức do Dennis Schroder làm đầu tàu đã bị Tây Ban Nha đánh bại. Nhưng Schroder không buồn quá lâu bởi chỉ hơn 1 giờ sau, anh đã nhận được bản hợp đồng có thời hạn 1 năm trị giá 2,64 triệu USD từ Los Angeles Lakers.

Ông chủ Phoenix Suns dính án phạt siêu nặng

Robert Sarver, chủ sở hữu Phoenix Suns, vừa nhận hình phạt rất nặng vì những sai phạm trong thời gian nắm quyền của mình. Theo đó, ông đình chỉ hoạt động có thời hạn một năm đi kèm khoản phạt lên tới 10 triệu USD

World Cup
Vòng bảng
Ghana
22:00
Uruguay
Hàn Quốc
22:00
Bồ Đào Nha
Serbia
02:00
Thụy Sĩ
Cameroon
02:00
Brazil
Giao hữu quốc tế
Eintracht Frankfurt
19:30
SV Sandhausen
RB Leipzig
20:00
AC Horsens
Grasshopper
20:30
Rheindorf Altach
Monaco
21:00
Cercle Brugge
Hannover 96
21:00
Hertha Berlin
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SCU Torreense
03:45
FC Famalicao
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Granada CF
03:30
Alaves
VĐQG Romania
Vòng 19
UTA Arad
20:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Petrolul Ploiesti
00:00
Universitaea Cluj
Hạng 3 Pháp
Vòng 14
Le Mans
01:30
Bourg Peronnas
Nancy
01:30
Paris 13 Atletico
Orleans US 45
01:30
Le Puy Foot 43 Auvergne
Cholet So
01:30
Villefranche
Bastia Borgo
01:30
Red Star FC 93
Chateauroux
01:30
Stade Briochin
Concarneau
01:30
Avranches
USL Dunkerque
01:30
Martigues
Hạng 4 Anh
Vòng 20
Crewe Alexandra
02:45
Newport County
Stevenage Borough
02:45
Barrow
Doncaster Rovers
02:45
Walsall
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 16
Eyupspor
00:00
Tuzlaspor
Hạng 2 Romania
Vòng 16
Concordia Chiajna
18:00
FC Unirea 2004 Slobozia
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
Rouf FC
20:00
Irodotos
Ilioupoli
20:15
Panahaiki-2005
Tanzania Ligue 1
Vòng 15
Singida United
20:00
Namungo FC
Kagera Sugar
22:59
Ihefu SC
Zanzibar Premier League
Vòng
JKU FC
21:00
Jamhuri
Dulla Boys
00:00
KVZSC
England Conference North Division
Vòng 21
Chester FC
02:45
Blyth Spartans
Darlington
02:45
Kettering Town
Alfreton Town
02:45
Kidderminster Harriers
Croatia 2.HNL
Vòng 17
Kustosija
19:00
Rudes
Hrvatski dragovoljac
19:30
NK Solin
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 19
Margate
02:45
Billericay Town
Rwanda
Vòng
Gasogi Utd
00:00
APR FC
Marines FC
00:00
Mukura
Buigarian Cup
Vòng 2
Beroe Stara Zagora
17:30
CSKA 1948 Sofia
Portugal Liga 3
Vòng 11
Varzim
02:00
Paredes
Algeria U19 Youth League
Vòng
CR Belouizdad U19
15:00
Paradou AC U19
NC Magra U19
15:00
IB Khemis El Khechna U19
JS Saoura U19
15:00
CR Temouchent U19
India Delhi Senior Division
Vòng
Delhi Tigers
13:15
National United SC
Botola 2
Vòng 13
USM Oujda
22:00
Raja de Beni Mellal
Wydad Temara
22:00
Racing Casablanca
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 12
Al Khaleej Youths
17:50
Al-Shabab (Youth)
Japanese WE League
Vòng 5
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
11:00
Albirex Niigata (nữ)
Nojima Stella (nữ)
12:00
Vegalta Sendai (nữ)
Omiya Ardija (nữ)
12:00
Urawa Red Diamonds (nữ)
The lowlands of Scotland League
Vòng
Broomhill FC
02:45
Civil Service Strollers FC
French Championnat Amateur
Vòng 12
Sete FC
00:00
Hyeres
Les Herbiers
01:00
Trelissac
Boulogne
01:30
ES Wasquehal
FC Bergerac
01:30
Chasselay M.D. Azergues
Angouleme
02:00
Andrezieux
Northern Ireland IFA Championship
Vòng 18
Annagh United
02:45
Dundela
Syria
Vòng
Al futowa
18:00
Teshrin SC
Al Ittihad (SYR)
18:00
Al-Majd Damascus
Al-Jaish Damascus
18:00
Al-Taleiah
Al-Karamah
18:00
Jableh SC
Al-Wahda Damascus
18:00
Hutteen FC
Cyprus 1 Division
Vòng 13
Doxa Katokopias
00:00
Akritas Chloraka
E.N.Paralimniou
00:00
AEK Larnaca
England U21 League Cup
Vòng bảng
Southampton U21
02:00
Colchester United U21
Burkina Faso League
Vòng
AS Sonabel
22:30
Rahimo FC
Armenia Division 2
Vòng 18
Gandzasar Kapan
17:00
BKMA II
MIKA Ashtarak
17:00
Gandzasar Kapan
Hạng nhất nữ Séc
Vòng 9
Slovan Liberec (nữ)
22:30
Slavia Praha (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Estrella CF
04:00
Tenerife B
Australia W-League
Vòng 3
Melbourne City (nữ)
11:00
Brisbane Roar (nữ)
Newcastle Jets (nữ)
11:00
Perth Glory (nữ)
WS Wanderers (nữ)
11:00
Sydney FC (nữ)
India Bangalore Super Division
Vòng
Bangalore Independents
13:30
Kodagu FC
Georgia Division
Vòng 36
Gareji Sagarejo
16:30
Spaeri FC
Merani Martvili
16:30
WIT Georgia Tbilisi
FC Merani Tbilisi
16:30
Samtredia
FC Shukura Kobuleti
16:30
FC Metalurgi Rustavi
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 11
Al Qous Club
19:00
Al Entesar
Jerash FC
19:00
Al-Jndal
Al-Draih
19:00
Al-Taqdom
Tuwaiq
19:00
Arar FC
Al Bukayriyah
19:00
Al-Nahdha
Al Liwaa
19:00
Al-Sadd FC(SA)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Angola U17
17:00
South Africa U17
Malawi U17
01:00
Botswana U17
Azerbaijan Premier League
Vòng 16
FC Neftci Baku
00:00
Qarabag
India League Division 1
Vòng 5
Churchill Brothers
18:00
Aizawl FC
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Kahraba Ismailia
19:30
Olympic El Qanal
Fayoum
19:30
Misr Elmaqasah
Wadi Degla SC
19:30
Al Nasr Cairo
El Obour SC
19:30
FC Porto Suez
Petrojet
19:30
El Sekka El Hadid
Eastern Company
19:30
El Entag Al Harby
Mustak balwatan
19:30
ZED FC
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 9
JSM Tiaret
21:00
CRB Temouchent
WA Boufarik
21:00
NA Hussein Dey
OM Medea
21:00
MCB Oued Sly
RC Relizane
21:00
SKAF Khemis Melina
ASM Oran
21:00
ES Ben Aknoun
RC Kouba
21:00
GC Mascara
AS Ain Mlila
21:00
USM Annaba
MC Saida
21:00
WA Tlemcen
ES Mostaganem
21:00
SC Mecheria
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Lions Gibraltar
Germany Regionalliga
Vòng 19
Schalke 04 (Youth)
18:00
Koln (Youth)
BFC Viktoria 1889
01:00
ZFC Meuselwitz
Tennis Borussia Berlin
01:00
Lichtenberg 47
Fortuna Koln
01:30
Rot-Weiss Ahlen
Kickers Emden
02:00
VFB Lubeck
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Western Springs (nữ)
06:00
Central Football (nữ)
Northern Rovers (nữ)
07:30
Canterbury United (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
Afrique Football Elite
22:59
Real Bamako
Hạng 2 Bỉ
Vòng 16
Standard Liege II
02:00
Lierse
Anderlecht II
02:00
Genk II
Turkmenistan
Vòng 24
HTTU Asgabat
21:00
FC MERW
Nebitchi
21:00
Kopetdag Asgabat
Belgium Women's Premier League
Vòng 13
White Star Bruxelles (w)
02:30
Standard Liege (nữ)
KAA Gent Ladies (nữ)
02:30
Charleroi (nữ)
Hạng 3 Anh
Vòng 20
Charlton Athletic
02:45
Cheltenham Town
Bolton Wanderers
02:45
Bristol Rovers
Ipswich Town
02:45
Fleetwood Town
Morecambe
02:45
Exeter City
Peterborough United
02:45
Barnsley
Plymouth Argyle
02:45
Port Vale
Belgium Women 1st National
Vòng 13
Ladies Genk B (w)
02:00
Oud Heverlee Leuven II (nữ)
Kuwaiti Federation Cup
Vòng bảng
Al-Nasar
20:00
Al-Shabab(KUW)
Libyan Premier League
Vòng 6
Al Sadaqa FC
20:00
Al Akhdar
Al Zawi A
20:30
J Verhoe Leigh
Al-Ahli tripoli
20:30
Al Mahalla
Al-Nasr Benghazi
00:00
Altai Phoenix
Angola Girabola League
Vòng 4
Progresso da Lunda Sul
21:00
Primeiro de Agosto
Germany Landesliga (cup)
SG Andernach
02:00
TSV Emmelshausen
Ukraina
Vòng 7
Chernomorets Odessa
18:00
Kryvbas
Vô địch Đức nữ
Vòng 9
Hoffenheim (nữ)
01:15
Bayern Munchen (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 10
Ajax Amsterdam (nữ)
01:30
Zwolle (nữ)
Feyenoord Rotterdam (nữ)
01:30
FC Twente Enschede (nữ)
Fortuna FF (nữ)
01:30
SC Telstar (nữ)
VV Alkmaar (nữ)
01:30
ADO Den Haag (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 9
Odisha FC
21:00
Northeast United
Algeria Womens League
Vòng
FC Bejaia(nữ)
15:00
MZ Biskra (nữ)
AR Guelma (nữ)
15:00
AS Intissar Oran (nữ)
FC Constantine(nữ)
17:00
AFAK Rezilane (nữ)
ASE Alger Centre (nữ)
20:30
CF Akbou(nữ)
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 11
Levante Futsal
00:00
Catgas Energia Futsal
EiPozo Murcia Turistica Futsal
00:00
Manzanares FS Futsal
England Southern Premier League
Vòng 22
Bracknell Town
02:45
Swindon Supermarine
French Feminines D1
Vòng 10
Montpellier (nữ)
00:00
Fleury 91 (w)
Bahraini Premier League
Vòng 5
Al-Ahli(BHR)
21:30
Al-Hala
Al-Shabbab
22:30
Manama Club
Al Khaldiya
00:30
East Riffa
Welsh Premier League
Vòng 16
Bala Town F.C.
02:45
Flint Town
Pontypridd
02:45
UWIC Inter Cardiff
Caernarfon
02:45
Newtown AFC
The New Saints
02:45
Aberystwyth Town
Airbus UK Broughton
02:45
Connahs Quay Nomads FC
Haverfordwest County
02:45
Pen-y-Bont FC
VĐQG Séc
Vòng bảng
FK Graffin Vlasim
16:30
Pardubice
SK Prostejov
16:30
Zlate Moravce
Mlada Boleslav
16:30
Chrudim
Spartak Trnava
19:00
Tescoma Zlin
Hradec Kralove
19:00
SK Slovan Varnsdorf
Trencin
20:00
Brno
VĐQG Ai Cập
Vòng 5
El Mokawloon El Arab
19:45
Ceramica Cleopatra FC
Ismaily
19:45
Smouha SC
EL Ahly
00:00
Talaea EI-Gaish
England Conference South Division
Vòng 21
Bath City
02:45
Welling United
Bhutan League Women
Vòng
Paro FC (nữ)
16:00
Thimphu WFC (nữ)
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 18
Glenavon Lurgan
02:45
Larne FC
Uganda Premier League
Vòng
Onduparaka FC
18:00
Kampala City Council FC
Express FC
20:00
Arua Hill SC
URA Kampala
20:00
Blacks Power FC
BUL FC
20:00
Wakiso Giants FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng rổ