U17 Việt Nam thắng U19 Viettel 4-1 trước thềm vòng loại châu Á

Tối ngày 30/9, ĐT U17 Việt Nam đã có trận đấu tập với U19 Viettel nhằm chuẩn bị cho vòng loại U17 châu Á 2023 sắp tới. Kết quả, thầy trò HLV Nguyễn Quốc Tuấn đã giành thắng lợi 4-1.

Màn so tài với U19 Viettel được coi là cữ dượt cuối cùng đối với ĐT U17 Việt Nam trước khi bước vào Vòng loại U17 vô địch châu Á năm 2023. Đội bóng được dẫn dắt bởi HLV Nguyễn Quốc Tuấn sẽ bắt đầu hành trình kiếm vé dự VCK từ ngày 5/10 tới đây.

U17 Việt Nam đã tập trung từ đầu tháng 9 để tập luyện chuẩn bị cho vòng loại. Bởi vậy, các tuyển thủ trẻ ra sân với thể trạng và phong độ tốt hơn U19 Viettel dù có tuổi đời nhỏ hơn. U17 Việt Nam khép lại hiệp 1 với lợi thế dẫn trước 2 bàn nhờ công của Lê Phát và Hoàng Sơn.

U17 Việt Nam thắng U19 Viettel 4-1 trước thềm vòng loại châu Á - Ảnh 2
U17 Việt Nam có chiến thắng đậm trong trận đấu tập với U19 Viettel - Ảnh: Quốc Đại.

Sau giờ nghỉ, HLV Nguyễn Thanh Hải thực hiện những sự điều chỉnh nhân sự ở cả 3 tuyến. Và các sự thay đổi này đã giúp U19 Viettel có thế trận tốt hơn. Phút 65, Thành Đạt giúp đương kim Á quân U19 quốc gia 2022 có bàn rút ngắn tỷ số xuống còn 1-2.

Tuy nhiên, đó cũng là tất cả những gì U19 Viettel có thể làm được. U17 Việt Nam sớm tìm lại được đường vào khung thành đối phương để ghi thêm 2 bàn thắng nữa do công của Hoàng Anh và Ngọc Hưng trong thời gian còn lại của trận đấu.

U17 Việt Nam thắng U19 Viettel 4-1 trước thềm vòng loại châu Á - Ảnh 1
Thầy trò HLV Nguyễn Quốc Tuấn sẽ bước vào vòng loại châu Á từ ngày 5/10 - Ảnh: Quốc Đại.

Chung cuộc, U17 Việt Nam thắng đậm U19 Viettel với tỷ số 4-1. Trận đấu này sẽ giúp HLV Nguyễn Quốc Tuấn có được cái nhìn tổng quan về các học trò của mình, từ đó đưa ra đội hình tốt nhất cho chiến dịch vòng loại U17 Châu Á 2023.

Ở vòng loại này, U17 Việt Nam được xếp vào nhóm hạt giống số 2 và nằm ở bảng F cùng với U17 Thái Lan, U17 Đài Bắc Trung Hoa và U17 Nepal. Các trận đấu của bảng F được tổ chức tại SVĐ Việt Trì, Phú Thọ. U17 Việt Nam sẽ lần lượt gặp U17 Đài Bắc Trung Hoa (5/10), U17 Nepal (7/10) và U17 Thái Lan (9/10).

TIN LIÊN QUAN

U20 Indonesia đánh bại Việt Nam, NHM kêu gọi trao 'hợp đồng trọn đời' cho HLV Shin Tae Yong

U19 Việt Nam 19/09/2022

Người hâm mộ Indonesia muốn gắn bó trọn đời với HLV Shin Tae Yong sau chiến thắng trước U20 Việt Nam tại vòng loại U20 châu Á 2023.

Lịch thi đấu vòng loại U17 châu Á 2023 hôm nay mới nhất

U19 Việt Nam 27/09/2022

Lịch thi đấu bóng đá vòng loại U17 châu Á 2023 mới nhất hôm nay. Thethao.vn cung cấp lịch tường thuật trực tiếp các trận đấu của ĐT U17 Việt Nam tại vòng loại U17 châu Á 2023.

U17 Việt Nam đá tập với U19 Viettel trước thềm giải châu Á

U19 Việt Nam 30/09/2022

ĐT U17 Việt Nam đang có những sự chuẩn bị gấp rút để có thể giành kết quả cao nhất ở vòng loại U17 châu Á 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

U20 Việt Nam đá giao hữu với Saudi Arabia trước thềm VCK U20 châu Á 2023

ĐT U20 Việt Nam sẽ có trận giao hữu bổ ích với Saudi Arabia trước thềm VCK U20 châu Á 2023 diễn ra tại Uzbekistan vào tháng 3 năm sau.

U20 Indonesia lên lịch giao hữu với Pháp và Slovakia

Thầy trò Shin Tae Yong sẽ tham dự một giải giao hữu chất lượng trên đất Tây Ban Nha, trong đó họ chạm trán U19 Pháp và Slovakia.

AFC đánh giá thế nào về Việt Nam tại VCK U20 châu Á 2023?

Sau khi có kết quả bốc thăm VCK U20 châu Á 2023, LĐBĐ châu Á (AFC) đã có những phân tích về sức mạnh của từng đội tuyển ở bảng B, bảng đấu có ĐT U20 Việt Nam.

HLV Đinh Thế Nam thừa nhận bảng đấu ngộp thở với U20 Việt Nam tại giải châu Á

Sau lễ bốc thăm vòng chung kết U20 châu Á, HLV Đinh Thế Nam cho biết đội tuyển U20 Việt Nam nằm ở một bảng đấu rất khó chịu khi cùng bảng với Qatar, Iran và Australia.

Các đội tuyển Việt Nam có thành tích thế nào khi đối đầu HLV 'siêu nhọ' của Qatar?

ĐT U20 Việt Nam sẽ chạm trán với U20 Qatar được dẫn dắt bởi HLV Felix Sanchez tại VCK U20 châu Á 2023. Đây không phải lần đầu tiên bóng đá Việt Nam đối đầu với vị HLV người Tây Ban Nha này.

Việt Nam tái ngộ bại tướng Felix Sanchez tại U20 châu Á 2023

ĐT U20 Việt Nam đã biết được các đối thủ của mình tại VCK U20 châu Á 2023 sau lễ bốc thăm diễn ra hôm nay (26/10). Đáng chú ý, Thầy trò HLV Đinh Thế Nam sẽ chạm trán 1 đôi thủ quen thuộc từng là bại tướng của ông Park Hang Seo, đó là HLV Felix Sanchez của U20 Qatar.

Kết quả bốc thăm VCK U20 châu Á 2023: U20 Việt Nam cùng bảng với Qatar và Australia

Kết quả bốc thăm chia bảng vòng chung kết U20 châu Á 2023: Lá thăm may rủi đưa U20 Việt Nam vào bảng B, cùng với Iran, Australia và Qatar.

U20 Việt Nam có thể nằm cùng bảng với Hàn Quốc và Nhật Bản

Với việc được phân vào nhóm hạt giống số 3, U20 Việt Nam có thể chạm trán nhiều đối thủ mạnh ở vòng bảng giải U20 châu Á 2023 như Hàn Quốc, Nhật Bản, Iran.

Xem trực tiếp Lễ bốc thăm chia bảng VCK U20 châu Á 2023 khi nào, ở đâu?

Thethao.vn cung cấp thông tin về Lễ bốc thăm chia bảng VCK U20 châu Á 2023. Người hâm mộ có thể xem Lễ bốc thăm chia bảng vào lúc 14h ngày 26/10.

Link xem trực tiếp Lễ bốc thăm chia bảng VCK U20 châu Á 2023, 14h00 ngày 26/10

Thethao.vn cung cấp link xem trực tiếp Lễ bốc thăm chia bảng VCK U20 châu Á 2023. Người hâm mộ có thể theo dõi Lễ bốc thăm chia bảng trên Youtube.

World Cup
Vòng bảng
Ghana
22:00
Uruguay
Hàn Quốc
22:00
Bồ Đào Nha
Serbia
02:00
Thụy Sĩ
Cameroon
02:00
Brazil
Giao hữu quốc tế
Eintracht Frankfurt
19:30
SV Sandhausen
RB Leipzig
20:00
AC Horsens
Grasshopper
20:30
Rheindorf Altach
Monaco
21:00
Cercle Brugge
Hannover 96
21:00
Hertha Berlin
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SCU Torreense
03:45
FC Famalicao
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Granada CF
03:30
Alaves
VĐQG Romania
Vòng 19
UTA Arad
20:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Petrolul Ploiesti
00:00
Universitaea Cluj
Hạng 3 Pháp
Vòng 14
Le Mans
01:30
Bourg Peronnas
Nancy
01:30
Paris 13 Atletico
Orleans US 45
01:30
Le Puy Foot 43 Auvergne
Cholet So
01:30
Villefranche
Bastia Borgo
01:30
Red Star FC 93
Chateauroux
01:30
Stade Briochin
Concarneau
01:30
Avranches
USL Dunkerque
01:30
Martigues
Hạng 4 Anh
Vòng 20
Crewe Alexandra
02:45
Newport County
Stevenage Borough
02:45
Barrow
Doncaster Rovers
02:45
Walsall
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 16
Eyupspor
00:00
Tuzlaspor
Hạng 2 Romania
Vòng 16
Concordia Chiajna
18:00
FC Unirea 2004 Slobozia
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
Rouf FC
20:00
Irodotos
Ilioupoli
20:15
Panahaiki-2005
Tanzania Ligue 1
Vòng 15
Singida United
20:00
Namungo FC
Kagera Sugar
22:59
Ihefu SC
Zanzibar Premier League
Vòng
JKU FC
21:00
Jamhuri
Dulla Boys
00:00
KVZSC
England Conference North Division
Vòng 21
Chester FC
02:45
Blyth Spartans
Darlington
02:45
Kettering Town
Alfreton Town
02:45
Kidderminster Harriers
Croatia 2.HNL
Vòng 17
Kustosija
19:00
Rudes
Hrvatski dragovoljac
19:30
NK Solin
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 19
Margate
02:45
Billericay Town
Rwanda
Vòng
Gasogi Utd
00:00
APR FC
Marines FC
00:00
Mukura
Buigarian Cup
Vòng 2
Beroe Stara Zagora
17:30
CSKA 1948 Sofia
Portugal Liga 3
Vòng 11
Varzim
02:00
Paredes
Algeria U19 Youth League
Vòng
CR Belouizdad U19
15:00
Paradou AC U19
NC Magra U19
15:00
IB Khemis El Khechna U19
JS Saoura U19
15:00
CR Temouchent U19
India Delhi Senior Division
Vòng
Delhi Tigers
13:15
National United SC
Botola 2
Vòng 13
USM Oujda
22:00
Raja de Beni Mellal
Wydad Temara
22:00
Racing Casablanca
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 12
Al-Ettifaq (Youth)
17:50
Ohud Medina Youths
Al-Hilal (Youth)
17:50
Al Ahli Jeddah (Youth)
Al-Faisaly Harmah Youth
17:50
Al-Fath (Youth)
Al-Taawon Youths
17:50
Hajer (Youth)
Arar (Youth)
17:50
Al-Ittihad (Youth)
Al Raed U20
17:50
Al-Qadasiya (Youth)
Al-Ansar Youths
17:50
Al-Nasr (Youth)
Jeddah Youth
17:50
Al Wehda (Youth)
Al Khaleej Youths
17:50
Al-Shabab (Youth)
Japanese WE League
Vòng 5
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
11:00
Albirex Niigata (nữ)
Nojima Stella (nữ)
12:00
Vegalta Sendai (nữ)
Omiya Ardija (nữ)
12:00
Urawa Red Diamonds (nữ)
The lowlands of Scotland League
Vòng
Broomhill FC
02:45
Civil Service Strollers FC
French Championnat Amateur
Vòng 12
Sete FC
00:00
Hyeres
Les Herbiers
01:00
Trelissac
Boulogne
01:30
ES Wasquehal
FC Bergerac
01:30
Chasselay M.D. Azergues
Angouleme
02:00
Andrezieux
Northern Ireland IFA Championship
Vòng 18
Annagh United
02:45
Dundela
Syria
Vòng
Al futowa
18:00
Teshrin SC
Al Ittihad (SYR)
18:00
Al-Majd Damascus
Al-Jaish Damascus
18:00
Al-Taleiah
Al-Karamah
18:00
Jableh SC
Al-Wahda Damascus
18:00
Hutteen FC
Cyprus 1 Division
Vòng 13
Doxa Katokopias
00:00
Akritas Chloraka
E.N.Paralimniou
00:00
AEK Larnaca
England U21 League Cup
Vòng bảng
Birmingham City U21
21:00
Everton U21
Southampton U21
02:00
Colchester United U21
Burkina Faso League
Vòng
AS Sonabel
22:30
Rahimo FC
Armenia Division 2
Vòng 18
Gandzasar Kapan
17:00
BKMA II
MIKA Ashtarak
17:00
Gandzasar Kapan
Hạng nhất nữ Séc
Vòng 9
Slovan Liberec (nữ)
22:30
Slavia Praha (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Estrella CF
04:00
Tenerife B
Australia W-League
Vòng 3
Melbourne City (nữ)
11:00
Brisbane Roar (nữ)
Newcastle Jets (nữ)
11:00
Perth Glory (nữ)
WS Wanderers (nữ)
11:00
Sydney FC (nữ)
Georgia Division
Vòng 36
Gareji Sagarejo
16:30
Spaeri FC
Merani Martvili
16:30
WIT Georgia Tbilisi
FC Merani Tbilisi
16:30
Samtredia
FC Shukura Kobuleti
16:30
FC Metalurgi Rustavi
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 11
Al Qous Club
19:00
Al Entesar
Jerash FC
19:00
Al-Jndal
Al-Saqer
19:00
Qilwah
Al-Trgee
19:00
Hottain (KSA)
Al-Draih
19:00
Al-Taqdom
Tuwaiq
19:00
Arar FC
Al Bukayriyah
19:00
Al-Nahdha
Al Liwaa
19:00
Al-Sadd FC(SA)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Angola U17
17:00
South Africa U17
Malawi U17
01:00
Botswana U17
Azerbaijan Premier League
Vòng 16
FC Neftci Baku
00:00
Qarabag
India League Division 1
Vòng 5
Churchill Brothers
18:00
Aizawl FC
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Kahraba Ismailia
19:30
Olympic El Qanal
Fayoum
19:30
Misr Elmaqasah
Wadi Degla SC
19:30
Al Nasr Cairo
El Obour SC
19:30
FC Porto Suez
Petrojet
19:30
El Sekka El Hadid
Eastern Company
19:30
El Entag Al Harby
Mustak balwatan
19:30
ZED FC
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 9
JSM Tiaret
21:00
CRB Temouchent
WA Boufarik
21:00
NA Hussein Dey
OM Medea
21:00
MCB Oued Sly
RC Relizane
21:00
SKAF Khemis Melina
ASM Oran
21:00
ES Ben Aknoun
RC Kouba
21:00
GC Mascara
AS Ain Mlila
21:00
USM Annaba
MC Saida
21:00
WA Tlemcen
ES Mostaganem
21:00
SC Mecheria
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Lions Gibraltar
Germany Regionalliga
Vòng 19
Schalke 04 (Youth)
18:00
Koln (Youth)
BFC Viktoria 1889
01:00
ZFC Meuselwitz
Tennis Borussia Berlin
01:00
Lichtenberg 47
Fortuna Koln
01:30
Rot-Weiss Ahlen
Kickers Emden
02:00
VFB Lubeck
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Western Springs (nữ)
06:00
Central Football (nữ)
Northern Rovers (nữ)
07:30
Canterbury United (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
Afrique Football Elite
22:59
Real Bamako
Hạng 2 Bỉ
Vòng 16
Standard Liege II
02:00
Lierse
Anderlecht II
02:00
Genk II
Turkmenistan
Vòng 24
HTTU Asgabat
21:00
FC MERW
Nebitchi
21:00
Kopetdag Asgabat
Belgium Women's Premier League
Vòng 13
White Star Bruxelles (w)
02:30
Standard Liege (nữ)
Racing Genk (nữ)
02:30
Zulte Waregem VV (w)
KAA Gent Ladies (nữ)
02:30
Charleroi (nữ)
Hạng 3 Anh
Vòng 20
Charlton Athletic
02:45
Cheltenham Town
Bolton Wanderers
02:45
Bristol Rovers
Ipswich Town
02:45
Fleetwood Town
Morecambe
02:45
Exeter City
Peterborough United
02:45
Barnsley
Plymouth Argyle
02:45
Port Vale
Belgium Women 1st National
Vòng 13
Ladies Genk B (w)
02:00
Oud Heverlee Leuven II (nữ)
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 9
Nanjing City
13:30
Shanghai Jiading City Fight Fat
Nantong Zhiyun
13:30
Heilongjiang Lava Spring
Shijiazhuang Kungfu
13:30
Shanxi Chang An Athletic FC
Guangxi Baoyun FC
15:00
Bei Li Gong
Qingdao Zhongneng
15:00
Shenyang City Public
Qingdao Zhongchuang Hengtai
15:00
Xinjiang Tianshan Leopard
Kunshan FC
15:00
Sichuan Jiuniu
Suzhou Dongwu
15:00
Beijing BeiKong
Zibo Cuju F.C.
15:00
Jiangxi Liansheng FC
Kuwaiti Federation Cup
Vòng bảng
Al-Arabi Club (KUW)
20:00
Al-Sahel
Al-Nasar
20:00
Al-Shabab(KUW)
Al-Salibikhaet
22:30
Al-Jahra
Libyan Premier League
Vòng 6
Al Sadaqa FC
20:00
Al Akhdar
Al Zawi A
20:30
J Verhoe Leigh
Al-Ahli tripoli
20:30
Al Mahalla
Al-Nasr Benghazi
00:00
Altai Phoenix
Angola Girabola League
Vòng 4
Progresso da Lunda Sul
21:00
Primeiro de Agosto
Germany Landesliga (cup)
SG Andernach
02:00
TSV Emmelshausen
Ukraina
Vòng 7
Chernomorets Odessa
18:00
Kryvbas
Vô địch Đức nữ
Vòng 9
Hoffenheim (nữ)
01:15
Bayern Munchen (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 10
Ajax Amsterdam (nữ)
01:30
Zwolle (nữ)
Excelsior Barendrecht (nữ)
01:30
PSV Eindhoven (nữ)
Feyenoord Rotterdam (nữ)
01:30
FC Twente Enschede (nữ)
Fortuna FF (nữ)
01:30
SC Telstar (nữ)
VV Alkmaar (nữ)
01:30
ADO Den Haag (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 9
Odisha FC
21:00
Northeast United
Algeria Womens League
Vòng
FC Bejaia(nữ)
15:00
MZ Biskra (nữ)
AR Guelma (nữ)
15:00
AS Intissar Oran (nữ)
FC Constantine(nữ)
17:00
AFAK Rezilane (nữ)
ASE Alger Centre (nữ)
20:30
CF Akbou(nữ)
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 11
Vaidepenas Futsal
00:00
Peinsa F.S. Cartagena Futsal
Jaen Paraiso Interior Futsal
00:00
Palma Futsal
Levante Futsal
00:00
Catgas Energia Futsal
Noia Portus Apostoli Futsal
00:00
Xota Navarra Futsal
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
00:00
Inter Movistar Futsal
Antequera Futsal
00:00
Cordoba Futsal
F.C.Barcelona Futsal
00:00
Real Betis Futsal
EiPozo Murcia Turistica Futsal
00:00
Manzanares FS Futsal
England Southern Premier League
Vòng 22
Bracknell Town
02:45
Swindon Supermarine
Hạng nhất Thái Lan
Vòng 16
Ayutthaya United
18:00
Customs Department FC
French Feminines D1
Vòng 10
Montpellier (nữ)
00:00
Fleury 91 (w)
Bahraini Premier League
Vòng 5
Al-Ahli(BHR)
21:30
Al-Hala
Al-Shabbab
22:30
Manama Club
Al Khaldiya
00:30
East Riffa
Welsh Premier League
Vòng 16
Bala Town F.C.
02:45
Flint Town
Pontypridd
02:45
UWIC Inter Cardiff
Caernarfon
02:45
Newtown AFC
The New Saints
02:45
Aberystwyth Town
Airbus UK Broughton
02:45
Connahs Quay Nomads FC
Haverfordwest County
02:45
Pen-y-Bont FC
VĐQG Séc
Vòng bảng
FK Graffin Vlasim
16:30
Pardubice
SK Prostejov
16:30
Zlate Moravce
Mlada Boleslav
16:30
Chrudim
Spartak Trnava
19:00
Tescoma Zlin
Hradec Kralove
19:00
SK Slovan Varnsdorf
Trencin
20:00
Brno
VĐQG Ai Cập
Vòng 5
El Mokawloon El Arab
19:45
Ceramica Cleopatra FC
Ismaily
19:45
Smouha SC
EL Ahly
00:00
Talaea EI-Gaish
England Conference South Division
Vòng 21
Bath City
02:45
Welling United
Bhutan League Women
Vòng
Paro FC (nữ)
16:00
Thimphu WFC (nữ)
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 18
Glenavon Lurgan
02:45
Larne FC
Uganda Premier League
Vòng
Onduparaka FC
18:00
Kampala City Council FC
Express FC
20:00
Arua Hill SC
URA Kampala
20:00
Blacks Power FC
BUL FC
20:00
Wakiso Giants FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá