Sanchez, Dzeko bỏ lỡ đáng tiếc, Inter Milan bị Atalanta cầm hòa

Bỏ lỡ nhiều cơ hội ghi bàn ngon ăn, Inter Milan bị Atalanta cầm hòa ở vòng 22 Serie A vào rạng sáng nay, 17/1.

Đội hình xuất phát Atalanta vs Inter Milan

Atalanta: Musso; Djimsiti, Demiral, Palomino; De Roon, Freuler, Koopmeiners, Pezzella; Pasalic, Pessina; Muriel.

Inter Milan: Handanovic; D’Ambrosio, Skriniar, Bastoni; Darmian, Barella, Brozovic, Calhanoglu, Perisic; Alexis Sanchez, Dzeko.

Inter Milan hừng hực khí thế trong chuyến làm khách đến sân của Atalanta cùng chuỗi 8 chiến thắng liên tiếp tại Serie A 2021/22. Tuy nhiên, những pha bỏ lỡ đáng tiếc của Alexis Sanchez hay Edin Dzeko đã khiến nhà đương kim vô địch không thể có được 3 điểm tối đa ở trận đấu này.

Sanchez, Dzeko bỏ lỡ đáng tiếc, Inter Milan bị Atalanta cầm hòa - Ảnh 1
Sanchez bỏ lỡ cơ hội ghi bàn trong hiệp 1

Thực tế cho thấy, Inter Milan đã tạo ra được một thế trận tốt trước Atalanta. CLB áo xanh thành Milano cầm bóng tới 64% thời lượng. Cơ hội ngon ăn đầu tiên ở trận đấu này cũng thuộc về các vị khách nhưng cú dứt điểm của Alexis Sanchez ở phút 26 lại không thắng được thủ môn Musso.

Hàng thủ được tổ chức tốt của Atalanta giúp họ dù bị ép sân nhưng vẫn tạo ra được những tình huống gây sóng gió cho khung thành Inter Milan bằng những pha phản công sắc lẹm. Cầm bóng ít hơn nhưng Atalanta lại là đội sở hữu số lần dứt điểm nhiều hơn. 

Cụ thể, Atalanta sút bóng 12 lần, trúng đích 6. Trong khi đó Inter Milan có 11 cú dứt điểm, trúng đích 3 lần. Hai đội cũng không ngại ngần chơi rắn, phạm lỗi khi cần thiết để ngăn đối thủ ghi bàn. Đã có 12 pha phạm lỗi đến từ phía Atalanta, Inter Milan cũng có tới 10 tình huống bị trọng tài thổi phạt.

Sanchez, Dzeko bỏ lỡ đáng tiếc, Inter Milan bị Atalanta cầm hòa - Ảnh 2
Inter và Atalanta bỏ lỡ nhiều tình huống ngon ăn ở cuối trận

Kịch tính của trận đấu đến trong khoảng 10 phút cuối khi Atalanta và Inter chơi ăn miếng trả miếng. Tuy nhiên, sau cú dứt điểm chệch khung thành của Edin Dzeko, đến lượt tiền đạo Luis Muriel bên phía Atalanta bỏ lỡ cơ hội trong tình huống đối mặt với thủ môn Handanovic. Những phút cuối trận, Danilo D'Ambrosio sút ra ngoài trong pha bóng 1 đối 1 với thủ môn chủ nhà.

Tỷ số chung cuộc của trận đấu là 0-0 khiến cả Atalanta và Inter Milan đều không hài lòng. Trên bảng xếp hạng Serie A, Inter Milan vẫn dẫn đầu với 50 điểm sau 21 trận nhưng khoảng cách giữa họ và đội xếp thứ hai AC Milan chỉ còn 2 điểm. Trong khi đó Atalanta duy trì vị trí thứ 4 với 42 điểm, nhiều hơn Juventus 1 điểm và đá ít hơn 1 trận.

Sanchez, Dzeko bỏ lỡ đáng tiếc, Inter Milan bị Atalanta cầm hòa - Ảnh 3
Thống kê chuyên môn Atalanta vs Inter Milan
TIN LIÊN QUAN

Vùi dập Brentford, Liverpool vươn lên xếp thứ 2 Ngoại hạng Anh

Tiếp đón Brentford trên sân nhà Anfield vào tối nay, 16/1, Liverpool không mấy khó khăn để giành chiến thắng 3-0, nhờ các pha lập công của Fabinho, Oxlade-Chamberlain và Minamino.

Modric và Benzema giúp Real Madrid giành Siêu Cúp Tây Ban Nha

Hai pha lập công của Luka Modric và Karim Benzema trong hiệp 1 và hiệp 2 giúp Real Madrid thắng thuyết phục Bilbao, giành Siêu Cúp Tây Ban Nha 2021/22.

Tân binh nổ súng, Roma nhọc nhằn thắng tối thiểu Cagliari

Serie A 17/01/2022

Pha lập công duy nhất trên chấm 11m của Oliveira giúp Roma giành thắng lợi một cách vất vả trước Cagliari để tiếp tục cuộc đua vào top 4 Serie A.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Juventus bổ nhiệm cựu kiểm toán viên làm chủ tịch mới

Gianluca Ferrero trở thành tân chủ tịch của CLB Juventus sau khi toàn bộ Ban lãnh đạo đội bóng từ chức, rạng sáng ngày 29/11.

Cầu thủ bị Mourinho tố ‘phản bội’ khăn gói rời AS Roma

Hậu vệ người Hà Lan, Rick Karsdorp được cho là đã rời AS Roma sau khi bị HLV Jose Mourinho loại khỏi đội hình với cáo buộc “phản bội”.

Mourinho nhận thẻ đỏ trong ngày Roma bị cầm chân trên sân nhà

HLV Mourinho tiếp tục nhận thẻ đỏ khi AS Roma hòa Torino 1-1 ở trận đấu thuộc vòng 15 Serie A 2022/23. Đây đã là lần thứ tư của vị chiến lược gia người Bồ Đào Nha bị đuổi khỏi sân trong 2 năm.

Kết quả Juventus vs Lazio: Moise Kean rực sáng, 'Lão bà' nối dài mạch thắng

Kết quả bóng đá Juventus vs Lazio hôm nay 14/11, vòng 15 Serie A. Trong một ngày Moise Kean thi đấu thăng hoa, đoàn quân của HLV Allegri dễ dàng có chiến thắng thứ 6 liên tiếp để tiến vào top 3.

Kết quả Atalanta vs Inter: Lão tướng Dzeko lên tiếng, Nerazzurri thắng kịch tính trên sân khách

Lão tướng Edin Dzeko đã lập một cú đúp giúp Inter Milan giành chiến thắng kịch tính với tỷ số 3-2 trong chuyến làm khách trên sân của Atalanta, thuộc vòng 15 Serie A.

Thành tích, lịch sử đối đầu Atalanta vs Inter, 18h30 ngày 13/11

Lịch sử đối đầu Atalanta vs Inter cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của Atalanta vs Inter trước trận đấu tại Serie A, lúc 18h30 ngày 13/11.

Thành tích, lịch sử đối đầu Roma vs Torino, 21h00 ngày 13/11

Lịch sử đối đầu Roma vs Torino cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu Roma vs Torino trước trận đấu thuộc vòng 15 giải Serie A 2022/23 diễn vào hôm nay lúc 21h00 ngày 13/11.

Napoli cân bằng kỷ lục về khởi đầu tốt nhất tại Serie A của Juventus

Napoli vừa cân bằng kỷ lục về khởi đầu tốt nhất tại Serie A của Juventus sau chiến thắng với tỷ số 3-2 trước Udinese ở trận đấu thuộc khuôn khổ vòng 15 mùa 2022/23.

Kết quả Verona vs Juventus: 2 lần thoát 11m, ‘Lão bà’ thắng nhọc đội bét bảng

Kết quả bóng đá Verona vs Juventus - Trên sân của CLB bét bảng Hellas Verona, Juventus đã phải rất vất vả để giành trọn 3 điểm, trong đó đáng chú ý là 2 lần trọng tài không thổi 11m cho đội chủ nhà dù tham khảo VAR.

Mourinho vạch mặt cầu thủ phản bội ở Roma, yêu cầu ra đi ngay lập tức

Sau trận hòa của AS Roma trước Sassuolo, HLV Jose Mourinho tỏ ra cực kỳ tức giận và ám chỉ một cầu thủ “phản bội” mà báo giới Italia cho rằng đó chính là hậu vệ Rick Karsdorp.

Cúp FA
Round 2 Playoff
Stockport County
02:45
Charlton Athletic
Giao hữu quốc tế
Hertha Berlin
19:00
Eintracht Braunschweig
Sturm Graz
21:30
Nice
Crystal Palace
22:59
Trabzonspor
Cadiz
02:00
Manchester United
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SC Farense
01:30
Maritimo
Rio Ave
03:30
Sporting CP
Serie B Italia
Vòng 16
Ternana
02:30
Cagliari
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 19
FC Cartagena
01:00
Villarreal B
SD Huesca
01:00
Andorra CF
Tenerife
03:00
Alaves
VĐQG Slovenia
Vòng 19
FC Koper
21:00
Tabor Sezana
Domzale
23:30
NK Publikum Celje
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 3
Apollon Smirnis
20:00
Olympiakos Piraeus B
Rouf FC
20:00
AE Kifisias
Indonesia Super League
Vòng 12
Dewa United FC
15:15
Arema Malang
Persik Kediri
18:15
Persib Bandung
England Continental Cup
Vòng bảng
Manchester United (nữ)
02:00
Everton FC (nữ)
Liverpool (nữ)
02:00
Manchester City (nữ)
Sheffield United (nữ)
02:30
Aston Villa (nữ)
England Conference North Division
Vòng 22
Kidderminster Harriers
02:45
Chester FC
Cúp nữ Châu Âu
Vòng bảng
FC Rosengard (nữ)
00:45
Benfica (nữ)
Lyon (nữ)
00:45
FC Zurich Frauen (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
03:00
Barcelona (nữ)
Arsenal (nữ)
03:00
Juventus (nữ)
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 21
Bognor Regis Town
02:45
Cray Wanderers
Kingstonian
02:45
lewes
Brazil Paulista Women's League
Santos (nữ)
07:30
Sao Paulo/SP (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
United Bharat FC
13:15
CISF New Delhi
Jaguar FC
16:00
Delhi United
Burundi League
Vòng 5
Magara Young Boys
20:00
Flambeau de l'Est
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportivo Pereira
07:00
Dep.Independiente Medellin
VĐQG Oman
Vòng 12
Oman Club
19:40
Sohar Club
Dhufar
20:05
Al Oruba Sur
Alrstak
22:10
al bashaer
Albania Super Cup
KF Tirana
01:00
Vllaznia Shkoder
Georgia Cup
finals
Torpedo Kutaisi
22:00
Lokomotivi Tbilisi II
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Ittihad Kalba
19:35
Al-Thaid
Al-Wasl
19:45
Masafi
Al Ahli(UAE)
22:30
Al Wehda(UAE)
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng 1
Kobenhavn Reserve
21:00
Sonderjyske Reserve
Spain Primera Division RFEF
Vòng 15
AD Ceuta
00:00
UD San Sebastian Reyes
Cordoba
00:00
Pontevedra
Racing de Ferrol
00:00
CD Linares Deportivo
Fuenlabrada
00:00
Merida AD
CF Internacional De Madrid
00:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
00:00
C.D. San Fernando Isleno
CF Rayo Majadahonda
00:00
Real Madrid Castilla
Unionistas de Salamanca
00:00
AD Alcorcon
Algeciras
00:00
Real Balompedica Linense
Badajoz
00:00
Deportivo La Coruna
SD Amorebieta
01:00
Calahorra
Racing de Ferrol
01:00
CD Linares Deportivo
Cordoba
03:00
Pontevedra
Barcelona B
03:00
Eldense
Castellon
03:00
Numancia
CF Talavera de la Reina
03:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
03:00
C.D. San Fernando Isleno
Algeciras
03:00
Real Balompedica Linense
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Ceuta B
22:00
Sevilla C
Huetor Tajar
02:00
Real Jaen CF
Wales FAW nam
Vòng 16
Holywell
02:30
Ruthin Town FC
Llandudno
02:30
Holyhead
Llanidloes Town
02:30
Penrhyncoch
Buckley Town
02:30
Mold Alexandra
Conwy Utd
02:30
Prestatyn Town FC
Newi Cefn Druids
02:30
Chirk AAA
Colwyn Bay
02:45
Gresford
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 13
Paradou AC
21:00
JS Saoura
USM Alger
21:00
CR Belouizdad
HB Chelghoum Laid
21:00
Biskra
CS Constantine
21:00
ASO Chlef
El Bayadh
21:00
ES Setif
Hanshely
21:00
MC Magra
JS kabylie
22:00
RC Arba
MC Oran
00:00
MC Alger
Israel Women First National
Vòng 8
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
01:30
AS Tel Aviv University (nữ)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Seychelles(U17)
00:00
Mozambique U17
Hạng nhì Tunisia
Vòng 6
Kalaa Sport
19:30
E.Gawafel.S.Gafsa
SC Moknine
19:30
CS.Hammam-Lif
Stade Gabesien
19:30
Esperance Sportive Zarzis
A.S Djerba
19:30
Sporting Ben Arous
Croissant Msaken
19:30
Jeunesse Sportive Omrane
E. M. Mahdia
19:30
S.S. Sfaxien
Italy Serie D Cup
Orvietana
20:30
Arezzo
Riccione
20:30
Bagnolese
Team Altamura
20:30
Cavese
ASD Seravezza Calcio
20:30
Prato
A.S.D. Bra
20:30
Ligorna
Montebelluna
20:30
US Adriese
Derthona
20:30
A.C. Crema 1908
Asd Pineto Calcio
20:30
Tolentino
Puteolana
20:30
Trastevere Calcio
A.S. Varese
20:30
Franciacorta
Arconatese
20:30
Giana
India League Division 1
Vòng 6
Rajasthan Club
18:00
Kenkre
Gokulam Kerala FC
20:30
Sudeva Moonlight FC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 19
Jedinstvo Bijelo Polje
22:59
FK Sutjeska Niksic
Jezero Plav
22:59
FK Rudar Pljevlja
Mornar
22:59
Decic Tuzi
Arsenal Tivat
22:59
OFK Petrovac
FK Iskra Danilovgrad
22:59
FK Buducnost Podgorica
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Olympi
19:30
Al Hilal El Dabaa
El Mansoura
19:30
Egy Salloum
Abo Qair Semads
19:30
Ittihad Nabarouh
El Hammam
19:30
Ghomhoreyet Shebin
Pioneers Club
19:30
Al Majd
Sporting Alexandria
19:30
Dekernes
Israel Leumit League
Vòng 14
Hapoel Ramat Gan
00:30
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Rishon Lezion
00:30
Kafr Qasim
Hapoel Acco
00:30
Maccabi Petah Tikva FC
Ironi Tiberias
00:30
AS Ashdod
Maccabi Ahi Nazareth
00:30
Hapoel Kfar Saba
Turkmenistan
Vòng 25
Sagadam FK
17:00
FC Ahal
Kopetdag Asgabat
17:00
FC Altyn Asyr
Italy Serie D
Vòng
Real Agro Aversa
20:30
Trapani
ASD Canicatti
20:30
ASD Paterno
US Mariglianese
20:30
FC Lamezia Terme
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 10
Shijiazhuang Kungfu
13:00
Nanjing City
Guangxi Baoyun FC
13:00
Qingdao Zhongneng
Xinjiang Tianshan Leopard
13:00
Bei Li Gong
Heilongjiang Lava Spring
13:00
Shanxi Chang An Athletic FC
Beijing BeiKong
13:00
Jiangxi Liansheng FC
Malta Women Division 1
Vòng 8
Mgarr (nữ)
02:00
San Gwann FC (nữ)
Hibernians (nữ)
02:30
Martal Method (nữ)
Ukraina
Vòng 14
Rukh Vynnyky
18:00
Chernomorets Odessa
Israel Ligat Al Toto Cup
13-14th Places
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Haifa
Beitar Jerusalem
00:45
Hapoel Kiryat Shmona
Maccabi Tel Aviv
01:00
Hapoel Jerusalem
Maccabi Netanya
01:15
Hapoel Hadera
Hạng 3 Ý
Quarterfinals
Viterbese
20:30
Vicenza
Foggia
20:30
Catanzaro
ACD Virtus Entella
00:00
Renate AC
Padova
01:00
JuventusU23
Indonesia Division 1
Vòng
Kalteng Putra FC
18:30
Putra Delta Sidoarjo FC
Northern German state premier league - bayern
SC Charlottenburg
01:30
Berliner SC
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
01:00
LYS Sassandra
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 12
Catgas Energia Futsal
02:30
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
England Southern Premier League
Vòng 16
Tiverton Town
02:45
Hayes Yeading United
Truro City
02:45
Beaconsfield SYCOB
Harrow Borough
02:45
Hartley Wintney
Bahraini Premier League
Vòng 6
Al-Hadd
21:30
Al-Riffa
Al-Muharraq
22:30
Al-Budaiya
Al-Hala
00:30
Sitra
VĐQG Séc
Vòng bảng
Sparta Praha B
16:30
FK Graffin Vlasim
Viktoria Zizkov
19:00
Slovan Liberec
Premier League International Cup
Vòng bảng
Wolverhampton U21
02:00
Valencia CF Mestalla
VĐQG Ai Cập
Vòng 6
Pyramids FC
19:45
El Mokawloon El Arab
Pharco
19:45
El Daklyeh
Ghazl El Mahallah
22:00
EL Ahly
Talaea EI-Gaish
00:00
Zamalek
Cúp quốc gia Romania
Vòng 5
Alexandria
19:00
ACS Dumbravita
Arges
22:00
CS Universitatea Craiova
Hermannstadt
22:00
Chindia Targoviste
CS Ocna Mures
22:00
FC Maramures Baia Mare
Farul Constanta
01:00
CFR Cluj
Universitaea Cluj
01:00
Rapid Bucuresti
Uganda Premier League
Vòng
Blacks Power FC
20:00
SC Villa
Ma Lu
20:00
Gaddafi FC
Vipers
20:00
Onduparaka FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá