Lịch thi đấu Cúp C3 châu Âu, lịch trực tiếp cúp C3 năm 2022

Lịch thi đấu Cúp C3 châu Âu tối đêm nay. Cùng Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp Europa Conference League hôm nay nhanh chóng, chính xác nhất

Tổng quan về Cúp C3 châu Âu

Europa Conference League là giải đấu mới toanh do UEFA sáng lập từ mùa giải 2021/2022, nhằm mở rộng cơ hội cho các CLB ở các nền bóng đá nhỏ được tham gia cúp châu Âu. Đây là giải hạng 3 của bóng đá cấp CLB châu Âu, sau Champions League và Europa League. Vì vậy, có thể gọi Europa Conference League là Cúp C3 châu Âu.

Lịch thi đấu Cúp C3 châu Âu, ltd Europa Conference League - Ảnh 1

Khác với Champions League và Europa League, Cúp C3 châu Âu không có đội vào thẳng vào bảng. 32 đội tham dự vòng bảng bao gồm 22 đội đi tiếp từ vòng sơ loại và 10 đội bị loại ở vòng play-off Europa League.

Vì vậy, ngay cả các đại diện từ các nền bóng đá mạnh như Anh, Tây Ban Nha, Đức… đều phải tham gia vòng sơ loại từ rất sớm. Định dạng của Europa Conference League cũng giống như Cúp C1 châu Âu. 32 đội chia làm 8 bảng đấu vòng tròn 2 lượt, tìm ra 8 đội dẫn đầu vào thẳng vòng knock-out.

8 đội nhì bảng tại giải đấu sẽ phải đá play-off với 8 đội hạng 3 tại vòng bảng Europa League để tranh vé vào vòng knock-out. Đây là thể thức khác biệt so với cúp châu Âu các mùa giải trước.

Phần thưởng cho đội vô địch Cúp C3 châu Âu là một suất vào thẳng vòng bảng Europa League mùa sau. Nếu đội vô địch đã có vé dự Europa League và Champions League, suất vào thẳng này coi như bị hủy bỏ thay vì nhường cho một CLB khác. 

Lịch thi đấu Cúp C3 Châu Âu năm 2022

Ngày Giờ Cặp đấu
Bán kết
29/4 02h00 Leicester City - Roma
29/4 02h00 Feyenoord - Marseille
06/05 02h00 Marseille - Feyenoord
06/05 02h00 Roma - Leicester City

Danh sách các bảng đấu cúp C3 châu Âu 2021/2022

Lịch thi đấu Cúp C3 châu Âu, ltd Europa Conference League - Ảnh 2
TIN LIÊN QUAN

Lịch thi đấu Ngoại Hạng Anh 2022 tối đêm nay và ngày mai

Lịch thi đấu Ngoại Hạng Anh 2022 tối đêm nay. Thethao.vn liên tục cập nhật lịch phát sóng trực tiếp Premier League hôm nay và ngày mai nhanh chóng, chính xác nhất.

Lịch thi đấu Cúp C1 Châu Âu tối đêm nay, Lịch đá C1 hôm nay

Lịch thi đấu Cúp C1 châu Âu tối đêm hôm nay. Xem lịch phát sóng, ltd trực tiếp chung kết Champions League 2022 được cập nhật liên tục, nhanh chóng trên thethao.vn.

Lịch thi đấu VĐQG Mexico 2021/2022, LTĐ bóng đá Liga Mexico

Lịch thi đấu VĐQG Mexico 2021/2022 hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp Liga Mexico khu vực CONCACAF (Bắc, Trung Mỹ và Caribe) nhanh chóng, chính xác nhất

Lịch thi đấu VĐQG Hà Lan 2021/22, LTĐ bóng đá Holland Eredivisie

Lịch thi đấu VĐQG Hà Lan 2021/2022 hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp Holland Eredivisie nhanh chóng, chính xác nhất

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch trực tiếp bóng đá hôm nay 28/11: Brazil, Bồ Đào Nha thi đấu

Lịch trực tiếp bóng đá hôm nay 28/11. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn

Lịch trực tiếp bóng đá hôm nay 27/11: Đại chiến Tây Ban Nha gặp Đức

Lịch trực tiếp bóng đá hôm nay 27/11. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports, VTV mới nhất trên thethao.vn

Lịch trực tiếp bóng đá hôm nay 26/11: Pháp, Argentina gặp đối thủ cứng

Lịch trực tiếp bóng đá hôm nay 26/11. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn

Lịch trực tiếp bóng đá hôm nay 25/11: Hà Lan gặp khó, Anh và Senegal dễ thở

Lịch trực tiếp bóng đá hôm nay 25/11. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn

Lịch trực tiếp bóng đá hôm nay 24/11: Bồ Đào Nha, Brazil, Uruguay ra quân

Lịch trực tiếp bóng đá hôm nay 24/11. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn

Lịch trực tiếp bóng đá hôm nay 23/11: Đức, Tây Ban Nha, Bỉ thi đấu

Lịch trực tiếp bóng đá hôm nay 23/11. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn

Lịch trực tiếp bóng đá hôm nay 22/11: Argentina, Pháp ra quân

Lịch trực tiếp bóng đá hôm nay 22/11. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn

Lịch trực tiếp bóng đá hôm nay 21/11: ĐT Anh, Hà Lan thi đấu

Lịch trực tiếp bóng đá hôm nay 21/11. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 20/11: World Cup 2022 khai màn

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 20/11. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 19/11: Vòng cuối V.League 2022

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 19/11. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn

World Cup
Vòng bảng
Cameroon
17:00
Serbia
Hàn Quốc
20:00
Ghana
Brazil
22:59
Thụy Sĩ
Bồ Đào Nha
02:00
Uruguay
Giao hữu quốc tế
Yokohama Marinos
17:30
AS Roma
AS Roma
17:30
Yokohama Marinos
Johor Darul Takzim
18:00
Borussia Dortmund
PAOK Saloniki
19:30
Ashdod MS
Giao Hữu ĐTQG
Turkey U17
20:00
Germany U17
Thụy Sĩ
Vòng 18
Lugano
22:00
Grasshopper
FC Zurich
22:00
St. Gallen
Servette
22:00
FC Sion
Young Boys
22:00
Winterthur
Basel
22:00
Luzern
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
GD Chaves
22:30
CD Mafra
FC Porto
22:30
Vizela
SC Covilha
22:30
Nacional da Madeira
Portimonense
22:30
Gil Vicente
Sporting Braga
22:30
Pacos de Ferreira
Casa Pia AC
22:30
Clube Desportivo Trofense
Sporting CP
22:30
Maritimo
Rio Ave
22:30
SC Farense
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 17
Ibiza Eivissa
03:00
Andorra CF
Hạng 3 Pháp
Vòng 13
Chateauroux
03:00
Le Mans
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 15
Altinordu
00:00
Manisa BB Spor
Hạng 2 Romania
Vòng 15
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
01:00
ACS Viitorul Selimbar
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 4
Ierapetra
20:00
Proodeftiki FC
AE Kifisias
20:15
Kallithea
Ethiopia Premier League
Vòng
Mekelakeya
20:00
Ethio Electric FC
Ethiopian Insurance FC
22:30
Hawassa City FC
Tanzania Ligue 1
Vòng 14
Kagera Sugar
18:00
Mtibwa Sugar
KMC FC
20:00
Tanzania Prisons
Giải trẻ Uruguay
Vòng
CA River Plate Reserves
18:30
Cerro Largo Reserves
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 14
Carshalton Athletic FC
02:45
Billericay Town
Rwanda
Vòng
Marines FC
20:00
AS Kigali
Buigarian Cup
Vòng 2
Lokomotiv Sofia
17:00
Vitosha Bistritsa
Cyprus 1 Division
Vòng 12
Olympiakos Nicosia FC
00:00
Nea Salamis
Aris Limassol
00:00
AEP Paphos
England U21 League Cup
Vòng bảng
Hull City U21
20:00
Fulham U21
Bristol City U21
20:00
Crystal Palace U21
Sheffield Utd U21
22:00
Newcastle U21
Sunderland U21
02:00
Wolverhampton U21
Queens Park R U21
02:00
Derby County U21
Burnley U21
02:00
Stoke City U21
Sunderland U21
02:00
Wolverhampton U21
Nottingham Forest U21
02:00
Charlton Athletic U21
India Bangalore Super Division
Vòng
Bengaluru B
17:30
FC Bengaluru United
Scotland FA Cup
Vòng 3
Ayr United
02:45
Pollok
Israel Women First National
Vòng 13
Hapoel Petah Tikva (nữ)
01:00
AS Tel Aviv University (nữ)
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Coleraine Reserves
02:45
Glenavon Reserves
Dungannon Swifts Reserves
02:45
Larne Reserves
Linfield Reserves
02:45
Ballymena Utd Reserves
Newry City Reserves
02:45
Crusaders Reserves
Portadown Reserves
02:45
Carrick Rangers Reserves
Azerbaijan Premier League
Vòng 15
Keshla FK
17:00
FK Kapaz Ganca
Qarabag
22:00
Zira FK
India League Division 1
Vòng 4
Minerva Academy
20:30
Aizawl FC
Andorra Second Division
Vòng
UE Santa Coloma B
02:30
UE Engordany II
Italy C1
Vòng 15
Azy based nano Bo
02:30
Vicenza
Ngoại hạng Sudan
Vòng 11
Hay Al-Arab
22:00
Amal Atbara
Al Fallah SC
00:30
Al-Ahly Merowe
Italy Serie D
Vòng 24
Giana
20:30
A.C. Crema 1908
Kuwaiti Federation Cup
Vòng bảng
Al-Nasar
20:00
Al-Ttadamon(KUW)
Al-Jahra
20:00
Al-Sahel
Al-Salibikhaet
22:35
Al-Arabi Club (KUW)
Libyan Premier League
Vòng 5
Al Akhdar
20:00
Al-Nasr Benghazi
Al Zawi A
20:30
Al-Ahli tripoli
Al Mahalla
20:30
Al Athad
Al-Tahaddi
00:00
Al Sadaqa FC
Angola Girabola League
Vòng 10
Progresso da Lunda Sul
21:00
Bravos do Maquis
CRD Libolo
21:00
Benfica Lubango
Sporting Cabinda
21:30
Sagrada Esperanca
Ukraina
Vòng 15
PFC Oleksandria
18:00
Rukh Vynnyky
Kryvbas
19:00
Dnipro-1
England Southern League Central Division
Vòng 19
Kings Langley
02:45
Nuneaton Borough
Hitchin Town
02:45
Redditch United
Armenia Premier League
Vòng 19
Lernayin Artsakh
17:00
FK Van Charentsavan
BKMA
00:00
Shirak
FC Pyunik
00:00
Ararat Yerevan
Lernayin Artsakh
00:00
FK Van Charentsavan
Urartu
00:00
FC Avan Academy
Noah
00:00
Alashkert
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ES Bafing
22:30
CO Korhogo
Racing d'Abidjan
01:00
Abidjan
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 8
Estrela FC U23
18:00
CD Mafra U23
Famalicao U23
20:00
Gil Vicente U23
Nữ Italia
Vòng 10
Parma s (nữ)
01:00
Inter Milan (nữ)
Bhutan League Women
Vòng
Thimphu WFC (nữ)
19:00
Ugyen Academy (nữ)
Uganda Premier League
Vòng
Wakiso Giants FC
20:00
Express FC
U21 Bỉ
Vòng 10
Lommel SK U21
01:00
Deinze U21
AS Eupen U21
01:30
Westerlo U21
Kortrijk U21
01:30
St.-Truidense U21
KV Oostende U21
01:30
RS Waasland Beveren U21
FCV Dender EH U21
02:00
RWD Molenbeek U21
Lierse U21
02:00
Excelsior Virton U21
Portugal women's Championship
Vòng
SL Benfica (nữ)
22:00
Braga (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá