Kết quả Viettel vs Bình Định: Văn Lâm tỏa sáng đưa đội khách vào bán kết

Trận tứ kết Cúp Quốc gia 2022 giữa Viettel và Topenland Bình Định đã khép lại với chiến thắng dành cho đội bóng đất Võ sau loạt sút penalty cân não. Với kết quả này, Bình Định giành vé vào bán kết gặp đối thủ Đông Á Thanh Hóa.

Tỷ số: Viettel 0-0 Topenland Bình Định (Pen: 3-5)

Với tính chất quan trọng của một trận tứ kết, những phút đầu hai đội nhập cuộc khá thận trọng khiến cho nhịp độ trận đấu không quá nhanh. Cơ hội đáng chú ý đầu tiên của trận đấu đến ở phút thứ 12. Jermie Lynch có cơ hội ghi bàn mười mươi nhưng đã không thể đánh bại được thủ thành Quàng Thế Tài trong tình huống đối mặt.

Kết quả Viettel vs Bình Định: - Ảnh 1
Hiệp một khép lại mà không có bàn thắng nào được ghi - Ảnh: CLB Topenland Bình Định

Viettel đến rất gần với bàn mở tỷ số khi Pedro Paulo có cú sút phạt kỹ thuật đưa bóng tìm đến đúng cột dọc ở phút thứ 20. Thời gian còn lại của hiệp một, hai đội tạo thêm một vài cơ hội nguy hiểm, thế nhưng các cổ động viên trên sân Hàng Đẫy vẫn chưa được chứng kiến bàn thắng mở tỷ số. Hai đội bước vào giờ nghỉ với tỷ số 0-0.

Bước sang hiệp hai, dù có lợi thế sân nhà nhưng Viettel chơi khá bế tắc và để đội khách Bình Định có phần lấn lướt hơn. Phút 65, đến lượt Bình Định bị xà ngang từ chối bàn thắng từ cú dứt điểm hiểm hóc của Rafaelson. Những phút còn lại, hai đội không tạo ra được cơ hội nguy hiểm nào. 90 phút thi đấu chính thức khép lại và trận đấu phải định đoạt trên chấm luân lưu 11m.

Kết quả Viettel vs Bình Định: - Ảnh 2
Bình Định đánh bại Viettel sau loạt penalty và giành vé vào bán kết - Ảnh: Fanpage V.League

Ở loạt sút thứ 3, thủ thành Đặng Văn Lâm đã xuất sắc cản phá cú sút của Hồ Khắc Ngọc, cầu thủ được đưa vào sân để đá luân lưu. Chung cuộc, Bình Định đánh bại Viettel với tỷ số 5-3 sau loạt penalty cân não và bước vào bán kết Cúp Quốc gia gặp đối thủ Đông Á Thanh Hóa.

Đội hình ra sân Viettel vs Bình Định:

Viettel: Thế Tài (thủ môn), Tiến Dũng, Đức Chiến, Thanh Bình, Tuấn Tài, Jaha, Hoàng Đức, Ngọc Sơn, Geovane, Venancio, Mạnh Dũng.

Bình Định: Văn Lâm (thủ môn), Tấn Tài, Adriano Schmidt, Thanh Hào, Thanh Thịnh, Văn Thuận, Hendrio, Hoàng Anh, Jermie Lynch, Rafaelson, Xuân Nam.

TIN LIÊN QUAN

Văn Lâm chính thức ra mắt Bình Định ở trận gặp Hà Nội

V League 02/09/2022

Thủ thành Đặng Văn Lâm có lần đầu tiên bắt chính kể từ khi gia nhập Topenland Bình Định khi đội bóng này làm khách trước Hà Nội tại vòng 15 V.League 2022.

Kết quả Hà Nội vs Bình Định: 3 điểm trên sân khách, bám sát đội đầu bảng

V League 02/09/2022

Trận đấu giữa Hà Nội vs Bình Định ở vòng 15 V.League 2022 đã kết thúc với thắng lợi 3-0 dành cho đội khách. Với kết quả này, đội bóng đất Võ đã rút ngắn khoảng cách với chính Hà Nội xuống còn 4 điểm.

Viettel hủy buổi tập trước trận tứ kết Cúp Quốc gia 2022 với Bình Định

CLB Viettel buộc phải hủy buổi tập trước trận tứ kết Cúp Quốc gia 2022 với Bình Định vì lý do thời tiết. Đây có thể xem là một thiệt thòi của đội chủ nhà.

Đội hình ra sân Viettel vs Bình Định: Tuấn Tài, Mạnh Dũng đá chính

Thethao.vn cung cấp đội hình ra sân trận Viettel và Bình Định, diễn ra lúc 17h00 ngày 8/9 tại tứ kết Cúp Quốc gia 2022. Ở trận đấu này, HLV Bae Ji Won trao cơ hội co các cầu thủ trẻ.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Hà Nội FC là đội bóng đầu tiên vô địch Cúp Quốc gia 3 lần liên tiếp

Hà Nội FC đã đánh bại Bình Định với tỷ số 2-0 trong trận chung kết Cúp Quốc gia 2022, qua đó trở thành đội đầu tiên vô địch đấu trường này 3 lần liên tiếp.

Kết quả chung kết Cúp Quốc gia 2022: Hai siêu phẩm giúp Hà Nội hoàn tất cú đúp danh hiệu

Hai siêu phẩm sút xa của Văn Hậu và Thái Quý đã giúp Hà Nội đánh bại Bình Định với tỷ số tối thiểu trong trận chung kết Cúp Quốc gia 2022. Đây là lần thứ hai đội bóng thủ đô lên ngôi ở đấu trường này.

Đội hình ra sân chung kết cúp Quốc gia 2022: Hà Nội vắng Mujan, Vũ Minh Tuấn đá chính

Cập nhật đội hình ra sân trận Hà Nội vs Bình Định hôm nay 27/11 tại chung kết cúp Quốc gia 2022. Trong trận đấu này, đội bóng Thủ đỏ chỉ sử dụng duy nhất 1 ngoại binh. Ngoài ra, Vũ Minh Tuấn cũng bất ngờ được đá chính.

Chung kết Cúp Quốc gia 2022: Hà Nội vs Bình Định diễn ra khi nào?

Chung kết Cúp Quốc gia 2022 giữa Hà Nội và Bình Định diễn ra khi nào? Thethao.vn cung cấp lịch thi đấu Chung kết Cúp Quốc gia 2022 giữa Hà Nội và Bình Định.

Hà Nội FC gặp TopenLand Bình Định ở chung kết Cúp Quốc gia 2022

Đánh bại HAGL lần thứ hai ở mùa giải 2022 này, Hà Nội FC hiên ngang tiến vào chung kết Cúp Quốc gia 2022 gặp TopenLand Bình Định.

Kết quả bán kết Cúp Quốc gia 2022: Rafaelson lập hattrick, Bình Định thắng dễ Thanh Hóa

Topenland Bình Định đã dễ dàng đánh bại Thanh Hóa với tỷ số 4-0 ở trận bán kết Cúp Quốc gia 2022. Thầy trò HLV Đức Thắng sẽ đối đầu Hà Nội FC sau khi tân vương V.League 2022 đánh bại HAGL ở trận đấu cùng giờ.

Kết quả bán kết Cúp Quốc gia 2022: Lucao bùng nổ, Hà Nội gieo sầu cho HAGL tại Pleiku

Kết quả bóng đá bán kết Cúp Quốc gia 2022: Hà Nội FC đã không gặp bất kỳ khó khăn nào để đánh bại HAGL ngay tại Pleiku, qua đó đối đầu với TopenLand Bình Định trong trận chung kết.

Trận bán kết Cúp Quốc gia giữa HAGL vs Hà Nội thay đổi giờ thi đấu

Trận bán kết Cúp Quốc gia giữa HAGL vs Hà Nội có sự thay đổi về thời gian thi đấu. Bóng sẽ lăn sớm hơn 1 tiếng so với dự kiến.

HLV Bae Ji Won: Viettel đã tập sút penalty nhưng vẫn không thắng Bình Định

HLV Bae Ji Won của CLB Viettel cho rằng trận thua trước Bình Định ở tứ kết Cúp quốc gia 2022 là không may mắn, trong khi HLV Đức Thắng hài lòng với kết quả này.

Đội hình ra sân Viettel vs Bình Định: Tuấn Tài, Mạnh Dũng đá chính

Thethao.vn cung cấp đội hình ra sân trận Viettel và Bình Định, diễn ra lúc 17h00 ngày 8/9 tại tứ kết Cúp Quốc gia 2022. Ở trận đấu này, HLV Bae Ji Won trao cơ hội co các cầu thủ trẻ.

World Cup
1/8 Final
Nhật Bản
22:00
Croatia
Brazil
02:00
Hàn Quốc
Trung Quốc
Vòng 29
Beijing Guoan
14:30
Dalian Pro
Tianjin Tigers
18:00
Guangzhou Evergrande
Hebei FC
18:00
Meizhou Hakka
Shanghai Shenhua
18:30
Zhejiang Greentown
Henan Songshan Longmen
18:30
Chengdu Better City FC
Giao hữu quốc tế
Sturm Graz
22:00
Empoli
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
CD Mafra
03:45
Vizela
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Ponferradina
03:00
Burgos CF
VĐQG Romania
Vòng 19
FC Steaua Bucuresti
00:00
CS Mioveni
Hạng 3 Pháp
Vòng 14
Versailles 78
00:00
Sedan
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 16
Caykur Rizespor
00:00
Pendikspor
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
Apollon Kalamarias
20:00
Apollon Larissas
Kallithea
20:15
AEK Athens B
Tanzania Ligue 1
Vòng 15
Polisi Tanzania FC
20:00
Azam
England Conference North Division
Vòng 22
Bradford Park Avenue
02:45
AFC Telford United
Argentina Torneo B
Atletico Policial
05:00
Union Santiago
Velez de San Ramon
05:00
Barrio Argentino
Guarani A. Franco
05:00
CSyD Victoria
Ben Hur Rafaela
05:30
Club Arsenal de Viale
Viamonte FC
06:00
Rivadavia Lincoln
Union Villa Krause
06:30
CA Penaflor
Club Jorge Newbury
07:00
Union San Luis
Portugal Liga 3
Vòng 12
Mokala Pancheners
23:00
Sporting CP B
Luxembourg Promotion DHonneur
Vòng
FC Marisca Mersch
02:00
Blo Weiss Medernach
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Dep.Independiente Medellin
06:00
Deportivo Pereira
England U21 Professional Development League 2
Vòng 10
Millwall U21
21:30
Ipswich U21
Israel B League
Vòng 13
Bnei Eilat
18:00
Ironi Modiin
Hapoel Herzliya
18:00
Maccabi Herzliya
Hapoel Holon Yaniv
18:00
Hapoel Marmorek lrony Rehovot
Maccabi Shaarayim
18:00
Hapoel Kfar Shalem
Maccabi Yavne
18:00
Hapoel Bikat Hayarden
MS Ironi Kuseife
18:00
Beitar Tel Aviv Ramla
Shimshon Kafr Qasim
18:00
SC Maccabi Ashdod
Shimshon Tel Aviv
18:00
Sport Club Dimona
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
Antigua GFC
07:00
CD Achuapa
Cyprus 1 Division
Vòng 13
Omonia Nicosia FC
00:00
Karmiotissa Polemidion
England U21 League Cup
Vòng bảng
Crystal Palace U21
21:00
Bristol City U21
Newcastle U21
02:00
Sheffield Utd U21
Hull City U21
02:00
Charlton Athletic U21
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Ahli Al-Fujirah
19:40
Hatta
Al Bataeh
19:40
Al-Jazira Al-Hamra
City Club
19:40
Al Nasr Dubai
CRC C
Quarterfinals
Alajuelense
05:00
AD Grecia
Puntarenas
05:15
Herediano
Israel Women First National
Vòng 7
Maccabi Emekheifer (nữ)
22:00
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Hapoel Jerusalem (nữ)
01:00
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
Hapoel Petah Tikva (nữ)
01:30
Maccabi Hadera (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
01:30
AS Tel Aviv University (nữ)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Zambia U17
20:30
Seychelles(U17)
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Ballymena Utd Reserves
02:45
Carrick Rangers Reserves
Coleraine Reserves
02:45
Larne Reserves
Crusaders Reserves
02:45
Linfield Reserves
Glenavon Reserves
02:45
Dungannon Swifts Reserves
Glentoran Reserves
02:45
Portadown Reserves
Newry City Reserves
02:45
Cliftonville Reserves
Bahrain Division
Vòng 6
Etehad Alreef
22:00
Busaiteen
Malkia
22:00
Buri
Al-Tadhmon
22:00
Al-Najma
Al-Ittifaq
22:00
A'Ali
Al-Ittihad(BHR)
22:00
Um Alhassam
Qalali
22:00
Isa Town
Iraqi Premier League
Vòng 8
AI Kahrabaa
18:30
Zakho
Arbil
18:30
Al-Naft
Karbalaa
20:45
Newroz SC(IRQ)
Naft Misan
20:45
Al Sinaah
Al Zawraa
21:00
Naft Alwasat
Al Quwa Al Jawiya
23:30
Al Shorta
Italy C1
Vòng 17
Pescara
02:30
Taranto Sport
Iran Div 2
Vòng
FC Vista Turbine
17:30
Mes Soongoun Varzaghan
Foolad Khuzestan B
17:30
Espad Tehran
Ngoại hạng Sudan
Vòng 12
Al Merreikh
21:00
Haidoub FC
Ahli Al Khartoum
23:30
Wad Nobawi
Italy Serie D
Vòng
Real Monterotondo
20:30
US Palmese
U21 Ukraina
Vòng 14
Dnipro-1 U21
16:00
FC Shakhtar Donetsk U21
Costa Rica Primera Division Women
Vòng
Sporting San Jose (nữ)
05:15
Saprissa (nữ)
Armenia Premier League
Vòng 20
FC Avan Academy
22:00
FC Pyunik
Ivory Coast Premier Division
Vòng
CO Korhogo
22:30
Societe Omnisports De L'Armee
ASI Abengourou
01:00
AF Amadou Diallo Djekanou
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 9
Maritimo U23
17:00
Rio Ave U23
Jamaica Premier League
Vòng 4
Siti Worley Garden J
05:00
Dunbeholden FC
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
Qaradag Lokbatan
17:00
FK MOIK Baku
PFC Neftchi II
17:00
FK Qabala II
Sabayi II
17:00
Araz Nakhchivan
Zaqatala FK
17:00
Turan Tovuz II
Puerto Rico League
Vòng
Baymon FC
05:30
Metropolitan FA
U21 Anh
Vòng 5
Derby County U21
02:00
Southampton U21
Fulham U21
02:00
Arsenal U21
Bhutan League Women
Vòng
BFF Academy (nữ)
16:00
Ugyen Academy (nữ)
Uganda Premier League
Vòng
Busoga United
20:00
Bright Stars
U21 Bỉ
Vòng 11
St.-Truidense U21
01:30
FCV Dender EH U21
RS Waasland Beveren U21
01:30
Lierse U21
Westerlo U21
02:00
Lommel SK U21
Deinze U21
02:00
Kortrijk U21
RWD Molenbeek U21
02:00
AS Eupen U21
Excelsior Virton U21
02:00
KV Oostende U21

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá