David Moyes nhận thẻ đỏ vì sút bóng vào... cậu bé nhặt bóng

HLV của West Ham United tức giận với cậu bé nhặt bóng của đội chủ nhà Eintracht Frankfurt và bị tước quyền chỉ đạo khi trận đấu bán kết Cúp C2 châu Âu chỉ còn hơn 10 phút.

Cụ thể, tình huống này diễn ra ở phút 77 của trận bán kết lượt về Cúp C2 châu Âu 2021/22 giữa Eintracht Frankfurt và West Ham. Lúc này, đội bóng Đức đang dẫn 1-0 ở trận lượt về và 3-1 ở tỷ số chung cuộc, trong khi West Ham chỉ còn thi đấu với 10 người vì Aaron Cresswell nhận thẻ đỏ từ sớm.

David Moyes nhận thẻ đỏ vì sút bóng vào... cậu bé nhặt bóng ở bán kết Cúp C2 châu Âu - Ảnh 2
David Moyes nhận thẻ đỏ ở bán kết Cúp C2 châu Âu - Ảnh PA

Trong một tình huống bóng ra biên, cậu bé nhặt bóng của đội chủ nhà đã ném quả bóng về phía vị trí HLV David Moyes. Ông thầy người Scotland khá tức giận và tung cú sút trả ngược lại cậu bé nhặt bóng. Quả bóng sau đó bay vào đường hầm còn HLV của West Ham United nhận thẻ đỏ trực tiếp từ trọng tài chính.

Sau trận đấu, cựu thuyền trưởng của MU đã gửi lời xin lỗi trong phòng họp báo: “Tôi xin lỗi vì những gì đã làm. Nhưng cậu bé nhặt bóng đã ném quả bóng quá nhẹ và tôi lại ở vị trí hoàn hảo để tung ra một cú volley. Tôi đang rất thất vọng vì kết quả trận đấu”.

David Moyes nhận thẻ đỏ vì sút bóng vào... cậu bé nhặt bóng ở bán kết Cúp C2 châu Âu - Ảnh 1
Cận cảnh tình huống HLV Moyes đá quả bóng về phía cậu bé nhặt bóng - Ảnh: Twitter

Như vậy, West Ham đã bị loại khỏi Cúp C2 châu Âu. Mục tiêu duy nhất của họ còn lại là vị trí tốt nhất tại giải Ngoại hạng Anh. West Ham hiện tại đã kém vị trí thứ tư của Arsenal 11 điểm, trong khi họ chỉ còn 3 trận đấu nữa là kết thúc mùa giải. Đội có thể thi đấu nỗ lực để bảo toàn vị trí thứ 7, giành suất dự Cúp C3 châu Âu mùa sau.

Trận tới, West Ham sẽ đến làm khách trên sân của Norwich City, đội đã chắc chắn xuống hạng ở mùa giải năm nay.

TIN LIÊN QUAN

CĐV Lyon ném chai nước về phía cầu thủ West Ham, xung đột với cảnh sát

Cúp C2 15/04/2022

Một bộ phận cổ động viên của Lyon có những phản ứng đầy mạnh mẽ với cầu thủ bên phía West Ham cũng như cảnh sát trong và sau khi trận lượt về vòng tứ kết Cúp C2 châu Âu/Europa League 2021/22 kết thúc.

Kết quả Cúp C2 châu Âu 2021/22: West Ham phơi áo trên sân nhà, Leipzig thắng tối thiểu

Cúp C2 29/04/2022

Cả 2 CLB của Đức là RB Leipzig và Frankfurt đều đã giành được chiến thắng trước Rangers và West Ham tại bán kết lượt đi cúp C2 châu Âu để tiến gần hơn mục tiêu về 1 trận chung kết toàn Đức.

Kết quả bán kết Cúp C2 châu Âu: West Ham, Leipzig bị loại

Cúp C2 06/05/2022

Kết quả bán kết Cúp C2 châu Âu: Hai đội bóng được đánh giá mạnh hơn là West Ham, Leipzig không thể giành vé vào chơi ở trận chung kết sau khi để thua trước E. Frankfurt và Rangers.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

MU mất Lisandro Martinez ở trận lượt đi vòng play-off Cúp C2 châu Âu với Barcelona

MU sẽ không có được sự phục vụ của Lisandro Martinez ở trận lượt đi vòng play-off Cúp C2 châu Âu/Europa League 2022/23 với Barcelona. Trung vệ người Argentina không thể thi đấu do thẻ phạt.

Thành tích đối đầu Ronaldo vs Barca: Ác mộng của CR7

Những số liệu thống kê cho thấy, Barcelona luôn là đối thủ khó chịu với Cristiano Ronaldo, dù cho anh khoác áo Manchester United hay Real Madrid.

Xavi: Barca thật đen đủi khi bốc trúng lá thăm MU

HLV Xavi thừa nhận Barca đã không gặp may khi phải đối đầu với MU ngay từ vòng play-off. Thuyền trưởng ‘gã khổng lồ xứ Catalan’ đồng thời khẳng định các học trò của ông sẽ phải dè chừng với Ronaldo.

Lịch thi đấu vòng play-off Europa League 2022-23: MU đấu Barca khi nào?

Lịch thi đấu vòng play-off Europa League 2022-23 trận Manchester United vs Barcelona. Cập nhật lịch thi đấu trận Manchester United vs Barcelona vòng playoff Europa League trên thethao.

Lịch sử đối đầu MU vs Barca: Quỷ đỏ thất thế

Lịch sử đối đầu giữa MU và Barca chứng kiến sự áp đảo của đội bóng xứ Catalan. Và một lần nữa họ phải phân định thắng thua ở vòng play-off UEFA Europa League 2022/23.

Kết quả bốc thăm vòng play-off Europa League 2022/23: Đại chiến MU vs Barca

Kết quả bốc thăm vòng play-off Europa League 2022/23. Thethao.vn cập nhật kết quả bốc thăm vòng play-off Europa League 2022/23.

Xem bốc thăm vòng playoff Cúp C2 châu Âu trực tiếp trên kênh nào, ở đâu?

Xem trực tiếp bốc thăm vòng playoff Cúp C2 châu Âu 2022/23 ở đâu? Thethao.vn thông tin kênh phát sóng và link xem trực tuyến buổi lễ bốc thăm vòng playoff Cúp C2 châu Âu 2022/23 mùa này chính xác nhất.

MU có thể gặp những đội nào ở vòng knockout play-off cúp C2 châu Âu?

Man United sẽ đá play-off với đối thủ nào để tranh vé vào vòng 1/8 cúp C2 châu Âu 2022/23? Thethao.vn cung cấp danh cách các đối thủ tiềm năng của MU tại vòng knockout play-off cúp C2 châu Âu.

Link xem trực tiếp bốc thăm vòng playoff Cúp C2 châu Âu hôm nay

Thethao.vn cung cấp Link xem trực tiếp Bốc thăm vòng playoff Cúp C2 châu Âu hôm nay. Lễ bốc thăm vòng playoff Cúp C2 châu Âu diễn ra lúc 19h00 ngày 7/11.

HLV Sporting Lisbon: 'Tốt hơn là Ronaldo nên dự bị nếu chúng tôi gặp MU'

HLV Ruben Amorim không mấy hào hứng với kịch bản Cristiano Ronaldo đối đầu với đội bóng cũ. Bên cạnh đó, anh cũng tỏ ra e ngại và cho rằng sẽ tốt hơn nếu tuyển thủ Bồ Đào Nha ngồi ngoài.

Cúp FA
Round 2 Playoff
Stockport County
02:45
Charlton Athletic
Giao hữu quốc tế
Hertha Berlin
19:00
Eintracht Braunschweig
Sturm Graz
21:30
Nice
Crystal Palace
22:59
Trabzonspor
Cadiz
02:00
Manchester United
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SC Farense
01:30
Maritimo
Rio Ave
03:30
Sporting CP
Serie B Italia
Vòng 16
Ternana
02:30
Cagliari
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 19
FC Cartagena
01:00
Villarreal B
SD Huesca
01:00
Andorra CF
Tenerife
03:00
Alaves
VĐQG Slovenia
Vòng 19
FC Koper
21:00
Tabor Sezana
Domzale
23:30
NK Publikum Celje
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 3
Apollon Smirnis
20:00
Olympiakos Piraeus B
Rouf FC
20:00
AE Kifisias
Indonesia Super League
Vòng 12
Dewa United FC
15:15
Arema Malang
Persik Kediri
18:15
Persib Bandung
England Continental Cup
Vòng bảng
Manchester United (nữ)
02:00
Everton FC (nữ)
Liverpool (nữ)
02:00
Manchester City (nữ)
Sheffield United (nữ)
02:30
Aston Villa (nữ)
England Conference North Division
Vòng 22
Kidderminster Harriers
02:45
Chester FC
Cúp nữ Châu Âu
Vòng bảng
FC Rosengard (nữ)
00:45
Benfica (nữ)
Lyon (nữ)
00:45
FC Zurich Frauen (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
03:00
Barcelona (nữ)
Arsenal (nữ)
03:00
Juventus (nữ)
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 21
Bognor Regis Town
02:45
Cray Wanderers
Kingstonian
02:45
lewes
Brazil Paulista Women's League
Santos (nữ)
07:30
Sao Paulo/SP (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
United Bharat FC
13:15
CISF New Delhi
Jaguar FC
16:00
Delhi United
Burundi League
Vòng 5
Magara Young Boys
20:00
Flambeau de l'Est
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportivo Pereira
07:00
Dep.Independiente Medellin
VĐQG Oman
Vòng 12
Oman Club
19:40
Sohar Club
Dhufar
20:05
Al Oruba Sur
Alrstak
22:10
al bashaer
Albania Super Cup
KF Tirana
01:00
Vllaznia Shkoder
Georgia Cup
finals
Torpedo Kutaisi
22:00
Lokomotivi Tbilisi II
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Ittihad Kalba
19:35
Al-Thaid
Al-Wasl
19:45
Masafi
Al Ahli(UAE)
22:30
Al Wehda(UAE)
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng 1
Kobenhavn Reserve
21:00
Sonderjyske Reserve
Spain Primera Division RFEF
Vòng 15
AD Ceuta
00:00
UD San Sebastian Reyes
Cordoba
00:00
Pontevedra
Racing de Ferrol
00:00
CD Linares Deportivo
Fuenlabrada
00:00
Merida AD
CF Internacional De Madrid
00:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
00:00
C.D. San Fernando Isleno
CF Rayo Majadahonda
00:00
Real Madrid Castilla
Unionistas de Salamanca
00:00
AD Alcorcon
Algeciras
00:00
Real Balompedica Linense
Badajoz
00:00
Deportivo La Coruna
SD Amorebieta
01:00
Calahorra
Racing de Ferrol
01:00
CD Linares Deportivo
Cordoba
03:00
Pontevedra
Barcelona B
03:00
Eldense
Castellon
03:00
Numancia
CF Talavera de la Reina
03:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
03:00
C.D. San Fernando Isleno
Algeciras
03:00
Real Balompedica Linense
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Ceuta B
22:00
Sevilla C
Huetor Tajar
02:00
Real Jaen CF
Wales FAW nam
Vòng 16
Holywell
02:30
Ruthin Town FC
Llandudno
02:30
Holyhead
Llanidloes Town
02:30
Penrhyncoch
Buckley Town
02:30
Mold Alexandra
Conwy Utd
02:30
Prestatyn Town FC
Newi Cefn Druids
02:30
Chirk AAA
Colwyn Bay
02:45
Gresford
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 13
Paradou AC
21:00
JS Saoura
USM Alger
21:00
CR Belouizdad
HB Chelghoum Laid
21:00
Biskra
CS Constantine
21:00
ASO Chlef
El Bayadh
21:00
ES Setif
Hanshely
21:00
MC Magra
JS kabylie
22:00
RC Arba
MC Oran
00:00
MC Alger
Israel Women First National
Vòng 8
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
01:30
AS Tel Aviv University (nữ)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Seychelles(U17)
00:00
Mozambique U17
Hạng nhì Tunisia
Vòng 6
Kalaa Sport
19:30
E.Gawafel.S.Gafsa
SC Moknine
19:30
CS.Hammam-Lif
Stade Gabesien
19:30
Esperance Sportive Zarzis
A.S Djerba
19:30
Sporting Ben Arous
Croissant Msaken
19:30
Jeunesse Sportive Omrane
E. M. Mahdia
19:30
S.S. Sfaxien
Italy Serie D Cup
Orvietana
20:30
Arezzo
Riccione
20:30
Bagnolese
Team Altamura
20:30
Cavese
ASD Seravezza Calcio
20:30
Prato
A.S.D. Bra
20:30
Ligorna
Montebelluna
20:30
US Adriese
Derthona
20:30
A.C. Crema 1908
Asd Pineto Calcio
20:30
Tolentino
Puteolana
20:30
Trastevere Calcio
A.S. Varese
20:30
Franciacorta
Arconatese
20:30
Giana
India League Division 1
Vòng 6
Rajasthan Club
18:00
Kenkre
Gokulam Kerala FC
20:30
Sudeva Moonlight FC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 19
Jedinstvo Bijelo Polje
22:59
FK Sutjeska Niksic
Jezero Plav
22:59
FK Rudar Pljevlja
Mornar
22:59
Decic Tuzi
Arsenal Tivat
22:59
OFK Petrovac
FK Iskra Danilovgrad
22:59
FK Buducnost Podgorica
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Olympi
19:30
Al Hilal El Dabaa
El Mansoura
19:30
Egy Salloum
Abo Qair Semads
19:30
Ittihad Nabarouh
El Hammam
19:30
Ghomhoreyet Shebin
Pioneers Club
19:30
Al Majd
Sporting Alexandria
19:30
Dekernes
Israel Leumit League
Vòng 14
Hapoel Ramat Gan
00:30
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Rishon Lezion
00:30
Kafr Qasim
Hapoel Acco
00:30
Maccabi Petah Tikva FC
Ironi Tiberias
00:30
AS Ashdod
Maccabi Ahi Nazareth
00:30
Hapoel Kfar Saba
Turkmenistan
Vòng 25
Sagadam FK
17:00
FC Ahal
Kopetdag Asgabat
17:00
FC Altyn Asyr
Italy Serie D
Vòng
Real Agro Aversa
20:30
Trapani
ASD Canicatti
20:30
ASD Paterno
US Mariglianese
20:30
FC Lamezia Terme
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 10
Shijiazhuang Kungfu
13:00
Nanjing City
Guangxi Baoyun FC
13:00
Qingdao Zhongneng
Xinjiang Tianshan Leopard
13:00
Bei Li Gong
Heilongjiang Lava Spring
13:00
Shanxi Chang An Athletic FC
Beijing BeiKong
13:00
Jiangxi Liansheng FC
Malta Women Division 1
Vòng 8
Mgarr (nữ)
02:00
San Gwann FC (nữ)
Hibernians (nữ)
02:30
Martal Method (nữ)
Ukraina
Vòng 14
Rukh Vynnyky
18:00
Chernomorets Odessa
Israel Ligat Al Toto Cup
13-14th Places
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Haifa
Beitar Jerusalem
00:45
Hapoel Kiryat Shmona
Maccabi Tel Aviv
01:00
Hapoel Jerusalem
Maccabi Netanya
01:15
Hapoel Hadera
Hạng 3 Ý
Quarterfinals
Viterbese
20:30
Vicenza
Foggia
20:30
Catanzaro
ACD Virtus Entella
00:00
Renate AC
Padova
01:00
JuventusU23
Indonesia Division 1
Vòng
Kalteng Putra FC
18:30
Putra Delta Sidoarjo FC
Northern German state premier league - bayern
SC Charlottenburg
01:30
Berliner SC
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
01:00
LYS Sassandra
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 12
Catgas Energia Futsal
02:30
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
England Southern Premier League
Vòng 16
Tiverton Town
02:45
Hayes Yeading United
Truro City
02:45
Beaconsfield SYCOB
Harrow Borough
02:45
Hartley Wintney
Bahraini Premier League
Vòng 6
Al-Hadd
21:30
Al-Riffa
Al-Muharraq
22:30
Al-Budaiya
Al-Hala
00:30
Sitra
VĐQG Séc
Vòng bảng
Sparta Praha B
16:30
FK Graffin Vlasim
Viktoria Zizkov
19:00
Slovan Liberec
Premier League International Cup
Vòng bảng
Wolverhampton U21
02:00
Valencia CF Mestalla
VĐQG Ai Cập
Vòng 6
Pyramids FC
19:45
El Mokawloon El Arab
Pharco
19:45
El Daklyeh
Ghazl El Mahallah
22:00
EL Ahly
Talaea EI-Gaish
00:00
Zamalek
Cúp quốc gia Romania
Vòng 5
Alexandria
19:00
ACS Dumbravita
Arges
22:00
CS Universitatea Craiova
Hermannstadt
22:00
Chindia Targoviste
CS Ocna Mures
22:00
FC Maramures Baia Mare
Farul Constanta
01:00
CFR Cluj
Universitaea Cluj
01:00
Rapid Bucuresti
Uganda Premier League
Vòng
Blacks Power FC
20:00
SC Villa
Ma Lu
20:00
Gaddafi FC
Vipers
20:00
Onduparaka FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá