Chelsea đón niềm vui nhân ba trước thềm 2 lượt trận ‘sinh tử’ với AC Milan

3 ngôi sao gồm N’Golo Kante, Marc Cucurella và Edouard Mendy đều đã trở lại tập luyện, giúp Chelsea có đầy đủ lực lượng trước khi bước vào 2 trận đấu quan trọng tại Cúp C1 châu Âu với AC Milan.

Sau 2 lượt trận đầu vòng bảng Cúp C1 châu Âu mùa này, Chelsea mới giành vỏn vẹn 1 điểm và xếp bét bảng E. 2 màn đại chiến liên tiếp với AC Milan sắp tới vì thế có ý nghĩa quyết định đến tấm vé đi tiếp của The Blues tại giải đấu danh giá nhất Lục địa già.

Chelsea đón niềm vui nhân ba trước thềm 2 lượt trận ‘sinh tử’ với AC Milan - Ảnh 1
Kante đã ở rất gần ngày tái xuất trong đội hình Chelsea

Dù vậy, Chelsea có thể tự tin với việc đón nhận hàng loạt thông tin tích cực về tình hình lực lượng. Theo đó, 3 ngôi sao gồm N’Golo Kante, Marc Cucurella và Edouard Mendy đều đã có mặt, tham gia cùng các đồng đội trong buổi tập cuối cùng trước trận gặp AC Milan.

Với sự trở lại của 3 cái tên này, Chelsea đã có đầy đủ các cầu thủ đội một trong buổi tập mới nhất. Kante đã vắng mặt từ sau trận hòa Tottenham hồi giữa tháng 8, Cucurella bỏ lỡ chiến thắng trước Crystal Palace vì bị ốm còn Mendy cũng làm khán giả ở 3 trận gần nhất.

Chelsea đón niềm vui nhân ba trước thềm 2 lượt trận ‘sinh tử’ với AC Milan - Ảnh 2
Mendy đã sẵn sàng cho đại chiến AC Milan

HLV Graham Potter chia sẻ trong buổi họp báo trước trận đấu với AC Milan: “Jorginho và Kai Havertz bị đau nhẹ ở trận gặp Crystal Palace nhưng đã trở lại tập luyện bình thường. Ngoài ra, tất cả đều ổn. Về phần Kante, cậu ấy chưa có thể lực tốt nhất. Tuy nhiên, Kante đã tập luyện với cường độ cao hơn trước, đó là điều rất tích cực”.

Nhiều khả năng, HLV Potter sẽ chưa mạo hiểm dùng Kante. Tuy nhiên, Cucurella cùng Mendy có thể trở lại đội hình xuất phát khi Chelsea chạm trán AC Milan, đội bóng đang khủng hoảng lực lượng với hàng loạt trụ cột chấn thương.

TIN LIÊN QUAN

Cầu thủ xuất sắc nhất Bundesliga ký hợp đồng sơ bộ, đến Chelsea vào hè 2023

Theo nguồn tin uy tín bậc nhất tại Anh, ngôi sao thuộc biên chế RB Leipzig, Christopher Nkunku đã đạt thỏa thuận gia nhập Chelsea vào hè 2023.

Aine May, cô bạn gái người mẫu nóng bỏng của người hùng Chelsea Conor Gallagher

Conor Gallagher không nhỉ được vinh danh là người hùng của Chelsea với pha lập công ấn định chiến thắng 2-1 trước Crystal Palace. Sau trận đấu, anh còn nhận được lời khen từ cô bạn gái xinh đẹp Aine May.

HLV Thomas Tuchel từ chối đề nghị đầu tiên sau gần 1 tháng rời Chelsea

Bundesliga 04/10/2022

Theo báo giới Đức, HLV Thomas Tuchel đã từ chối hồi hương dẫn dắt một trong những CLB đang dự Cúp C1 châu Âu mùa này là Bayer Leverkusen.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu vòng 1/8 Champions League 2022-23: Real gặp Liverpool khi nào?

Lịch thi đấu vòng 1/8 Champions League 2022-23 trận Real Madrid vs Liverpool. Cập nhật lịch thi đấu trận Real Madrid vs Liverpool vòng 1/8 Champions League trên thethao.

Lịch sử đối đầu Bayern vs PSG: Duyên nợ của Messi

Những cuộc đối đầu giữa Bayern Munich và Paris Saint-Germain luôn tỏ ra cân bằng. Đây hứa hẹn sẽ là cặp đấu hấp dẫn bậc nhất vòng Champions League mùa giải 2022/23.

Lịch sử đối đầu Real vs Liverpool: Nỗi đau kéo dài của Salah

Là đội bóng có bề dày lịch sử tại đấu trường Champions League, tuy nhiên Liverpool thường thất thế mỗi khi đối đầu với Real Madrid.

Kết quả bốc thăm vòng 1/8 Champions League 2022-23: Real Madrid đụng độ Liverpool, Bayern tái ngộ PSG

Kết quả bốc thăm vòng 1/8 Champions League 2022-23. Cập nhật kết quả bốc thăm vòng 1/8 cúp C1 2022-23 mới nhất trên thethao.vn.

Xem bốc thăm vòng 1/8 Champions League trực tiếp trên kênh nào, ở đâu?

Xem trực tiếp bốc thăm vòng 1/8 Champions League 2022/23 ở đâu? Thethao.vn thông tin kênh phát sóng và link xem trực tuyến buổi lễ bốc thăm vòng 1/8 Cúp C1 châu Âu mùa này chính xác nhất.

5 trận đại chiến có thể xảy ra ở vòng 1/8 Cúp C1 châu Âu: Man City vs PSG, Real Madrid vs Liverpool?

Nhiều trận đấu hấp dẫn có thể sẽ diễn ra ngay tại vòng 1/8 Cúp C1 châu Âu 2022/23 khi một số đội bóng mạnh đứng nhì bảng đấu.

Vì sao PSG lại xuống vị trí thứ 2 bảng H Cúp C1 châu Âu 2022/23?

PSG cùng giành được 14 điểm và cùng hiệu số bàn-thắng bại là +9 như Benfica nhưng chỉ có thể kết thúc ở vị trí thứ 2 bảng H Cúp C1 châu Âu/Champions League 2022/23. Vì sao vậy?

Danh sách các đội giành vé dự vòng 1/8 Cúp C1 châu Âu

Danh sách đầy đủ 16 đội đã giành vé dự vòng 1/8 Cúp C1 châu Âu/Champions League 2022/23. AC Milan và RB Leipzig là hai cái tên mới nhất gia nhập danh sách này.

Kết quả Juventus vs PSG: Mbappe nhấn chìm 'Lão bà', đội khách vẫn mất ngôi đầu

Kết quả bóng đá Juventus vs PSG hôm nay 3/11, bảng H cúp C1 châu Âu. Màn trình diễn chói sáng của Mbappe giúp đại diện nước Pháp đánh bại Juve ngay trên sân khách. Tuy nhiên, như vậy là không đủ để thầy trò HLV Galtier có được ngôi đầu bảng.

Kết quả Real Madrid vs Celtic: Modric lập kỷ lục, Los Blancos đi tiếp với ngôi đầu

Kết quả Real Madrid vs Celtic: Luka Modric lập kỷ lục ở đấu trường Cúp C1 châu Âu/Champions League để góp công giúp Los Blancos đánh bại Celtic và bảo vệ thành công vị trí dẫn đầu bảng F trước sự cạnh tranh từ RB Leipzig.

World Cup
1/8 Final
Anh
02:00
Senegal
Nhật Bản
22:00
Croatia
Brazil
02:00
Hàn Quốc
Trung Quốc
Vòng 29
Beijing Guoan
14:30
Dalian Pro
Tianjin Tigers
18:00
Guangzhou Evergrande
Hebei FC
18:00
Meizhou Hakka
Shanghai Shenhua
18:30
Zhejiang Greentown
Henan Songshan Longmen
18:30
Chengdu Better City FC
Giao hữu quốc tế
Club Sacachispas Femenil (nữ)
03:00
Sportivo Italiano (nữ)
Sturm Graz
22:00
Empoli
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
CD Mafra
03:45
Vizela
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Levante
03:00
Malaga
Ponferradina
03:00
Burgos CF
VĐQG Romania
Vòng 19
FC Steaua Bucuresti
00:00
CS Mioveni
Hạng 3 Pháp
Vòng 14
Versailles 78
00:00
Sedan
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 16
Caykur Rizespor
00:00
Pendikspor
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
Apollon Kalamarias
20:00
Apollon Larissas
Kallithea
20:15
AEK Athens B
Tanzania Ligue 1
Vòng 15
Polisi Tanzania FC
20:00
Azam
England Conference North Division
Vòng 22
Bradford Park Avenue
02:45
AFC Telford United
Argentina Torneo B
Alvear
03:00
America de Gral San Martin
Defensores La Esperanza
03:00
La Emilia
Sol de America de Formosa
03:00
CA Recreativo Juventud
Huracan de Chivilcoy
03:00
Social Atletico Television
Defensores Puerto Vilelas
03:00
Ferroviario Corrientes
Unidos de Olmos
03:00
CDYF Las Mandarinas
Velez de San Ramon
03:00
Barrio Argentino
CA Belgrano Parana
03:00
Gimnasia Y Esgrima
Regatas de San Nicolas
03:00
Sportivo Baradero
Huracan de Ingeniero White
03:10
Huracan de Tres Arroyos
CS Guzman
03:10
Club Deportivo Michel
Talleres de Perico
03:30
Huracan de Embarcacion
San Martin Mendoza
03:30
EFI Juniors
CA Sarmiento de Humboldt
04:00
San Martin El Banado
Ferrocarril del Estado
04:00
Coronel Aguirre
Atletico Carcarana
04:00
Rivadavia Venado Tuerto
San Miguel Bochin Club
04:00
CA Juventud Alianza
AH Zapla
04:00
Villa San Antonio
General Paz Junlors
04:00
Deportivo Colon CC
Atletico Policial
05:00
Union Santiago
Ben Hur Rafaela
05:30
Club Arsenal de Viale
Union Villa Krause
06:30
CA Penaflor
Club Jorge Newbury
07:00
Union San Luis
Brazil Paulista Women's League
SC Corinthians Paulista (nữ)
02:00
Sao Bernardo/SP(nữ)
Portugal Liga 3
Vòng 11
Alverca
02:00
CF Os Belenenses
Mokala Pancheners
23:00
Sporting CP B
Luxembourg Promotion DHonneur
Vòng
FC Marisca Mersch
02:00
Blo Weiss Medernach
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Dep.Independiente Medellin
06:00
Deportivo Pereira
England U21 Professional Development League 2
Vòng 10
Millwall U21
21:30
Ipswich U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Rengo
03:00
AC Colina
Israel B League
Vòng 13
Bnei Eilat
18:00
Ironi Modiin
Hapoel Herzliya
18:00
Maccabi Herzliya
Hapoel Holon Yaniv
18:00
Hapoel Marmorek lrony Rehovot
Maccabi Shaarayim
18:00
Hapoel Kfar Shalem
Maccabi Yavne
18:00
Hapoel Bikat Hayarden
MS Ironi Kuseife
18:00
Beitar Tel Aviv Ramla
Shimshon Kafr Qasim
18:00
SC Maccabi Ashdod
Shimshon Tel Aviv
18:00
Sport Club Dimona
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
Coban Imperial
03:30
Xelaju MC
Antigua GFC
07:00
CD Achuapa
Mauritania Division 1
Vòng
ACS Ksar
02:40
ASC Gendrim
Cyprus 1 Division
Vòng 13
Omonia Nicosia FC
00:00
Karmiotissa Polemidion
England U21 League Cup
Vòng bảng
Crystal Palace U21
21:00
Bristol City U21
Newcastle U21
02:00
Sheffield Utd U21
Hull City U21
02:00
Charlton Athletic U21
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Ahli Al-Fujirah
19:40
Hatta
Al Bataeh
19:40
Al-Jazira Al-Hamra
City Club
19:40
Al Nasr Dubai
Peru Cup
Defensor La Bocana
03:00
Comerciantes FC
CRC C
Quarterfinals
Alajuelense
05:00
AD Grecia
Primera Division de Honduras
Vòng
CD Olimpia
05:00
Marathon
Argentina Women Regional League
Vòng
San Martin de Burzaco (nữ)
03:00
Sportivo Barracas (nữ)
AD Berazategui (nữ)
03:00
Atletico de Rafaela (nữ)
Argentino Quilmes (nữ)
03:00
CA Ituzaingo (nữ)
Juventud Unida (nữ)
03:05
Defensores de Cambaceres (nữ)
Israel Women First National
Vòng 7
Maccabi Emekheifer (nữ)
22:00
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Hapoel Jerusalem (nữ)
01:00
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
Hapoel Petah Tikva (nữ)
01:30
Maccabi Hadera (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
01:30
AS Tel Aviv University (nữ)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Zambia U17
20:30
Seychelles(U17)
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Ballymena Utd Reserves
02:45
Carrick Rangers Reserves
Coleraine Reserves
02:45
Larne Reserves
Crusaders Reserves
02:45
Linfield Reserves
Glenavon Reserves
02:45
Dungannon Swifts Reserves
Glentoran Reserves
02:45
Portadown Reserves
Newry City Reserves
02:45
Cliftonville Reserves
Bahrain Division
Vòng 6
Etehad Alreef
22:00
Busaiteen
Malkia
22:00
Buri
Al-Tadhmon
22:00
Al-Najma
Al-Ittifaq
22:00
A'Ali
Al-Ittihad(BHR)
22:00
Um Alhassam
Qalali
22:00
Isa Town
Iraqi Premier League
Vòng 8
AI Kahrabaa
18:30
Zakho
Arbil
18:30
Al-Naft
Karbalaa
20:45
Newroz SC(IRQ)
Naft Misan
20:45
Al Sinaah
Al Zawraa
21:00
Naft Alwasat
Al Quwa Al Jawiya
23:30
Al Shorta
Italy C1
Vòng 17
Pescara
02:30
Taranto Sport
Iran Div 2
Vòng
FC Vista Turbine
17:30
Mes Soongoun Varzaghan
Foolad Khuzestan B
17:30
Espad Tehran
Ngoại hạng Sudan
Vòng 12
Al Merreikh
21:00
Haidoub FC
Ahli Al Khartoum
23:30
Wad Nobawi
Italy Serie D
Vòng
Real Monterotondo
20:30
US Palmese
U21 Ukraina
Vòng 14
Dnipro-1 U21
16:00
FC Shakhtar Donetsk U21
Armenia Premier League
Vòng 20
FC Avan Academy
22:00
FC Pyunik
Ivory Coast Premier Division
Vòng
CO Korhogo
22:30
Societe Omnisports De L'Armee
ASI Abengourou
01:00
AF Amadou Diallo Djekanou
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 9
Maritimo U23
17:00
Rio Ave U23
Jamaica Premier League
Vòng 4
Harbour View FC
02:30
Faulkland
Cavalier FC
03:00
Mount Pleasant FA
Montego Bay Utd
03:00
Humble Lions
Vere United
03:15
Waterhouse FC
Liberia FA Cup
BEA Mountain FC
02:00
Cece United
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
Qaradag Lokbatan
17:00
FK MOIK Baku
PFC Neftchi II
17:00
FK Qabala II
Sabayi II
17:00
Araz Nakhchivan
Zaqatala FK
17:00
Turan Tovuz II
U21 Anh
Vòng 5
Derby County U21
02:00
Southampton U21
Fulham U21
02:00
Arsenal U21
Bhutan League Women
Vòng
BFF Academy (nữ)
16:00
Ugyen Academy (nữ)
Uganda Premier League
Vòng
Busoga United
20:00
Bright Stars
U21 Bỉ
Vòng 11
St.-Truidense U21
01:30
FCV Dender EH U21
RS Waasland Beveren U21
01:30
Lierse U21
Westerlo U21
02:00
Lommel SK U21
Deinze U21
02:00
Kortrijk U21
RWD Molenbeek U21
02:00
AS Eupen U21
Excelsior Virton U21
02:00
KV Oostende U21

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá