U17 Trung Quốc thắng 9-0 ở lượt trận mở màn vòng loại U17 châu Á

U17 Trung Quốc khởi đầu vòng loại giải U17 châu Á 2023 theo cách đầy thuận lợi: đánh bại U17 Campuchia với tỷ số lên tới 9-0.

U17 Trung Quốc và U17 Campuchia thuộc bảng G của vòng loại giải U17 châu Á 2023, cùng với U17 Australia và U17 Northern Mariana Islands. Tất cả các trận đấu của bảng G đều diễn ra tại sân vận động Shepparton Sports City (Victoria, Australia).

U17 Trung Quốc thắng 9-0 ở lượt trận mở màn vòng loại U17 châu Á - Ảnh 1
U17 Trung Quốc (trang phục đỏ) không gặp nhiều khó khăn trước U17 Campuchia

U17 Trung Quốc vs U17 Campuchia là trận đầu tiên của bảng G. Kết quả màn so tài này không khiến giới mộ điệu bất ngờ: đội đánh giá cao hơn giành 3 điểm. Các cầu thủ do HLV Yang Chen dẫn dắt thắng đại diện của Đông Nam Á với cách biệt lên tới 9 bàn không gỡ.

Với trình độ nhỉnh hơn đáng kể, U17 Trung Quốc nhanh chóng làm chủ thế trận ngay sau khi bóng lăn. Sự vượt trội về thế trận ấy được cụ thể hóa bằng pha lập công của Junjie (16’).

Chỉ 10 phút sau, cách biệt được gia tăng lên thành 3 bàn. Kaijun (24’) và Judong (26’) là hai cầu thủ tiếp theo điền tên lên bảng tỷ số. Trước khi hiệp 1 khép lại, Jiwen giúp U17 Trung Quốc dẫn trước với tỷ số 4-0.

Kịch bản hiệp 2 cũng không có nhiều thay đổi: ưu thế gần như tuyệt đối thuộc về U17 Trung Quốc. Chỉ trong vòng 2 phút (59’ đến 61’), Judong ghi thêm 2 bàn nữa để hoàn tất cú hat-trick. Cách biệt lúc này được nới rộng lên thành 6 bàn.

U17 Trung Quốc thắng 9-0 ở lượt trận mở màn vòng loại U17 châu Á - Ảnh 2
U17 Trung Quốc đánh bại U17 Campuchia với cách biệt 9 bàn không gỡ

Trong thời gian còn lại, Haobin (86’), Li Ming (87’) và Jiaxin (97’) lần lượt lập công. U17 Trung Quốc đánh bại U17 Campuchia với tỷ số 9-0.

3 điểm có được giúp U17 Trung Quốc tạm thời vươn lên dẫn đầu bảng H. Vào lúc 15h45 hôm nay (5/10), U17 Australia sẽ so tài cùng U17 Northern Mariana Islands ở trận còn lại của lượt đấu đầu tiên.

TIN LIÊN QUAN

U17 Indonesia thắng 14-0 ở trận mở màn vòng loại U17 châu Á 2023

U17 Indonseia đã có chiến thắng đầy tưng bừng ở trận đầu tiên tại vòng loại U17 châu Á 2023. Đội chủ nhà đánh bại Guam với tỷ số lên tới 14-0.

HLV U17 Việt Nam: Cơ hội đi tiếp chia đều cho cả 4 đội

U19 Việt Nam 04/10/2022

HLV Nguyễn Quốc Tuấn cho rằng cơ hội đi tiếp ở vòng loại giải U17 châu Á 2022 được chia đều cho cả 4 đội bóng của bảng F.

HLV U17 Thái Lan: Bóng đá trẻ Việt Nam phát triển rất ấn tượng

U19 Việt Nam 04/10/2022

HLV Pipob Onmo của U17 Thái Lan đánh giá rất cao công tác đào tạo trẻ của bóng đá Việt Nam trước thềm vòng loại U17 châu Á 2023.

U17 Thái Lan giấu bài trước thềm vòng loại châu Á 2023

U19 Việt Nam 04/10/2022

ĐT U17 Thái Lan tập kín trước thềm trận đấu đầu tiên của vòng loại châu Á 2023 gặp đối thủ Nepal.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Keisuke Honda không triệu tập ‘Messi Campuchia’ tham dự AFF Cup 2022

Chan Vathanaka không có tên trong danh sách công bố dự AFF Cup 2022 của HLV Honda. Cầu thủ này chưa bình phục sau khi dính chấn thương.

ĐT Indonesia triệu tập 4 cầu thủ từ châu Âu tham dự AFF Cup 2022

HLV Shin Tae Yong đã công bố danh sách 28 cầu thủ triệu tập cho AFF Cup 2022, trong đó có nhiều người đang chơi bóng ở nước ngoài.

Thai League giữ nguyên lịch FIFA Days sau sự phản đối của các CLB

LĐBĐ Thái Lan cho biết sẽ giữ nguyên lịch thi đấu cũ sau khi các CLB ở Thai League 1 và 2 phản đối mạnh mẽ quyết định thay đổi lịch vì SEA Games 32.

ĐT Philippines không triệu tập Neil Etheridge dự AFF Cup 2022

ĐT Philippines công bố danh sách sơ bộ cho AFF Cup 2022, tuy nhiên thủ môn Neil Etheridge không được triệu tập.

Cựu sao Ngoại hạng Anh có quốc tịch Indonesia, đủ điều kiện dự AFF Cup 2022

LĐBĐ Indonesia (PSSI) mới đây đã thông báo nhập tịch thành công 2 cầu thủ gốc châu Âu. Đáng chú ý, một trong hai người từng có thời gian thi đấu ở giải Ngoại hạng Anh.

Đội trưởng ĐT Myanmar chia tay ĐTQG dù vừa được triệu tập dự AFF Cup 2022

Trung vệ Zaw Min Tun đã quyết định giã từ sự nghiệp thi đấu quốc tế ngay sau khi anh được triệu tập lên ĐT Myanmar để chuẩn bị cho AFF Cup 2022.

ĐT Thái Lan thiếu gần nửa cầu thủ trong danh sách sơ bộ tham dự AFF Cup 2022

Trong danh sách sơ bộ 75 cầu thủ dự AFF Cup 2022 của ĐT Thái Lan hiện chỉ có 40 cầu thủ được CLB chủ quản cho phép tập trung cùng "Voi chiến".

U20 Indonesia tiếp tục nhập tịch 2 cầu thủ gốc châu Âu

Hai cầu thủ Ivar Jenner và Justin Hubner đang hoàn tất thủ tục nhập tịch để thi đấu cho ĐT U20 Indonesia tại U20 World Cup 2023.

Cựu HLV ĐT Trung Quốc bị bắt

HLV Li Tie (Lý Thiết) đang bị cảnh sát Trung Quốc điều tra vì tham nhũng. Ông từng làm HLV trưởng ĐT Trung Quốc giai đoạn 2019-2021.

Supachok được đại gia Thái Lan bán đứt cho CLB Nhật Bản với hợp đồng 5 năm

Tiền vệ tài năng Supachok Sarachat sẽ rời Buriram United để gia nhập CLB Hokkaido Consadole Sapporo của J.League 1 với một bản hợp đồng dài hạn.

World Cup
1/8 Final
Nhật Bản
22:00
Croatia
Brazil
02:00
Hàn Quốc
Trung Quốc
Vòng 29
Beijing Guoan
14:30
Dalian Pro
Tianjin Tigers
18:00
Guangzhou Evergrande
Hebei FC
18:00
Meizhou Hakka
Shanghai Shenhua
18:30
Zhejiang Greentown
Henan Songshan Longmen
18:30
Chengdu Better City FC
Giao hữu quốc tế
Club Sacachispas Femenil (nữ)
03:00
Sportivo Italiano (nữ)
Sturm Graz
22:00
Empoli
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
CD Mafra
03:45
Vizela
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Levante
03:00
Malaga
Ponferradina
03:00
Burgos CF
VĐQG Romania
Vòng 19
FC Steaua Bucuresti
00:00
CS Mioveni
Hạng 3 Pháp
Vòng 14
Versailles 78
00:00
Sedan
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 16
Caykur Rizespor
00:00
Pendikspor
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
Apollon Kalamarias
20:00
Apollon Larissas
Kallithea
20:15
AEK Athens B
Tanzania Ligue 1
Vòng 15
Polisi Tanzania FC
20:00
Azam
England Conference North Division
Vòng 22
Bradford Park Avenue
02:45
AFC Telford United
Argentina Torneo B
Alvear
03:00
America de Gral San Martin
Defensores La Esperanza
03:00
La Emilia
Sol de America de Formosa
03:00
CA Recreativo Juventud
Huracan de Chivilcoy
03:00
Social Atletico Television
Defensores Puerto Vilelas
03:00
Ferroviario Corrientes
Unidos de Olmos
03:00
CDYF Las Mandarinas
Velez de San Ramon
03:00
Barrio Argentino
CA Belgrano Parana
03:00
Gimnasia Y Esgrima
Regatas de San Nicolas
03:00
Sportivo Baradero
Huracan de Ingeniero White
03:10
Huracan de Tres Arroyos
CS Guzman
03:10
Club Deportivo Michel
Talleres de Perico
03:30
Huracan de Embarcacion
San Martin Mendoza
03:30
EFI Juniors
CA Sarmiento de Humboldt
04:00
San Martin El Banado
Ferrocarril del Estado
04:00
Coronel Aguirre
Atletico Carcarana
04:00
Rivadavia Venado Tuerto
Germinal de Rawson
04:00
San Lorenzo Puerto Deseado
San Miguel Bochin Club
04:00
CA Juventud Alianza
AH Zapla
04:00
Villa San Antonio
General Paz Junlors
04:00
Deportivo Colon CC
Atletico Policial
05:00
Union Santiago
Ben Hur Rafaela
05:30
Club Arsenal de Viale
Union Villa Krause
06:30
CA Penaflor
Club Jorge Newbury
07:00
Union San Luis
Portugal Liga 3
Vòng 12
Mokala Pancheners
23:00
Sporting CP B
Luxembourg Promotion DHonneur
Vòng
FC Marisca Mersch
02:00
Blo Weiss Medernach
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Dep.Independiente Medellin
06:00
Deportivo Pereira
England U21 Professional Development League 2
Vòng 10
Millwall U21
21:30
Ipswich U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Rengo
03:00
AC Colina
Israel B League
Vòng 13
Bnei Eilat
18:00
Ironi Modiin
Hapoel Herzliya
18:00
Maccabi Herzliya
Hapoel Holon Yaniv
18:00
Hapoel Marmorek lrony Rehovot
Maccabi Shaarayim
18:00
Hapoel Kfar Shalem
Maccabi Yavne
18:00
Hapoel Bikat Hayarden
MS Ironi Kuseife
18:00
Beitar Tel Aviv Ramla
Shimshon Kafr Qasim
18:00
SC Maccabi Ashdod
Shimshon Tel Aviv
18:00
Sport Club Dimona
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
Coban Imperial
03:30
Xelaju MC
Antigua GFC
07:00
CD Achuapa
Mauritania Division 1
Vòng
ACS Ksar
02:40
ASC Gendrim
Cyprus 1 Division
Vòng 13
Omonia Nicosia FC
00:00
Karmiotissa Polemidion
England U21 League Cup
Vòng bảng
Crystal Palace U21
21:00
Bristol City U21
Newcastle U21
02:00
Sheffield Utd U21
Hull City U21
02:00
Charlton Athletic U21
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Ahli Al-Fujirah
19:40
Hatta
Al Bataeh
19:40
Al-Jazira Al-Hamra
City Club
19:40
Al Nasr Dubai
Peru Cup
Defensor La Bocana
03:00
Comerciantes FC
CRC C
Quarterfinals
Alajuelense
05:00
AD Grecia
Primera Division de Honduras
Vòng
CD Olimpia
05:00
Marathon
Argentina Women Regional League
Vòng
San Martin de Burzaco (nữ)
03:00
Sportivo Barracas (nữ)
AD Berazategui (nữ)
03:00
Atletico de Rafaela (nữ)
Juventud Unida (nữ)
03:05
Defensores de Cambaceres (nữ)
Israel Women First National
Vòng 7
Maccabi Emekheifer (nữ)
22:00
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Hapoel Jerusalem (nữ)
01:00
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
Hapoel Petah Tikva (nữ)
01:30
Maccabi Hadera (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
01:30
AS Tel Aviv University (nữ)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Zambia U17
20:30
Seychelles(U17)
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Ballymena Utd Reserves
02:45
Carrick Rangers Reserves
Coleraine Reserves
02:45
Larne Reserves
Crusaders Reserves
02:45
Linfield Reserves
Glenavon Reserves
02:45
Dungannon Swifts Reserves
Glentoran Reserves
02:45
Portadown Reserves
Newry City Reserves
02:45
Cliftonville Reserves
Bahrain Division
Vòng 6
Etehad Alreef
22:00
Busaiteen
Malkia
22:00
Buri
Al-Tadhmon
22:00
Al-Najma
Al-Ittifaq
22:00
A'Ali
Al-Ittihad(BHR)
22:00
Um Alhassam
Qalali
22:00
Isa Town
Iraqi Premier League
Vòng 8
AI Kahrabaa
18:30
Zakho
Arbil
18:30
Al-Naft
Karbalaa
20:45
Newroz SC(IRQ)
Naft Misan
20:45
Al Sinaah
Al Zawraa
21:00
Naft Alwasat
Al Quwa Al Jawiya
23:30
Al Shorta
Italy C1
Vòng 17
Pescara
02:30
Taranto Sport
Iran Div 2
Vòng
FC Vista Turbine
17:30
Mes Soongoun Varzaghan
Foolad Khuzestan B
17:30
Espad Tehran
Ngoại hạng Sudan
Vòng 12
Al Merreikh
21:00
Haidoub FC
Ahli Al Khartoum
23:30
Wad Nobawi
Italy Serie D
Vòng
Real Monterotondo
20:30
US Palmese
U21 Ukraina
Vòng 14
Dnipro-1 U21
16:00
FC Shakhtar Donetsk U21
Armenia Premier League
Vòng 20
FC Avan Academy
22:00
FC Pyunik
Ivory Coast Premier Division
Vòng
CO Korhogo
22:30
Societe Omnisports De L'Armee
ASI Abengourou
01:00
AF Amadou Diallo Djekanou
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 9
Maritimo U23
17:00
Rio Ave U23
Jamaica Premier League
Vòng 4
Harbour View FC
02:30
Faulkland
Montego Bay Utd
03:00
Humble Lions
Vere United
03:15
Waterhouse FC
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
Qaradag Lokbatan
17:00
FK MOIK Baku
PFC Neftchi II
17:00
FK Qabala II
Sabayi II
17:00
Araz Nakhchivan
Zaqatala FK
17:00
Turan Tovuz II
U21 Anh
Vòng 5
Derby County U21
02:00
Southampton U21
Fulham U21
02:00
Arsenal U21
Bhutan League Women
Vòng
BFF Academy (nữ)
16:00
Ugyen Academy (nữ)
Uganda Premier League
Vòng
Busoga United
20:00
Bright Stars
U21 Bỉ
Vòng 11
St.-Truidense U21
01:30
FCV Dender EH U21
RS Waasland Beveren U21
01:30
Lierse U21
Westerlo U21
02:00
Lommel SK U21
Deinze U21
02:00
Kortrijk U21
RWD Molenbeek U21
02:00
AS Eupen U21
Excelsior Virton U21
02:00
KV Oostende U21

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá