Lịch thi đấu vòng loại Asian Cup 2023 hôm nay theo giờ Việt Nam

Lịch thi đấu vòng loại Asian Cup 2023 hôm nay mới nhất. Cập nhật lịch phát sóng trực tiếp các trận đấu thuộc VL Asian Cup chính xác trên Thethao.vn.

Hôm nay (8/6), vòng loại Asian Cup 2023 giai đoạn 3 chính thức khởi tranh. Theo đó, 12 trận đấu thuộc khuôn khổ lượt đấu đầu tiên của các bảng đấu sẽ lần lượt diễn ra.

Bảng B là bảng đấu diễn ra sớm nhất với trận Philippines vs Yemen. Màn so tài này bắt đầu vào lúc 11h30 tại sân vận động MFF Football Centre (Ulaanbaatar, Mông Cổ).

Lịch thi đấu vòng loại Asian Cup 2023 hôm nay - Ảnh 1
Thái Lan vs Maldives là trận đấu đáng chú ý nhất của vòng loại Asian Cup 2023 hôm nay (8/6)

Các trận đấu tiếp theo sẽ diễn ra từ 16h00 hôm nay (8/6) và muộn nhất là vào lúc 02h15 rạng sáng mai (9/6). Trận bắt đầu lúc 16h00 hôm nay là Palestine vs Mông Cổ. Trận khởi tranh lúc 02h15 rạng sáng mai là Jordan vs Nepal.

Do hôm nay mới chỉ là lượt đấu đầu tiên nên các màn so tài tâm điểm chưa xuất hiện. Đáng chú ý nhất có chăng là trận đấu giữa Thái Lan vs Maldives.

Đây là lần đầu tiên Thái Lan và Maldives so tài cùng nhau kể từ tháng 2/2012. Ngót một thập kỷ đã trôi qua và cả hai đều có nhiều thay đổi. Tuy nhiên, có một điều không hề đổi thay: Thái Lan vẫn vượt trội Maldives về trình độ.

Thật vậy, Thái Lan hiện xếp thứ 111 trên bảng xếp hạng FIFA còn Maldives sở hữu vị trí thứ 150. Nếu tính riêng các đội tuyển thuộc châu Á thì đương kim vô địch AFF Cup hơn Maldives tới 10 bậc.

Trong quá khứ, Thái Lan toàn thắng 3 trận trước Maldives. Tổng tỷ số của 3 chiến thắng này lên tới 19-0. 2/3 chiến thắng của đại diện khu vực Đông Nam Á có cách biệt lên tới 8 bàn.

LỊCH THI ĐẤU VÒNG LOẠI ASIAN CUP 2023 HÔM NAY

Lượt trận đầu tiên

Ngày Giờ Trận Bảng
08/06
11:30 Philippines vs Yemen B
16:00 Palestine vs Mông Cổ B
16:15 Bahrain vs Bangladesh E
17:30 Tajikistan vs Myanmar F
18:30 Hồng Kông vs Afghanistan D
19:00 Thái Lan vs Maldives C
20:00 Turkmenistan vs Malaysia E
22:00 Kyrgyzstan vs Singapore F
22:00 Ấn Độ vs Campuchia D
22:30 Uzbekistan vs Sri Lanka C
23:15 Kuwait vs Indonesia A
09/06 02:15 Jordan vs Nepal A

 

Lượt trận thứ 2

Ngày Giờ Trận Bảng
11/06
11:30 Mông Cổ vs Philippines B
16:00 Yemen vs Palestine B
16:15 Bangladesh vs Turkmenistan E
17:30 Singapore vs Tajikistan F
18:30 Campuchia vs Hồng Kông D
19:00 Sri Lanka vs Thái Lan C
20:00 Malaysia vs Bahrain E
22:00 Afghanistan vs Ấn Độ F
22:00 Myanmar vs Kyrgyzstan D
22:30 Maldives vs Uzbekistan C
23:15 Nepal vs Kuwait A
12/06 02:15 Indonesiea vs Jordan A

 

Lượt trận thứ 3

Ngày Giờ Trận Bảng
14/06
11:30 Palestine vs Philippines B
16:00 Yemen vs Mông Cổ B
16:15 Bahrain vs Turkmenistan E
17:30 Myanmar vs Singapore F
18:30 Afghanistan vs Campuchia D
19:00 Maldives vs Sri Lanka C
20:00 Malaysia vs Bangladesh E
22:00 Kyrgyzstan vs Tajikistan F
22:00 Ấn Độ vs Hồng Kông D
22:30 Uzbekistan vs Thái Lan C
23:15 Jordan vs Kuwait A
15/06 02:15 Indonesia vs Nepal A


Địa điểm thi đấu vòng loại Asian Cup

Các địa điểm thi đấu giải bóng đá VL  Asian Cup được chia theo từng bảng đấu. 

Bảng ĐỊA ĐIỂM
A Kuwait
B Mông Cổ
C Uzbekistan
D Ấn Độ
E Malaysia
F Kyrgyzstan


Xem trực tiếp VL 
Asian Cup 2023 ở đâu, kênh nào?

Các trận đấu thuộc vòng loại Asian Cup 2023 giai đoạn 3 sẽ được phát sóng trực tiếp trên FPT Play. FPT Play là đơn vị sở hữu bản quyền phát sóng vòng loại Asian Cup 2023 cũng như vòng chung kết Asian Cup 2023.

TIN LIÊN QUAN

Nhận định, soi kèo Beijing Technology vs Qingdao Youth, 13h00 ngày 29/11: Điểm tựa sân nhà

Nhận định bóng đá Beijing Technology vs Qingdao Youth hôm nay 13h00 ngày 29/11, giải VDQG Trung Quốc. Dự đoán, soi kèo nhà cái Beijing Technology vs Qingdao Youth chuẩn xác nhất từ chuyên gia

Nhận định, soi kèo Santa Clara vs Oliveirense, 3h45 ngày 30/11: Cửa trên sáng nươc

Nhận định bóng đá 15 phút trước

Nhận định bóng đá Santa Clara vs Oliveirense hôm nay 3h45 ngày 30/11, Cúp Bồ Đào Nha. Dự đoán, soi kèo nhà cái Santa Clara vs Oliveirense chuẩn xác nhất từ chuyên gia.

Nhận định, soi kèo Chindia vs Craiova, 0h00 ngày 30/11: Chủ nhà yếu thế

Nhận định bóng đá 23 phút trước

Nhận định bóng đá Chindia vs Craiova hôm nay 0h00 ngày 30/11, VĐQG Romania. Dự đoán, soi kèo nhà cái Chindia vs Craiova chuẩn xác nhất từ chuyên gia.

Tỷ lệ kèo phạt góc Ba Lan vs Argentina, 2h00 ngày 1/12

Soi kèo nhà cái 31 phút trước

Nhận định, dự đoán kèo phạt góc Ba Lan vs Argentina, 2h00 ngày 1/12, World Cup 2022. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo phạt góc trận Ba Lan vs Argentina chính xác nhất trên thethao.vn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

ĐT Indonesia triệu tập 4 cầu thủ từ châu Âu tham dự AFF Cup 2022

HLV Shin Tae Yong đã công bố danh sách 28 cầu thủ triệu tập cho AFF Cup 2022, trong đó có nhiều người đang chơi bóng ở nước ngoài.

Thai League giữ nguyên lịch FIFA Days sau sự phản đối của các CLB

LĐBĐ Thái Lan cho biết sẽ giữ nguyên lịch thi đấu cũ sau khi các CLB ở Thai League 1 và 2 phản đối mạnh mẽ quyết định thay đổi lịch vì SEA Games 32.

ĐT Philippines không triệu tập Neil Etheridge dự AFF Cup 2022

ĐT Philippines công bố danh sách sơ bộ cho AFF Cup 2022, tuy nhiên thủ môn Neil Etheridge không được triệu tập.

Cựu sao Ngoại hạng Anh có quốc tịch Indonesia, đủ điều kiện dự AFF Cup 2022

LĐBĐ Indonesia (PSSI) mới đây đã thông báo nhập tịch thành công 2 cầu thủ gốc châu Âu. Đáng chú ý, một trong hai người từng có thời gian thi đấu ở giải Ngoại hạng Anh.

Đội trưởng ĐT Myanmar chia tay ĐTQG dù vừa được triệu tập dự AFF Cup 2022

Trung vệ Zaw Min Tun đã quyết định giã từ sự nghiệp thi đấu quốc tế ngay sau khi anh được triệu tập lên ĐT Myanmar để chuẩn bị cho AFF Cup 2022.

ĐT Thái Lan thiếu gần nửa cầu thủ trong danh sách sơ bộ tham dự AFF Cup 2022

Trong danh sách sơ bộ 75 cầu thủ dự AFF Cup 2022 của ĐT Thái Lan hiện chỉ có 40 cầu thủ được CLB chủ quản cho phép tập trung cùng "Voi chiến".

U20 Indonesia tiếp tục nhập tịch 2 cầu thủ gốc châu Âu

Hai cầu thủ Ivar Jenner và Justin Hubner đang hoàn tất thủ tục nhập tịch để thi đấu cho ĐT U20 Indonesia tại U20 World Cup 2023.

Cựu HLV ĐT Trung Quốc bị bắt

HLV Li Tie (Lý Thiết) đang bị cảnh sát Trung Quốc điều tra vì tham nhũng. Ông từng làm HLV trưởng ĐT Trung Quốc giai đoạn 2019-2021.

Supachok được đại gia Thái Lan bán đứt cho CLB Nhật Bản với hợp đồng 5 năm

Tiền vệ tài năng Supachok Sarachat sẽ rời Buriram United để gia nhập CLB Hokkaido Consadole Sapporo của J.League 1 với một bản hợp đồng dài hạn.

HLV có bằng cấp ở giải đấu số 1 Malaysia nhận lương 52 triệu/tháng

Chủ tịch Hiệp hội HLV bóng đá tại Malaysia Bhaskran R Satiananthan thất vọng khi một số đồng nghiệp chỉ nhận được mức lương rất thấp.

World Cup
Vòng bảng
Qatar
22:00
Hà Lan
Ecuador
22:00
Senegal
Wales
02:00
Anh
Iran
02:00
Mỹ
Giao hữu quốc tế
Herfolge Boldklub Koge
17:00
B93 Copenhagen
Banik Ostrava B
17:00
Otrokovice
Queens Park Rangers (QPR)
20:00
Livingston
Besiktas JK
22:59
Istanbulspor
FK Zeljeznicar
00:00
Konyaspor
Giao Hữu ĐTQG
Czech Republic U18
16:00
United Arab Emirates U18
Hungary U17
19:00
Italy U17
Malta U19
21:00
U19 Ba Lan
Israel U18
22:00
Germany U18
U19 Đức
00:00
U19 Bồ Đào Nha
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
Santa Clara
03:45
Oliveirense
VĐQG Slovenia
Vòng 18
ND Gorica
20:00
Tabor Sezana
Maribor
00:00
ASK Bravo Publikum
VĐQG Romania
Vòng 6
Chindia Targoviste
00:00
CS Universitatea Craiova
Bulgaria B PFG
Vòng 18
FC Dunav Ruse
22:59
Litex Lovech
FK Levski Krumovgrad
22:59
Sportist Svoge
FC Maritsa 1921
22:59
Spartak Pleven
Botev Plovdiv II
22:59
Vitosha Bistritsa
Argentina Torneo B
Rivadavia Venado Tuerto
07:00
Atletico Carcarana
Colombia Copa Premier
Vòng
Deportes Quindio
08:00
Atletico Huila
England U21 Professional Development League 2
Vòng 11
Watford U21
22:00
Crewe Alexandra U21
VĐQG Oman
Vòng 11
Bahla
19:40
Al Ittehad Salalah
Al-Suwaiq
19:40
Al-Msnaa
Al-Seeb
22:15
Al-Nahda Muscat
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng 1
Silkeborg IF Reserve
20:30
Brondby Reserve
Armenia Division 2
Vòng 17
Gandzasar Kapan
17:00
Gandzasar Kapan
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 12
Biskra
21:00
JS kabylie
CR Belouizdad
21:00
CS Constantine
MC Magra
21:00
USM Alger
MC Alger
21:00
Paradou AC
RC Arba
21:00
Hanshely
ASO Chlef
21:00
El Bayadh
ES Setif
00:00
MC Oran
JS Saoura
00:00
HB Chelghoum Laid
Azerbaijan Premier League
Vòng 15
Turan Tovuz
17:00
Sabah FK Baku
Standard Sumgayit
19:30
FK Gilan Gabala
Algeria U20 Youth League
Vòng
JS Saoura U21
21:00
HB Chelghoum Laid U21
MC Alger U21
21:00
Paradou AC U21
ES Setif U21
21:00
MC Oran U21
NC Magra U21
21:00
USM Alger U21
CR Belouizdad U21
21:00
CS Constantine U21
ASO Chlef U21
21:00
MC El Bayadh U21
RC Arba U21
21:00
USM Khenchela U21
US Biskra U21
21:00
JS Kabylie U21
India League Division 1
Vòng 4
Kenkre
20:30
Neroca
Iraqi Premier League
Vòng 7
Al-Naft
17:00
Naft Alwasat
Al Karkh
18:00
Naft Misan
Duhok
20:15
Al Quwa Al Jawiya
Newroz SC(IRQ)
20:15
Al Qasim Sport Club
Italy C1
Vòng 16
Alessandria
19:00
Olbia
Carrarese
23:30
Ancona
Pontedera
23:30
ACD Virtus Entella
Sassari Torres
23:30
US Fiorenzuola
Vis Pesaro
03:00
Gubbio
Lucchese
03:00
Cesena
Recanatese
03:00
Reggiana
Rimini
03:00
Imolese
San Donato Tavarnelle
03:00
Montevarchi
Robur Siena S.S.D.
03:00
Fermana
Germany Regionalliga
Vòng 14
BSG Chemie Leipzig
01:00
Berliner FC Dynamo
Te Cu Kukuh Atta Seip
01:00
SV Heimstetten
Bolivia Primera Division
Vòng
Universitario de Sucre
06:00
Libertad Gran Mamore FC
Turkmenistan
Vòng 23
Sagadam FK
21:00
Nebitchi
Kopetdag Asgabat
21:00
HTTU Asgabat
FC MERW
21:00
Energetik Mary
Ngoại hạng Sudan
Vòng 11
Haidoub FC
22:00
Kober Khartoum
Hilal El Fasher
22:00
Ahli Al Khartoum
Al Ahly Shendi
22:00
Hay Al Wadi
Hilal Alsahel
00:30
Al Zuma SC
Tuti SC Khartoum
00:30
Al Merreikh
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Heilongjiang Lava Spring
13:00
Nanjing City
Bei Li Gong
13:00
Qingdao Zhongchuang Hengtai
Shenyang City Public
13:00
Guangxi Baoyun FC
Sichuan Jiuniu
13:00
Zibo Cuju F.C.
U21 Ukraina
Vòng 15
PFC Oleksandria U21
17:00
Rukh Vynnyky U21
Libyan Premier League
Vòng 5
Shah Bob Chyba
20:00
Darnes
Malta Women Division 1
Vòng 7
San Gwann FC (nữ)
02:30
Birkirkara (nữ)
Angola Girabola League
Vòng 10
Petro Atletico de Luanda
21:30
Primeiro de Agosto
Giải VĐQG nữ Italia
Arezzo W
21:00
Roma CF (nữ)
Cúp Quốc Gia Thụy Sỹ
Vòng 3
Thun
02:30
Luzern
Armenia Premier League
Vòng 19
FC Noah
17:00
Alashkert
BKMA
19:00
Shirak
BEL WC
Charleroi (nữ)
19:00
KAA Gent Ladies (nữ)
Standard Liege (nữ)
19:00
Oud Heverlee Leuven (nữ)
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 8
Braga U23
18:00
Maritimo U23
Benfica U23
22:00
Farense U23
Estoril U23
22:59
Portimonense U23
VĐQG Séc
Vòng bảng
Teplice
16:30
Pardubice
Trencin
16:30
Spartak Trnava
England Conference South Division
Vòng 13
Weymouth
02:45
Hampton Richmond Borough
Scottish Reserves League
Hibernian FC (R)
21:30
Motherwell FC (R)
Uganda Premier League
Vòng
Blacks Power FC
20:00
defense forces
Bright Stars
20:00
BUL FC
Kampala City Council FC
20:00
Gaddafi FC
Ma Lu
20:00
URA Kampala
Vipers
20:00
SC Villa

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá