Giải VĐQG Indonesia xảy ra bạo loạn, hơn 120 CĐV thiệt mạng

Thảm kịch lớn nhất trong lịch sử bóng đá Indonesia xảy ra vào tối ngày 1/10 ở trận đấu giữa Arema FC và Persebaya tại Liga 1 (giải VĐQG Indonesia). Theo báo cáo, số thương vong đã lên tới hơn 120 người.

Tối ngày 1/10, Arema FC có cuộc tiếp đón Persebaya Surabaya trên SVĐ Kanjuruhan ở tỉnh Đông Java trong khuôn khổ vòng 11 Liga 1 (giải VĐQG Indonesia). Sau 2 trận thua liên tiếp trên sân nhà, Arema tiếp tục khiến NHM phải thất vọng khi nhận thất bại 2-3 trước Persebaya.

Sau khi tiếng còi mãn cuộc vang lên, hàng nghìn CĐV quá khích của đội chủ nhà đã tràn xuống sân đập phá, tạo nên khung cảnh vô cùng hỗn loạn. Các cầu thủ Persebaya ngay lập tức rời sân, nhưng một số cầu thủ Arema vẫn còn trên sân cũng bị tấn công.

Lực lượng cảnh sát trên sân được bố trí quá mỏng nên vụ bạo loạn đã nhanh chóng mất kiểm soát. Các báo cáo cho biết thương vong xảy ra sau khi cảnh sát bắn hơi cay để giải tán các đám đông. Tuy nhiên, giải pháp này chỉ làm mọi chuyện tồi tệ hơn khi những khán giả tại SVĐ Kanjuruhan trở nên hoảng loạn.

Giải VĐQG Indonesia xảy ra bạo loạn, hơn 120 CĐV thiệt mạng - Ảnh 4
Hơi cay khiến khung cảnh trên sân càng trở nên hỗn loạn.
Giải VĐQG Indonesia xảy ra bạo loạn, hơn 120 CĐV thiệt mạng - Ảnh 6
Hơn 30 trường hợp tử vong ngay trên sân trong cuộc bạo loạn.

Hơi cay được xịt lên cả khán đài khiến nhiều người lo sợ, bỏ chạy, giẫm đạp lên nhau tìm đường thoát khỏi sân. Hãng tin AP cho biết có tới 127 người thiệt mạng trong cuộc bạo loạn, trong đó có 2 cảnh sát.

Tổng cộng 34 người ra đi mãi mãi ngay tại sân, gần 100 người ngừng thở khi được đưa đến bệnh viện. Tuy nhiên, số thương vong có thể còn tăng lên vì vẫn còn hơn 180 người đang điều trị tại một số bệnh viện. Ngoài các nạn nhân tử vong, có 13 phương tiện bị hư hỏng, trong đó có 10 xe cảnh sát.

Giải VĐQG Indonesia xảy ra bạo loạn, hơn 120 CĐV thiệt mạng - Ảnh 5
Rất nhiều phương tiện đã bị phá hỏng bởi đám đông.

Giải VĐQG Indonesia buộc phải tạm dừng 1 tuần do hậu quả của thảm kịch trên sân Kanjuruhan. LĐBĐ Indonesia (PSSI) đã mở gấp cuộc điều tra nguyên nhân dẫn đến vụ việc này. Trong khi đó, những người đứng đầu giải tuyên bố bạo lực đã khiến một số người thiệt mạng. Cả PSSI lẫn BTC Liga 1 đều không xác nhận con số thương vong.

TIN LIÊN QUAN

Qatar giành quyền đăng cai VCK U23 châu Á 2024

Liên đoàn bóng đá châu Á (AFC) đã công bố Qatar là nước chủ nhà của VCK U23 châu Á 2024 tại cuộc họp diễn ra tại Kuala Lumpur, Malaysia hôm nay (30/9).

Nhật Bản phô diễn sức mạnh, thắng Hàn Quốc 6-0 tại giải futsal châu Á

Sau trận thua bất ngờ 1-2 trước Saudi Arabia ở trận mở màn giải futsal châu Á 2022, ứng viên vô địch Nhật Bản đã cho thấy sức mạnh khi đánh bại Hàn Quốc 6-0 ở lượt trận thứ hai. Với kết quả này, đội bóng xứ Kim chi đã chính thức bị loại sau 2 trận toàn thua.

ĐT Nhật Bản lên kế hoạch xin tham dự UEFA Nations League

LĐBĐ Nhật Bản (JFA) đang đề xuất đưa ĐTQG nước này tham dự các giải đấu ở châu Âu như Nations League nhằm nâng cao trình độ, hướng tới World Cup năm 2026.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

ĐT Indonesia triệu tập 4 cầu thủ từ châu Âu tham dự AFF Cup 2022

HLV Shin Tae Yong đã công bố danh sách 28 cầu thủ triệu tập cho AFF Cup 2022, trong đó có nhiều người đang chơi bóng ở nước ngoài.

Thai League giữ nguyên lịch FIFA Days sau sự phản đối của các CLB

LĐBĐ Thái Lan cho biết sẽ giữ nguyên lịch thi đấu cũ sau khi các CLB ở Thai League 1 và 2 phản đối mạnh mẽ quyết định thay đổi lịch vì SEA Games 32.

ĐT Philippines không triệu tập Neil Etheridge dự AFF Cup 2022

ĐT Philippines công bố danh sách sơ bộ cho AFF Cup 2022, tuy nhiên thủ môn Neil Etheridge không được triệu tập.

Cựu sao Ngoại hạng Anh có quốc tịch Indonesia, đủ điều kiện dự AFF Cup 2022

LĐBĐ Indonesia (PSSI) mới đây đã thông báo nhập tịch thành công 2 cầu thủ gốc châu Âu. Đáng chú ý, một trong hai người từng có thời gian thi đấu ở giải Ngoại hạng Anh.

Đội trưởng ĐT Myanmar chia tay ĐTQG dù vừa được triệu tập dự AFF Cup 2022

Trung vệ Zaw Min Tun đã quyết định giã từ sự nghiệp thi đấu quốc tế ngay sau khi anh được triệu tập lên ĐT Myanmar để chuẩn bị cho AFF Cup 2022.

ĐT Thái Lan thiếu gần nửa cầu thủ trong danh sách sơ bộ tham dự AFF Cup 2022

Trong danh sách sơ bộ 75 cầu thủ dự AFF Cup 2022 của ĐT Thái Lan hiện chỉ có 40 cầu thủ được CLB chủ quản cho phép tập trung cùng "Voi chiến".

U20 Indonesia tiếp tục nhập tịch 2 cầu thủ gốc châu Âu

Hai cầu thủ Ivar Jenner và Justin Hubner đang hoàn tất thủ tục nhập tịch để thi đấu cho ĐT U20 Indonesia tại U20 World Cup 2023.

Cựu HLV ĐT Trung Quốc bị bắt

HLV Li Tie (Lý Thiết) đang bị cảnh sát Trung Quốc điều tra vì tham nhũng. Ông từng làm HLV trưởng ĐT Trung Quốc giai đoạn 2019-2021.

Supachok được đại gia Thái Lan bán đứt cho CLB Nhật Bản với hợp đồng 5 năm

Tiền vệ tài năng Supachok Sarachat sẽ rời Buriram United để gia nhập CLB Hokkaido Consadole Sapporo của J.League 1 với một bản hợp đồng dài hạn.

HLV có bằng cấp ở giải đấu số 1 Malaysia nhận lương 52 triệu/tháng

Chủ tịch Hiệp hội HLV bóng đá tại Malaysia Bhaskran R Satiananthan thất vọng khi một số đồng nghiệp chỉ nhận được mức lương rất thấp.

World Cup
Vòng bảng
Ghana
22:00
Uruguay
Hàn Quốc
22:00
Bồ Đào Nha
Serbia
02:00
Thụy Sĩ
Cameroon
02:00
Brazil
Giao hữu quốc tế
Eintracht Frankfurt
19:30
SV Sandhausen
RB Leipzig
20:00
AC Horsens
Grasshopper
20:30
Rheindorf Altach
Monaco
21:00
Cercle Brugge
Hannover 96
21:00
Hertha Berlin
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SCU Torreense
03:45
FC Famalicao
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Granada CF
03:30
Alaves
VĐQG Romania
Vòng 19
UTA Arad
20:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Petrolul Ploiesti
00:00
Universitaea Cluj
Hạng 3 Pháp
Vòng 14
Le Mans
01:30
Bourg Peronnas
Nancy
01:30
Paris 13 Atletico
Orleans US 45
01:30
Le Puy Foot 43 Auvergne
Cholet So
01:30
Villefranche
Bastia Borgo
01:30
Red Star FC 93
Chateauroux
01:30
Stade Briochin
Concarneau
01:30
Avranches
USL Dunkerque
01:30
Martigues
Hạng 4 Anh
Vòng 20
Crewe Alexandra
02:45
Newport County
Stevenage Borough
02:45
Barrow
Doncaster Rovers
02:45
Walsall
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 16
Eyupspor
00:00
Tuzlaspor
Hạng 2 Romania
Vòng 16
Concordia Chiajna
18:00
FC Unirea 2004 Slobozia
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
Rouf FC
20:00
Irodotos
Ilioupoli
20:15
Panahaiki-2005
Tanzania Ligue 1
Vòng 15
Singida United
20:00
Namungo FC
Kagera Sugar
22:59
Ihefu SC
Zanzibar Premier League
Vòng
JKU FC
21:00
Jamhuri
Dulla Boys
00:00
KVZSC
England Conference North Division
Vòng 21
Chester FC
02:45
Blyth Spartans
Darlington
02:45
Kettering Town
Alfreton Town
02:45
Kidderminster Harriers
Croatia 2.HNL
Vòng 17
Kustosija
19:00
Rudes
Hrvatski dragovoljac
19:30
NK Solin
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 19
Margate
02:45
Billericay Town
Rwanda
Vòng
Gasogi Utd
00:00
APR FC
Marines FC
00:00
Mukura
Buigarian Cup
Vòng 2
Beroe Stara Zagora
17:30
CSKA 1948 Sofia
Portugal Liga 3
Vòng 11
Varzim
02:00
Paredes
Algeria U19 Youth League
Vòng
CR Belouizdad U19
15:00
Paradou AC U19
NC Magra U19
15:00
IB Khemis El Khechna U19
JS Saoura U19
15:00
CR Temouchent U19
Botola 2
Vòng 13
USM Oujda
22:00
Raja de Beni Mellal
Wydad Temara
22:00
Racing Casablanca
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 12
Al-Ettifaq (Youth)
17:50
Ohud Medina Youths
Al-Hilal (Youth)
17:50
Al Ahli Jeddah (Youth)
Al-Faisaly Harmah Youth
17:50
Al-Fath (Youth)
Al-Taawon Youths
17:50
Hajer (Youth)
Arar (Youth)
17:50
Al-Ittihad (Youth)
Al Raed U20
17:50
Al-Qadasiya (Youth)
Al-Ansar Youths
17:50
Al-Nasr (Youth)
Jeddah Youth
17:50
Al Wehda (Youth)
Al Khaleej Youths
17:50
Al-Shabab (Youth)
Japanese WE League
Vòng 5
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
11:00
Albirex Niigata (nữ)
Nojima Stella (nữ)
12:00
Vegalta Sendai (nữ)
Omiya Ardija (nữ)
12:00
Urawa Red Diamonds (nữ)
The lowlands of Scotland League
Vòng
Broomhill FC
02:45
Civil Service Strollers FC
French Championnat Amateur
Vòng 12
Sete FC
00:00
Hyeres
Les Herbiers
01:00
Trelissac
Boulogne
01:30
ES Wasquehal
FC Bergerac
01:30
Chasselay M.D. Azergues
Angouleme
02:00
Andrezieux
Northern Ireland IFA Championship
Vòng 18
Annagh United
02:45
Dundela
Syria
Vòng
Al futowa
18:00
Teshrin SC
Al Ittihad (SYR)
18:00
Al-Majd Damascus
Al-Jaish Damascus
18:00
Al-Taleiah
Al-Karamah
18:00
Jableh SC
Al-Wahda Damascus
18:00
Hutteen FC
Cyprus 1 Division
Vòng 13
Doxa Katokopias
00:00
Akritas Chloraka
E.N.Paralimniou
00:00
AEK Larnaca
England U21 League Cup
Vòng bảng
Birmingham City U21
21:00
Everton U21
Southampton U21
02:00
Colchester United U21
Burkina Faso League
Vòng
AS Sonabel
22:30
Rahimo FC
Armenia Division 2
Vòng 18
Gandzasar Kapan
17:00
BKMA II
MIKA Ashtarak
17:00
Gandzasar Kapan
Hạng nhất nữ Séc
Vòng 9
Slovan Liberec (nữ)
22:30
Slavia Praha (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Estrella CF
04:00
Tenerife B
Australia W-League
Vòng 3
Melbourne City (nữ)
11:00
Brisbane Roar (nữ)
Newcastle Jets (nữ)
11:00
Perth Glory (nữ)
WS Wanderers (nữ)
11:00
Sydney FC (nữ)
Georgia Division
Vòng 36
Gareji Sagarejo
16:30
Spaeri FC
Merani Martvili
16:30
WIT Georgia Tbilisi
FC Merani Tbilisi
16:30
Samtredia
FC Shukura Kobuleti
16:30
FC Metalurgi Rustavi
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 11
Al Qous Club
19:00
Al Entesar
Jerash FC
19:00
Al-Jndal
Al-Saqer
19:00
Qilwah
Al-Trgee
19:00
Hottain (KSA)
Al-Draih
19:00
Al-Taqdom
Tuwaiq
19:00
Arar FC
Al Bukayriyah
19:00
Al-Nahdha
Al Liwaa
19:00
Al-Sadd FC(SA)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Angola U17
17:00
South Africa U17
Malawi U17
01:00
Botswana U17
Azerbaijan Premier League
Vòng 16
FC Neftci Baku
00:00
Qarabag
India League Division 1
Vòng 5
Churchill Brothers
18:00
Aizawl FC
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Kahraba Ismailia
19:30
Olympic El Qanal
Fayoum
19:30
Misr Elmaqasah
Wadi Degla SC
19:30
Al Nasr Cairo
El Obour SC
19:30
FC Porto Suez
Petrojet
19:30
El Sekka El Hadid
Eastern Company
19:30
El Entag Al Harby
Mustak balwatan
19:30
ZED FC
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 9
JSM Tiaret
21:00
CRB Temouchent
WA Boufarik
21:00
NA Hussein Dey
OM Medea
21:00
MCB Oued Sly
RC Relizane
21:00
SKAF Khemis Melina
ASM Oran
21:00
ES Ben Aknoun
RC Kouba
21:00
GC Mascara
AS Ain Mlila
21:00
USM Annaba
MC Saida
21:00
WA Tlemcen
ES Mostaganem
21:00
SC Mecheria
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Lions Gibraltar
Germany Regionalliga
Vòng 19
Schalke 04 (Youth)
18:00
Koln (Youth)
BFC Viktoria 1889
01:00
ZFC Meuselwitz
Tennis Borussia Berlin
01:00
Lichtenberg 47
Fortuna Koln
01:30
Rot-Weiss Ahlen
Kickers Emden
02:00
VFB Lubeck
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Western Springs (nữ)
06:00
Central Football (nữ)
Northern Rovers (nữ)
07:30
Canterbury United (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
Afrique Football Elite
22:59
Real Bamako
Hạng 2 Bỉ
Vòng 16
Standard Liege II
02:00
Lierse
Anderlecht II
02:00
Genk II
Turkmenistan
Vòng 24
HTTU Asgabat
21:00
FC MERW
Nebitchi
21:00
Kopetdag Asgabat
Belgium Women's Premier League
Vòng 13
White Star Bruxelles (w)
02:30
Standard Liege (nữ)
Racing Genk (nữ)
02:30
Zulte Waregem VV (w)
KAA Gent Ladies (nữ)
02:30
Charleroi (nữ)
Hạng 3 Anh
Vòng 20
Charlton Athletic
02:45
Cheltenham Town
Bolton Wanderers
02:45
Bristol Rovers
Ipswich Town
02:45
Fleetwood Town
Morecambe
02:45
Exeter City
Peterborough United
02:45
Barnsley
Plymouth Argyle
02:45
Port Vale
Belgium Women 1st National
Vòng 13
Ladies Genk B (w)
02:00
Oud Heverlee Leuven II (nữ)
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 9
Nanjing City
13:30
Shanghai Jiading City Fight Fat
Nantong Zhiyun
13:30
Heilongjiang Lava Spring
Shijiazhuang Kungfu
13:30
Shanxi Chang An Athletic FC
Guangxi Baoyun FC
15:00
Bei Li Gong
Qingdao Zhongneng
15:00
Shenyang City Public
Qingdao Zhongchuang Hengtai
15:00
Xinjiang Tianshan Leopard
Kunshan FC
15:00
Sichuan Jiuniu
Suzhou Dongwu
15:00
Beijing BeiKong
Zibo Cuju F.C.
15:00
Jiangxi Liansheng FC
Kuwaiti Federation Cup
Vòng bảng
Al-Arabi Club (KUW)
20:00
Al-Sahel
Al-Nasar
20:00
Al-Shabab(KUW)
Al-Salibikhaet
22:30
Al-Jahra
Libyan Premier League
Vòng 6
Al Sadaqa FC
20:00
Al Akhdar
Al Zawi A
20:30
J Verhoe Leigh
Al-Ahli tripoli
20:30
Al Mahalla
Al-Nasr Benghazi
00:00
Altai Phoenix
Angola Girabola League
Vòng 4
Progresso da Lunda Sul
21:00
Primeiro de Agosto
Germany Landesliga (cup)
SG Andernach
02:00
TSV Emmelshausen
Ukraina
Vòng 7
Chernomorets Odessa
18:00
Kryvbas
Vô địch Đức nữ
Vòng 9
Hoffenheim (nữ)
01:15
Bayern Munchen (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 10
Ajax Amsterdam (nữ)
01:30
Zwolle (nữ)
Excelsior Barendrecht (nữ)
01:30
PSV Eindhoven (nữ)
Feyenoord Rotterdam (nữ)
01:30
FC Twente Enschede (nữ)
Fortuna FF (nữ)
01:30
SC Telstar (nữ)
VV Alkmaar (nữ)
01:30
ADO Den Haag (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 9
Odisha FC
21:00
Northeast United
Algeria Womens League
Vòng
FC Bejaia(nữ)
15:00
MZ Biskra (nữ)
AR Guelma (nữ)
15:00
AS Intissar Oran (nữ)
FC Constantine(nữ)
17:00
AFAK Rezilane (nữ)
ASE Alger Centre (nữ)
20:30
CF Akbou(nữ)
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 11
Vaidepenas Futsal
00:00
Peinsa F.S. Cartagena Futsal
Jaen Paraiso Interior Futsal
00:00
Palma Futsal
Levante Futsal
00:00
Catgas Energia Futsal
Noia Portus Apostoli Futsal
00:00
Xota Navarra Futsal
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
00:00
Inter Movistar Futsal
Antequera Futsal
00:00
Cordoba Futsal
F.C.Barcelona Futsal
00:00
Real Betis Futsal
EiPozo Murcia Turistica Futsal
00:00
Manzanares FS Futsal
England Southern Premier League
Vòng 22
Bracknell Town
02:45
Swindon Supermarine
Hạng nhất Thái Lan
Vòng 16
Ayutthaya United
18:00
Customs Department FC
French Feminines D1
Vòng 10
Montpellier (nữ)
00:00
Fleury 91 (w)
Bahraini Premier League
Vòng 5
Al-Ahli(BHR)
21:30
Al-Hala
Al-Shabbab
22:30
Manama Club
Al Khaldiya
00:30
East Riffa
Welsh Premier League
Vòng 16
Bala Town F.C.
02:45
Flint Town
Pontypridd
02:45
UWIC Inter Cardiff
Caernarfon
02:45
Newtown AFC
The New Saints
02:45
Aberystwyth Town
Airbus UK Broughton
02:45
Connahs Quay Nomads FC
Haverfordwest County
02:45
Pen-y-Bont FC
VĐQG Séc
Vòng bảng
FK Graffin Vlasim
16:30
Pardubice
SK Prostejov
16:30
Zlate Moravce
Mlada Boleslav
16:30
Chrudim
Spartak Trnava
19:00
Tescoma Zlin
Hradec Kralove
19:00
SK Slovan Varnsdorf
Trencin
20:00
Brno
VĐQG Ai Cập
Vòng 5
El Mokawloon El Arab
19:45
Ceramica Cleopatra FC
Ismaily
19:45
Smouha SC
EL Ahly
00:00
Talaea EI-Gaish
England Conference South Division
Vòng 21
Bath City
02:45
Welling United
Bhutan League Women
Vòng
Paro FC (nữ)
16:00
Thimphu WFC (nữ)
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 18
Glenavon Lurgan
02:45
Larne FC
Uganda Premier League
Vòng
Onduparaka FC
18:00
Kampala City Council FC
Express FC
20:00
Arua Hill SC
URA Kampala
20:00
Blacks Power FC
BUL FC
20:00
Wakiso Giants FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá