Ngoại binh Thái vừa cập bến TP. Hồ Chí Minh 'đẳng cấp' thế nào?

Wanchai Tabwises là ngôi sao đình đám một thời của bóng chuyền nam Thái Lan. Anh là nỗi khiếp sợ của các đội bóng trong khu vực.

Không nằm ngoài cuộc chạy đua ngoại binh, CLB bóng chuyền TP. Hồ Chí Minh đã chính thức chào đón ngoại binh của mình. Cũng như hầu hết các đội bóng khác, đây là một ngoại binh người Thái Lan.

Cái tên đó chính là Wanchai Tabwises, nam VĐV kì cựu đáp chuyến bay đến Việt Nam ngày hôm qua. Đại diện CLB TP. Hồ Chí Minh đã ra sân bay đón ngoại binh này.

Ngoại binh Thái vừa cập bến TP. Hồ Chí Minh
Wanchai Tabwises được chào đón khi tới Việt Nam

Wanchai Tabwises không phải cái tên xa lạ khi từng là một trong những ngôi sao đình đám của bóng chuyền nam Đông Nam Á. Dù chỉ sở hữu chiều cao 1.85m nhưng tay đập này là nỗi khiếp sợ của mọi hàng hắn.

Chủ công người Thái Lan sinh năm 1986, hiện đang là thành viên của CLB Nakhon Ratchasima. Anh từng khoác áo ĐTQG Thái Lan trong giai đoạn 2005-2013.

Trong sự nghiệp của mình, anh từng 2 lần giành HCV SEA Games 2011 và 2013, ngoài ra còn thêm 1 HCB và 1 HCĐ. 

Wanchai Tabwises cũng sở hữu rất nhiều danh hiệu cá nhân như nhiều lần là MVP giải VĐQG Thái Lan, cùng CLB chủ quản vô địch giải quốc nội hay các giải quốc tế trong sự nghiệp thi đấu của mình.

Ngoại binh Thái vừa cập bến TP. Hồ Chí Minh
Dù qua thời kỳ đỉnh cao, Wanchai Tabwises vẫn rất đáng sợ

Dù không còn ở đỉnh cao của sự nghiệp nhưng Wanchai Tabwises sẽ giúp bổ sung đáng kể sức mạnh cho các nhà cựu vô địch bóng chuyền Việt Nam tại giải đấu đầy khốc liệt năm nay.

Wanchai Tabwises từng khoác áo Quân khu 5 và VLXD Biên Hòa tại giải VĐQG Việt Nam nhiều năm trước.

Tại giải bóng chuyền Vô địch quốc gia 2022 sắp tới, TP. Hồ Chí Minh năm cùng bảng "tử thần" với Thể Công, Lavie Long An, Sanest Khánh Hòa và Biên Phòng. Cuộc cạnh tranh thứ tự trong bảng cũng vô cùng khó đoán khi các đội đều bổ sung ngoại binh chất lượng cho mình.

TIN LIÊN QUAN
Giải bóng chuyền Hạng A - Nơi tập dượt cho các đội bóng giàu truyền thống

Giải bóng chuyền Hạng A - Nơi tập dượt cho các đội bóng giàu truyền thống

Giải bóng chuyền Hạng A quốc gia năm 2022 đang diễn ra tại Quảng Ngãi với không ít đội bóng trẻ tham dự với mục tiêu tập dượt và cọ xát chuẩn bị cho tương lai.

Xuất hiện 'cứu tinh' phút cuối, bóng chuyền Vĩnh Phúc giải cơn nguy

Xuất hiện 'cứu tinh' phút cuối, bóng chuyền Vĩnh Phúc giải cơn nguy

Một nhà tài trợ (tạm gọi - HL) đã đồng hành cùng đội và vẫn giữ nguyên tên cũ như hiện nay - Bamboo Airways Vĩnh Phúc.

Liên tiếp nổ 'bom tấn' ngoại binh, bóng chuyền Việt Nam gây sốc

Liên tiếp nổ 'bom tấn' ngoại binh, bóng chuyền Việt Nam gây sốc

Liên tiếp những cái tên mới cập bến các CLB bóng chuyền Việt Nam khiến không ít người bất ngờ, bao gồm đối chuyền xuất sắc nhất thế giới Polina Rahimova.

'Ngôi sao hội làng' Bùi Văn Cường bất ngờ cập bến Biên Phòng

'Ngôi sao hội làng' Bùi Văn Cường bất ngờ cập bến Biên Phòng

Ngôi sao chuyên đánh hội làng Bùi Văn Cường sẽ gia nhập Biên Phòng cho mùa giải 2022.

Link xem trực tiếp bóng chuyền nam chung kết Biên Phòng vs Tràng An Ninh Bình 20h00 ngày 18/6

Link xem trực tiếp bóng chuyền nam chung kết Biên Phòng vs Tràng An Ninh Bình 20h00 ngày 18/6

Link xem trực tiếp bóng chuyền nam chung kết Biên Phòng vs Tràng An Ninh Bình 20h00 ngày 18/6. Thethao.vn cập nhật trực tiếp bóng chuyền nam chung kết Biên Phòng vs Tràng An Ninh Bình.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam không bổ sung sau khi Nguyễn Thị Uyên xin rút

Tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam không bổ sung sau khi Nguyễn Thị Uyên xin rút

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam giữ nguyên 17 VĐV chuẩn bị cho AVC Challenge Cup 2023. Sẽ không có sự bổ sung thay thế nào sau khi Nguyễn Thị Uyên xin rút.

Hoa khôi bóng chuyền BTL Thông tin Phạm Huệ rơi nước mắt ngày giải nghệ

Hoa khôi bóng chuyền BTL Thông tin Phạm Huệ rơi nước mắt ngày giải nghệ

Đưa con trở lại đơn vị sau thời gian nghỉ sinh, chủ công Phạm Thị Huệ chính thức nói lời chia tay bóng chuyền và chuyển đơn vị công tác.

Nguyễn Thị Uyên chính thức rời tuyển bóng chuyền nữ quốc gia

Nguyễn Thị Uyên chính thức rời tuyển bóng chuyền nữ quốc gia

Sau những ồn ào, chủ công Nguyễn Thị Uyên chính thức rời đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam.

Chuyền hai Phan Đức: Khoác áo đội tuyển quốc gia là cơ hội tuyệt vời của bản thân

Chuyền hai Phan Đức: Khoác áo đội tuyển quốc gia là cơ hội tuyệt vời của bản thân

Cùng nghe những chia sẻ với iThethao.vn của chuyền hai Phan Đức, cái tên trẻ nhất trong đợt tập trung tuyển bóng chuyền nam quốc gia Việt Nam.

Nguyễn Thị Uyên xin rút khỏi tuyển bóng chuyền nữ quốc gia sau hai lần bị loại?

Nguyễn Thị Uyên xin rút khỏi tuyển bóng chuyền nữ quốc gia sau hai lần bị loại?

Sau hai lần bị loại khỏi danh sách tham dự AVC Club và SEA Games 32, Nguyễn Thị Uyên đã xin rút đợt tập trung tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam lần này?

Triệu tập bổ sung tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam: Tranh cãi hai cái tên được gọi

Triệu tập bổ sung tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam: Tranh cãi hai cái tên được gọi

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam triệu tập bổ sung hai chuyền hai là Vi Thị Yến Nhi và Cao Thị Hoa Thắm trong đợt tập trung sau SEA Games 32.

Đổi lịch thi đấu giải VĐQG để tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam đánh giải thế giới

Đổi lịch thi đấu giải VĐQG để tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam đánh giải thế giới

LĐBC Việt Nam sẽ thay đổi lịch trình giải VĐQG để tạo điều kiện cho đội tuyển nữ tham dự FIVB Club World Championship 2023 ở Trung Quốc.

Thanh Hương: 'Chia tay bóng chuyền, nhiếp ảnh sẽ là công việc để theo đuổi'

Thanh Hương: 'Chia tay bóng chuyền, nhiếp ảnh sẽ là công việc để theo đuổi'

Thanh Hương, cô đối chuyền xinh đẹp là nhiếp ảnh cho hàng loạt mỹ nhân làng bóng chuyền đã có những chia sẻ với iThethao.vn về bóng chuyền và đặc biệt là niềm đam mê chụp ảnh của mình.

VĐV bóng chuyền cao nhất Việt Nam giải nghệ đi làm công nhân ở tuổi 21

VĐV bóng chuyền cao nhất Việt Nam giải nghệ đi làm công nhân ở tuổi 21

Nguyễn Duy Khánh sở hữu chiều cao 2m16, là VĐV bóng chuyền cao nhất Việt Nam. Hiện Duy Khánh đã nghỉ bóng chuyền đi làm công nhân.

Tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam cao vượt Thái Lan, Nhật Bản ngang Hàn Quốc

Tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam cao vượt Thái Lan, Nhật Bản ngang Hàn Quốc

Vắng Bích Tuyền và Lưu Huệ, chiều cao của tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam trong năm 2023 còn giảm hơn một chút so với năm ngoái.

Cúp C2 Châu âu Cúp C2 Châu âu
finals
Sevilla Sevilla
AS Roma AS Roma
V-League V-League
Vòng 10
Hoàng Anh Gia Lai Hoàng Anh Gia Lai
Hà Nội FC Hà Nội FC
Nam Định FC Nam Định FC
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
TP.HCM FC TP.HCM FC
SHB Đà Nẵng SHB Đà Nẵng
J-League 1 J-League 1
Vòng 11
Urawa Red Diamonds Urawa Red Diamonds
Hiroshima Sanfrecce Hiroshima Sanfrecce
FIFA World Cup U20 FIFA World Cup U20
1/8 Final
Uzbekistan U20 Uzbekistan U20
Israel U20 Israel U20
Brazil U20 Brazil U20
Tunisia U20 Tunisia U20
Colombia U20 Colombia U20
Slovakia U20 Slovakia U20
Argentina U20 Argentina U20
Nigeria U20 Nigeria U20
England U20 England U20
Italy U20 Italy U20
Giao Hữu ĐTQG Giao Hữu ĐTQG
Turkey (nữ) U16 Turkey (nữ) U16
Spain (nữ) U16 Spain (nữ) U16
Finland (nữ)U16 Finland (nữ)U16
Belgium (nữ) U16 Belgium (nữ) U16
Hạng nhất Việt Nam Hạng nhất Việt Nam
Vòng 6
Phú Thọ Phú Thọ
Phố Hiến Phố Hiến
Đồng Tâm Long An Đồng Tâm Long An
Bà Rịa Vũng Tàu Bà Rịa Vũng Tàu
Hạng 2 Hà Lan Hạng 2 Hà Lan
Vòng
NAC Breda NAC Breda
Emmen Emmen
VĐQG Bulgaria VĐQG Bulgaria
Vòng 4
Beroe Stara Zagora Beroe Stara Zagora
Pirin Blagoevgrad Pirin Blagoevgrad
Botev Vratsa Botev Vratsa
FC Hebar Pazardzhik FC Hebar Pazardzhik
Spartak Varna Spartak Varna
Septemvri Sofia Septemvri Sofia
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng
Eyupspor Eyupspor
Bodrumspor Bodrumspor
Hạng 2 Hy Lạp Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 28
Panserraikos Panserraikos
PAOK Saloniki B PAOK Saloniki B
Canadian Premier League Canadian Premier League
Vòng 6
Forge FC Forge FC
York 9 FC York 9 FC
UAFA Club Cup UAFA Club Cup
Vòng 2
U.S.Monastir U.S.Monastir
Al-Muharraq Al-Muharraq
Myanmar Professional League Myanmar Professional League
Vòng 7
Ayeyawady united Ayeyawady united
Chinland Chinland
Yadanabon FC Yadanabon FC
YANGON UNITED YANGON UNITED
Hạng nhất Mỹ Hạng nhất Mỹ
Vòng 6
Monterey Bay FC Monterey Bay FC
Tulsa Roughneck Tulsa Roughneck
Brazil Paulista Women's League Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ) Ferroviaria SP (nữ)
Realidade Jovem/SP (nữ) Realidade Jovem/SP (nữ)
Pinda SC (nữ) Pinda SC (nữ)
Taubate(nữ) Taubate(nữ)
Colombia Copa Premier Colombia Copa Premier
Vòng 4
Llaneros FC Llaneros FC
Real Cartagena Real Cartagena
Deportes Quindio Deportes Quindio
Fortaleza F.C Fortaleza F.C
Primera Division de Colombiano-Apertura Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 3
Boyaca Chico Boyaca Chico
Dep.Independiente Medellin Dep.Independiente Medellin
America de Cali America de Cali
Millonarios Millonarios
Ecuador Campeonato Serie B Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 12
Guayaquil SC Guayaquil SC
Macara Macara
Chacaritas SC Chacaritas SC
Cuniburo FC Cuniburo FC
CD Vargas Torres CD Vargas Torres
CD Independiente Juniors CD Independiente Juniors
Sociedad Deportivo Quito Sociedad Deportivo Quito
9 de Octubre 9 de Octubre
Bhutan Thimphu League Bhutan Thimphu League
Vòng
Tensung FC Tensung FC
Samtse FC Samtse FC
Latvian Higher League Latvian Higher League
Vòng 16
FK Valmiera FK Valmiera
Metta/LU Riga Metta/LU Riga
Riga FC Riga FC
Super Nova Super Nova
Giải trẻ Đan Mạch Giải trẻ Đan Mạch
Vòng 1
Kobenhavn Reserve Kobenhavn Reserve
Randers FC Reserve Randers FC Reserve
CONCACAF Women Under 20 CONCACAF Women Under 20
Vòng bảng
USA (nữ) U20 USA (nữ) U20
Canada (nữ) U20 Canada (nữ) U20
Poland Mloda Ekstraklasa Poland Mloda Ekstraklasa
Vòng 29
Slask Wroclaw U21 Slask Wroclaw U21
Cracovia Krakow (Youth) Cracovia Krakow (Youth)
Iceland 4 Deild Iceland 4 Deild
Vòng
Stokkseyri Stokkseyri
RB Keflavik RB Keflavik
Berserkir Midas Berserkir Midas
KM Reykjavik KM Reykjavik
Skautafelag Reykjavikur Skautafelag Reykjavikur
Smari 2020 Smari 2020
Ulfarnir Ulfarnir
KB Breidholt KB Breidholt
USA USL League Two USA USL League Two
Vòng
West Chester United West Chester United
Philadelphia Lone Star Philadelphia Lone Star
Bostong Bostong
West Mass Pioneers West Mass Pioneers
North Alabama North Alabama
Asheville City Asheville City
Flint City Bucks Flint City Bucks
Lansing City Lansing City
Blackstones Blackstones
Pathfinder FC Pathfinder FC
Saint Charles FC Saint Charles FC
Chicago Dutch Lions Chicago Dutch Lions
Tobacco Road Tobacco Road
Charlotte Independ B Charlotte Independ B
Virginia Marauders Virginia Marauders
Lionsbridge FC Lionsbridge FC
Swan City SC Swan City SC
NONA FC NONA FC
Dayton Dutch Lions Dayton Dutch Lions
Toledo Villa FC Toledo Villa FC
Florida Elite Florida Elite
Tampa Bay United Tampa Bay United
Seacoast Utd Phantoms Seacoast Utd Phantoms
Boston Boston
South Bend Lions South Bend Lions
AFC Ann Arbor AFC Ann Arbor
Wake FC Wake FC
North Carolina FC U23 North Carolina FC U23
Weston Weston
Miami AC Miami AC
Blackwatch Rush Blackwatch Rush
AC Connecticut AC Connecticut
Brevard SC Brevard SC
The Villages The Villages
Cedar star Cedar star
Hudson Valley Hammers Hudson Valley Hammers
AFC Cleveland AFC Cleveland
Kings Hammer FC Kings Hammer FC
Long Island Rough Riders Long Island Rough Riders
FC Motown FC Motown
Blue Goose SC Blue Goose SC
MississippiBrilla MississippiBrilla
Manhattan SC Manhattan SC
New Jersey Copa New Jersey Copa
Midwest United Midwest United
Kalamazoo Kalamazoo
Texas United Texas United
Little Rock Street Little Rock Street
AHFC Royals AHFC Royals
Corpus Christi FC Corpus Christi FC
FA Euro FA Euro
Westchester Flames Westchester Flames
Project 51O Project 51O
Academica SC Academica SC
Capo FC Capo FC
Ventura County Fusion Ventura County Fusion
Brazil Campeonato Amapaense Brazil Campeonato Amapaense
Vòng
Santos Macapa Santos Macapa
Trem-AP Trem-AP
Algerian Ligue Professionnelle 1 Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 24
MC Magra MC Magra
CR Belouizdad CR Belouizdad
Paradou AC Paradou AC
El Bayadh El Bayadh
RC Arba RC Arba
ASO Chlef ASO Chlef
ES Setif ES Setif
JS kabylie JS kabylie
MC Oran MC Oran
HB Chelghoum Laid HB Chelghoum Laid
Biskra Biskra
CS Constantine CS Constantine
Cúp Quốc Gia Thụy Điển Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
FC Hollviken FC Hollviken
Lunds BK Lunds BK
Finland Suomen Cup Finland Suomen Cup
Vòng 5
Vantaa Vantaa
PEPO Lappeenranta PEPO Lappeenranta
TuRaKe TuRaKe
IFK Mariehamn IFK Mariehamn
AC Oulu AC Oulu
FC Haka FC Haka
Ilves Tampere Ilves Tampere
KaPa KaPa
Jazz Pori Jazz Pori
VIFK VIFK
HooGee HooGee
SalPa SalPa
Jyvaskyla JK Jyvaskyla JK
KuPs KuPs
KTP Kotka KTP Kotka
Gnistan Helsinki Gnistan Helsinki
JaPS JaPS
Ekenas IF Fotboll Ekenas IF Fotboll
P-Iirot P-Iirot
Futura Porvoo Futura Porvoo
Lahden Reipas Lahden Reipas
Honka Akatemia Honka Akatemia
Atlantis Atlantis
KPV KPV
QLD Division 1 QLD Division 1
Vòng 10
Sunshine Coast FC Sunshine Coast FC
Southside Eagles Southside Eagles
CONCACAF Champions League CONCACAF Champions League
finals
Club Leon Club Leon
Los Angeles FC Los Angeles FC
Georgia Division Georgia Division
Vòng 16
Kolkheti 1913 Poti Kolkheti 1913 Poti
Gareji Sagarejo Gareji Sagarejo
Lokomotiv Tbilisi Lokomotiv Tbilisi
WIT Georgia Tbilisi WIT Georgia Tbilisi
Merani Martvili Merani Martvili
FC Merani Tbilisi FC Merani Tbilisi
Spaeri FC Spaeri FC
FC Kolkheti Poti FC Kolkheti Poti
Dinamo Tbilisi II Dinamo Tbilisi II
FC Sioni Bolnisi FC Sioni Bolnisi
Brazil Copa Verde Brazil Copa Verde
finals
Goias Goias
SC Paysandu Para SC Paysandu Para
Tunisia Tunisia
Vòng 8
Olympique de Beja Olympique de Beja
Club Africain Club Africain
Nam Phi Premier Soccer League Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 1
Maritzburg United Maritzburg United
Casric Stars Casric Stars
NWSL Challenge Cup NWSL Challenge Cup
Central
Chicago Red Stars (nữ) Chicago Red Stars (nữ)
Racing Louisville (nữ) Racing Louisville (nữ)
San Diego Wave (nữ) San Diego Wave (nữ)
OL Reign  Reign  (nữ) OL Reign Reign (nữ)
Portland Thorns FC (nữ) Portland Thorns FC (nữ)
Angel City FC (nữ) Angel City FC (nữ)
Kazakhstan Division 1 Kazakhstan Division 1
Vòng 10
Khan Tengri FC Khan Tengri FC
FK Yelimay Semey FK Yelimay Semey
Ả Rập Xê Út Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al-Nasr(KSA) Al-Nasr(KSA)
Al-Fateh Al-Fateh
Al-Taawon Al-Taawon
Al-Baten Al-Baten
Al Wehda Mecca Al Wehda Mecca
Al-Feiha Al-Feiha
Dhamk Dhamk
Al-Shabab(KSA) Al-Shabab(KSA)
Al-adalh Al-adalh
Al-Ettifaq Al-Ettifaq
Al Hilal Al Hilal
Al Raed Al Raed
Al Ittihad(KSA) Al Ittihad(KSA)
Al-Tai Al-Tai
Al Khaleej Club Al Khaleej Club
Abha Abha
Lithuania cup Lithuania cup
Vòng 2
FM Klaipedos FM Klaipedos
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
Navigatoriai Vlnius Navigatoriai Vlnius
TransINVEST Vilnius TransINVEST Vilnius
Cúp Quốc Gia Argentina Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
Aldosivi Mar del Plata Aldosivi Mar del Plata
San Martin San Juan San Martin San Juan
Godoy Cruz Antonio Tomba Godoy Cruz Antonio Tomba
Defensores Unidos Defensores Unidos
Italy C1 Italy C1
Vòng
Cesena Cesena
Vicenza Vicenza
ACD Virtus Entella ACD Virtus Entella
Pescara Pescara
Pordenone Calcio SSD Pordenone Calcio SSD
Lecco Lecco
Crotone Crotone
Foggia Foggia
Bolivia Primera Division Bolivia Primera Division
Vòng 10
Atletico Palmaflor Vinto Atletico Palmaflor Vinto
Always Ready Always Ready
Cúp nữ QG Nauy Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Viking (nữ) Viking (nữ)
Aasane (nữ) Aasane (nữ)
Grand Bodo (nữ) Grand Bodo (nữ)
Roa (nữ) Roa (nữ)
Fortuna Alesund (nữ) Fortuna Alesund (nữ)
Molde (nữ) Molde (nữ)
Klepp (nữ) Klepp (nữ)
Amazon Grimstad (nữ) Amazon Grimstad (nữ)
FK Fyllingsdalen (nữ) FK Fyllingsdalen (nữ)
SK Brann (nữ) SK Brann (nữ)
Sogndal (nữ) Sogndal (nữ)
Arna Bjornar (nữ) Arna Bjornar (nữ)
Tiller (nữ) Tiller (nữ)
Rosenborg BK  (nữ) Rosenborg BK (nữ)
Medkila (nữ) Medkila (nữ)
Tromso (nữ) Tromso (nữ)
Start Kristiansand (nữ) Start Kristiansand (nữ)
Avaldsnes (nữ) Avaldsnes (nữ)
Fredrikstad (nữ) Fredrikstad (nữ)
LSK Kvinner (nữ) LSK Kvinner (nữ)
FK Arendal (nữ) FK Arendal (nữ)
Stabaek (nữ) Stabaek (nữ)
Ovrevoll Hosle(nữ) Ovrevoll Hosle(nữ)
Grei (nữ) Grei (nữ)
Honefoss (nữ) Honefoss (nữ)
HamKam (nữ) HamKam (nữ)
Odd BK (nữ) Odd BK (nữ)
Lyn (nữ) Lyn (nữ)
Porsanger (nữ) Porsanger (nữ)
Valerenga (nữ) Valerenga (nữ)
Andorra Super league Andorra Super league
Vòng
UE Engordany UE Engordany
CE Carroi CE Carroi
VĐQG Peru VĐQG Peru
Vòng 8
FBC Melgar FBC Melgar
Univ.Cesar Vallejo Univ.Cesar Vallejo
Northern Ireland Women's Super Northern Ireland Women's Super
Vòng
Derry City (nữ) Derry City (nữ)
Larne FC (nữ) Larne FC (nữ)
U21 Ukraina U21 Ukraina
Vòng 17
Zorya U21 Zorya U21
Lviv U21 Lviv U21
Hạng nhất Hungary nữ Hạng nhất Hungary nữ
Vòng
Puskas Akademia (nữ) Puskas Akademia (nữ)
MTK Hungaria FC (nữ) MTK Hungaria FC (nữ)
Australia Queensland Woman Cup Australia Queensland Woman Cup
Eastern Suburbs SC (nữ) Eastern Suburbs SC (nữ)
Queensland Lions(w) Queensland Lions(w)
Poland Division 4 Poland Division 4
Vòng
Czarni Polaniec Czarni Polaniec
KS Wiazownica KS Wiazownica
Peru B League Peru B League
Vòng
Juan Aurich Juan Aurich
FC Carlos Stein FC Carlos Stein
CD Alfonso Ugarte de Puno CD Alfonso Ugarte de Puno
Molinos El Pirata Molinos El Pirata
Deportivo Llacuabamba Deportivo Llacuabamba
Comerciantes FC Comerciantes FC
U19 Hungary U19 Hungary
Vòng 10
Diosgyor VTK U19 Diosgyor VTK U19
Kisvarda FC U19 Kisvarda FC U19
Gyori ETO U19 Gyori ETO U19
Pecsi MFC U19 Pecsi MFC U19
Szeged-Csanad Grosics U19 Szeged-Csanad Grosics U19
MTK Budapest U19 MTK Budapest U19
Budapest Honved U19 Budapest Honved U19
Puskas Akademia FehervarU19 Puskas Akademia FehervarU19
Brasil Cup Brasil Cup
Vòng 4
Bahia Bahia
Santos Santos
Fortaleza Fortaleza
Palmeiras Palmeiras
Cruzeiro (MG) Cruzeiro (MG)
Gremio (RS) Gremio (RS)
Corinthians Paulista (SP) Corinthians Paulista (SP)
Atletico Mineiro Atletico Mineiro
Botafogo RJ Botafogo RJ
Atletico Paranaense Atletico Paranaense
Internacional RS Internacional RS
America MG America MG
Hạng 2 Venezuela Hạng 2 Venezuela
Vòng
Heroes de Falcon Heroes de Falcon
Deportivo Nueva Esparta Deportivo Nueva Esparta
Bolívar SC VEN Bolívar SC VEN
Trujillanos Trujillanos
Maritimo de La Guaira Maritimo de La Guaira
Real Frontera Real Frontera
Urena SC Urena SC
Deportivo Miranda Deportivo Miranda
Hạng nhất Thụy Điển Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 10
Utsiktens BK Utsiktens BK
Orebro Orebro
Gefle IF Gefle IF
GIF Sundsvall GIF Sundsvall
IK Brage IK Brage
Ostersunds FK Ostersunds FK
Landskrona BoIS Landskrona BoIS
Trelleborgs FF Trelleborgs FF
Vô địch nữ Iceland Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
IBV Vestmannaeyjar (nữ) IBV Vestmannaeyjar (nữ)
Tindastoll Neisti  (nữ) Tindastoll Neisti (nữ)
UMF Selfoss (nữ) UMF Selfoss (nữ)
Breidablik (nữ) Breidablik (nữ)
Stjarnan (nữ) Stjarnan (nữ)
Keflavik  (nữ) Keflavik (nữ)
Trottur Reykjavik (nữ) Trottur Reykjavik (nữ)
Valur (nữ) Valur (nữ)
Argentine Division 2 Argentine Division 2
Vòng 18
Defensores de Belgrano Defensores de Belgrano
Nueva Chicago Nueva Chicago
Armenia Premier League Armenia Premier League
Vòng 35
FK Van Charentsavan FK Van Charentsavan
Alashkert Alashkert
Shirak Shirak
FC Noah FC Noah
Australia FFA Cup Australia FFA Cup
Qual.
A.P.I.A. Leichhardt Tigers A.P.I.A. Leichhardt Tigers
Sydney Olympic Sydney Olympic
Inter Lions Inter Lions
Rockdale City Suns Rockdale City Suns
Sydney United Sydney United
Spirit FC Spirit FC
West Torrens Birkalla West Torrens Birkalla
Metrostars SC Metrostars SC
VĐQG Paraguay VĐQG Paraguay
Vòng 20
Tacuary Tacuary
Sportivo Luqueno Sportivo Luqueno
Hạng 4 Áo Hạng 4 Áo
Vòng
Kottingbrunn Kottingbrunn
SC Retz SC Retz
Rohrbach Mattersburg Rohrbach Mattersburg
SCU Kilb SCU Kilb
Czech Republic Ceska Fotbalova Liga Czech Republic Ceska Fotbalova Liga
Vòng 34
Slovacko II Slovacko II
Sardice Sardice
Vitkovice Vitkovice
Unicov Unicov
Cúp Quốc Gia Syria Cúp Quốc Gia Syria
Al-Karamah Al-Karamah
Al Tal SC Al Tal SC
Chinese Taipei Intercity League Chinese Taipei Intercity League
Vòng 11
Tatung FC Tatung FC
Athletic Club Taipei Athletic Club Taipei
Taichung Futuro Taichung Futuro
Hang Yuen FC Hang Yuen FC
Ming Chuan University Ming Chuan University
Taicheng Lions Taicheng Lions
Taiwan Power Company Taiwan Power Company
Tainan City Steel Tainan City Steel
Brazil Campeonato Carioca Serie A2 Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Cabofriense(RJ) Cabofriense(RJ)
Resende-RJ Resende-RJ
Brasileiro, Serie C Brasileiro, Serie C
Vòng 5
Remo Belem (PA) Remo Belem (PA)
Confianca SE Confianca SE
VĐQG Ai Cập VĐQG Ai Cập
Vòng 30
NBE SC NBE SC
El Daklyeh El Daklyeh
El Mokawloon El Arab El Mokawloon El Arab
Ismaily Ismaily
USA Independent League USA Independent League
Vòng
Maryland Bobcats FC Maryland Bobcats FC
LA Force LA Force
Cup FA Trung Quốc Cup FA Trung Quốc
Vòng 2
Bei Li Gong Bei Li Gong
Nanjing City Nanjing City
Hubei Huachuang Project Hubei Huachuang Project
Guangzhou Evergrande Guangzhou Evergrande
Hainan Star Hainan Star
Jiangxi Liansheng FC Jiangxi Liansheng FC
Hunan Billows Hunan Billows
Shanghai Jiading City Fight Fat Shanghai Jiading City Fight Fat
Taian Tiankuang Taian Tiankuang
Sichuan Jiuniu Sichuan Jiuniu
Guangxi Lanhang Guangxi Lanhang
Wuxi Wugou Wuxi Wugou
Haimen Codion Haimen Codion
Shenyang City Public Shenyang City Public
Qingdao Red Lions Qingdao Red Lions
Suzhou Dongwu Suzhou Dongwu
Hubei Chufengheli FC Hubei Chufengheli FC
Dantong Tengyue Dantong Tengyue
Chongqing Tonglianglong Chongqing Tonglianglong
Shijiazhuang Kungfu Shijiazhuang Kungfu
Nhà nghề Mỹ MLS z Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 16
Atlanta United Atlanta United
New England Revolution New England Revolution
Philadelphia Union Philadelphia Union
Charlotte FC Charlotte FC
New York City FC New York City FC
FC Cincinnati FC Cincinnati
DC United DC United
Montreal Impact Montreal Impact
Inter Miami Inter Miami
New York Red Bulls New York Red Bulls
Toronto FC Toronto FC
Chicago Fire Chicago Fire
Columbus Crew Columbus Crew
Colorado Rapids Colorado Rapids
Austin FC Austin FC
Minnesota United FC Minnesota United FC
FC Kansas City FC Kansas City
FC Dallas FC Dallas
Real Salt Lake Real Salt Lake
LA Galaxy LA Galaxy
Seattle Sounders Seattle Sounders
San Jose Earthquakes San Jose Earthquakes
Vancouver Whitecaps Vancouver Whitecaps
Houston Dynamo Houston Dynamo

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá