Lịch thi đấu bóng chuyền hạng A năm 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền hạng A năm 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch trực tiếp giải bóng chuyền hạng A toàn quốc hôm nay nhanh và chính xác nhất.

Năm nay, giải bóng chuyền hạng A toàn quốc 2022 sẽ là giải đấu quốc nội đầu tiên của Việt Nam, quy tụ rất nhiều các đội bóng chuyền nam, nữ trên cả nước. Sau một mùa giải được tập đoàn FLC tài trợ, năm nay giải bóng chuyền hạng A toàn quốc trở về với tên gọi cũ.

Năm nay, giải đấu sẽ chào đón một số cái tên vừa mới vừa cũ trở lại với sân chơi này như nữ Binh chủng Thông Tin, nữ trẻ Thái Bình hay nữ trẻ Kinh Bắc.

Lịch thi đấu giải bóng chuyền hạng A toàn quốc 2022 mới nhất - Ảnh 1
Quản Trọng Nghĩa sẽ góp mặt tại giải bóng chuyền hạng A toàn quốc

Giải bóng chuyền hạng A toàn quốc 2022  sẽ diễn ra từ 4-17/6 tại Quảng Ngãi và vòng chung kết diễn ra từ 20-29/10 tại Trà Vinh. Đội vô địch sẽ nhận được số tiền thưởng 50 triệu đồng và 1 suất lên chơi ở giải bóng chuyền Vô địch quốc gia 2023.

Ở nội dung nam các đội bóng sẽ chia thành 2 bảng, 4 đội xếp thứ hạng từ 2 đến 5 ở năm 2021 sẽ được phân hạt giống, hạng 2 và 5 ở cùng 1 bảng, hạng 2 và 4 ở cùng 1 bảng, thi đấu theo thể thức vòng tròn tính điểm và chọn ra 8 đội vào VCK.

Ở nội dung nữ, nếu có 7 đội trở xuống thì sẽ thi đấu vòng tròn 1 lượt tính điểm; nếu có 8 đội trở lên sẽ chia 2 bảng, đội xếp hạng 2 và 3 của năm 2021 được chia hạt giống và cũng thi đấu vòng tròn 1 lượt tính điểm, chọn ra 6 đội vào VCK. Ở giải hạng A năm nay, Liên đoàn cho phép các đội bóng được sử dụng ngoại binh.

Danh sách các đội tham dự giải bóng chuyền hạng A toàn quốc 2022

Mã số
Nam Nữ
Bảng A (6 đội) Bảng B (7 đội) Bảng C (4 đội) Bảng D (5 đội)
1 Công An Hải Dương BTL Cảnh sát cơ động Thái Nguyên Hà Nội
2 Trung tâm TDTT Quân đội Đông Anh Hà Nội Hải Dương Trẻ Bắc Ninh
3 Trẻ Ninh Bình Công An TP Hồ Chí Minh Hưng Yên Trẻ Thái Bình
4 Trà Vinh Sanest Sanna Khánh Hòa Thành phố Hồ Chí Minh Binh chủng thông tin
5 Công An Phú Thọ Kon Tum   Nghệ An
6 Đà Nẵng Quảng Nam    
7   Quân khu 3   .

 

Lịch bóng chuyền hạng A quốc gia 2022 mới nhất - Vòng bảng (4/6-17/6)

Ngày Giờ Trận Mã số Bảng Giới Tính Đội Gặp Đội
4/6
12:00 1 1 - 6 B Nam BTL Cảnh sát cơ động Quảng Nam
14:00 2 1 - 4 D Nữ Hà Nội Binh chủng thông tin
16:00 3 2 - 5 B Nam Đông Anh Hà Nội Kon Tum
19:00 KHAI MẠC
19:30 4 2 - 3 D Nữ Trẻ Bắc Ninh Trẻ Thái Bình
5/6
14:00 5 1 - 6 A Nam Công An Hải Dương Đà Nẵng
16:00 6 1 - 4 C Nữ Thái Nguyên Thành phố Hồ Chí Minh
18:00 7 2 - 3 C Nữ Hải Dương Hưng Yên
20:00 8 3 - 4 B Nam Công An TP Hồ Chí Minh Sanest Sanna Khánh Hòa
6/6.
14:00 9 2 - 5 A Nam Trung tâm TDTT Quân đội Công An Phú Thọ
16:00 10 5 - 3 D Nữ Nghệ An Trẻ Thái Bình
18:00 11 1 - 2 D Nữ Hà Nội Trẻ Bắc Ninh
20:00 12 3 - 4 A Nam Trẻ Ninh Bình Trà Vinh
7/6
14:00 13 7 - 5 B Nam Quân khu 3 Kon Tum
16:00 14 1 - 4 B Nam BTL Cảnh sát cơ động Sanest Sanna Khánh Hòa
18:00 15 1 - 3 C Nữ Thái Nguyên Hưng Yên
20:00 16 2 - 3 B Nam Đông Anh Hà Nội Công An TP Hồ Chí Minh
8/6
14:00 17 1 - 5 A Nam Công An Hải Dương Công An Phú Thọ
16:00 18 6 - 4 A Nam Đà Nẵng Trà Vinh
18:00 19 4 - 2 D Nữ Binh chủng thông tin Trẻ Bắc Ninh
20:00 20 2 - 3 A Nam Trung tâm TDTT Quân đội Trẻ Ninh Bình
9/6
14:00 21 6 - 4 B Nam Quảng Nam Sanest Sanna Khánh Hòa
16:00 22 7 - 3 B Nam Quân khu 3 Công An TP Hồ Chí Minh
18:00 23 4 - 2 C Nữ Thành phố Hồ Chí Minh Hải Dương
20:00 24 1 - 2 B Nam BTL Cảnh sát cơ động Đông Anh Hà Nội
10/6
14:00 25 1 - 4 A Nam Công An Hải Dương Trà Vinh
16:00 26 5 - 3 A Nam Công An Phú Thọ Trẻ Ninh Bình
18:00 27 5 - 1 D Nữ Nghệ An Hà Nội
20:00 28 6 - 2 A Nam Đà Nẵng Trung tâm TDTT Quân đội
11/6
14:00 29 5 - 3 B Nam Kon Tum Công An TP Hồ Chí Minh
16:00 30 6 - 2 B Nam Quảng Nam Đông Anh Hà Nội
18:00 31 3 - 1 D Nữ Trẻ Thái Bình Hà Nội
20:00 32 7 - 1 B Nam Quân khu 3 BTL Cảnh sát cơ động
12/6   NGHỈ
13/6
14:00 33 4 - 2 B Nam Sanest Sanna Khánh Hòa Đông Anh Hà Nội
16:00 34 1 - 3 A Nam Công An Hải Dương Trẻ Ninh Bình
18:00 35 4 - 5 D Nữ Binh chủng thông tin Nghệ An
20:00 36 5 - 1 B Nam Kon Tum BTL Cảnh sát cơ động
14/6
14:00 37 4 - 2 A Nam Trà Vinh Trung tâm TDTT Quân đội
16:00 38 6 - 7 B Nam Quảng Nam Quân khu 3
18:00 39 1 - 2 C Nữ Thái Nguyên Hải Dương
20:00 40 5 - 6 A Nam Công An Phú Thọ Đà Nẵng
15/6
14:00 41 3 - 1 B Nam Công An TP Hồ Chí Minh BTL Cảnh sát cơ động
16:00 42 4 - 7 B Nam Sanest Sanna Khánh Hòa Quân khu 3
18:00 43 3 - 4 C Nữ Hưng Yên Thành phố Hồ Chí Minh
20:00 44 5 - 6 B Nam Kon Tum Quảng Nam
16/6
14:00 45 1 - 2 A Nam Công An Hải Dương Trung tâm TDTT Quân đội
16:00 46 3 - 6 A Nam Trẻ Ninh Bình Đà Nẵng
18:00 47 2 - 5 D Nữ Trẻ Bắc Ninh Nghệ An
20:00 48 4 - 5 A Nam Trà Vinh Công An Phú Thọ
17/6
14:00 49 2 - 7 B Nam Đông Anh Hà Nội Quân khu 3
16:00 50 3 - 6 B Nam Công An TP Hồ Chí Minh Quảng Nam
18:00 51 3 - 4 D Nữ Trẻ Thái Bình Binh chủng thông tin
20:00 52 4 - 5 B Nam Sanest Sanna Khánh Hòa Kon Tum
BẾ MẠC - TRAO THƯỞNG
TIN LIÊN QUAN

Danh sách các đội bóng chuyền nam tham dự giải Hạng A quốc gia năm 2022

Giải bóng chuyền Hạng A quốc gia năm 2022 chính thức khởi tranh từ ngày 4/6 tới đây tại Quảng Ngãi với số lượng đông đảo các đội bóng tham dự.

Danh sách các đội nữ tham dự giải bóng chuyền Hạng A quốc gia năm 2022

Giải bóng chuyền Hạng A quốc gia năm 2022 sắp được khai mạc với sự góp mặt của không ít đội bóng lần đầu tham dự giải đấu.

Công nghệ Challenge Eyes tại giải bóng chuyền VĐQG 2022 có là quá muộn?

Trong những diễn biến mới nhất của Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam về giải VĐQG năm 2022, công nghệ Challenge Eyes sẽ được sử dụng tại giải đấu cao nhất quốc nội.

Tập đoàn Hóa chất Đức Giang chính thức trở thành nhà tài trợ cho Bóng chuyền Việt Nam

Sáng nay, Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam đã chính thức công bố tập đoàn Hóa chất Đức Giang trở thành nhà tài trợ cho giải VĐQG trong 3 mùa giải liên tiếp.

Lộ diện các bảng đấu của giải bóng chuyền VĐQG Cúp Hóa chất Đức Giang năm 2022

Trong buổi lễ công bố nhà tài trợ cho giải bóng chuyền VĐQG 2022, Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam đã tổ chức bốc thăm chia bảng cho giải đấu cao nhất quốc nội của mùa giải mới.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu giải bóng chuyền nữ Bông lúa vàng - Cúp Geleximco Thái Bình 2022

Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu giải bóng chuyền nữ Bông lúa vàng - Cúp Geleximco Thái Bình 2022. Năm nay, giải đấu có 4 CLB tham dự.

Lịch thi đấu giải bóng chuyền U23 quốc gia 2022 tại Đắk Lắk mới nhất

Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu mới nhất giải bóng chuyền U23 quốc gia 2022. Năm nay, giải đấu khởi tranh từ 6/11 tại Đắk Lắk.

Lịch thi đấu giải bóng chuyền Vleague Nhật Bản của Thanh Thúy

Lịch thi đấu giải bóng chuyền Vleague Nhật Bản của chủ công Thanh Thúy. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu của Thanh Thúy ở Nhật mới nhất.

Lịch thi đấu VCK giải bóng chuyền hạng A toàn quốc 2022 hôm nay

Lịch thi đấu vòng chung kết giải bóng chuyền hạng A toàn quốc 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật link xem trực tuyến giải bóng chuyền hạng A CHÍNH XÁC.

Lịch thi đấu bán kết giải bóng chuyền nữ Cup LienVietPostBank 2022

Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu bán kết giải bóng chuyền nữ Cup LienVietPostBank 2022.

Lịch thi đấu giải bóng chuyền nữ Cúp LienVietPostBank 2022 hôm nay

Lịch thi đấu giải bóng chuyền nữ Cúp LienVietPostBank 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu giải bóng chuyền nữ Cúp LienVietPostBank 2022 mới nhất.

Lịch thi đấu bán kết giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022

Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu bán kết giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022. Thethao.vn cập nhật link xem bán kết giải bóng chuyền nữ VĐTG 2022.

Lịch thi đấu tứ kết giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022: Chờ cú sốc

Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu tứ kết giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022. Hai đại diện châu Á còn lại là Trung Quốc và Nhật Bản.

Lịch thi đấu giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022

Lịch thi đấu giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu giải bóng chuyền nữ VĐTG 2022.

Lịch thi đấu tứ kết bóng chuyền Vô địch thế giới 2022: Nhiều trận 'tử chiến'

Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu tứ kết bóng chuyền nam Vô địch thế giới 2022 cũng như link xem trực tiếp tứ kết bóng chuyền nam Vô địch thế giới 2022.

World Cup
Vòng bảng
Cameroon
17:00
Serbia
Hàn Quốc
20:00
Ghana
Brazil
22:59
Thụy Sĩ
Bồ Đào Nha
02:00
Uruguay
Giao hữu quốc tế
Yokohama Marinos
17:30
AS Roma
Johor Darul Takzim
18:00
Borussia Dortmund
PAOK Saloniki
19:30
Ashdod MS
Giao Hữu ĐTQG
Turkey U17
20:00
Germany U17
Thụy Sĩ
Vòng 18
Lugano
22:00
Grasshopper
FC Zurich
22:00
St. Gallen
Servette
22:00
FC Sion
Young Boys
22:00
Winterthur
Basel
22:00
Luzern
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
GD Chaves
22:30
CD Mafra
FC Porto
22:30
Vizela
SC Covilha
22:30
Nacional da Madeira
Portimonense
22:30
Gil Vicente
Sporting Braga
22:30
Pacos de Ferreira
Casa Pia AC
22:30
Clube Desportivo Trofense
Sporting CP
22:30
Maritimo
Rio Ave
22:30
SC Farense
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 17
Ibiza Eivissa
03:00
Andorra CF
Hạng 3 Pháp
Vòng 13
Chateauroux
03:00
Le Mans
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 15
Altinordu
00:00
Manisa BB Spor
Hạng 2 Romania
Vòng 15
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
01:00
ACS Viitorul Selimbar
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 4
Ierapetra
20:00
Proodeftiki FC
AE Kifisias
20:15
Kallithea
Ethiopia Premier League
Vòng
Mekelakeya
20:00
Ethio Electric FC
Ethiopian Insurance FC
22:30
Hawassa City FC
Tanzania Ligue 1
Vòng 14
Kagera Sugar
18:00
Mtibwa Sugar
KMC FC
20:00
Tanzania Prisons
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 14
Carshalton Athletic FC
02:45
Billericay Town
Rwanda
Vòng
Marines FC
20:00
AS Kigali
Buigarian Cup
Vòng 2
Lokomotiv Sofia
17:00
Vitosha Bistritsa
Israel B League
Vòng 12
Sport Club Dimona
18:00
Maccabi Shaarayim
Beitar Tel Aviv Ramla
18:00
Bnei Eilat
Hapoel Kfar Shalem
18:00
Shimshon Kafr Qasim
Hapoel Bikat Hayarden
18:00
Hapoel Holon Yaniv
Hapoel Marmorek lrony Rehovot
18:00
MS Ironi Kuseife
Ironi Modiin
18:00
Shimshon Tel Aviv
Maccabi Herzliya
18:00
Maccabi Yavne
SC Maccabi Ashdod
18:00
Hapoel Herzliya
Cyprus 1 Division
Vòng 12
Olympiakos Nicosia FC
00:00
Nea Salamis
Aris Limassol
00:00
AEP Paphos
England U21 League Cup
Vòng bảng
Hull City U21
20:00
Fulham U21
Bristol City U21
20:00
Crystal Palace U21
Sheffield Utd U21
22:00
Newcastle U21
Sunderland U21
02:00
Wolverhampton U21
Queens Park R U21
02:00
Derby County U21
Burnley U21
02:00
Stoke City U21
Sunderland U21
02:00
Wolverhampton U21
Nottingham Forest U21
02:00
Charlton Athletic U21
India Bangalore Super Division
Vòng
Kickstart Karnataka FC
11:30
Friends United Bangalore
Scotland FA Cup
Vòng 3
Ayr United
02:45
Pollok
Israel Women First National
Vòng 13
Hapoel Petah Tikva (nữ)
01:00
AS Tel Aviv University (nữ)
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Coleraine Reserves
02:45
Glenavon Reserves
Dungannon Swifts Reserves
02:45
Larne Reserves
Linfield Reserves
02:45
Ballymena Utd Reserves
Newry City Reserves
02:45
Crusaders Reserves
Portadown Reserves
02:45
Carrick Rangers Reserves
Azerbaijan Premier League
Vòng 15
Keshla FK
17:00
FK Kapaz Ganca
Qarabag
22:00
Zira FK
India League Division 1
Vòng 4
Real Kashmir FC
15:30
Churchill Brothers
Minerva Academy
20:30
Aizawl FC
Andorra Second Division
Vòng
UE Santa Coloma B
02:30
UE Engordany II
Italy C1
Vòng 15
Azy based nano Bo
02:30
Vicenza
Ngoại hạng Sudan
Vòng 11
Hay Al-Arab
22:00
Amal Atbara
Al Fallah SC
00:30
Al-Ahly Merowe
Italy Serie D
Vòng 24
Giana
20:30
A.C. Crema 1908
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Xinjiang Tianshan Leopard
13:30
Qingdao Zhongneng
Shanxi Chang An Athletic FC
13:30
Nantong Zhiyun
Shanghai Jiading City Fight Fat
13:30
Shijiazhuang Kungfu
Kuwaiti Federation Cup
Vòng bảng
Al-Nasar
20:00
Al-Ttadamon(KUW)
Al-Jahra
20:00
Al-Sahel
Al-Salibikhaet
22:35
Al-Arabi Club (KUW)
Libyan Premier League
Vòng 5
Al Akhdar
20:00
Al-Nasr Benghazi
Al Zawi A
20:30
Al-Ahli tripoli
Al Mahalla
20:30
Al Athad
Al-Tahaddi
00:00
Al Sadaqa FC
Angola Girabola League
Vòng 10
Progresso da Lunda Sul
21:00
Bravos do Maquis
CRD Libolo
21:00
Benfica Lubango
Sporting Cabinda
21:30
Sagrada Esperanca
Ukraina
Vòng 15
PFC Oleksandria
18:00
Rukh Vynnyky
Kryvbas
19:00
Dnipro-1
England Southern League Central Division
Vòng 19
Kings Langley
02:45
Nuneaton Borough
Hitchin Town
02:45
Redditch United
Armenia Premier League
Vòng 19
Lernayin Artsakh
17:00
FK Van Charentsavan
BKMA
00:00
Shirak
FC Pyunik
00:00
Ararat Yerevan
Lernayin Artsakh
00:00
FK Van Charentsavan
Urartu
00:00
FC Avan Academy
Noah
00:00
Alashkert
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ES Bafing
22:30
CO Korhogo
Racing d'Abidjan
01:00
Abidjan
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 8
Estrela FC U23
18:00
CD Mafra U23
Famalicao U23
20:00
Gil Vicente U23
Nữ Italia
Vòng 10
Parma s (nữ)
01:00
Inter Milan (nữ)
Bhutan League Women
Vòng
Thimphu WFC (nữ)
19:00
Ugyen Academy (nữ)
India Mumbai Elite League
Vòng
Sagolband United
13:15
Ganggam SC
Ssu Singjamei
15:35
RAU FC
Uganda Premier League
Vòng
Wakiso Giants FC
20:00
Express FC
U21 Bỉ
Vòng 10
Lommel SK U21
01:00
Deinze U21
AS Eupen U21
01:30
Westerlo U21
Kortrijk U21
01:30
St.-Truidense U21
KV Oostende U21
01:30
RS Waasland Beveren U21
FCV Dender EH U21
02:00
RWD Molenbeek U21
Lierse U21
02:00
Excelsior Virton U21
Portugal women's Championship
Vòng
SL Benfica (nữ)
22:00
Braga (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền