Tứ kết giải bóng chuyền nữ vô địch châu Âu 2021: Serbia, Italia đại thắng

Serbia và Italia đã thể hiện được sức mạnh vượt trội của mình ở vòng tứ kết giải bóng chuyền nữ vô địch châu Âu 2021 trước các đối thủ Pháp và Nga.

Đối đầu với nhà đương kim vô địch Serbia, Pháp gây bất ngờ khi giành được chiến thắng 25-22 trong set đấu đầu tiên. Đây mới chỉ là set thua thứ 3 của Serbia kể từ đầu giải. Tuy nhiên, Pháp không thể duy trì được trạng thái hưng phấn ở các set sau đó.

Tứ kết giải bóng chuyền nữ vô địch châu Âu 2021: Serbia, Italia đại thắng - Ảnh 1
Serbia đã 6 lần liên tiếp vào bán kết

Serbia nhanh chóng lấy lại bình tĩnh và kết thúc set 2 với tỉ số 25-18. Set 3 thực sự là cơn ác mộng với các cô gái Pháp khi đại diện Đông Âu liên tục ghi điểm, phòng ngự tuyệt vời khiến đối thủ chỉ ghi được đúng 7 điểm. Pháp chơi tốt hơn trong set 4 nhưng vẫn thua 20-25. Giành chiến thắng chung cuộc 3-1, Serbia có lần thứ 6 liên tiếp vào đến bán kết giải bóng chuyền nữ vô địch châu Âu.

Cuộc đối đầu giữa Italia và Nga được kỳ vọng sẽ có một màn trình diễn cân sức nhưng các cô gái đến từ đất nước hình chiếc ủng lại vượt trội hoàn toàn. Nga chơi tốt nhất ở set đầu tiên khi giành được 20 điểm. Tỉ số 2 set sau đó đều rất chênh lệch với phần thắng nghiêng về Italia, tỉ số lần lượt là 25-8 và 25-18.

Như vậy, Italia và Serbia là 2 đại diện cuối cùng góp mặt ở bán kết giải bóng chuyền nữ vô địch châu Âu 2021. Đối thủ của Italia ở vòng 4 đội sẽ là Hà Lan, trong khi đó Serbia cần phải đánh bại đội tuyển có phong độ cao là Thổ Nhĩ Kỳ để tiếp tục hi vọng bảo vệ chức vô địch.

Kết quả Tứ kết giải bóng chuyền nữ vô địch châu Âu
Ngày Giờ Trận
31/8 21h30 Thụy Điển 0 - 3 Hà Lan
1/9 0h30 Thổ Nhĩ Kỳ 3 - 0 Ba Lan
1/9 22h00 Italia 3 - 0 Nga
2/9 01h00 Serbia 3 - 1 Pháp
TIN LIÊN QUAN

Bóng chuyền Iran 'trình làng' người khổng lồ cao 2m46 ở Paralympic 2021

Tay đập bóng chuyền Morteza Mehrzad với chiều cao 2m46 chính là người nắm giữ kỷ lục VĐV cao nhất lịch sử từng tham dự Paralympic.

Cặp nữ thần bóng chuyền Hàn Quốc bị cấm xuất ngoại vì scandal bắt nạt

Cặp đôi song sinh nổi tiếng của bóng chuyền Hàn Quốc, Lee Jae Young và Lee Da Young đã gặp không ít rắc rối với vụ scandal bắt nạt bạn học trong quá khứ.

Tứ kết giải bóng chuyền nữ vô địch châu Âu 2021: Không thể cản Hà Lan, Thổ Nhĩ Kỳ

Hà Lan và Thổ Nhĩ Kỳ không gặp khó khăn ở tứ kết giải bóng chuyền nữ vô địch châu Âu 2021 khi dễ dàng giải quyết trận đấu với Thụy Điển, Ba Lan trong 3 set đấu.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả bóng chuyền Đại hội Thể dục Thể thao toàn quốc 2022

Kết quả bóng chuyền Đại hội TDTT Toàn quốc 2022. iThethao.vn cập nhật kết tỉ số bóng chuyền tại Đại hội Thể thao toàn quốc 2022 nhanh và chính xác.

Kết quả giải bóng chuyền Bông lúa Vàng 2022 mới nhất

Thethao.vn sẽ cập nhật kết quả giải bóng chuyền Bông lúa Vàng 2022 cũng như link xem trực tiếp, lịch thi đấu giải đấu này.

Kết quả giải bóng chuyền U23 quốc gia 2022 mới nhất

Thethao.vn sẽ cập nhật kết quả giải bóng chuyền U23 quốc gia 2022. Đây là giải đấu hấp dẫn nhất tháng này của bóng chuyền Việt Nam.

Kết quả giải bóng chuyền nữ Cup LienVietPostBank 2022 mới nhất

Kết quả giải bóng chuyền nữ Cup LienVietPostBank 2022. Thethao.vn cập nhật kết quả giải bóng chuyền nữ Cup LienVietPostBank 2022.

Kết quả giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022 mới nhất

Kết quả giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022. Thethao.vn cập nhật kết quả giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới mới nhất tại đây.

Bảng xếp hạng giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022 mới nhất

Bảng xếp hạng giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022. Thethao.vn cập nhật bảng xếp hạng giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022 mới nhất.

Kết quả giải bóng chuyền ASEAN Grand Prix 2022 mới nhất

Thethao.vn cập nhật kết quả giải bóng chuyền ASEAN Grand Prix 2022 cũng như link xem trực tiếp các trận đấu ASEAN Grand Prix 2022 bắt đầu từ ngày 9/11 tại Nakhon Ratchasima, Thái Lan.

Nhật Bản đánh bại Trung Quốc, lần đầu vô địch bóng chuyền nữ châu Á

Đội bóng số 2 châu Á Nhật Bản bất ngờ đánh bại ứng viên số 1 Trung Quốc ở trận chung kết để lần đầu vô địch bóng chuyền nữ châu Á.

Kết quả bóng chuyền nữ Việt Nam vs Đài Bắc Trung Hoa ở AVC Cup 2022: Chiến thắng lịch sử

Thethao.vn cập nhật kết quả trận bóng chuyền nữ Việt Nam vs Đài Bắc Trung Hoa ở AVC Cup 2022.

Kết quả giải bóng chuyền nam Vô địch thế giới 2022 mới nhất

Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp giải bóng chuyền nam Vô địch thế giới 2022 cùng lịch thi đấu, kết quả của giải bóng chuyền lớn nhất thế giới này.

Cúp FA
Round 2 Playoff
Stockport County
02:45
Charlton Athletic
Giao hữu quốc tế
Hertha Berlin
19:00
Eintracht Braunschweig
Sturm Graz
21:30
Nice
Crystal Palace
22:59
Trabzonspor
Cadiz
02:00
Manchester United
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SC Farense
01:30
Maritimo
Rio Ave
03:30
Sporting CP
Serie B Italia
Vòng 16
Ternana
02:30
Cagliari
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 19
FC Cartagena
01:00
Villarreal B
SD Huesca
01:00
Andorra CF
Tenerife
03:00
Alaves
VĐQG Slovenia
Vòng 19
FC Koper
21:00
Tabor Sezana
Domzale
23:30
NK Publikum Celje
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 3
Apollon Smirnis
20:00
Olympiakos Piraeus B
Rouf FC
20:00
AE Kifisias
Indonesia Super League
Vòng 12
Dewa United FC
15:15
Arema Malang
Persik Kediri
18:15
Persib Bandung
England Continental Cup
Vòng bảng
Manchester United (nữ)
02:00
Everton FC (nữ)
Liverpool (nữ)
02:00
Manchester City (nữ)
Sheffield United (nữ)
02:30
Aston Villa (nữ)
England Conference North Division
Vòng 22
Kidderminster Harriers
02:45
Chester FC
Cúp nữ Châu Âu
Vòng bảng
FC Rosengard (nữ)
00:45
Benfica (nữ)
Lyon (nữ)
00:45
FC Zurich Frauen (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
03:00
Barcelona (nữ)
Arsenal (nữ)
03:00
Juventus (nữ)
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 21
Bognor Regis Town
02:45
Cray Wanderers
Kingstonian
02:45
lewes
Brazil Paulista Women's League
Santos (nữ)
07:30
Sao Paulo/SP (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
United Bharat FC
13:15
CISF New Delhi
Jaguar FC
16:00
Delhi United
Burundi League
Vòng 5
Magara Young Boys
20:00
Flambeau de l'Est
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportivo Pereira
07:00
Dep.Independiente Medellin
VĐQG Oman
Vòng 12
Oman Club
19:40
Sohar Club
Dhufar
20:05
Al Oruba Sur
Alrstak
22:10
al bashaer
Albania Super Cup
KF Tirana
01:00
Vllaznia Shkoder
Georgia Cup
finals
Torpedo Kutaisi
22:00
Lokomotivi Tbilisi II
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Ittihad Kalba
19:35
Al-Thaid
Al-Wasl
19:45
Masafi
Al Ahli(UAE)
22:30
Al Wehda(UAE)
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng 1
Kobenhavn Reserve
21:00
Sonderjyske Reserve
Spain Primera Division RFEF
Vòng 15
AD Ceuta
00:00
UD San Sebastian Reyes
Cordoba
00:00
Pontevedra
Racing de Ferrol
00:00
CD Linares Deportivo
Fuenlabrada
00:00
Merida AD
CF Internacional De Madrid
00:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
00:00
C.D. San Fernando Isleno
CF Rayo Majadahonda
00:00
Real Madrid Castilla
Unionistas de Salamanca
00:00
AD Alcorcon
Algeciras
00:00
Real Balompedica Linense
Badajoz
00:00
Deportivo La Coruna
SD Amorebieta
01:00
Calahorra
Racing de Ferrol
01:00
CD Linares Deportivo
Cordoba
03:00
Pontevedra
Barcelona B
03:00
Eldense
Castellon
03:00
Numancia
CF Talavera de la Reina
03:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
03:00
C.D. San Fernando Isleno
Algeciras
03:00
Real Balompedica Linense
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Ceuta B
22:00
Sevilla C
Huetor Tajar
02:00
Real Jaen CF
Wales FAW nam
Vòng 16
Holywell
02:30
Ruthin Town FC
Llandudno
02:30
Holyhead
Llanidloes Town
02:30
Penrhyncoch
Buckley Town
02:30
Mold Alexandra
Conwy Utd
02:30
Prestatyn Town FC
Newi Cefn Druids
02:30
Chirk AAA
Colwyn Bay
02:45
Gresford
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 13
Paradou AC
21:00
JS Saoura
USM Alger
21:00
CR Belouizdad
HB Chelghoum Laid
21:00
Biskra
CS Constantine
21:00
ASO Chlef
El Bayadh
21:00
ES Setif
Hanshely
21:00
MC Magra
JS kabylie
22:00
RC Arba
MC Oran
00:00
MC Alger
Israel Women First National
Vòng 8
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
01:30
AS Tel Aviv University (nữ)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Seychelles(U17)
00:00
Mozambique U17
Hạng nhì Tunisia
Vòng 6
Kalaa Sport
19:30
E.Gawafel.S.Gafsa
SC Moknine
19:30
CS.Hammam-Lif
Stade Gabesien
19:30
Esperance Sportive Zarzis
A.S Djerba
19:30
Sporting Ben Arous
Croissant Msaken
19:30
Jeunesse Sportive Omrane
E. M. Mahdia
19:30
S.S. Sfaxien
Italy Serie D Cup
Orvietana
20:30
Arezzo
Riccione
20:30
Bagnolese
Team Altamura
20:30
Cavese
ASD Seravezza Calcio
20:30
Prato
A.S.D. Bra
20:30
Ligorna
Montebelluna
20:30
US Adriese
Derthona
20:30
A.C. Crema 1908
Asd Pineto Calcio
20:30
Tolentino
Puteolana
20:30
Trastevere Calcio
A.S. Varese
20:30
Franciacorta
Arconatese
20:30
Giana
India League Division 1
Vòng 6
Rajasthan Club
18:00
Kenkre
Gokulam Kerala FC
20:30
Sudeva Moonlight FC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 19
Jedinstvo Bijelo Polje
22:59
FK Sutjeska Niksic
Jezero Plav
22:59
FK Rudar Pljevlja
Mornar
22:59
Decic Tuzi
Arsenal Tivat
22:59
OFK Petrovac
FK Iskra Danilovgrad
22:59
FK Buducnost Podgorica
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Olympi
19:30
Al Hilal El Dabaa
El Mansoura
19:30
Egy Salloum
Abo Qair Semads
19:30
Ittihad Nabarouh
El Hammam
19:30
Ghomhoreyet Shebin
Pioneers Club
19:30
Al Majd
Sporting Alexandria
19:30
Dekernes
Israel Leumit League
Vòng 14
Hapoel Ramat Gan
00:30
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Rishon Lezion
00:30
Kafr Qasim
Hapoel Acco
00:30
Maccabi Petah Tikva FC
Ironi Tiberias
00:30
AS Ashdod
Maccabi Ahi Nazareth
00:30
Hapoel Kfar Saba
Turkmenistan
Vòng 25
Sagadam FK
17:00
FC Ahal
Kopetdag Asgabat
17:00
FC Altyn Asyr
Italy Serie D
Vòng
Real Agro Aversa
20:30
Trapani
ASD Canicatti
20:30
ASD Paterno
US Mariglianese
20:30
FC Lamezia Terme
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 10
Shijiazhuang Kungfu
13:00
Nanjing City
Guangxi Baoyun FC
13:00
Qingdao Zhongneng
Xinjiang Tianshan Leopard
13:00
Bei Li Gong
Heilongjiang Lava Spring
13:00
Shanxi Chang An Athletic FC
Beijing BeiKong
13:00
Jiangxi Liansheng FC
Malta Women Division 1
Vòng 8
Mgarr (nữ)
02:00
San Gwann FC (nữ)
Hibernians (nữ)
02:30
Martal Method (nữ)
Ukraina
Vòng 14
Rukh Vynnyky
18:00
Chernomorets Odessa
Israel Ligat Al Toto Cup
13-14th Places
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Haifa
Beitar Jerusalem
00:45
Hapoel Kiryat Shmona
Maccabi Tel Aviv
01:00
Hapoel Jerusalem
Maccabi Netanya
01:15
Hapoel Hadera
Hạng 3 Ý
Quarterfinals
Viterbese
20:30
Vicenza
Foggia
20:30
Catanzaro
ACD Virtus Entella
00:00
Renate AC
Padova
01:00
JuventusU23
Indonesia Division 1
Vòng
Kalteng Putra FC
18:30
Putra Delta Sidoarjo FC
Northern German state premier league - bayern
SC Charlottenburg
01:30
Berliner SC
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
01:00
LYS Sassandra
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 12
Catgas Energia Futsal
02:30
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
England Southern Premier League
Vòng 16
Tiverton Town
02:45
Hayes Yeading United
Truro City
02:45
Beaconsfield SYCOB
Harrow Borough
02:45
Hartley Wintney
Bahraini Premier League
Vòng 6
Al-Hadd
21:30
Al-Riffa
Al-Muharraq
22:30
Al-Budaiya
Al-Hala
00:30
Sitra
VĐQG Séc
Vòng bảng
Sparta Praha B
16:30
FK Graffin Vlasim
Viktoria Zizkov
19:00
Slovan Liberec
Premier League International Cup
Vòng bảng
Wolverhampton U21
02:00
Valencia CF Mestalla
VĐQG Ai Cập
Vòng 6
Pyramids FC
19:45
El Mokawloon El Arab
Pharco
19:45
El Daklyeh
Ghazl El Mahallah
22:00
EL Ahly
Talaea EI-Gaish
00:00
Zamalek
Cúp quốc gia Romania
Vòng 5
Alexandria
19:00
ACS Dumbravita
Arges
22:00
CS Universitatea Craiova
Hermannstadt
22:00
Chindia Targoviste
CS Ocna Mures
22:00
FC Maramures Baia Mare
Farul Constanta
01:00
CFR Cluj
Universitaea Cluj
01:00
Rapid Bucuresti
Uganda Premier League
Vòng
Blacks Power FC
20:00
SC Villa
Ma Lu
20:00
Gaddafi FC
Vipers
20:00
Onduparaka FC

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền