Vì sao đang thi đấu ở Trung Quốc, sao bóng chuyền đã vội tìm bến đỗ mới?

Osmany Juantorena được kỳ vọng nếu cập bến sẽ giúp Zaksa cải thiện vị trí và hiện thực hóa tham vọng vô địch của đội bóng này.

Mới đây, các phương tiện truyền thông của châu Âu rộ lên tin đồn ngôi sao bóng chuyền nam thế giới Osmany Juantorena đã nhận được lời đề nghị từ CLB Grupa Azoty Zaksa Kedzierzyn-Kozle của Ba Lan.

Thông tin này khiến nhiều người bàn tán bởi lẽ Osmany Juantorena hiện đang thi đấu cho CLB Chinese Tigers ở giải VĐQG Trung Quốc mùa giải 2022-2023. Vậy tại sao anh vẫn tìm cho mình một bến đỗ mới dù đang thi đấu ở Trung Quốc?

Vì sao đang thi đấu ở Trung Quốc, sao bóng chuyền đã vội tìm bến đỗ mới? - Ảnh 1
Osmany Juantorena là ngôi sao hàng đầu ở giải VĐQG Trung Quốc

Sự thật là giải VĐQG Trung Quốc mùa giải này vẫn thi đấu theo thể thức tập trung, nhanh gọn vì dịch bệnh và vì thế, giải đấu này sẽ kết thúc sớm hơn rất nhiều so với các giải đấu châu Âu.

Chính vì thế, tay đập người Ý gốc Cuba mới nhanh chóng tìm thêm một bến đỗ mới cho mùa giải năm nay. Đây cũng là cách nhiều VĐV lựa chọn như Kim Yeon-koung hay Larson ở mùa giải trước khi khoác áo Thượng Hải.

Chưa rõ thương vụ giữa Osmany Juantorena với đội bóng Ba Lan có thành hay không nhưng chắc chắn chủ công 37 tuổi sẽ khoác áo thêm một đội bóng ở mùa giải năm nay.

Mùa giải 2022-2023 là bước ngoặt lớn của Osmany Juantorena khi anh chia tay đội bóng hàng đầu thế giới Lube sau 7 năm gắn bó và thử sức ở một môi trường mới. Theo dự kiến, năm nay giải VĐQG Trung Quốc sẽ kết thúc vào ngày 15/1/2023, thời điểm mà nhiều giải châu Âu mới chỉ hết lượt đi của mùa giải.

Osmany Juantorena được kỳ vọng nếu cập bến sẽ giúp Zaksa cải thiện vị trí và hiện thực hóa tham vọng vô địch của đội bóng này.

TIN LIÊN QUAN

'Công chúa Thụy Điển' tỏa sáng trong trận siêu kinh điển của bóng chuyền Ý

Trong rừng sao, búp bê Thụy Điển Isabelle Haak vẫn là ngôi sao sáng nhất của trận đấu.

'Khủng long bóng chuyền Nga' giúp đội nhà vượt nghịch cảnh ấn tượng

Arina Fedorovtseva đã toả sáng giúp đội nhà chiến thắng trong trận đấu mà CĐV bị cấm tới sân khách.

Ngôi sao huyền thoại bóng chuyền Thái Lan và cơ duyên với Việt Nam

Đây đã là lần thứ 5 cô đầu quân cho các CLB Việt Nam dưới bốn màu áo khác nhau.

Bóng chuyền nữ Ninh Bình bất ngờ gặp gỡ HLV huyền thoại của Thái Lan

Dù không còn là HLV trực tiếp chỉ đạo hay huấn luyện nhưng Kiattipong vẫn có vị trí đặc biệt với bóng chuyền nữ Thái Lan.

Link xem trực tiếp bóng chuyền Geleximco Thái Bình vs Than Quảng Ninh: 20h00 ngày 22/11

Link xem trực tiếp bóng chuyền Geleximco Thái Bình vs Than Quảng Ninh, 20h00 tối nay ngày 22/11. Thethao.vn cập nhật link xem trực tuyến giải bóng chuyền Bông lúa Vàng 2022 mới nhất.

Mỹ nhân bóng chuyền Nga đẹp như tạc tượng, sự nghiệp lại lận đận

Natalia Malykh có nhan sắc và tài năng nhưng sự nghiệp của cô lại không được như mong muốn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Mỹ, Ba Lan đăng cai vòng chung kết Volleyball Nations League 2023

8 đội bóng chuyền nam và nữ hàng đầu thế giới sau khi vượt qua vòng loại sẽ tham gia các trận đấu trực tiếp tại đây.

Sao bóng chuyền Philippines bị chỉ trích vì liên tiếp tổ chức giao lưu kiếm tiền

Theo thông tin từ một số cư dân mạng, số tiền phải bỏ ra để mua vé cho một buổi giao lưu cùng Wong thấp nhất là khoảng hơn 200 nghìn tiền VNĐ.

Bạn thân Thanh Thúy đau đớn bật khóc, rời sân vì chấn thương

Alyssa Valdez sinh năm 1993 là chủ công số 1 của bóng chuyền nữ Philippines nhiều năm liền.

Chuyền hai xuất sắc nhất Olympic Tokyo chia tay mùa giải sau chấn thương gây ám ảnh

Theo đó, chuyền hai người Mỹ Jordyn Poulter vừa gặp chấn thương ở đầu gối trong trận đấu với Bartoccini-Fortinfissi Perugia.

Tham vọng lớn, bóng chuyền Thổ Nhĩ Kỳ chi tiền khủng 'giật' người hùng của Serbia

Theo Volley News, LĐBC Thổ Nhĩ Kỳ đưa ra đề nghị hấp dẫn với 200.000 euro/năm cho đến năm 2024 sau khi kết thúc Olympic Paris.

'Mỹ nhân Thụy Điển' không ra sân, Zhu Ting 'làm mưa làm gió'

Scandicci đã vượt qua Imoco với tỷ số 3-0 đầy ấn tượng với công lớn thuộc về Zhu Ting.

Giovanni Guidetti được vinh danh giải thưởng lớn sau ồn ào chia tay bóng chuyền nữ Thổ Nhĩ Kỳ

Đây là một trong những giải thưởng thường niên và được mong chờ nhất của Thổ Nhĩ Kỳ.

Xuất hiện kỷ lục 'đáng sợ' ở giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Trung Quốc

Nhiều người đăng băn khoăn liệu đây đã phải kỷ lục thế giới về số lần tấn công của một tay đập trong môn bóng chuyền hay chưa?

Những bí mật về cặp đôi huyền thoại bóng chuyền bãi biển thế giới

Misty May-Treanor và Kerri Walsh là cặp đôi huyền thoại của bóng chuyền bãi biển nữ thế giới.

Cất 'mỹ nhân Thụy Điển', đội bóng chuyền số 1 nước Ý vẫn bất bại

Đây cũng là chiến thắng thứ 12 liên tiếp của Imoco trong mùa giải năm nay.

Cúp FA
Round 2 Playoff
Stockport County
02:45
Charlton Athletic
Gillingham
02:15
Dagenham Redbridge
Giao hữu quốc tế
Oostende
22:59
Lille
Crystal Palace
22:59
Trabzonspor
Alanyaspor
22:59
Fenerbahce
Nea Salamis
23:30
Panathinaikos
Celta Vigo
00:00
Boavista F.C
Inter Milan
00:00
Red Bull Salzburg
Fiorentina
00:00
Always Ready
Cadiz
02:00
Manchester United
Reims
22:00
Sochaux
Arsenal
22:30
Lyon
Getafe
00:00
Chivas Guadalajara
Elche
02:15
Leeds United
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SC Farense
01:30
Maritimo
Rio Ave
03:30
Sporting CP
Moreirense
22:30
Benfica
Estrela da Amadora
22:30
Penafiel
Feirense
23:30
Santa Clara
GD Chaves
02:00
FC Porto
Serie B Italia
Vòng 16
Ternana
02:30
Cagliari
Parma
18:30
Benevento
Perugia
21:00
Spal
Cittadella
21:00
Bari
Cosenza Calcio 1914
21:00
Brescia
Modena
21:00
Venezia
Genoa
21:00
SudTirol
Reggina
21:00
Frosinone
Pisa
00:00
Ascoli
Palermo
02:30
Como
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 19
FC Cartagena
01:00
Villarreal B
SD Huesca
01:00
Andorra CF
Tenerife
03:00
Alaves
Burgos CF
20:00
Eibar
CD Lugo
22:15
Sporting Gijon
Levante
00:30
Ponferradina
Ibiza Eivissa
00:30
Racing Santander
Malaga
03:00
Granada CF
VĐQG Slovenia
Vòng 19
Domzale
23:30
NK Publikum Celje
NK Olimpija Ljubljana
23:30
NK Mura 05
Hạng 4 Anh
Vòng 8
Grimsby Town
02:45
Crewe Alexandra
Ethiopia Premier League
Vòng
Awassa Kenema
22:59
Mekelakeya
Ethiopian Coffee
20:00
Hadiya Hossana
Welkite Ketema
22:59
Ethiopian Insurance FC
Indonesia Super League
Vòng 13
PSS Sleman
15:15
Madura United
PSM Makassar
15:15
Persita Tangerang
Bali United
18:15
Bhayangkara Surabaya United
England Continental Cup
Vòng bảng
Manchester United (nữ)
02:00
Everton FC (nữ)
Liverpool (nữ)
02:00
Manchester City (nữ)
Sheffield United (nữ)
02:30
Aston Villa (nữ)
Sunderland (nữ)
02:30
Leicester City (nữ)
England Conference North Division
Vòng 22
Kidderminster Harriers
02:45
Chester FC
Cúp nữ Châu Âu
Vòng bảng
FC Rosengard (nữ)
00:45
Benfica (nữ)
Lyon (nữ)
00:45
FC Zurich Frauen (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
03:00
Barcelona (nữ)
Arsenal (nữ)
03:00
Juventus (nữ)
Vllaznia Shkoder (nữ)
00:45
Paris Saint Germain (nữ)
VfL Wolfsburg (nữ)
00:45
Roma CF (nữ)
Real Madrid (nữ)
03:00
Chelsea FC (nữ)
St. Polten (nữ)
03:00
Slavia Praha (nữ)
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 21
Bognor Regis Town
02:45
Cray Wanderers
Kingstonian
02:45
lewes
Rwanda
Vòng
Gorilla FC
23:10
Rayon Sports FC
AS Kigali
22:59
APR FC
Brazil Paulista Women's League
Santos (nữ)
07:30
Sao Paulo/SP (nữ)
Ferroviaria SP (nữ)
07:30
Palmeiras SP (nữ)
Azerbaijan Cup
Vòng 1
Zira FK
21:00
FC Neftci Baku
FK Kapaz Ganca
21:00
Turan Tovuz
Sabail
21:00
Sabah FK Baku
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportivo Pereira
07:00
Dep.Independiente Medellin
Malta Premier League
Vòng 13
Hibernians FC
22:00
Floriana F.C.
Hạng 2 Senegal
Vòng
Amitie FC
23:30
ASC Port Autonome
Ajel de Rufisque
23:30
ASC Wally Daan
Demba Diop
23:30
Thies FC
Oslo FA
23:30
HLM
US Ouakam Dakar
23:30
Jamono Fatick
VĐQG Oman
Vòng 12
Sur Club
19:30
Al Ittehad Salalah
Al-Msnaa
21:30
Al-Nahda Muscat
Scotland Bells Challenge Cup
Quarterfinals
Falkirk
02:45
Dundee
Israel C League
Vòng
Hapoel Segev Shalom
22:30
Maccabi Beer Sheva
Mozambique Cup
Ferroviario Maputo
22:59
UD Songo
Albania Super Cup
KF Tirana
01:00
Vllaznia Shkoder
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
09:00
Antigua GFC
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Al Ain
19:45
Dabba Al-Fujairah
Banni Yas
19:45
Masfut
Al Arabi(UAE)
22:30
Ajman
Al Oruba (UAE)
22:30
Khor Fakkan
Uganda Division 2
Vòng
Soroti FC
20:00
FC Calvary
Kaaro Karungi FC
20:00
NEC FC Bugolobi
Northern Gateway FC
20:00
Lugazi Municipal FC
Boma Young FC
20:00
Jinja North FC
Luweero United
20:00
Uganda Police FC
Airtel Kitara FC
20:00
Ndejje University
Spain Primera Division RFEF
Vòng 15
AD Ceuta
00:00
UD San Sebastian Reyes
Cordoba
00:00
Pontevedra
Racing de Ferrol
00:00
CD Linares Deportivo
Fuenlabrada
00:00
Merida AD
CF Internacional De Madrid
00:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
00:00
C.D. San Fernando Isleno
CF Rayo Majadahonda
00:00
Real Madrid Castilla
Unionistas de Salamanca
00:00
AD Alcorcon
Algeciras
00:00
Real Balompedica Linense
Badajoz
00:00
Deportivo La Coruna
SD Amorebieta
01:00
Calahorra
Racing de Ferrol
01:00
CD Linares Deportivo
Cordoba
03:00
Pontevedra
Barcelona B
03:00
Eldense
Castellon
03:00
Numancia
CF Talavera de la Reina
03:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
03:00
C.D. San Fernando Isleno
Algeciras
03:00
Real Balompedica Linense
AD Ceuta
18:00
UD San Sebastian Reyes
Baleares
18:00
SD Logrones
UE Cornella
22:00
Real Murcia
CD Alcoyano
00:00
Athletic Bilbao B
Sabadell
00:45
Real Union Irun
Osasuna B
02:00
Gimnastic Tarragona
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Huetor Tajar
02:00
Real Jaen CF
Viveiro CF
18:00
CF Alondras
CD Bullense
18:00
Alcantarilla
Torredonjimeno
18:00
Atletico Porcuna CF
Gran Pena
18:00
Rapido de Bouzas
Racing Villalbes
18:00
CD Barco
AD Cartaya
18:00
CD Gerena
Almeria B
18:00
Motril
Arenas Armilla
18:00
CD El Palo
Conil CF
18:00
Cordoba B
Malaga B
18:00
UD Torre del Mar
CD Rota
18:00
Coria CF
Silva SD
18:15
CSD Arzua
CD Huracan Melilla
18:45
UD Marbella
Racing Rioja B
22:00
CDFC La Calzada
Casalarreina
22:00
Tudelano
CA Antoniano
22:30
CD Pozoblanco
CF Peralada
22:30
UE Rapitenca
Atletico Arteixo
22:59
CD Estradense
CD Choco
22:59
Arosa SC
Bollullos CF
22:59
Xerez Deportivo
UD Somozas
22:59
Paiosaco
UD Ourense
22:59
Deportivo La Coruna B
CD Torreperogil
23:30
Maracena
Atletico Espeleno
00:00
Puente Genil
Lucena CF
00:00
Ayamonte CF
Malaga City
00:00
CD Huetor Vega
Wales FAW nam
Vòng 16
Holywell
02:30
Ruthin Town FC
Llandudno
02:30
Holyhead
Llanidloes Town
02:30
Penrhyncoch
Buckley Town
02:30
Mold Alexandra
Conwy Utd
02:30
Prestatyn Town FC
Newi Cefn Druids
02:30
Chirk AAA
Colwyn Bay
02:45
Gresford
Georgia Primera Division
Vòng
FC Gagra
16:00
Spaeri FC
CRC C
Semifinals
Herediano
09:00
Alajuelense
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 13
MC Oran
00:00
MC Alger
Israel Women First National
Vòng 8
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:20
Maccabi Hadera (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
00:30
AS Tel Aviv University (nữ)
Hapoel Petah Tikva (nữ)
01:30
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Maccabi Emekheifer (nữ)
01:30
Hapoel Jerusalem (nữ)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Seychelles(U17)
00:00
Mozambique U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Coleraine Reserves
01:45
Ballymena Utd Reserves
Azerbaijan Premier League
Vòng 17
Qarabag
21:00
FK Gilan Gabala
Italy Serie D Cup
Asd Pineto Calcio
22:59
Tolentino
India League Division 1
Vòng 6
Aizawl FC
15:30
Neroca
Trau FC
18:00
Minerva Academy
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alominiom
19:30
Fayoum
Kima Aswan
19:30
Tamiya Youth Center
Misr Elmaqasah
19:30
Nasr Taadeen
Al Madina Al Monawara SC
19:30
Telephonaat Bani Suweif FC
Raviena
19:30
Mallawi SC
Israel Leumit League
Vòng 14
Hapoel Ramat Gan
00:30
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Rishon Lezion
00:30
Kafr Qasim
Hapoel Acco
00:30
Maccabi Petah Tikva FC
Ironi Tiberias
00:30
AS Ashdod
Maccabi Ahi Nazareth
00:30
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Natzrat Illit
00:30
Bnei Yehuda Tel Aviv
Hapoel Petah Tikva
00:30
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
00:30
Maccabi Kabilio Jaffa
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 10
Sichuan Jiuniu
13:00
Suzhou Dongwu
Shanghai Jiading City Fight Fat
13:00
Nantong Zhiyun
Zibo Cuju F.C.
13:00
Kunshan FC
Shenyang City Public
13:00
Qingdao Zhongchuang Hengtai
Ngoại hạng Senegal
Vòng
Generation Foot
23:05
CNEPS Excellence
AS Dakar Sacre Coeur
23:30
Mbour
US Goree
23:30
AS Douanes Dakar
Diambars
23:30
SONACOS
Pikine
23:30
Teunhueth FC
Casamance
23:30
Guediawaye
Linguere
23:30
ASC Jaraaf
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
FC Famalicao U19
22:59
Braga U19
Pacos Ferreira U19
22:59
Gondomar U19
Gil Vicente U19
22:59
Vizela U19
Rio Ave U19
22:59
Anadia FC U19
Casa Pia AC U19
22:59
SC Uniao Torreense U19
Academica Coimbra U19
22:59
Vitoria FC Setubal U19
Nacional U19
22:59
Vilafranquense U19
Belenenses U19
22:59
GD Estoril-Praia U19
Boavista U19
22:59
Vitoria SC Guimaraes U19
Benfica U19
22:59
Maritimo U19
Tondela U19
22:59
FC Porto U19
Sporting Lisbon U19
22:59
Alverca U19
Libyan Premier League
Vòng 7
Altai Phoenix
20:00
Shah Bob Chyba
Al Sadaqa FC
20:00
Al-Nasr Benghazi
Malta Women Division 1
Vòng 8
Mgarr (nữ)
02:00
San Gwann FC (nữ)
Hibernians (nữ)
02:30
Martal Method (nữ)
Angola Girabola League
Vòng 6
Desportivo Huila
21:30
Primeiro de Agosto
Israel Ligat Al Toto Cup
13-14th Places
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Haifa
Beitar Jerusalem
00:45
Hapoel Kiryat Shmona
Maccabi Tel Aviv
01:00
Hapoel Jerusalem
Maccabi Netanya
01:15
Hapoel Hadera
Ashdod MS
00:00
Maccabi Bnei Raina
Hapoel Beer Sheva
01:00
Hapoel Tel Aviv
Maccabi Haifa
01:15
Hapoel Bnei Sakhnin FC
Malta First Division League
Vòng 13
Attard
20:00
St. Andrews
Fgura United
20:00
Vittoriosa Stars
Lija Athletic
22:30
San Gwann
Naxxar Lions
22:30
Melita FC Saint Julian
Hạng 3 Ý
Quarterfinals
ACD Virtus Entella
00:00
Renate AC
Padova
01:00
JuventusU23
Holland Eredivisie Women's
Vòng 11
ADO Den Haag (nữ)
01:30
Feyenoord Rotterdam (nữ)
Northern German state premier league - bayern
SC Charlottenburg
01:30
Berliner SC
SC Nienstedten
01:30
FC Alsterbruder
Ấn Độ Super League
Vòng 10
Mohun Bagan(Ind)
21:00
Jamshedpur FC
Armenia Premier League
Vòng 17
Shirak
19:00
FC Noah
Ararat Yerevan
21:00
BKMA
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
01:00
LYS Sassandra
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 12
Catgas Energia Futsal
02:30
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
England Southern Premier League
Vòng 16
Tiverton Town
02:45
Hayes Yeading United
Truro City
02:45
Beaconsfield SYCOB
Harrow Borough
02:45
Hartley Wintney
Bahraini Premier League
Vòng 6
Sitra
00:30
Al-Hala
Al-Hala
00:30
Sitra
Manama Club
21:30
Bahrain SC
East Riffa
22:30
Al-Ahli(BHR)
Al-Shabbab
00:30
Al Khaldiya
Holland Reserve League
Vitesse U21
23:30
Roda JC Kerkrade Reserve
Nicaragua Apertura league
Vòng
Walter Ferretti
03:00
Diriangen
Premier League International Cup
Vòng bảng
Wolverhampton U21
02:00
Valencia CF Mestalla
VĐQG Ai Cập
Vòng 6
Talaea EI-Gaish
00:00
Zamalek
Enppi
19:45
Haras El Hedoud
Smouha SC
19:45
Aswan
Kokakola Cairo
22:00
Al-Ittihad Alexandria
Ceramica Cleopatra FC
00:00
Ismaily
Cúp quốc gia Romania
Vòng 5
Farul Constanta
01:00
CFR Cluj
Universitaea Cluj
01:00
Rapid Bucuresti
CS Mioveni
01:00
UTA Arad
FC Otelul Galati
01:00
Gloria Buzau
FC Botosani
01:00
FC Steaua Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền