FIVB chưa công bố, Ba Lan đã vội đăng tin là chủ nhà chung kết Volleyball Nations League 2023

Tuần đầu tiên Volleyball Nations League 2023 của nam sẽ là từ 6/6 đến 11/6. Vòng chung kết sẽ là từ 19-23/7.

Mặc dù LĐBC Thế giới (FIVB) vẫn chưa công bố nhưng truyền thông Ba Lan đã khẳng định đất nước này sẽ là chủ nhà của vòng chung kết Volleyball Nations League 2023 dành cho nam.

FIVB chưa công bố, Ba Lan đã vội đăng tin là chủ nhà chung kết Volleyball Nations League 2023 - Ảnh 1
Truyền thông và LĐBC Ba Lan đã vội đăng tin là chủ nhà VCK VNL 2023

Tờ Sport.pl khẳng định đây là điều chắc chắn và vòng chung kết VNL 2023 sẽ được tổ chức ở NTĐ Ergo Arena thành phố Gdansk. Đây là quyết định của FIVB khi năm tới, không có bảng đấu vòng loại nào được tổ chức tại Ba Lan, đất nước vừa đăng cai giải bóng chuyền nam Vô địch thế giới.

Tờ này cũng cho biết, thông tin chính thức sẽ được FIVB công bố vào tháng 12 sắp tới và trên trang Fanpage của LĐBC Ba Lan cũng đã đăng tải thông tin về việc thành phố Gdansk đăng cai giải đấu này.

Lần cuối cùng Ba Lan đăng cai vòng chung giải đấu hàng năm của bóng chuyền thế giới là năm 2016, khi đó VCK chỉ có 6 đội thay vì 8 và thi đấu theo thể thức loại trực tiếp như hiện nay.

FIVB chưa công bố, Ba Lan đã vội đăng tin là chủ nhà chung kết Volleyball Nations League 2023 - Ảnh 2
Lịch thi đấu và các bảng đấu của VNL 2023

Cách đây ít lâu, FIVB đã công bố các thành phố đăng cai VNL 2023 dành cho nam. Theo đó, các bảng đấu của nam lần lượt sẽ được tổ chức tại Ottawa (Canada), Nagoya (Nhật Bản), Rotterdam (Hà Lan), Orléans (Pháp), Anaheim (Mỹ), và Pasay City (Philippines).

Tuần đầu tiên Volleyball Nations League 2023 của nam sẽ là từ 6/6 đến 11/6. Vòng chung kết sẽ là từ 19-23/7. 

TIN LIÊN QUAN

Chủ tịch LĐBC Thổ Nhĩ Kỳ dội 'gáo nước lạnh' sau tâm thư của HLV Guidetti

Chủ tịch LĐBC Thổ Nhĩ Kỳ không ngại chê trách về thành tích của đội tuyển ở các giải đấu gần đây, cũng như chỉ trích HLV Guidetti là thiếu tham vọng vươn xa.

Vượt ải khó nhằn, đội bóng chuyền nữ đẹp nhất thế giới bất bại ở giải VĐQG Nga

Dinamo Moscow trở thành đội duy nhất toàn thắng sau 8 lượt trận ở giải VĐQG Nga trong đó có những trận đấu trước các đối thủ khó nhằn.

'Công chúa Thụy Điển' tỏa sáng trong trận siêu kinh điển của bóng chuyền Ý

Trong rừng sao, búp bê Thụy Điển Isabelle Haak vẫn là ngôi sao sáng nhất của trận đấu.

'Khủng long bóng chuyền Nga' giúp đội nhà vượt nghịch cảnh ấn tượng

Arina Fedorovtseva đã toả sáng giúp đội nhà chiến thắng trong trận đấu mà CĐV bị cấm tới sân khách.

Vì sao đang thi đấu ở Trung Quốc, sao bóng chuyền đã vội tìm bến đỗ mới?

Osmany Juantorena được kỳ vọng nếu cập bến sẽ giúp Zaksa cải thiện vị trí và hiện thực hóa tham vọng vô địch của đội bóng này.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Mỹ, Ba Lan đăng cai vòng chung kết Volleyball Nations League 2023

8 đội bóng chuyền nam và nữ hàng đầu thế giới sau khi vượt qua vòng loại sẽ tham gia các trận đấu trực tiếp tại đây.

Sao bóng chuyền Philippines bị chỉ trích vì liên tiếp tổ chức giao lưu kiếm tiền

Theo thông tin từ một số cư dân mạng, số tiền phải bỏ ra để mua vé cho một buổi giao lưu cùng Wong thấp nhất là khoảng hơn 200 nghìn tiền VNĐ.

Bạn thân Thanh Thúy đau đớn bật khóc, rời sân vì chấn thương

Alyssa Valdez sinh năm 1993 là chủ công số 1 của bóng chuyền nữ Philippines nhiều năm liền.

Chuyền hai xuất sắc nhất Olympic Tokyo chia tay mùa giải sau chấn thương gây ám ảnh

Theo đó, chuyền hai người Mỹ Jordyn Poulter vừa gặp chấn thương ở đầu gối trong trận đấu với Bartoccini-Fortinfissi Perugia.

Tham vọng lớn, bóng chuyền Thổ Nhĩ Kỳ chi tiền khủng 'giật' người hùng của Serbia

Theo Volley News, LĐBC Thổ Nhĩ Kỳ đưa ra đề nghị hấp dẫn với 200.000 euro/năm cho đến năm 2024 sau khi kết thúc Olympic Paris.

'Mỹ nhân Thụy Điển' không ra sân, Zhu Ting 'làm mưa làm gió'

Scandicci đã vượt qua Imoco với tỷ số 3-0 đầy ấn tượng với công lớn thuộc về Zhu Ting.

Giovanni Guidetti được vinh danh giải thưởng lớn sau ồn ào chia tay bóng chuyền nữ Thổ Nhĩ Kỳ

Đây là một trong những giải thưởng thường niên và được mong chờ nhất của Thổ Nhĩ Kỳ.

Xuất hiện kỷ lục 'đáng sợ' ở giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Trung Quốc

Nhiều người đăng băn khoăn liệu đây đã phải kỷ lục thế giới về số lần tấn công của một tay đập trong môn bóng chuyền hay chưa?

Những bí mật về cặp đôi huyền thoại bóng chuyền bãi biển thế giới

Misty May-Treanor và Kerri Walsh là cặp đôi huyền thoại của bóng chuyền bãi biển nữ thế giới.

Cất 'mỹ nhân Thụy Điển', đội bóng chuyền số 1 nước Ý vẫn bất bại

Đây cũng là chiến thắng thứ 12 liên tiếp của Imoco trong mùa giải năm nay.

Cúp FA
Round 2 Playoff
Stockport County
02:45
Charlton Athletic
Giao hữu quốc tế
Crystal Palace
22:59
Trabzonspor
Cadiz
02:00
Manchester United
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SC Farense
01:30
Maritimo
Rio Ave
03:30
Sporting CP
Serie B Italia
Vòng 16
Ternana
02:30
Cagliari
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 19
FC Cartagena
01:00
Villarreal B
SD Huesca
01:00
Andorra CF
Tenerife
03:00
Alaves
VĐQG Slovenia
Vòng 19
Domzale
23:30
NK Publikum Celje
England Continental Cup
Vòng bảng
Manchester United (nữ)
02:00
Everton FC (nữ)
Liverpool (nữ)
02:00
Manchester City (nữ)
Sheffield United (nữ)
02:30
Aston Villa (nữ)
England Conference North Division
Vòng 22
Kidderminster Harriers
02:45
Chester FC
Cúp nữ Châu Âu
Vòng bảng
FC Rosengard (nữ)
00:45
Benfica (nữ)
Lyon (nữ)
00:45
FC Zurich Frauen (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
03:00
Barcelona (nữ)
Arsenal (nữ)
03:00
Juventus (nữ)
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 21
Bognor Regis Town
02:45
Cray Wanderers
Kingstonian
02:45
lewes
Brazil Paulista Women's League
Santos (nữ)
07:30
Sao Paulo/SP (nữ)
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportivo Pereira
07:00
Dep.Independiente Medellin
VĐQG Oman
Vòng 12
Alrstak
22:10
al bashaer
Albania Super Cup
KF Tirana
01:00
Vllaznia Shkoder
Georgia Cup
finals
Torpedo Kutaisi
22:00
Lokomotivi Tbilisi II
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Al Ahli(UAE)
22:30
Al Wehda(UAE)
Nigeria League Women
Vòng
Rivers Angels (nữ)
22:00
Osun Babes (nữ)
FC Robo (nữ)
22:00
Nasarawa Amazons (nữ)
Spain Primera Division RFEF
Vòng 15
AD Ceuta
00:00
UD San Sebastian Reyes
Cordoba
00:00
Pontevedra
Racing de Ferrol
00:00
CD Linares Deportivo
Fuenlabrada
00:00
Merida AD
CF Internacional De Madrid
00:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
00:00
C.D. San Fernando Isleno
CF Rayo Majadahonda
00:00
Real Madrid Castilla
Unionistas de Salamanca
00:00
AD Alcorcon
Algeciras
00:00
Real Balompedica Linense
Badajoz
00:00
Deportivo La Coruna
SD Amorebieta
01:00
Calahorra
Racing de Ferrol
01:00
CD Linares Deportivo
Cordoba
03:00
Pontevedra
Barcelona B
03:00
Eldense
Castellon
03:00
Numancia
CF Talavera de la Reina
03:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
03:00
C.D. San Fernando Isleno
Algeciras
03:00
Real Balompedica Linense
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Ceuta B
22:00
Sevilla C
Huetor Tajar
02:00
Real Jaen CF
Wales FAW nam
Vòng 16
Holywell
02:30
Ruthin Town FC
Llandudno
02:30
Holyhead
Llanidloes Town
02:30
Penrhyncoch
Buckley Town
02:30
Mold Alexandra
Conwy Utd
02:30
Prestatyn Town FC
Newi Cefn Druids
02:30
Chirk AAA
Colwyn Bay
02:45
Gresford
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 13
Paradou AC
21:00
JS Saoura
CS Constantine
21:00
ASO Chlef
Hanshely
21:00
MC Magra
JS kabylie
22:00
RC Arba
MC Oran
00:00
MC Alger
Bulgaria Premier League Women
Vòng
LP Super Sport Sofia (nữ)
22:30
FK Paldin Plovdiv (nữ)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Seychelles(U17)
00:00
Mozambique U17
Italy Serie D Cup
Asd Pineto Calcio
22:59
Tolentino
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 19
Mornar
22:59
Decic Tuzi
Israel Leumit League
Vòng 14
Hapoel Ramat Gan
00:30
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Rishon Lezion
00:30
Kafr Qasim
Hapoel Acco
00:30
Maccabi Petah Tikva FC
Ironi Tiberias
00:30
AS Ashdod
Maccabi Ahi Nazareth
00:30
Hapoel Kfar Saba
Malta Women Division 1
Vòng 8
Mgarr (nữ)
02:00
San Gwann FC (nữ)
Hibernians (nữ)
02:30
Martal Method (nữ)
Israel Ligat Al Toto Cup
13-14th Places
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Haifa
Beitar Jerusalem
00:45
Hapoel Kiryat Shmona
Maccabi Tel Aviv
01:00
Hapoel Jerusalem
Maccabi Netanya
01:15
Hapoel Hadera
Hạng 3 Ý
Quarterfinals
ACD Virtus Entella
00:00
Renate AC
Padova
01:00
JuventusU23
U19 Serbia
Vòng
Mladost Lucani U19
21:05
FK Graficar Beograd U19
Northern German state premier league - bayern
SC Charlottenburg
01:30
Berliner SC
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Racing d'Abidjan
22:30
Sporting Gagnoa
ASEC MIMOSAS
01:00
LYS Sassandra
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 12
Catgas Energia Futsal
02:30
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
England Southern Premier League
Vòng 16
Tiverton Town
02:45
Hayes Yeading United
Truro City
02:45
Beaconsfield SYCOB
Harrow Borough
02:45
Hartley Wintney
Bahraini Premier League
Vòng 6
Al-Hadd
21:30
Al-Riffa
Al-Muharraq
22:30
Al-Budaiya
Al-Hala
00:30
Sitra
Premier League International Cup
Vòng bảng
Wolverhampton U21
02:00
Valencia CF Mestalla
VĐQG Ai Cập
Vòng 6
Ghazl El Mahallah
22:00
EL Ahly
Talaea EI-Gaish
00:00
Zamalek
Cúp quốc gia Romania
Vòng 5
Arges
22:00
CS Universitatea Craiova
Hermannstadt
22:00
Chindia Targoviste
CS Ocna Mures
22:00
FC Maramures Baia Mare
Farul Constanta
01:00
CFR Cluj
Universitaea Cluj
01:00
Rapid Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền