Lịch thi đấu Quyết Chiến vs Efren Reyes SEA Games 31, 18h ngày 19/05

Lịch thi đấu Quyết Chiến vs Efren Reyes, 18h ngày 19/05 nội dung caroom 3 băng tại SEA Games 31. Thethao.vn liên tục cập nhật lịch phát sóng trực tiếp trận thi đấu Quyết Chiến gặp Efren Reyes mới nhất.

Efren Manalang Reyes, hay còn gọi Efren “Bata” Reyes là tay cơ huyền thoại người Philippines. Ông được giới hâm mộ đánh giá là nhà vô địch vĩ đại nhất mọi thời đại của bộ môn pool, chắc hẳn khi đề cập tới tay cơ pool chuyên nghiệp lại thi đấu carom 3 băng sẽ làm cho nhiều người thắc mắc.

Thật vậy, đoàn Philippines đã chọn “nhà ảo thuật" Bata Reyes thi đấu nội dung carom 3 băng bởi ở đất nước vạn đảo này, có lẽ chỉ ông là người đủ tài tranh đấu. Bata Reyes tuy đã nghỉ thi đấu pool chuyên nghiệp, nhưng trong quá khứ du đấu của ông, chúng ta đã từng bắt gặp Reyes phân tài cao thấp ở bàn nỉ không lỗ cùng tay cơ 3-Cushion đỉnh cao Torbjörn Blomdahl_cũng là người bạn của Reyes.

Trận chiến carom 3 băng của tay cơ đứng đầu Việt Nam, Trần Quyết Chiến và ông vua pool Efren Manalang Reyes tại SEA games 31  - Ảnh 1
Bata Reyes trong một trận đấu 3 băng.

Bata Reyes được mệnh danh là “nhà ảo thuật" bởi ông có lối đánh phóng khoáng và ngẫu hứng, không hề nao núng trước những thế giấu bi trong bộ môn pool, đã biết bao lần ông đã làm cho khán giả phải ngã mũ trầm trồ bởi những pha xử lý a băng không tưởng, hay biểu diễn dắt bi cuối cùng vào lỗ sau khi chạy chính xác nhiều vòng quanh bàn. Những pha trình diễn ngoạn mục ấy không phải là điều vô lý, bởi ông không phải tay mơ trong bộ môn 3-Cushion.

Lượt bốc thăm chia bảng may rủi ngày hôm nay đã đưa ông đến với tay cơ hạng 3 thế giới Trần Quyết Chiến sẽ diễn ra vào lúc :

18h00 ngày 19/05/2022

Sở đoản 3 băng của Bata Reyes sẽ gặp một thử thách không thể lớn hơn tại SEA games 31.

Phân nhánh nội dung billiards 3 băng nam tại SEA Games 31

Lịch thi đấu Quyết Chiến - Efren Reyes nội dung carom 3 băng SEA Games 31 - Ảnh 3
Lịch thi đấu Quyết Chiến vs Efren Reyes nội dung carom 3 băng SEA Games 31

Về phần tay cơ nước chủ nhà Việt Nam, Trần Quyết Chiến là một cái tên hết sức được yêu thích, anh là tay cơ có đẳng cấp vượt xa tầm khu vực, với vị thế số 3 thế giới và luôn thể hiện phong độ xuất sắc tại các giải world cup gần đây. 

Trần Quyết Chiến đến với SEA games 31 không ngoài mục tiêu nào khác là mang về tấm huy chương vàng cho mình, danh hiệu anh vẫn còn thiếu trong bộ sưu tập.

Vòng đấu loại trực tiếp này sẽ nhanh chóng kết thúc bởi nội dung thi đấu carom 3 băng chỉ gồm 8 cơ thủ của các quốc gia Thái Lan, Malaysia, Philippines và nước chủ nhà Việt Nam. Nhánh bên kia bảng đấu chúng ta có Nguyễn Đức Anh Chiến, tay cơ hiện đang xếp hạng 15 thế giới chạm trán Francisco Dela Cruz cũng thuộc đoàn Philppines.

Bộ môn thi đấu carom 3 băng tại SEA games 31 sẽ khó có bất ngờ xảy ra, trận chung kết được dự đoán sẽ là cuộc chiến nội bộ của 2 tay cơ nước chủ nhà Việt Nam, nhưng dù sao đi nữa, sự góp mặt của tay cơ quá đỗi nổi tiếng Efren Bata Reyes đã làm cho người hâm mộ vô cùng thích thú, dù đẳng cấp chuyên môn của ông có phần thua thiệt, nhưng sự cổ vũ của khán giả nước chủ nhà dành cho ông là rất lớn. Một nét đẹp trong văn hoá thể thao billiard.

TIN LIÊN QUAN

Trần Quyết Chiến : Hành trình đi vào lịch sử Billiards Việt Nam

Trần Quyết Chiến sinh năm 1983 tại Hà Tĩnh, lớn lên ở Cà Mau nhưng TP.HCM lại là mảnh đất “lành” giúp Trần Quyết Chiến có được sự nghiệp huy hoàng như ngày hôm nay.

Nguyễn Đức Anh Chiến được ví như “Viên Kim Cương” sáng giá của làng Billiards Châu Á

Anh Chiến quê ở xã Hải Chánh, huyện Hải Lăng, tỉnh Quảng Trị. Năm lên 9 tuổi, anh theo gia đình vào Đà Lạt định cư, lập nghiệp. Ngày đó, nhà bác ruột có câu lạc bộ (CLB) Billiards nên hễ rảnh rỗi Anh Chiến lại chơi Billiards cùng các anh. Năng khiếu Billiards của Anh Chiến sớm bộc lộ nhưng gia đình vẫn muốn hướng anh theo sự nghiệp học hành. Năm 2006, Anh Chiến tốt nghiệp đại học chuyên ngành kỹ thuật cơ khí tại TP. Hồ Chí Minh nhưng lại phải xin việc làm trái ngành nghề được đào tạo.

ĐT Billiards Thái Lan đặt mục tiêu giành 2 HCV tại SEA Games 31

ĐT Billiards Thái Lan, dẫn đầu bởi cựu cơ thủ số 3 thế giới James Wattana, hạ quyết tâm giành được từ 1-2 HCV trong tổng số 10 bộ huy chương của SEA Games 31.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu bida hôm nay ngày 2/12: Tứ kết, bán kết carom 3 băng ĐH TDTT toàn quốc

Lịch thi đấu Bida 11 giờ trước

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu bida hôm nay. Lịch thi đấu các giải pool, carom trong ngày hấp dẫn nhất được cập nhật liên tục.

Lịch thi đấu bida hôm nay ngày 1/12: Hấp dẫn Bao Phương Vinh vs Trần Quyết Chiến

Lịch thi đấu Bida 1 ngày trước

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu bida hôm nay. Lịch thi đấu các giải pool, carom trong ngày hấp dẫn nhất được cập nhật liên tục.

Lịch thi đấu bida hôm nay ngày 30/11: Bida Đại hội TDTT toàn quốc khởi tranh

Lịch thi đấu Bida 2 ngày trước

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu bida hôm nay. Lịch thi đấu các giải pool, carom trong ngày hấp dẫn nhất được cập nhật liên tục.

Lịch thi đấu, kết quả Bida 9 bi, 10 bi tại Đại hội thể dục thể thao toàn quốc 2022

Lịch thi đấu Bida 2 ngày trước

iThethao.vn cung cấp Lịch thi đấu Bida 9 bi, 10 bi tại Đại hội thể dục thể thao toàn quốc 2022. Có 5 nội dung pool ở Đại hội thể dục thể thao toàn quốc.

Lịch thi đấu Bida carom tại Đại hội thể dục thể thao toàn quốc 2022

Lịch thi đấu Bida 2 ngày trước

iThethao.vn cung cấp Lịch thi đấu Bida carom tại Đại hội thể dục thể thao toàn quốc 2022. Có 2 nội dung carom ở Đại hội thể dục thể thao toàn quốc.

Lịch thi đấu Bida tại Đại hội thể dục thể thao toàn quốc 2022

Lịch thi đấu Bida 2 ngày trước

iThethao.vn cung cấp Lịch thi đấu Bida tại Đại hội thể dục thể thao toàn quốc 2022. Có rất nhiều nội dung tại Bida tại Đại hội thể dục thể thao toàn quốc 2022.

Đại Hội Thể Thao Toàn Quốc Lần IX Năm 2022 thi đấu carom 1 băng và 3 băng

Ban tổ chức Đại Hội Thể Thao Toàn Quốc đã công bố lịch và địa điểm thi đấu sau buổi họp kỹ thuật và họp bốc thăm vào sáng hôm nay, 29/11.

Bảng xếp hạng UMB mới nhất

Liên Đoàn Billiard Thế Giới UMB vừa công bố bảng xếp hạng các cơ thủ trước khi bước vào kỳ World Cup cuối cùng trong năm 2022

Hoàn thành nghĩa vụ quân sự, thần đồng Cho Myung-woo bật chế độ sát thương

Báu vật billiard Hàn Quốc quay trở lại thi đấu sau gần 2 năm sống trong môi trường quân đội, vẫn là khuôn mặt bầu bĩnh ngây thơ đấy nhưng rõ ràng Cho Myung-woo đã trưởng thành hơn rất nhiều.

Những điều đặc biệt tạo nên một huyền thoại sống Torbjorn Blomdahl

Torbjorn Blomdahl là tượng đài của 3 băng thế giới bởi tài năng, và lưu danh sử sách bằng cá tính sôi nổi ngập tràn màu sắc của mình.

World Cup
Vòng bảng
Ghana
22:00
Uruguay
Hàn Quốc
22:00
Bồ Đào Nha
Serbia
02:00
Thụy Sĩ
Cameroon
02:00
Brazil
Giao hữu quốc tế
Eintracht Frankfurt
19:30
SV Sandhausen
RB Leipzig
20:00
AC Horsens
SV Ried
20:00
Dynamo Ceske Budejovice
Trabzonspor
20:00
Hull City
MSK Zilina
20:00
Povazska Bystrica
LASK Linz
20:00
Trenkwalder Admira Wacker
Sivasspor
20:10
Partizani Tirana
Grasshopper
20:30
Rheindorf Altach
Monaco
21:00
Cercle Brugge
Hannover 96
21:00
Hertha Berlin
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SCU Torreense
03:45
FC Famalicao
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Granada CF
03:30
Alaves
VĐQG Romania
Vòng 19
UTA Arad
20:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Petrolul Ploiesti
00:00
Universitaea Cluj
Hạng 3 Pháp
Vòng 14
Le Mans
01:30
Bourg Peronnas
Nancy
01:30
Paris 13 Atletico
Orleans US 45
01:30
Le Puy Foot 43 Auvergne
Cholet So
01:30
Villefranche
Bastia Borgo
01:30
Red Star FC 93
Chateauroux
01:30
Stade Briochin
Concarneau
01:30
Avranches
USL Dunkerque
01:30
Martigues
Hạng 4 Anh
Vòng 20
Crewe Alexandra
02:45
Newport County
Stevenage Borough
02:45
Barrow
Doncaster Rovers
02:45
Walsall
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 16
Eyupspor
00:00
Tuzlaspor
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
Rouf FC
20:00
Irodotos
Ilioupoli
20:00
Panahaiki-2005
Tanzania Ligue 1
Vòng 15
Kagera Sugar
20:00
Ihefu SC
Singida United
20:00
Namungo FC
Zanzibar Premier League
Vòng
JKU FC
21:00
Jamhuri
Dulla Boys
00:00
KVZSC
England Conference North Division
Vòng 21
Chester FC
02:45
Blyth Spartans
Darlington
02:45
Kettering Town
Alfreton Town
02:45
Kidderminster Harriers
Croatia 2.HNL
Vòng 17
Hrvatski dragovoljac
19:30
NK Solin
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 19
Margate
02:45
Billericay Town
Rwanda
Vòng
Marines FC
20:00
Mukura
Gasogi Utd
00:00
APR FC
Portugal Liga 3
Vòng 11
Varzim
02:00
Paredes
Botola 2
Vòng 13
USM Oujda
22:00
Raja de Beni Mellal
Wydad Temara
22:00
Racing Casablanca
Japanese WE League
Vòng 5
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
11:00
Albirex Niigata (nữ)
Nojima Stella (nữ)
12:00
Vegalta Sendai (nữ)
Omiya Ardija (nữ)
12:00
Urawa Red Diamonds (nữ)
The lowlands of Scotland League
Vòng
Broomhill FC
02:45
Civil Service Strollers FC
French Championnat Amateur
Vòng 12
Sete FC
00:00
Hyeres
Les Herbiers
01:00
Trelissac
Boulogne
01:30
ES Wasquehal
FC Bergerac
01:30
Chasselay M.D. Azergues
Angouleme
02:00
Andrezieux
Northern Ireland IFA Championship
Vòng 18
Annagh United
02:45
Dundela
Cyprus 1 Division
Vòng 13
Doxa Katokopias
00:00
Akritas Chloraka
E.N.Paralimniou
00:00
AEK Larnaca
England U21 League Cup
Vòng bảng
Southampton U21
02:00
Colchester United U21
Burkina Faso League
Vòng
AS Sonabel
22:30
Rahimo FC
Hạng nhất nữ Séc
Vòng 9
Slovan Liberec (nữ)
22:30
Slavia Praha (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Estrella CF
04:00
Tenerife B
Australia W-League
Vòng 3
Melbourne City (nữ)
11:00
Brisbane Roar (nữ)
Newcastle Jets (nữ)
11:00
Perth Glory (nữ)
WS Wanderers (nữ)
11:00
Sydney FC (nữ)
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 11
Al-Draih
19:00
Al-Taqdom
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Malawi U17
01:00
Botswana U17
Azerbaijan Premier League
Vòng 16
FC Neftci Baku
00:00
Qarabag
Egypt Premier League Women
Vòng
Al Maamoura (nữ)
19:40
Gomhoreyat Shepin (nữ)
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Kahraba Ismailia
19:30
Olympic El Qanal
Fayoum
19:30
Misr Elmaqasah
Wadi Degla SC
19:30
Al Nasr Cairo
El Obour SC
19:30
FC Porto Suez
Petrojet
19:30
El Sekka El Hadid
Eastern Company
19:30
El Entag Al Harby
Suez Montakhab
19:30
El Alameen
Mustak balwatan
19:30
ZED FC
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 9
JSM Tiaret
21:00
CRB Temouchent
WA Boufarik
21:00
NA Hussein Dey
OM Medea
21:00
MCB Oued Sly
RC Relizane
21:00
SKAF Khemis Melina
ASM Oran
21:00
ES Ben Aknoun
RC Kouba
21:00
GC Mascara
AS Ain Mlila
21:00
USM Annaba
MC Saida
21:00
WA Tlemcen
ES Mostaganem
21:00
SC Mecheria
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Lions Gibraltar
Germany Regionalliga
Vòng 15
BFC Viktoria 1889
01:00
ZFC Meuselwitz
Tennis Borussia Berlin
01:00
Lichtenberg 47
Fortuna Koln
01:30
Rot-Weiss Ahlen
Kickers Emden
02:00
VFB Lubeck
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Western Springs (nữ)
06:00
Central Football (nữ)
Northern Rovers (nữ)
07:30
Canterbury United (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
Afrique Football Elite
22:59
Real Bamako
Hạng 2 Bỉ
Vòng 16
Standard Liege II
02:00
Lierse
Anderlecht II
02:00
Genk II
Belgium Women's Premier League
Vòng 13
White Star Bruxelles (w)
02:30
Standard Liege (nữ)
KAA Gent Ladies (nữ)
02:30
Charleroi (nữ)
Hạng 3 Anh
Vòng 20
Charlton Athletic
02:45
Cheltenham Town
Bolton Wanderers
02:45
Bristol Rovers
Ipswich Town
02:45
Fleetwood Town
Morecambe
02:45
Exeter City
Peterborough United
02:45
Barnsley
Plymouth Argyle
02:45
Port Vale
Belgium Women 1st National
Vòng 13
Ladies Genk B (w)
02:00
Oud Heverlee Leuven II (nữ)
Kuwaiti Federation Cup
Vòng bảng
Al-Nasar
20:00
Al-Arabi Club (KUW)
Al-Sahel
20:00
Al-Salibikhaet
Al-Nasar
20:00
Al-Shabab(KUW)
Libyan Premier League
Vòng 6
Al-Nasr Benghazi
00:00
Altai Phoenix
Angola Girabola League
Vòng 4
Progresso da Lunda Sul
21:00
Primeiro de Agosto
Germany Landesliga (cup)
SG Andernach
02:00
TSV Emmelshausen
Hạng 3 Romania
Vòng
CS Gloria 2018 Bistrita Nasaud
19:00
FC Bihor Oradea
Vô địch Đức nữ
Vòng 9
Hoffenheim (nữ)
01:15
Bayern Munchen (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 10
Ajax Amsterdam (nữ)
01:30
Zwolle (nữ)
Feyenoord Rotterdam (nữ)
01:30
FC Twente Enschede (nữ)
Fortuna FF (nữ)
01:30
SC Telstar (nữ)
VV Alkmaar (nữ)
01:30
ADO Den Haag (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 9
Odisha FC
21:00
Northeast United
Algeria Womens League
Vòng
ASE Alger Centre (nữ)
20:30
CF Akbou(nữ)
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 11
Levante Futsal
00:00
Catgas Energia Futsal
EiPozo Murcia Turistica Futsal
00:00
Manzanares FS Futsal
England Southern Premier League
Vòng 22
Bracknell Town
02:45
Swindon Supermarine
French Feminines D1
Vòng 10
Montpellier (nữ)
00:00
Fleury 91 (w)
Bahraini Premier League
Vòng 5
Al-Ahli(BHR)
21:30
Al-Hala
Al-Shabbab
22:30
Manama Club
Al Khaldiya
00:30
East Riffa
Welsh Premier League
Vòng 16
Bala Town F.C.
02:45
Flint Town
Pontypridd
02:45
UWIC Inter Cardiff
Caernarfon
02:45
Newtown AFC
The New Saints
02:45
Aberystwyth Town
Airbus UK Broughton
02:45
Connahs Quay Nomads FC
Haverfordwest County
02:45
Pen-y-Bont FC
VĐQG Séc
Vòng bảng
Trencin
20:00
Brno
VĐQG Ai Cập
Vòng 5
El Mokawloon El Arab
19:45
Ceramica Cleopatra FC
Ismaily
19:45
Smouha SC
EL Ahly
00:00
Talaea EI-Gaish
England Conference South Division
Vòng 21
Bath City
02:45
Welling United
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 18
Glenavon Lurgan
02:45
Larne FC
Uganda Premier League
Vòng
Express FC
20:00
Arua Hill SC
URA Kampala
20:00
Blacks Power FC
BUL FC
20:00
Wakiso Giants FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá