Tạ Văn Linh giành ngôi vô địch 10 bi quốc gia năm 2022

Giành chiến thắng 7-5 trước Phạm Phương Nam sau 2 tiếng 40 phút thi đấu căng thẳng, Tạ Văn Linh lần đầu lên ngôi vô địch quốc gia môn Billiards.

Hai tay cơ thi đấu cân bằng ở trận đấu này, khi liên tục hòa 1-1, 2-2 ở những ván đầu tiên. Sau đó, Tạ Văn Linh vươn lên dẫn trước 4-2, nhưng rồi Phương Nam gỡ hòa 4-4. Tỷ số được giữ cân bằng 5-5 cho đến khi tay cơ người Tuyên Quang tận dụng tốt sai lầm của đối phương và thắng 7-5.

Tạ Văn Linh giành ngôi vô địch 10 bi quốc gia năm 2022 - Ảnh 1
Tạ Văn Linh giành ngôi vô địch 10 bi quốc gia năm 2022

Đây là chức vô địch quốc gia đầu tiên của Tạ Văn Linh. Tay cơ tới từ Tuyên Quang chưa bao giờ lọt tới bán kết giải quốc gia cho đến trước năm 2022. Trong khi đó, Phạm Phương Nam cũng có 1 giải đấu thành công khi vào bán kết nội dung 9 bi và chung kết nội dung 10 bi.

Giải năm nay, các tay cơ mạnh như Dương Quốc Hoàng, Đỗ Thế Kiên, Đặng Thành Kiên… đều không có phong độ cao, bị loại từ khá sớm. Trong khi đó, đương kim á quân Nguyễn Văn Đãng thất bại trước Tạ Văn Linh ở bán kết dù đã dẫn trước tới 6-3. Tay cơ được đánh giá rất cao là Lường Đức Thiện bỏ giải ngay trước khi trận đấu bán kết diễn ra, trao vé vào chung kết cho Phạm Phương Nam.

Tạ Văn Linh giành ngôi vô địch 10 bi quốc gia năm 2022 - Ảnh 2
Phạm Phương Nam kéo trận đấu dài tới 2 tiếng 40 phút

Giải Billiards vô địch quốc gia 2022 đã khép lại 6/7 nội dung. Tạ Văn Linh vô địch nội dung 10 bi, trong khi Nguyễn Anh Tuấn lên ngôi ở nội dung 9 bi. Phạm Cảnh Phúc vô địch carom 1 băng và Nguyễn Đức Anh Chiến vô địch carom 3 băng. Nguyễn Bích Trâm vô địch 9 bi nữ. Kiều Thiên Khôi vô địch nội dung snooker 6 bi đỏ.

Nội dung billiards Anh đang diễn ra trận chung kết.

TIN LIÊN QUAN

Tạ Văn Linh ngược dòng trước Văn Đãng, vào chung kết pool 10 bi VĐQG 2022

Tay cơ người Tuyên Quang Tạ Văn Linh thắng Nguyễn Văn Đãng sau trận so tài nghẹt thở ở bán kết pool 10 bi VĐQG 2022 sáng 30/9.

Link xem trực tiếp billiard Phạm Phương Nam vs Tạ Văn Linh, 10h00 ngày 30/9

Link xem trực tiếp billiard Phạm Phương Nam vs Tạ Văn Linh, giải Vô địch quốc gia, 10h00 ngày 30/9. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Phạm Phương Nam vs Tạ Văn Linh hôm nay nhanh nhất.

Nguyễn Đức Anh Chiến vô địch carom 3 băng quốc gia 2022

Tay cơ Nguyễn Đức Anh Chiến trở thành tân vương nội dung carom 3 băng tại giải Biliards vô địch quốc gia 2022 sau khi thắng Cao Trí với tỷ số 50-36.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tayfun Tasdemir vô địch giải 3 băng danh giá nhất hành tinh, Thổ Nhĩ Kỳ quay trở lại đỉnh cao sau 19 năm vắng bóng

Thế giới đón chào một nhà vô địch mới được sinh ra tại giải 3-Cushion World Championship 2022, giải đấu năm nay được tổ chức tại Hàn Quốc với 48 cơ thủ mạnh nhất UMB.

Kết quả giải Wolf Pack Championship: Tạ Văn Linh lên ngôi vô địch

Cơ thủ Tạ Văn Linh đã thi đấu vô cùng xuất sắc trước Vũ Quang Huy để giành ngôi vô địch giải pool 9 bi Wolf Pack Championship.

Dương Quốc Hoàng dừng bước ở vòng 1/8 Wolf Pack Championship 2022

Dương Quốc Hoàng để thua chóng vánh với tỉ số 3-10 trước Vũ Quang Huy. Qua đó, anh dừng bước tại vòng 1/8 Wolf Pack Championship.

Trần Đức Minh vô địch Giải Carom 3 băng miền Trung Tây Nguyên – Cúp Ken Nguyễn 2022

Cơ thủ Trần Đức Minh đã lên ngôi vô địch Giải carom 3 Cúp Ken Nguyễn 2022 với phong độ cực kỳ thuyết phục.

Xuất hiện series khủng 20 điểm tại Giải Carom 3 băng miền Trung Tây Nguyên – Cúp Ken Nguyễn 2022

Khi đang bị dẫn với tỉ số 4-15, cơ thủ Mai Văn Thiện đã có 1 lượt cơ xuất sắc khi anh ghi tới 20 điểm để dẫn ngược lại đối thủ 24-15 và chiến thắng chung cuộc 30-28.

Kết quả billiards hôm nay 24/10: Phương Vinh thắng, Liên Quỳnh thua trận

Thethao.vn cung cấp kết quả Billiards hôm nay: Các tay cơ Việt Nam và thế giới so tài ở các giải Pool, carom trong ngày thi đấu sôi động 24/10. Trong đó, nhiều bất ngờ đã diễn ra.

Liên Quỳnh khởi sắc tại chặng 4 LPBA Tour dù dừng bước sớm

Vòng thi đấu R128 LPBA HUONS Championship vừa khép lại với lượt trận thứ 3, đáng chú ý ở lượt trận này có sự tham gia thi đấu của nữ cơ thủ Việt Nam tại bàn số 6.

Kết quả billiards hôm nay 23/10: Xong giải Billiards Hoàng Gia, 10 bi Ohio mở rộng

Thethao.vn cung cấp kết quả Billiards hôm nay: Các tay cơ Việt Nam và thế giới so tài ở các giải Pool, carom trong ngày thi đấu sôi động 23/10. Trong đó, nhiều bất ngờ đã diễn ra.

Kết quả Billiards hôm nay ngày 21/10: Quốc Hoàng đi tiếp trên đất Mỹ

Thethao.vn cung cấp kết quả Billiards hôm nay: Các tay cơ Việt Nam và thế giới so tài ở các giải Pool, carom trong ngày thi đấu sôi động 21/10. Trong đó, nhiều bất ngờ đã diễn ra.

Kết quả Billiards hôm nay ngày 20/10: Quốc Hoàng đi tiếp trên đất Mỹ

Thethao.vn cung cấp kết quả Billiards hôm nay: Các tay cơ Việt Nam và thế giới so tài ở các giải Pool, carom trong ngày thi đấu sôi động 18/10. Trong đó, nhiều bất ngờ đã diễn ra.

World Cup
Vòng bảng
Ghana
22:00
Uruguay
Hàn Quốc
22:00
Bồ Đào Nha
Serbia
02:00
Thụy Sĩ
Cameroon
02:00
Brazil
Giao hữu quốc tế
Eintracht Frankfurt
19:30
SV Sandhausen
RB Leipzig
20:00
AC Horsens
Grasshopper
20:30
Rheindorf Altach
Monaco
21:00
Cercle Brugge
Hannover 96
21:00
Hertha Berlin
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SCU Torreense
03:45
FC Famalicao
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Granada CF
03:30
Alaves
VĐQG Romania
Vòng 19
UTA Arad
20:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Petrolul Ploiesti
00:00
Universitaea Cluj
Hạng 3 Pháp
Vòng 14
Le Mans
01:30
Bourg Peronnas
Nancy
01:30
Paris 13 Atletico
Orleans US 45
01:30
Le Puy Foot 43 Auvergne
Cholet So
01:30
Villefranche
Bastia Borgo
01:30
Red Star FC 93
Chateauroux
01:30
Stade Briochin
Concarneau
01:30
Avranches
USL Dunkerque
01:30
Martigues
Hạng 4 Anh
Vòng 20
Crewe Alexandra
02:45
Newport County
Stevenage Borough
02:45
Barrow
Doncaster Rovers
02:45
Walsall
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 16
Eyupspor
00:00
Tuzlaspor
Hạng 2 Romania
Vòng 16
Concordia Chiajna
18:00
FC Unirea 2004 Slobozia
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
Rouf FC
20:00
Irodotos
Ilioupoli
20:15
Panahaiki-2005
Tanzania Ligue 1
Vòng 15
Singida United
20:00
Namungo FC
Kagera Sugar
22:59
Ihefu SC
Zanzibar Premier League
Vòng
JKU FC
21:00
Jamhuri
Dulla Boys
00:00
KVZSC
England Conference North Division
Vòng 21
Chester FC
02:45
Blyth Spartans
Darlington
02:45
Kettering Town
Alfreton Town
02:45
Kidderminster Harriers
Croatia 2.HNL
Vòng 17
Kustosija
19:00
Rudes
Hrvatski dragovoljac
19:30
NK Solin
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 19
Margate
02:45
Billericay Town
Rwanda
Vòng
Gasogi Utd
00:00
APR FC
Marines FC
00:00
Mukura
Buigarian Cup
Vòng 2
Beroe Stara Zagora
17:30
CSKA 1948 Sofia
Portugal Liga 3
Vòng 11
Varzim
02:00
Paredes
Algeria U19 Youth League
Vòng
CR Belouizdad U19
15:00
Paradou AC U19
NC Magra U19
15:00
IB Khemis El Khechna U19
JS Saoura U19
15:00
CR Temouchent U19
India Delhi Senior Division
Vòng
Delhi Tigers
13:15
National United SC
Botola 2
Vòng 13
USM Oujda
22:00
Raja de Beni Mellal
Wydad Temara
22:00
Racing Casablanca
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 12
Al Khaleej Youths
17:50
Al-Shabab (Youth)
Japanese WE League
Vòng 5
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
11:00
Albirex Niigata (nữ)
Nojima Stella (nữ)
12:00
Vegalta Sendai (nữ)
Omiya Ardija (nữ)
12:00
Urawa Red Diamonds (nữ)
The lowlands of Scotland League
Vòng
Broomhill FC
02:45
Civil Service Strollers FC
French Championnat Amateur
Vòng 12
Sete FC
00:00
Hyeres
Les Herbiers
01:00
Trelissac
Boulogne
01:30
ES Wasquehal
FC Bergerac
01:30
Chasselay M.D. Azergues
Angouleme
02:00
Andrezieux
Northern Ireland IFA Championship
Vòng 18
Annagh United
02:45
Dundela
Syria
Vòng
Al futowa
18:00
Teshrin SC
Al Ittihad (SYR)
18:00
Al-Majd Damascus
Al-Jaish Damascus
18:00
Al-Taleiah
Al-Karamah
18:00
Jableh SC
Al-Wahda Damascus
18:00
Hutteen FC
Cyprus 1 Division
Vòng 13
Doxa Katokopias
00:00
Akritas Chloraka
E.N.Paralimniou
00:00
AEK Larnaca
England U21 League Cup
Vòng bảng
Southampton U21
02:00
Colchester United U21
Burkina Faso League
Vòng
AS Sonabel
22:30
Rahimo FC
Armenia Division 2
Vòng 18
Gandzasar Kapan
17:00
BKMA II
MIKA Ashtarak
17:00
Gandzasar Kapan
Hạng nhất nữ Séc
Vòng 9
Slovan Liberec (nữ)
22:30
Slavia Praha (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Estrella CF
04:00
Tenerife B
Australia W-League
Vòng 3
Melbourne City (nữ)
11:00
Brisbane Roar (nữ)
Newcastle Jets (nữ)
11:00
Perth Glory (nữ)
WS Wanderers (nữ)
11:00
Sydney FC (nữ)
India Bangalore Super Division
Vòng
Bangalore Independents
13:30
Kodagu FC
Georgia Division
Vòng 36
Gareji Sagarejo
16:30
Spaeri FC
Merani Martvili
16:30
WIT Georgia Tbilisi
FC Merani Tbilisi
16:30
Samtredia
FC Shukura Kobuleti
16:30
FC Metalurgi Rustavi
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 11
Al Qous Club
19:00
Al Entesar
Jerash FC
19:00
Al-Jndal
Al-Draih
19:00
Al-Taqdom
Tuwaiq
19:00
Arar FC
Al Bukayriyah
19:00
Al-Nahdha
Al Liwaa
19:00
Al-Sadd FC(SA)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Angola U17
17:00
South Africa U17
Malawi U17
01:00
Botswana U17
Azerbaijan Premier League
Vòng 16
FC Neftci Baku
00:00
Qarabag
India League Division 1
Vòng 5
Churchill Brothers
18:00
Aizawl FC
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Kahraba Ismailia
19:30
Olympic El Qanal
Fayoum
19:30
Misr Elmaqasah
Wadi Degla SC
19:30
Al Nasr Cairo
El Obour SC
19:30
FC Porto Suez
Petrojet
19:30
El Sekka El Hadid
Eastern Company
19:30
El Entag Al Harby
Mustak balwatan
19:30
ZED FC
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 9
JSM Tiaret
21:00
CRB Temouchent
WA Boufarik
21:00
NA Hussein Dey
OM Medea
21:00
MCB Oued Sly
RC Relizane
21:00
SKAF Khemis Melina
ASM Oran
21:00
ES Ben Aknoun
RC Kouba
21:00
GC Mascara
AS Ain Mlila
21:00
USM Annaba
MC Saida
21:00
WA Tlemcen
ES Mostaganem
21:00
SC Mecheria
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Lions Gibraltar
Germany Regionalliga
Vòng 19
Schalke 04 (Youth)
18:00
Koln (Youth)
BFC Viktoria 1889
01:00
ZFC Meuselwitz
Tennis Borussia Berlin
01:00
Lichtenberg 47
Fortuna Koln
01:30
Rot-Weiss Ahlen
Kickers Emden
02:00
VFB Lubeck
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Western Springs (nữ)
06:00
Central Football (nữ)
Northern Rovers (nữ)
07:30
Canterbury United (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
Afrique Football Elite
22:59
Real Bamako
Hạng 2 Bỉ
Vòng 16
Standard Liege II
02:00
Lierse
Anderlecht II
02:00
Genk II
Turkmenistan
Vòng 24
HTTU Asgabat
21:00
FC MERW
Nebitchi
21:00
Kopetdag Asgabat
Belgium Women's Premier League
Vòng 13
White Star Bruxelles (w)
02:30
Standard Liege (nữ)
KAA Gent Ladies (nữ)
02:30
Charleroi (nữ)
Hạng 3 Anh
Vòng 20
Charlton Athletic
02:45
Cheltenham Town
Bolton Wanderers
02:45
Bristol Rovers
Ipswich Town
02:45
Fleetwood Town
Morecambe
02:45
Exeter City
Peterborough United
02:45
Barnsley
Plymouth Argyle
02:45
Port Vale
Belgium Women 1st National
Vòng 13
Ladies Genk B (w)
02:00
Oud Heverlee Leuven II (nữ)
Kuwaiti Federation Cup
Vòng bảng
Al-Nasar
20:00
Al-Shabab(KUW)
Libyan Premier League
Vòng 6
Al Sadaqa FC
20:00
Al Akhdar
Al Zawi A
20:30
J Verhoe Leigh
Al-Ahli tripoli
20:30
Al Mahalla
Al-Nasr Benghazi
00:00
Altai Phoenix
Angola Girabola League
Vòng 4
Progresso da Lunda Sul
21:00
Primeiro de Agosto
Germany Landesliga (cup)
SG Andernach
02:00
TSV Emmelshausen
Ukraina
Vòng 7
Chernomorets Odessa
18:00
Kryvbas
Vô địch Đức nữ
Vòng 9
Hoffenheim (nữ)
01:15
Bayern Munchen (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 10
Ajax Amsterdam (nữ)
01:30
Zwolle (nữ)
Feyenoord Rotterdam (nữ)
01:30
FC Twente Enschede (nữ)
Fortuna FF (nữ)
01:30
SC Telstar (nữ)
VV Alkmaar (nữ)
01:30
ADO Den Haag (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 9
Odisha FC
21:00
Northeast United
Algeria Womens League
Vòng
FC Bejaia(nữ)
15:00
MZ Biskra (nữ)
AR Guelma (nữ)
15:00
AS Intissar Oran (nữ)
FC Constantine(nữ)
17:00
AFAK Rezilane (nữ)
ASE Alger Centre (nữ)
20:30
CF Akbou(nữ)
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 11
Levante Futsal
00:00
Catgas Energia Futsal
EiPozo Murcia Turistica Futsal
00:00
Manzanares FS Futsal
England Southern Premier League
Vòng 22
Bracknell Town
02:45
Swindon Supermarine
French Feminines D1
Vòng 10
Montpellier (nữ)
00:00
Fleury 91 (w)
Bahraini Premier League
Vòng 5
Al-Ahli(BHR)
21:30
Al-Hala
Al-Shabbab
22:30
Manama Club
Al Khaldiya
00:30
East Riffa
Welsh Premier League
Vòng 16
Bala Town F.C.
02:45
Flint Town
Pontypridd
02:45
UWIC Inter Cardiff
Caernarfon
02:45
Newtown AFC
The New Saints
02:45
Aberystwyth Town
Airbus UK Broughton
02:45
Connahs Quay Nomads FC
Haverfordwest County
02:45
Pen-y-Bont FC
VĐQG Séc
Vòng bảng
FK Graffin Vlasim
16:30
Pardubice
SK Prostejov
16:30
Zlate Moravce
Mlada Boleslav
16:30
Chrudim
Spartak Trnava
19:00
Tescoma Zlin
Hradec Kralove
19:00
SK Slovan Varnsdorf
Trencin
20:00
Brno
VĐQG Ai Cập
Vòng 5
El Mokawloon El Arab
19:45
Ceramica Cleopatra FC
Ismaily
19:45
Smouha SC
EL Ahly
00:00
Talaea EI-Gaish
England Conference South Division
Vòng 21
Bath City
02:45
Welling United
Bhutan League Women
Vòng
Paro FC (nữ)
16:00
Thimphu WFC (nữ)
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 18
Glenavon Lurgan
02:45
Larne FC
Uganda Premier League
Vòng
Onduparaka FC
18:00
Kampala City Council FC
Express FC
20:00
Arua Hill SC
URA Kampala
20:00
Blacks Power FC
BUL FC
20:00
Wakiso Giants FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá