Quốc Nguyện ‘rơi từ thiên đàng xuống địa ngục’, cùng Anh Chiến rời PBA Tour chặng 7

Trong số 3 cơ thủ Việt Nam dự vòng 3, chỉ có Phương Linh đi tiếp. Quốc Nguyện và Anh Chiến dừng bước với những cảm xúc khác nhau.

Nguyễn Quốc Nguyện 2-3 Seo Huyng Min (15-3, 15-8, 14-15, 12-15, 4-11)

Nguyễn Huỳnh Phương Linh 3-0 Kim Huyn Seok (15-6, 15-10, 15-13)

Lee Young Hun 3-2 Nguyễn Đức Anh Chiến (15-14, 15-3, 7-15, 9-15, 11-8)

Ở trận đấu đầu tiên trong này, Nguyễn Huỳnh Phương Linh gặp đối thủ ít tên tuổi Kim Huyn Seok. Dù nhập cuộc không quá ấn tượng, Phương Linh vẫn giành chiến thắng với tỷ số 15-6. Nhưng anh đã thể hiện được sự bản lĩnh trong những tình huống quyết định ở set 2 và set 3, qua đó giành chiến thắng với tỷ số 3-0.

Quốc Nguyện ‘rơi từ thiên đàng xuống địa ngục’, cùng Anh Chiến rời PBA Tour chặng 7 - Ảnh 1
Quốc Nguyện ‘rơi từ thiên đàng xuống địa ngục’ ở vòng 3 chặng 7 PBA Tour - Ảnh PBA

Ra sân ngay sau Phương Linh là Quốc Nguyện, và anh này cũng có 2 set thắng đầu tiên khá dễ dàng. Tưởng chừng như cơ thủ sinh năm 1982 sẽ có chiến thắng không mấy khó khăn khi anh cũng thi đấu rất tốt ở set 3. Tuy nhiên, Quốc Nguyện bỏ lỡ điểm số quyết định trận đấu. Ngay lập tức, Seo Hyun Min bừng tỉnh và trình diễn một màn ngược dòng ngoạn mục. Đội trưởng của đội Phoenix thắng liền 3 set để giành vé vào vòng trong.

Cuối ngày, Nguyễn Đức Anh Chiến gặp rất nhiều khó khăn trước Lee Young Hun. Anh để thua trong 2 set đầu và đã rất nỗ lực đưa trận đấu vào set 5. Tuy nhiên, ở set này, cơ thủ Hàn Quốc có phong độ cao và thắng 11-8. Một trận đấu quá căng thẳng và hồi hộp nhưng thần may mắn không đứng về phía Anh Chiến. Dù sao cơ thủ Việt Nam cũng đã rất nỗ lực trong trận đấu này.

Ở vòng 1/8, Phương Linh sẽ gặp cơ thủ Hàn Quốc khác, tên Lee Sang Dae. Đây tiếp tục là một VĐV ‘cứng cựa’, từng tạo ra nhiều ấn tượng ở các chặng trước của PBA.

TIN LIÊN QUAN
Quyết Chiến, Phương Vinh cùng thua, Việt Nam mất Siêu Cúp vào tay Hàn Quốc

Quyết Chiến, Phương Vinh cùng thua, Việt Nam mất Siêu Cúp vào tay Hàn Quốc

Các cơ thủ Việt Nam không có được phong độ cao nên không bảo vệ được danh hiệu Siêu Cúp Việt – Hàn trước đối thủ đến từ Đông Á.

Đình Nại và Minh Cẩm dừng bước ở vòng 2 PBA Tour chặng 7

Đình Nại và Minh Cẩm dừng bước ở vòng 2 PBA Tour chặng 7

Trong số 5 cơ thủ Việt Nam dự vòng 2 PBA Tour chặng 7 2023/2024, có 2 người dừng bước và 3 người đi tiếp.

Xem trực tiếp chặng 7 PBA Tour 2023/2024 ngày 27/11: Phương Linh, Anh Chiến đấu vòng 3

Xem trực tiếp chặng 7 PBA Tour 2023/2024 ngày 27/11: Phương Linh, Anh Chiến đấu vòng 3

Thethao.vn cung cấp Link xem trực tiếp High1 Resort Championship 2023 hôm nay 27/11. Chặng 7 PBA Tour 2023/2024 có 5 cơ thủ Việt Nam.

Bích Trâm giành cú đúp danh hiệu tại giải Billiards Carom 3 băng nữ TP.HCM mở rộng 2023

Bích Trâm giành cú đúp danh hiệu tại giải Billiards Carom 3 băng nữ TP.HCM mở rộng 2023

Vượt qua Lương Thị Thơm ở trận chung kết, Nguyễn Thị Bích Trâm lên ngôi vô địch giải Billiards Carom 3 băng nữ TP.HCM mở rộng 2023, đồng thời nhận luôn giải series xuất sắc.

Phạm Phương Nam lên ngôi vô địch Super Las Vegas Bình Dương Cup 2023

Phạm Phương Nam lên ngôi vô địch Super Las Vegas Bình Dương Cup 2023

Đánh bại Tùng Lê tại chung kết, Phạm Phương Nam lên ngôi vô địch Giải Super Las Vegas Bình Dương Cup 2023 cực kỳ thuyết phục và giành giải thưởng 80 triệu đồng.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
ĐKVĐ Kaci và Ouschan dắt nhau xuống nhánh thua giải Vô địch 10 bi thế giới 2024

ĐKVĐ Kaci và Ouschan dắt nhau xuống nhánh thua giải Vô địch 10 bi thế giới 2024

Tại nhánh thắng giải Vô địch 10 bi thế giới 2024, đương kim vô địch Eklent Kaci đã phải nhận thất bại trước Aloysius Yapp trong khi Albin Ouschan tiếp tục để thua Ko Ping Chung.

Seo Seoa, Han Yu dừng bước ở vòng bảng PBS Women’s Showdown

Seo Seoa, Han Yu dừng bước ở vòng bảng PBS Women’s Showdown

‘Mỹ nữ Hàn Quốc’ Seo Seoa và Han Yu cùng 6 cơ thủ khác không vượt qua vòng bảng PBS Women’s Showdown 2024.

Van Boening và Shaw đi tiếp tại nhánh thua giải Vô địch 10 bi thế giới 2024

Van Boening và Shaw đi tiếp tại nhánh thua giải Vô địch 10 bi thế giới 2024

Cùng gặp những khó khăn nhất định nhưng cả Shane Van Boening lẫn Jayson Shaw đều biết cách vượt khó để giành quyền đi tiếp tại giải Vô địch 10 bi thế giới 2024.

Joshua Filler thua sốc cơ thủ Mexico, bị loại khỏi giải Vô địch 10 bi thế giới 2024

Joshua Filler thua sốc cơ thủ Mexico, bị loại khỏi giải Vô địch 10 bi thế giới 2024

Ứng viên hàng đầu cho chức vô địch 10 bi thế giới 2024, Joshua Filler đã phải dừng chân ngay từ… vòng loại sau 2 thất bại liên tiếp, bao gồm trận thua trước cơ thủ người Mexico Ruben Bautista.

Van Boening thảm bại trước Biado, Shaw xuống nhánh thua giải Vô địch 10 bi thế giới 2024

Van Boening thảm bại trước Biado, Shaw xuống nhánh thua giải Vô địch 10 bi thế giới 2024

Giải Vô địch 10 bi thế giới 2024 tiếp tục chứng kiến những kết quả bất ngờ ngay trong ngày thi đấu mở màn khi có thêm không ít tên tuổi phải xuống chơi ở nhánh thua.

Filler và Zielinski thua trắng trong ngày mở màn giải Vô địch 10 bi thế giới 2024

Filler và Zielinski thua trắng trong ngày mở màn giải Vô địch 10 bi thế giới 2024

Trong khi hầu như các tên tuổi lớn đều khởi đầu thuận lợi thì Joshua Filler cùng Wiktor Zielinski lại cùng “phơi áo” với những trận thua trắng trong ngày thi đấu đầu tiên của giải Vô địch 10 bi thế giới 2024.

Chang Jung Lin và Chou Chieh Yu vô địch Apex Mixed Doubles 2024

Chang Jung Lin và Chou Chieh Yu vô địch Apex Mixed Doubles 2024

Vượt qua cặp Alex Kazakis - Kelly Fisher trong trận chung kết một cách thuyết phục, cặp Đài Bắc Trung Hoa Chang Jung Lin - Chou Chieh Yu giành chức vô địch đôi nam nữ Apex Mixed Doubles 2024 một cách thuyết phục.

Chezka Centeno đăng quang, giúp Philippines hoàn tất ‘cú đúp’ ở Las Vegas Open 2024

Chezka Centeno đăng quang, giúp Philippines hoàn tất ‘cú đúp’ ở Las Vegas Open 2024

Vượt qua Chen Siming một cách thuyết phục ở chung kết, Chezka Centeno xuất sắc giành chức vô địch Las Vegas Open 2024 nữ, giúp Philippines dành trọn bộ danh hiệu trên đất Mỹ chỉ trong vài giờ.

Lee Vann Corteza đánh bại đồng hương Carlo Biado, lên ngôi vô địch Las Vegas Open 2024

Lee Vann Corteza đánh bại đồng hương Carlo Biado, lên ngôi vô địch Las Vegas Open 2024

Trong trận chung kết toàn Philippines, Lee Vann Corteza đã vượt qua Carlo Biado một cách thuyết phục để trở thành nhà vô địch Las Vegas Open 2024.

Chezka Centeno chạm trán Chen Siming trong trận chung kết Las Vegas Open 2024 nữ

Chezka Centeno chạm trán Chen Siming trong trận chung kết Las Vegas Open 2024 nữ

Trận chung kết Las Vegas Open 2024 nữ toàn châu Á sẽ chứng kiến màn so tài giữa tài năng người Philippines Chezka Centeno và “bóng hồng” Trung Quốc Chen Siming.

Hàn Quốc Hàn Quốc
Vòng 1
Ulsan Hyundai FC Ulsan Hyundai FC
Pohang Steelers Pohang Steelers
VĐQG Ả Rập Xê Út VĐQG Ả Rập Xê Út
Vòng 22
Al Raed Al Raed
Al-Feiha Al-Feiha
Al Wehda Mecca Al Wehda Mecca
Al-Taawon Al-Taawon
Al-Nasr(KSA) Al-Nasr(KSA)
Al-Hazm Al-Hazm
Cup Nhà Vua Tây Ban Nha Cup Nhà Vua Tây Ban Nha
Bán kết
Athletic Bilbao Athletic Bilbao
Atletico Madrid Atletico Madrid
Giao hữu quốc tế Giao hữu quốc tế
Esbjerg Esbjerg
Raufoss Raufoss
Sandefjord Sandefjord
Ranheim IL Ranheim IL
Bodo Glimt Bodo Glimt
Sarpsborg 08 Sarpsborg 08
Copa Libertadores Copa Libertadores
Second Circle
CD El Nacional CD El Nacional
Sportivo Trinidense Sportivo Trinidense
Colo Colo Colo Colo
Godoy Cruz Antonio Tomba Godoy Cruz Antonio Tomba
VĐQG Romania VĐQG Romania
Vòng 28
FC Botosani FC Botosani
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Petrolul Ploiesti Petrolul Ploiesti
CS Universitatea Craiova CS Universitatea Craiova
FC Voluntari FC Voluntari
FC Steaua Bucuresti FC Steaua Bucuresti
VĐQG Argentina VĐQG Argentina
Vòng 8
Gimnasia La Plata Gimnasia La Plata
Instituto Instituto
CA Huracan CA Huracan
Rosario Central Rosario Central
Independiente Rivadavia Independiente Rivadavia
Barracas Central Barracas Central
VĐQG UAE VĐQG UAE
Vòng 15
Al Ain Al Ain
Hatta Hatta
Ittihad Kalba Ittihad Kalba
Al Bataeh Al Bataeh
Hạng 2 Hàn Quốc Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 1
Ansan Greeners FC Ansan Greeners FC
Gyeongnam FC Gyeongnam FC
FC Anyang FC Anyang
Seongnam FC Seongnam FC
Hạng 2 Mexico Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos Tepatitlan de Morelos
Celaya FC Celaya FC
Monarcas Morelia Monarcas Morelia
Cimarrones de Sonora Cimarrones de Sonora
Hạng 2 Hy Lạp Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 21
AEK Athens B AEK Athens B
Apollon Kalamarias Apollon Kalamarias
PAOK Saloniki B PAOK Saloniki B
Kozani F.S. Kozani F.S.
Ethiopia Premier League Ethiopia Premier League
Vòng
Bahir Dar Kenema FC Bahir Dar Kenema FC
Ethiopian Insurance FC Ethiopian Insurance FC
Dire Dawa Dire Dawa
Hambericho Durame Hambericho Durame
Gambia Division 2 Gambia Division 2
Vòng
Medina United FC Medina United FC
Harts Harts
Kanifing East FC Kanifing East FC
Jarra West FC Jarra West FC
Wagadu FC Wagadu FC
Gambian Dutch Lions Gambian Dutch Lions
Zanzibar Premier League Zanzibar Premier League
Vòng
Kmka Kmka
Ngome FC Ngome FC
Malindi Malindi
Maendeleo FC Maendeleo FC
Algeria Regional League Algeria Regional League
Vòng
RB Constantine RB Constantine
MB Constantine MB Constantine
Buigarian Cup Buigarian Cup
Quarterfinals
Ludogorets Razgrad Ludogorets Razgrad
CSKA 1948 Sofia CSKA 1948 Sofia
Primera Division de Colombiano-Apertura Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 9
Atletico Bucaramanga Atletico Bucaramanga
Aguilas Doradas Aguilas Doradas
Dep.Independiente Medellin Dep.Independiente Medellin
Deportivo Pasto Deportivo Pasto
Israel C League Israel C League
Vòng
Bnei Eilat Bnei Eilat
MS Jerusalem MS Jerusalem
Nigerian Premier League Nigerian Premier League
Vòng 22
Abia Warriors Abia Warriors
Kwara United Kwara United
Enyimba Enyimba
Gombe United Gombe United
Shooting Stars SC Shooting Stars SC
Bendel Insurance Bendel Insurance
Hạng 3 Bồ Đào Nha Hạng 3 Bồ Đào Nha
Quarterfinals
Santa Clara Santa Clara
FC Porto FC Porto
Sporting CP Sporting CP
Benfica Benfica
Israel B League Israel B League
Vòng 19
Hapoel Herzliya Hapoel Herzliya
Maccabi Shaarayim Maccabi Shaarayim
Shimshon Tel Aviv Shimshon Tel Aviv
Maccabi Yavne Maccabi Yavne
Liga Nacional de Guatemala Liga Nacional de Guatemala
Vòng 8
CD Achuapa CD Achuapa
CD Zacapa CD Zacapa
U19 Đan Mạch U19 Đan Mạch
Vòng 16
Esbjerg U19 Esbjerg U19
BrondbyU19 BrondbyU19
Cúp Liên Đoàn nữ Iceland Cúp Liên Đoàn nữ Iceland
Groups C
Fjolnir (nữ) Fjolnir (nữ)
Smari (nữ) Smari (nữ)
Brazil Paraibano Brazil Paraibano
Vòng 7
Atletico Cajazeirense PB Atletico Cajazeirense PB
Botafogo PB Botafogo PB
Nacional de Patos PB Nacional de Patos PB
Centro Sportivo Paraibano Centro Sportivo Paraibano
Sao Paulo Crystal FC Sao Paulo Crystal FC
Serra Branca EC Serra Branca EC
Sousa PB Sousa PB
Pombal EC Pombal EC
Treze Campina Grande PB Treze Campina Grande PB
Campinense Campinense
Campinense Campinense
Nacional de Patos PB Nacional de Patos PB
Uganda Division 2 Uganda Division 2
Vòng
Onduparaka FC Onduparaka FC
Kiyinda Boys Kiyinda Boys
Lugazi Municipal FC Lugazi Municipal FC
Boma Young FC Boma Young FC
Qatar Qatar
Vòng 15
Al Shamal Al Shamal
Muaidar SC Muaidar SC
Al-Wakra Al-Wakra
Al Markhiya Al Markhiya
Al-Ahli Doha Al-Ahli Doha
Umm Salal Umm Salal
Liberia First Division Liberia First Division
Vòng
Freeport Freeport
NPA Anchors NPA Anchors
FC Kallon Liberia FC Kallon Liberia
BEA Mountain FC BEA Mountain FC
Invicible Eleven Invicible Eleven
Global Pharma Global Pharma
U19 Na uy U19 Na uy
Vòng
Start Kristiansand U19 Start Kristiansand U19
Viking U19 Viking U19
Lillestrom U19 Lillestrom U19
Ham-Kam U19 Ham-Kam U19
CONCACAF Champions League CONCACAF Champions League
preliminaries
New England Revolution New England Revolution
CA Independente CA Independente
Primera Division de Honduras Primera Division de Honduras
Vòng 8
Marathon Marathon
CD Victoria CD Victoria
CD Vida CD Vida
Olancho FC Olancho FC
CD Olimpia CD Olimpia
Lobos UPNFM Lobos UPNFM
CONCACAF Championship U20 CONCACAF Championship U20
Qualifi
Turks Caicos Islands (U20) Turks   Caicos Islands (U20)
Guyana U20 Guyana U20
El Salvador U20 El Salvador U20
Suriname U20 Suriname U20
Cuba U20 Cuba U20
Belize U20 Belize U20
Guatemala U20 Guatemala U20
ArubaU20 ArubaU20
Anguilla U20 Anguilla U20
British Virgin Islands U20 British Virgin Islands U20
Barbados U20 Barbados U20
French Saint-Martin U20 French Saint-Martin U20
Brazil Copa Verde Brazil Copa Verde
preliminaries
Sao Raimundo/RR Sao Raimundo/RR
Capital TO Capital TO
Belgian Cup Belgian Cup
Bán kết
Royal Antwerp Royal Antwerp
Oostende Oostende
Algeria U20 Youth League Algeria U20 Youth League
Vòng
NC Magra U21 NC Magra U21
MC Oran U21 MC Oran U21
USM Khenchela U21 USM Khenchela U21
CR Belouizdad U21 CR Belouizdad U21
USM Alger U21 USM Alger U21
JS Kabylie U21 JS Kabylie U21
JS Saoura U21 JS Saoura U21
CS Constantine U21 CS Constantine U21
Paradou AC U21 Paradou AC U21
US Biskra U21 US Biskra U21
ES Setif U21 ES Setif U21
MC Alger U21 MC Alger U21
Egypt Premier League Women Egypt Premier League Women
Vòng
Smouha (nữ) Smouha (nữ)
El Masry W El Masry W
Hạng 2 Ai Cập Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Misr Insurance FC Misr Insurance FC
FC Porto Suez FC Porto Suez
El Shams El Shams
Marekh Marekh
Kahraba Ismailia Kahraba Ismailia
Alo Egypt Alo Egypt
El Sharqia Dokhan El Sharqia Dokhan
Bur Fouad Bur Fouad
El Entag Al Harby El Entag Al Harby
Ithad Al Shortah Ithad Al Shortah
Iraqi Premier League Iraqi Premier League
Vòng 17
Arbil Arbil
Baghdad Baghdad
AL Minaa AL Minaa
Duhok Duhok
Al Talaba Al Talaba
Al-Hudod Al-Hudod
India Santosh Trophy India Santosh Trophy
Maharashtra Maharashtra
Delhi SA Delhi SA
Lebanese Premier League Lebanese Premier League
Vòng 4
Al-Ansar (LIB) Al-Ansar (LIB)
Al-Safa Al-Safa
U18 Anh FA Cup U18 Anh FA Cup
Quarterfinals
Leeds United U18 Leeds United U18
Liverpool U18 Liverpool U18
Brazil Campeonato Sul-Matogrossense Brazil Campeonato Sul-Matogrossense
Vòng
Nautico MS Nautico MS
Portuguesa MS Portuguesa MS
VĐQG Peru VĐQG Peru
Vòng 6
Alianza Atletico Sullana Alianza Atletico Sullana
Deportivo Garcilaso Deportivo Garcilaso
Cúp Quốc Gia Hungary Cúp Quốc Gia Hungary
Vòng 5
Ujpesti Ujpesti
Paksi SE Honlapja Paksi SE Honlapja
Libyan Premier League Libyan Premier League
Vòng 13
Al Morooj Al Morooj
Al Akhdar Al Akhdar
Al-Ahli tripoli Al-Ahli tripoli
Al ittihad(LBY) Al ittihad(LBY)
Al Ahli Benghzi Al Ahli Benghzi
Al-Tahaddi Al-Tahaddi
KNVB Cup KNVB Cup
Bán kết
Feyenoord Feyenoord
Groningen Groningen
Brasil Cup Brasil Cup
preliminaries
Ji-Parana FC Ji-Parana FC
SC Paysandu Para SC Paysandu Para
Cúp QG Pháp Cúp QG Pháp
Quarterfinals
Le Puy Foot 43 Auvergne Le Puy Foot 43 Auvergne
Rennes Rennes
Israel Cup Israel Cup
1/8 Final
Hapoel Kiryat Shmona Hapoel Kiryat Shmona
Ironi Nir Ramat HaSharon Ironi Nir Ramat HaSharon
Bnei Yehuda Tel Aviv Bnei Yehuda Tel Aviv
Hapoel Petah Tikva Hapoel Petah Tikva
Cyprus Cup Cyprus Cup
Quarterfinals
Anorthosis Famagusta FC Anorthosis Famagusta FC
Aris Limassol Aris Limassol
Apollon Limassol FC Apollon Limassol FC
AEK Larnaca AEK Larnaca
Ấn Độ Super League Ấn Độ Super League
Vòng 17
Odisha FC Odisha FC
East Bengal East Bengal
Cúp Quốc Gia Thụy Sỹ Cúp Quốc Gia Thụy Sỹ
Quarterfinals
FC Sion FC Sion
Young Boys Young Boys
Brazil Campeonato Cearense Division 1 Brazil Campeonato Cearense Division 1
Vòng 2
Caucaia CE Caucaia CE
Barbalha Barbalha
Horizonte CE Horizonte CE
Uniclinic Atletico Cearense CE Uniclinic Atletico Cearense CE
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Quarterfinals
Galatasaray Galatasaray
Karagumruk Karagumruk
Nữ Tây Á Nữ Tây Á
finals
Jordan (nữ) Jordan (nữ)
Nepal  (nữ) Nepal (nữ)
Cúp Liên Đoàn Iceland Cúp Liên Đoàn Iceland
Group
UMF Njardvik UMF Njardvik
Fjolnir Fjolnir
Fylkir Fylkir
Throttur Reykjavik Throttur Reykjavik
Stjarnan Gardabaer Stjarnan Gardabaer
HK Kopavogs HK Kopavogs
Brazil Serie D Brazil Serie D
Moto Club Sao Luis MA Moto Club Sao Luis MA
Imperatriz(MA) Imperatriz(MA)
Siêu cúp Nam Mỹ Siêu cúp Nam Mỹ
Match
Fluminense RJ Fluminense RJ
Liga Dep. Universitaria Quito Liga Dep. Universitaria Quito
VĐQG Ai Cập VĐQG Ai Cập
Vòng 14
Smouha SC Smouha SC
Kokakola Cairo Kokakola Cairo
Zamalek Zamalek
El Daklyeh El Daklyeh
Uganda Premier League Uganda Premier League
Vòng
Busoga United Busoga United
Gaddafi FC Gaddafi FC
URA Kampala URA Kampala
Ma Lu Ma Lu
Vipers Vipers
Bright Stars Bright Stars
U21 Bỉ U21 Bỉ
Vòng 19
Westerlo U21 Westerlo U21
Lommel SK U21 Lommel SK U21

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá