Nguyễn Trần Duy Nhất tập ở lò 'Thánh Muay' Buakaw trước thềm World Games

Để chuẩn bị tham dự World Games 2022, võ sĩ Nguyễn Trần Duy Nhất sẽ lên đường sang Thái Lan tập huấn. Địa điểm anh chọn là lò Muay tại Chiang Mai của Buakaw Banchamek.

Theo nguồn tin của Thethao.vn, Duy Nhất đang trong quá trình chuẩn bị cho World Games 2022. Được coi như Thế vận hội của những môn chưa có trong chương trình thi đấu Olympic, World Games năm nay sẽ diễn ra từ ngày 7 đến ngày 17/7 tại Birmingham, Mỹ.

Nguyễn Trần Duy Nhất tập ở lò 'Thánh Muay' Buakaw trước thềm World Games - Ảnh 1
Duy Nhất sẽ thi đấu World Games sau khi đấu vòng loại Lion Championship

Nhằm phục hồi thể trạng và đạt phong độ cao nhất trước thềm World Games, Duy Nhất chọn tập luyện ở lò của "Thánh Muay" Buakaw Banchamek tại Chiang Mai, Thái Lan. Đây cũng là địa điểm quen thuộc được nhiều võ sĩ Muay chọn lựa trước khi bước vào những giải đấu lớn.

"Duy Nhất sẽ tập huấn tại lò Muay của Buakaw ở Thái Lan. Mọi giấy tờ, thủ tục xuất nhập cảnh cho Nhất đã được chuẩn bị đầy đủ", nguồn tin xác nhận với Thethao.vn.

2022 là một năm vô cùng bận rộn của Nguyễn Trần Duy Nhất. Anh không tiếp tục tham dự giải vô địch Muay thế giới IFMA 2022 do phải bận hoàn thành nghĩa vụ quốc gia. "Độc cô cầu bại" vô địch giải Muay quốc gia, sau đó giành HCV SEA Games lần đầu tiên trong sự nghiệp.

Nguyễn Trần Duy Nhất tập ở lò 'Thánh Muay' Buakaw trước thềm World Games - Ảnh 2
"Độc cô cầu bại" vừa có màn thượng đài MMA thành công

Vào đầu tháng 6 vừa qua, Duy Nhất cũng có lần đầu thượng đài thi đấu võ tổng hợp (MMA) trong sự nghiệp. Dù chưa có nhiều kinh nghiệm thi đấu trong lồng bát giác, nhưng anh đã khiến nhiều khán giả bất ngờ khi sử dụng thành thục các kỹ năng thi đấu đánh đứng và đánh nằm.

Sau khi tham dự World Games 2022, Duy Nhất còn một giải đấu quan trọng khác trong năm nay là Đại hội thể dục thể thao toàn quốc. Ngoài ra, "Độc cô cầu bại Muay Thái" cũng sẽ tiếp tục hành trình của mình ở Lion Championship, giải vô địch võ thuật tổng hợp (MMA) đầu tiên tại Việt Nam.

TIN LIÊN QUAN

Nguyễn Trần Duy Nhất thắng ngược võ sĩ Thái Lan ở chung kết Muay SEA Games 31

Giấc mơ vàng SEA Games của 'độc cô cầu bại' Nguyễn Trần Duy Nhất đã trở thành sự thật, khi anh lên ngôi vô địch hạng cân 60kg nam ở SEA Games 30.

Nguyễn Trần Duy Nhất xuất hiện ở buổi họp báo ra mắt giải MMA Lion Championship

MMA 03/06/2022

Vào buổi sáng 3/6, 'Độc cô cầu bại' Muay Nguyễn Trần Duy Nhất đã có mặt ở Hà Nội để tham dự buổi họp báo ra mắt Lion Championship, giải vô địch võ tổng hợp (MMA) đầu tiên của Việt Nam.

Nguyễn Trần Duy Nhất đấu vòng loại giải MMA Lion Championship tại Hà Nội

MMA 08/06/2022

Lion Championship, giải vô địch võ thuật tổng hợp chuyên nghiệp (MMA) đầu tiên tại Việt Nam sẽ bắt đầu từ ngày 11/6. Một trong những điểm đáng chú ý là 'Độc cô cầu bại' Muay Nguyễn Trần Duy Nhất sẽ thi đấu vòng loại ở Hà Nội.

Đối thủ của Nguyễn Trần Duy Nhất ở vòng loại MMA Lion Championship bỏ cuộc

MMA 11/06/2022

Trận đấu giữa 'Độc cô cầu bại' Muay Thái Nguyễn Trần Duy Nhất và Lý Minh Hậu ở vòng loại giải vô địch MMA Việt Nam Lion Championship đã không thể diễn ra như kế hoạch khi Hậu xin bỏ cuộc.

Nguyễn Trần Duy Nhất thắng trận mở màn Lion Championship bằng đòn bẻ khuỷu tay

MMA 11/06/2022

Ở trận đấu chào sàn MMA chuyên nghiệp Việt Nam Lion Championship 2022, 'Độc cô cầu bại Muay Thái' Nguyễn Trần Duy Nhất đã giành chiến thắng ở hiệp đấu thứ 2 bằng môn đòn khóa, bẻ khuỷu tay đối thủ.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Blachowicz: Trận tranh đai UFC 282 là quà Giáng sinh sớm

UFC 11 giờ trước

Chia sẻ tại buổi họp báo trước thềm sự kiện UFC 282, võ sĩ Jan Blachowicz cho biết trận tranh đai là cơ hội trời cho với anh. Trước đối thủ mạnh hơn mình là Ankalaev, Blachowicz khẳng định anh đủ khả năng giành chiến thắng.

Boxing Bình Dương có nhà vô địch thế giới, vô địch châu Á dự Đại hội Thể thao Toàn quốc

Boxing 13 giờ trước

Trong buổi sáng 8/12, các thành viên đội Boxing Bình Dương đã làm lễ xuất quân lên đường tham dự Đại hội Thể thao Toàn quốc 2022. Họ mang đến đại hội lần này 2 võ sĩ nhà nghề đang là đương kim vô địch ở cấp độ châu lục và thế giới.

Pacquiao lên tiếng trước tin được trọng tài thiên vị: Không phải lỗi của tôi

Boxing 18 giờ trước

Sau khi biết những lời chia sẻ của trọng tài Carlos Padilla về quyết định thiên vị giúp mình giành chiến thắng 22 năm trước, 'Pac-Man' Manny Pacquiao đã lên tiếng trả lời.

Trọng tài Boxing thú nhận thiên vị cho Pacquiao thắng 22 năm trước

Boxing 1 ngày trước

Hơn 2 thập niên đã trôi qua kể từ trận tranh đai Boxing nhà nghề WBC International giữa Manny Pacquiao và Nedal Hussein, trọng tài Carlos Padilla mới thú nhận ông đã thiên vị để 'Pac-Man' bảo vệ thành công đai vô địch.

McGregor xóa bình luận ác ý nhắm vào bệnh tình của Poirier

UFC 1 ngày trước

'Gã tai tiếng' Conor McGregor một lần nữa trở thành nhân vật phản diện trên các trang mạng xã hội, khi anh phải xóa bình luận ác ý khi chế giễu Dustin Poirier, người đang phải nhập viện vì bệnh hiểm nghèo.

Trần Quang Lộc thành lập CLB MMA sau chức vô địch Lion Championship

MMA 1 ngày trước

Không lâu sau khi đăng quang ở đấu trường Lion Championship, võ sĩ Trần Quang Lộc đã thông báo về việc thành lập câu lạc bộ võ tổng hợp mới do chính anh phụ trách.

Dustin Poirier phải nhập viện, bệnh tình nghiêm trọng

UFC 2 ngày trước

Chưa đầy một tháng sau khi giành chiến thắng ở sự kiện UFC 281, nhà cựu vô địch hạng cân Lightweight Dustin Poirierđang phải nhập viện trị bệnh với trạng thái sức khỏe suy giảm nhanh chóng.

Xem trực tiếp UFC 282 trên kênh nào

UFC 2 ngày trước

Xem trực tiếp UFC 282: Blachowicz vs Ankalaev ở đâu, kênh nào? iThethao.vn cung cấp thông tin chính xác kênh xem trực tiếp sự kiện MMA võ tổng hợp UFC 282: Blachowicz vs Ankalaev.

Nhận định, dự đoán kết quả UFC 282: Blachowicz vs Ankalaev

UFC 2 ngày trước

Nhận định kết quả võ tổng hợp MMA của UFC. iThethao.vn dự đoán kết quả trận đấu sự kiện UFC 282: Blachowicz vs Ankalaev hôm nay chính xác nhất.

Lịch thi đấu UFC 282: Blachowicz vs Ankalaev

UFC 2 ngày trước

Lịch thi đấu UFC hôm nay. iThethao.vn cập nhật lịch thi đấu sự kiện võ tổng hợp MMA UFC 282: Blachowicz vs Ankalaev mới nhất.

World Cup
Quarterfinals
Croatia
22:00
Brazil
Hà Lan
02:00
Argentina
VĐQG Úc
Vòng 7
Brisbane Roar
15:45
Adelaide United
Trung Quốc
Vòng 30
Cangzhou Mighty Lions
18:00
Wuhan FC
Shenzhen FC
18:30
Changchun Yatai
Shanghai Shenhua
18:30
Dalian Pro
Wuhan three town
18:30
Shandong Taishan
Giao hữu quốc tế
Elche
02:15
Leeds United
Metz
17:00
AJ Auxerre
GKS Tychy
17:00
Ruch Chorzow
SC Paderborn 07
18:00
Hannover 96
MFK Karvina
18:00
MSK Zilina
FC Zurich
18:00
FC Dornbirn 1913
Empoli
19:00
Wolves
Emmen
20:00
SV Meppen
SC Freiburg
20:00
Luzern
Saint Gilloise
20:00
Angers
Bologna
20:00
Kapfenberg
Valencia
20:00
Clermont
Sturm Graz (Youth)
22:00
LASK (Youth)
Strasbourg
22:30
Vitesse Arnhem
Rapid Wien
01:00
Schalke 04
Atalanta
02:00
Eintracht Frankfurt
Giao Hữu ĐTQG
AlbaniaU16
18:00
Montenegro U16
Malaysia
20:00
Cambodia
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
FC Famalicao
03:45
CD Tondela
Serie B Italia
Vòng 16
Palermo
02:30
Como
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 19
Malaga
03:00
Granada CF
VĐQG Romania
Vòng 20
Rapid Bucuresti
22:00
Petrolul Ploiesti
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
00:00
FC Voluntari
Hạng 3 Pháp
Vòng 15
Red Star FC 93
01:30
Versailles 78
Sedan
01:30
Cholet So
Stade Briochin
01:30
Le Mans
Villefranche
01:30
Chateauroux
Avranches
01:30
Nancy
Bourg Peronnas
01:30
Orleans US 45
Le Puy Foot 43 Auvergne
01:30
USL Dunkerque
Paris 13 Atletico
02:00
Bastia Borgo
Hạng 4 Anh
Vòng 21
Crawley Town
02:45
Hartlepool United
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 17
Samsunspor
00:00
Yeni Malatyaspor
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 6
Iraklis
20:15
Veria FC
Ethiopia Premier League
Vòng
Fasil Kenema
22:59
Dire Dawa
Indonesia Super League
Vòng 13
Cilegon United
15:15
Pstni
PSIS Semarang
18:15
Pusamania Borneo FC
Giải trẻ Uruguay
Vòng
Nacional de Montevideo Reserves
03:00
Danubio Reserves
Cúp nữ Châu Âu
Vòng bảng
Real Madrid (nữ)
03:00
Chelsea FC (nữ)
St. Polten (nữ)
03:00
Slavia Praha (nữ)
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 20
Aveley
02:45
Enfield Town
Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ)
07:30
Palmeiras SP (nữ)
Algeria U19 Youth League
Vòng
ES Ben Aknoun U19
15:00
USM Alger U19
Burundi League
Vòng 9
Flambeau de l'Est
20:00
Bumamuru
Algeria CUP
Vòng 1
MC Magra
20:00
MC Alger
IRB Nezla
20:00
CS Constantine
JS Saoura
20:00
CR Bendaoud
US Tebessa
20:00
JS Jijel
IRB Maghnia
20:00
USM Alger
Paradou AC
20:00
WA Mostaganem
Hanshely
20:00
IS Tighenif
HB Chelghoum Laid
20:00
ES Setif
Azerbaijan Cup
Quarterfinals
FK Kapaz Ganca
17:00
Turan Tovuz
Sabail
20:00
Sabah FK Baku
Japanese WE League
Vòng 6
Albirex Niigata (nữ)
11:00
Omiya Ardija (nữ)
Vegalta Sendai (nữ)
11:00
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
Nagano Parceiro (nữ)
12:00
Nojima Stella (nữ)
AS Elfen Sayama (nữ)
12:00
Hiroshima Sanfrecce (nữ)
French Championnat Amateur
Vòng 13
Vannes
01:00
FC Rouen
Andrezieux
01:00
FC Nantes B
Bourges
01:00
Angouleme
VĐQG Oman
Vòng 12
Al-Suwaiq
19:40
Bahla
Al-Nasr(OMA)
20:05
Al-Seeb
Scotland Bells Challenge Cup
Quarterfinals
Falkirk
02:45
Dundee
Arbroath
02:45
Dunfermline Athletic
Alloa Athletic
02:45
Queen of South
Israel C League
Vòng
Hapoel Ramat Israel
14:00
Beitar Petah Tikva
Maccabi Ironi Netivot
15:00
Hapoel Ironi Gedera
Beitar Ramat Gan
16:00
Hapoel Kfar Qasm Shuaa
Maccabi Ramla
16:00
AS Nordia Jerusalem
SC Bnei Yaffo Ortodoxim
17:30
Hapoel Ganei Tikva
Israel B League
Vòng 11
Hapoel Bueine
16:00
Maccabi Tzur Shalom
Tzeirey Kafr Kana
17:00
Hapoel Kaukab
Hapoel Holon Yaniv
17:40
Maccabi Herzliya
Maccabi Shaarayim
17:45
Shimshon Tel Aviv
Hapoel Migdal HaEmek
18:00
Hapoel Qalansawe
Ironi Nesher
18:00
Hapoel Ironi Baka El Garbiya
MS Ironi Kuseife
18:00
Hapoel Bikat Hayarden
Hapoel Herzliya
18:00
Hapoel Kfar Shalem
Maccabi Nujeidat Ahmed
19:00
MS Tseirey Taybe
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
09:00
Antigua GFC
Syria
Vòng
Al-Taleiah
18:00
Al-Karamah
Al-Wahda Damascus
18:00
Al-Jaish Damascus
Jableh SC
18:00
Al futowa
Mauritania Division 1
Vòng
AS Garde Nationale
02:40
Chemal FC
Cyprus 1 Division
Vòng 14
Doxa Katokopias
00:00
AEK Larnaca
AEP Paphos
00:00
APOEL Nicosia
England U21 League Cup
Vòng bảng
Crystal Palace U21
20:00
Sheffield Utd U21
Brighton U21
02:00
Queens Park R U21
Huddersfield Town U21
02:00
Watford U21
Arsenal U21
02:00
Burnley U21
Stoke City U21
02:00
Swansea City U21
Fulham U21
02:00
Nottingham Forest U21
Burkina Faso League
Vòng
US Forces Armees
22:30
ASF Bobo
Australia W-League
Vòng 4
Canberra United (nữ)
11:00
Wellington Phoenix (nữ)
Melbourne City (nữ)
11:00
Newcastle Jets (nữ)
Wales FAW nam
Vòng 16
Swansea University
02:30
Briton Ferry Athletic
CRC C
Semifinals
Herediano
09:00
Alajuelense
Hạng 2 Síp
Vòng 12
Dignis Yepsonas
22:00
Omonia 29is Maiou
Ethnikos Achnas FC
00:00
Alki Oroklini
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 12
Al-Nahdha
18:50
Al Entesar
Al-Kawkab
19:05
Al Najma(KSA)
Al-Sadd FC(SA)
19:10
Al-Jndal
Tuwaiq
19:10
Al Qous Club
Al-Saqer
19:15
Al-Draih
Al Liwaa
19:20
Arar FC
Qilwah
19:35
Al Bukayriyah
Hottain (KSA)
19:35
Jerash FC
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Glenavon Reserves
02:45
Dungannon Swifts Reserves
Algeria U20 Youth League
Vòng
IB Khemis El Khechna U21
17:00
US Chaouia U21
IRB Ouargla U21
17:00
ES Sour Ghozlane U21
JSM Skikda U21
17:00
AS Khroub U21
MC EI Eulma U21
17:00
Hamra Annaba U21
MO Constantine U21
17:00
JS Bordj Menaiel U21
NRB Teleghma U21
17:00
CA Batna U21
USM Annaba U21
17:00
US Souf U21
USM El Harrach U21
17:00
AS Ain Mlila U21
Egypt Premier League Women
Vòng
Wadi Degla (nữ)
19:30
Al Tayaran (nữ)
EG Future SC (nữ)
19:30
Maadi Yacht Club (nữ)
Delphi SC (nữ)
19:30
Al Maamoura (nữ)
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alameen
19:30
Wadi Degla SC
El Entag Al Harby
19:30
Kahraba Ismailia
ZED FC
19:30
El Obour SC
Mustak balwatan
19:30
Petrojet
Olympic El Qanal
19:30
Telecom Egypt
FC Porto Suez
19:30
Eastern Company
Tersana SC
19:30
Suez Montakhab
Al Nasr Cairo
19:30
El Sekka El Hadid
Iraqi Premier League
Vòng 9
Al Diwaniya
18:00
Al Quwa Al Jawiya
Newroz SC(IRQ)
18:00
AI Kahrabaa
AL Najaf
20:15
Karbalaa
Duhok
20:15
Al Karkh
Al Zawraa
22:30
Al Qasim Sport Club
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 10
NRB Teleghma
21:00
CA Batna
MO Constantine
21:00
JS Bordj Menaiel
MC El Eulma
21:00
Hamra Annaba
JSM Skikda
21:00
AS Khroub
IRB Ouargla
21:00
ES Sour El Ghozlane
IB Khemis El Khechna
21:00
US Chaouia
USM Annaba
21:00
Union Sportive Souf
USM EL HARRACH
21:00
AS Ain Mlila
Gibraltar Premier Division
Vòng
Lynx FC
02:45
Europa Point
Lebanese Premier League
Vòng 11
Al-Hikma
19:15
Al-Ahed
Germany Regionalliga
Vòng 20
Astoria Walldorf
01:00
TSG Hoffenheim (Youth)
Chemnitzer
01:00
Hertha BSC Berlin Youth
VSG Altglienicke
01:00
Germania Halberstadt
ETSV Weiche Flensburg
01:00
Hannover 96 Am
Eintracht Norderstedt
01:30
SV Drochtersen/Assel
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Eastern Suburbs (nữ)
13:30
Western Springs (nữ)
Hạng 2 Bỉ
Vòng 17
Red Star Waasland
02:00
Anderlecht II
Genk II
02:00
Club Brugge Ⅱ
Belgium Women's Premier League
Vòng 14
Charleroi (nữ)
02:00
White Star Bruxelles (w)
Anderlecht (nữ)
02:00
KV Mechelen (w)
San Marino
Vòng 12
S.S Pennarossa
03:15
Fiorentino
Libyan Premier League
Vòng 7
Altai Phoenix
20:00
Shah Bob Chyba
Al Akhdar
20:00
AlHilal
Al Athad
20:30
Al-Madina
Al-Ahli tripoli
20:30
Al Khmes
Al-Tahaddi
00:00
Darnes
Cúp Hoàng Hậu Nhật Bản nữ
Vòng 3
Setagaya Sfida (nữ)
09:00
Toyo University (nữ)
IGA Kunoichi (nữ)
09:00
Ehime FC (nữ)
AS Harima ALBION (nữ)
12:00
Okayama Prefecture Sakuyo High School (nữ)
Orca Kamogawa FC (nữ)
12:00
Waseda University AFC (nữ)
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Viktoria Griesheim
01:30
FC Eddersheim
FC Oberneuland
01:30
Brinkumer SV
Uhlenhorster SC Paloma
01:30
TuRa Harksheide
Hamm United
01:30
TuS Osdorf
TuS Dietkirchen
01:30
FC Giessen
Eintracht Frankfurt (Youth)
02:00
KSV Baunatal
Hamburger SV III
02:00
FC Suderelbe
Cronenberger SC
02:00
DJK Teutonia St.Tonis
Indonesia Division 1
Vòng
PSDS Serdang
16:00
Perserang Serang
PSCS Cilacap
18:30
Persekat Tegal
Persijap Jepara
19:00
Persikab Bandung
Vô địch Đức nữ
Vòng 10
Eintracht Frankfurt (nữ)
01:15
Turbine Potsdam (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 11
SC Heerenveen (nữ)
00:00
Excelsior Barendrecht (nữ)
Zwolle (nữ)
00:00
VV Alkmaar (nữ)
SC Telstar (nữ)
00:00
PSV Eindhoven (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 10
Fateh Hyderabad
21:00
East Bengal
Armenia Premier League
Vòng 17
FC Avan Academy
19:00
Lernayin Artsakh
FC Pyunik
21:00
Urartu
Ivory Coast Premier Division
Vòng
USC Bassam
22:30
CO Korhogo
AF Amadou Diallo Djekanou
01:00
Bouake FC
Algeria Womens League
Vòng
Afak Relizane(nữ)
15:00
FC Bejaia(nữ)
England Southern Premier League
Vòng 11
Bracknell Town
21:00
Dorchester Town
Hạng nhất Thái Lan
Vòng 17
Kasetsart FC
18:00
Suphanburi FC
French Feminines D1
Vòng 11
Fleury 91 (w)
00:00
Bordeaux (nữ)
Nicaragua Apertura league
Vòng
Walter Ferretti
03:00
Diriangen
VĐQG Séc
Vòng bảng
Mlada Boleslav
16:30
SK Slovan Varnsdorf
SK Prostejov
17:00
Sigma Olomouc
Scotland WPL
Vòng 12
Motherwell (nữ)
03:00
Partick Thistle (nữ)
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 19
Coleraine
02:45
Crusaders
Uganda Premier League
Vòng
Wakiso Giants FC
18:00
Busoga United
Kampala City Council FC
20:00
Express FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá