Lịch thi đấu Boxing - Quyền Anh 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu Boxing 2022 hôm nay. iThethao.vn cập nhật lịch trực tiếp Quyền Anh hạng nặng thế giới năm 2022, các cặp đấu tranh đai vô địch mới nhất.

Năm 2022 là một năm đầy hứa hẹn cho rất nhiều cuộc so tài đỉnh cao của làng Quyền Anh thế giới, đặc biệt là khi các nhà vô địch lâu năm lần lượt bị những tay đấm trẻ tuổi đầy tài năng đánh bại.

>>> XEM THÊM: Trực tiếp Boxing

Lịch thi đấu Quyền Anh năm 2022 

NGÀY TRẬN ĐẤU TRANH ĐAI
09/04 Gennady Golovkin vs Ryota Murata WBA Regular, IBF Middleweight
10/04 Ryan Garcia vs Emmanuel Tagoe  
17/04 Errol Spence Jr vs Yordenis Ugas WBA Super, WBC và IBF Welterweight
24/04 Tyson Fury vs Dillian Whyte WBC Heavyweight
01/05 Katie Taylor vs Amanda Serrano  
01/05 Oscar Valdez vs Shakur Stevenson WBC, WBO Featherweight
09/05 Canelo Alvarez vs Dmitry Bivol WBA Light Heavyweight
21/05 Jermell Charlo vs Brian Castano WBA (Super), WBC, IBF Light Middleweight
22/05 David Benavidez vs David Lemieux WBC Interim Super Middleweight
29/05 Gervonta Davis vs Rolando Romero WBA Regular Lightweight
06/06 Georges Kambosos Jr vs Devin Haney WBA Super, WBC, IBF, WBO Lightweight
21/06 Jermall Charlo vs Maciej Sulecki Tranh đai WBC Middleweight
21/06 Artur Beterbiev vs Joe Smith Jr WBC, IBF, WBO Light Heavyweight
09/07 Mark Magsayo vs Rey Vargas WBC Featherweight
09/07 Derek Chisora vs Kubrat Pulev  
21/07 Erick Rosa vs Carlos Ortega WBA Regular Strawweight
16/07 Ryan Garcia vs Javier Fortuna  
30/07 Danny Garcia vs Jose Benavidez Jr  
06/08 Jake Paul vs Tommy Fury  
06/08 Amanda Serrano vs Brenda Carabajal WBC, WBO Featherweight
21/08 Oscar Rivas vs Lukasz Rozanski WBC Bridgerweight
21/08 Teofimo Lopez vs Pedro Campa  
21/08 Oleksandr Usyk vs Anthony Joshua WBA, WBO, IBF Heavyweight
04/09 Andy Ruiz Jr vs Luis Ortiz  
08/09 Nguyễn Thị Thu Nhi vs Yokasta Valle WBO, IBF Minimum (Women)
17/09 Canelo Alvarez vs Gennadiy Golovkin WBC, WBA, WBO, IBF Super Middleweight
24/9 Joe Joyce vs Joseph Parker  
24/9 Amanda Serrano vs Sarah Mahfoud WBC, WBO, IBF Featherweight (Women)
24/9 Leigh Wood vs Mauricio Lara WBA (Regular) Featherweight
15/10 Caleb Plant vs Anthony Dirrell  
15/10 Devin Haney vs George Kambosos Jr WBC, WBO, IBF, WBA Lightweight
5/11 Dmitry Bivol vs Gilberto Ramirez WBA (Super) Light Heavyweight
3/12 Tyson Fury vs Derek Chisora WBC Heavyweight
3/12 Juan Estrada vs Roman Gonzalez WBC Super Flyweight
10/12 Terence Crawford vs David Avanesyan WBO Welterweight
13/12 Naoya Inoue vs Paul Butler WBC, IBF, WBA, WBO Bantamweight

Các hạng cân trong Boxing 

TÊN HẠNG CÂN
CÂN NẶNG (KG)
NAM NỮ TNIÊN
Hạng siêu nặng (Super heavyweight) 91+
Hạng nặng (Heavyweight) 81–91 81+ 80+
Hạng dưới nặng(Light heavyweight) 75–81 75–81 75–80
Hạng trung (Middleweight) 69–75 69–75 70–75
Hạng dưới trung (Light Middleweight) 66–70
Hạng bán trung (Welterweight) 64–69 64–69 63–66
Hạng dưới bán trung (Light welterweight) 60–64 60–64 60–63
Hạng nhẹ (Lightweight) 56–60 57–60 57–60
Hạng lông (Featherweight) 54–57 54–57
Hạng gà (Bantamweight) 52–56 51–54 52–54
Hạng dưới gà (Light bantamweight) 50–52
Hạng ruồi (Flyweight) 49–52 48–51 48–50
Hạng dưới ruồi (Light flyweight) 46–49 45-48 46-48
Hạng nguyên tử (Pinweight) 44–46

* Lịch thi đấu boxing 2022 có thể thay đổi do tình hình dịch COVID-19. Để không bỏ lỡ những trận đấu quan trọng, kính mời quý độc giả chú ý theo dõi những cập nhật mới nhất tại ithethao.vn

TIN LIÊN QUAN

Lịch thi đấu UFC 2022 hôm nay mới nhất

UFC 24/11/2021

Lịch thi đấu UFC 2022 hôm nay và ngày mai mới nhất. Cập nhật lịch trực tiếp, Danh sách võ sĩ tham gia các sự kiện UFC trong năm 2022 được Thethao.vn cập nhật mới nhất hôm nay.

Link xem trực tiếp ONE Championship hôm nay mới nhất 2022

Trực tiếp ONE Championship hôm nay 2022. Xem trực tuyến giải MMA lớn nhất Châu Á. Thethao.vn cập nhật link trực tiếp ONE Championship mới nhanh, chính xác nhất.

Link xem trực tiếp UFC hôm nay mới nhất 2022

UFC 11/05/2022

Trực tiếp UFC hôm nay 2022. Xem trực tuyến giải MMA lớn nhất thế giới. Thethao.vn cập nhật nhanh, chính xác link trực tiếp UFC mới nhất.

Lịch thi đấu ONE Championship 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu ONE Championship 2022 hôm nay. Cập nhật nhanh nhất, chi tiết đầy đủ các sự kiện ONE Championship nổi bật trong năm 2022 chính xác nhất.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Boxing Bình Dương có nhà vô địch thế giới, vô địch châu Á dự Đại hội Thể thao Toàn quốc

Trong buổi sáng 8/12, các thành viên đội Boxing Bình Dương đã làm lễ xuất quân lên đường tham dự Đại hội Thể thao Toàn quốc 2022. Họ mang đến đại hội lần này 2 võ sĩ nhà nghề đang là đương kim vô địch ở cấp độ châu lục và thế giới.

Pacquiao lên tiếng trước tin được trọng tài thiên vị: Không phải lỗi của tôi

Sau khi biết những lời chia sẻ của trọng tài Carlos Padilla về quyết định thiên vị giúp mình giành chiến thắng 22 năm trước, 'Pac-Man' Manny Pacquiao đã lên tiếng trả lời.

Trọng tài Boxing thú nhận thiên vị cho Pacquiao thắng 22 năm trước

Hơn 2 thập niên đã trôi qua kể từ trận tranh đai Boxing nhà nghề WBC International giữa Manny Pacquiao và Nedal Hussein, trọng tài Carlos Padilla mới thú nhận ông đã thiên vị để 'Pac-Man' bảo vệ thành công đai vô địch.

Xem trực tiếp Boxing Fortunes Of War trên kênh nào?

Xem trực tiếp Fortunes Of War ở đâu, trên kênh nào? iThethao.vn cập nhật kênh xem trực tiếp sự kiện Boxing nhà nghề Việt Nam Fortunes Of War.

Nhận định, dự đoán kết quả Boxing Fortunes Of War

Nhận định kết quả Boxing. iThethao.vn dự đoán kết quả sự kiện Boxing nhà nghề Fortunes Of War, nơi 2 võ sĩ Việt Nam là Đinh Hồng Quân và Nguyễn Văn Hải thi đấu.

Những võ sĩ Boxing nhà nghề nào của Việt Nam sẽ tham dự Đại hội Thể thao Toàn quốc?

Môn Boxing Đại hội Thể thao Toàn quốc 2022 sẽ chứng kiến nhiều võ sĩ Việt Nam trở lại với Boxing thành tích cao sau một thời gian thi đấu, tập luyện Boxing nhà nghề.

Lê Hữu Toàn nói gì trước cơ hội tranh đai Boxing thế giới trong năm 2023?

Sau trận thắng Jake Amparo trên đất Thái Lan, võ sĩ Lê Hữu Toàn đã dành thời gian chia sẻ cùng Fight News, chuyên trang võ thuật quốc tế. iThethao.vn xin dịch lại bài phỏng vấn này cùng bạn đọc.

Trần Văn Thảo thi đấu hạng cân 54kg ở Đại hội Thể thao Toàn quốc

Theo nguồn tin của iThethao.vn, võ sĩ Trần Văn Thảo sẽ thi đấu ở hạng cân 54kg nam tại Đại hội Thể thao Toàn quốc 2022, thay vì hạng cân 51kg gần giống với nội dung anh từng tranh tài ở SEA Games 31.

Lịch thi đấu Boxing Fortunes Of War: Đinh Hồng Quân, Nguyễn Văn Hải thi đấu

Lịch thi đấu Boxing hôm nay. iThethao.vn cập nhật lịch thi đấu sự kiện Boxing nhà nghề Fortunes Of War, nơi 2 võ sĩ Đinh Hồng Quân và Nguyễn Văn Hải thi đấu.

Fury và Chisora ngồi ăn ngon lành cùng nhau sau trận đại chiến

Không giống với bầu không khí căng thẳng và ác liệt trên võ đài, Tyson Fury cùng Derek Chisora đã có khoảng thời gian thư giãn cùng nhau sau những hiệp đấu căng thắng.

Cúp FA
Round 2 Playoff
Gillingham
02:15
Dagenham Redbridge
Giao hữu quốc tế
Reims
22:00
Sochaux
Arsenal
22:30
Lyon
Getafe
00:00
Chivas Guadalajara
Elche
02:15
Leeds United
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
Feirense
23:30
Santa Clara
GD Chaves
02:00
FC Porto
Serie B Italia
Vòng 16
Parma
18:30
Benevento
Perugia
21:00
Spal
Cittadella
21:00
Bari
Cosenza Calcio 1914
21:00
Brescia
Modena
21:00
Venezia
Genoa
21:00
SudTirol
Reggina
21:00
Frosinone
Pisa
00:00
Ascoli
Palermo
02:30
Como
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 19
Burgos CF
20:00
Eibar
CD Lugo
22:15
Sporting Gijon
Levante
00:30
Ponferradina
Ibiza Eivissa
00:30
Racing Santander
Malaga
03:00
Granada CF
VĐQG Slovenia
Vòng 19
NK Olimpija Ljubljana
23:30
NK Mura 05
Hạng 4 Anh
Vòng 8
Grimsby Town
02:45
Crewe Alexandra
Ethiopia Premier League
Vòng
Ethiopian Coffee
20:00
Hadiya Hossana
Welkite Ketema
22:59
Ethiopian Insurance FC
Indonesia Super League
Vòng 13
PSS Sleman
15:15
Madura United
PSM Makassar
15:15
Persita Tangerang
Bali United
18:15
Bhayangkara Surabaya United
England Continental Cup
Vòng bảng
Sunderland (nữ)
02:30
Leicester City (nữ)
Cúp nữ Châu Âu
Vòng bảng
Vllaznia Shkoder (nữ)
00:45
Paris Saint Germain (nữ)
VfL Wolfsburg (nữ)
00:45
Roma CF (nữ)
Real Madrid (nữ)
03:00
Chelsea FC (nữ)
St. Polten (nữ)
03:00
Slavia Praha (nữ)
Rwanda
Vòng
AS Kigali
22:59
APR FC
Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ)
07:30
Palmeiras SP (nữ)
Azerbaijan Cup
Vòng 1
Zira FK
21:00
FC Neftci Baku
FK Kapaz Ganca
21:00
Turan Tovuz
Sabail
21:00
Sabah FK Baku
Hạng 2 Senegal
Vòng
Demba Diop
23:30
Thies FC
Oslo FA
23:30
HLM
US Ouakam Dakar
23:30
Jamono Fatick
VĐQG Oman
Vòng 12
Sur Club
19:30
Al Ittehad Salalah
Al-Msnaa
21:30
Al-Nahda Muscat
Scotland Bells Challenge Cup
Quarterfinals
Falkirk
02:45
Dundee
Israel C League
Vòng
Hapoel Segev Shalom
22:30
Maccabi Beer Sheva
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
09:00
Antigua GFC
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Al Ain
19:45
Dabba Al-Fujairah
Banni Yas
19:45
Masfut
Al Arabi(UAE)
22:30
Ajman
Al Oruba (UAE)
22:30
Khor Fakkan
Uganda Division 2
Vòng
Soroti FC
20:00
FC Calvary
Kaaro Karungi FC
20:00
NEC FC Bugolobi
Northern Gateway FC
20:00
Lugazi Municipal FC
Boma Young FC
20:00
Jinja North FC
Luweero United
20:00
Uganda Police FC
Airtel Kitara FC
20:00
Ndejje University
Spain Primera Division RFEF
Vòng 15
AD Ceuta
18:00
UD San Sebastian Reyes
Baleares
18:00
SD Logrones
UE Cornella
22:00
Real Murcia
CD Alcoyano
00:00
Athletic Bilbao B
Sabadell
00:45
Real Union Irun
Osasuna B
02:00
Gimnastic Tarragona
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Viveiro CF
18:00
CF Alondras
CD Bullense
18:00
Alcantarilla
Torredonjimeno
18:00
Atletico Porcuna CF
Gran Pena
18:00
Rapido de Bouzas
Racing Villalbes
18:00
CD Barco
AD Cartaya
18:00
CD Gerena
Almeria B
18:00
Motril
Arenas Armilla
18:00
CD El Palo
Conil CF
18:00
Cordoba B
Malaga B
18:00
UD Torre del Mar
CD Rota
18:00
Coria CF
Silva SD
18:15
CSD Arzua
CD Huracan Melilla
18:45
UD Marbella
Racing Rioja B
22:00
CDFC La Calzada
Casalarreina
22:00
Tudelano
CA Antoniano
22:30
CD Pozoblanco
CF Peralada
22:30
UE Rapitenca
Atletico Arteixo
22:59
CD Estradense
CD Choco
22:59
Arosa SC
Bollullos CF
22:59
Xerez Deportivo
UD Somozas
22:59
Paiosaco
UD Ourense
22:59
Deportivo La Coruna B
CD Torreperogil
23:30
Maracena
Atletico Espeleno
00:00
Puente Genil
Lucena CF
00:00
Ayamonte CF
Malaga City
00:00
CD Huetor Vega
Georgia Primera Division
Vòng
FC Gagra
16:00
Spaeri FC
CRC C
Semifinals
Herediano
09:00
Alajuelense
Israel Women First National
Vòng 8
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:20
Maccabi Hadera (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
00:30
AS Tel Aviv University (nữ)
Hapoel Petah Tikva (nữ)
01:30
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Maccabi Emekheifer (nữ)
01:30
Hapoel Jerusalem (nữ)
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Coleraine Reserves
01:45
Ballymena Utd Reserves
India League Division 1
Vòng 6
Aizawl FC
15:30
Neroca
Trau FC
18:00
Minerva Academy
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alominiom
19:30
Fayoum
Kima Aswan
19:30
Tamiya Youth Center
Misr Elmaqasah
19:30
Nasr Taadeen
Al Madina Al Monawara SC
19:30
Telephonaat Bani Suweif FC
Raviena
19:30
Mallawi SC
Israel Leumit League
Vòng 14
Hapoel Natzrat Illit
00:30
Bnei Yehuda Tel Aviv
Hapoel Petah Tikva
00:30
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
00:30
Maccabi Kabilio Jaffa
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
FC Famalicao U19
22:59
Braga U19
Pacos Ferreira U19
22:59
Gondomar U19
Gil Vicente U19
22:59
Vizela U19
Rio Ave U19
22:59
Anadia FC U19
Casa Pia AC U19
22:59
SC Uniao Torreense U19
Academica Coimbra U19
22:59
Vitoria FC Setubal U19
Nacional U19
22:59
Vilafranquense U19
Belenenses U19
22:59
GD Estoril-Praia U19
Boavista U19
22:59
Vitoria SC Guimaraes U19
Benfica U19
22:59
Maritimo U19
Tondela U19
22:59
FC Porto U19
Sporting Lisbon U19
22:59
Alverca U19
Libyan Premier League
Vòng 7
Al Sadaqa FC
20:00
Al-Nasr Benghazi
Angola Girabola League
Vòng 6
Desportivo Huila
21:30
Primeiro de Agosto
Israel Ligat Al Toto Cup
11-12th Places
Ashdod MS
00:00
Maccabi Bnei Raina
Hapoel Beer Sheva
01:00
Hapoel Tel Aviv
Maccabi Haifa
01:15
Hapoel Bnei Sakhnin FC
Malta First Division League
Vòng 13
Attard
20:00
St. Andrews
Fgura United
20:00
Vittoriosa Stars
Lija Athletic
22:30
San Gwann
Naxxar Lions
22:30
Melita FC Saint Julian
Holland Eredivisie Women's
Vòng 11
ADO Den Haag (nữ)
01:30
Feyenoord Rotterdam (nữ)
Northern German state premier league - bayern
SC Nienstedten
01:30
FC Alsterbruder
Ấn Độ Super League
Vòng 10
Mohun Bagan(Ind)
21:00
Jamshedpur FC
Armenia Premier League
Vòng 17
Shirak
19:00
FC Noah
Ararat Yerevan
21:00
BKMA
Bahraini Premier League
Vòng 6
Manama Club
21:30
Bahrain SC
East Riffa
22:30
Al-Ahli(BHR)
Al-Shabbab
00:30
Al Khaldiya
Nicaragua Apertura league
Vòng
Walter Ferretti
03:00
Diriangen
VĐQG Ai Cập
Vòng 6
Enppi
19:45
Haras El Hedoud
Smouha SC
19:45
Aswan
Kokakola Cairo
22:00
Al-Ittihad Alexandria
Ceramica Cleopatra FC
00:00
Ismaily
Cúp quốc gia Romania
Vòng 5
CS Mioveni
01:00
UTA Arad
FC Otelul Galati
01:00
Gloria Buzau
FC Botosani
01:00
FC Steaua Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá