Djokovic cảnh báo Nadal, sẵn sàng chấp nhận bị cấm thi đấu

Novak Djokovic mới đây đưa ra lời cảnh báo tới Rafael Nadal về cuộc đua Grand Slam giữa hai tay vợt đồng thời thừa nhận bản thân sẵn sàng đối mặt với việc bị cấm thi đấu do chưa tiêm vắc-xin ngừa COVID-19.

Sau khi Roger Federer từ giã sự nghiệp thi đấu đỉnh cao, cuộc đua dành cho tay vợt sở hữu nhiều Grand Slam nhất chỉ còn là câu chuyện của Rafael Nadal và Novak Djokovic. Nadal sở hữu 22 Grand Slam, nhiều hơn 1 so với Djokovic.

Djokovic cảnh báo Nadal, sẵn sàng chấp nhận bị cấm thi đấu - Ảnh 1
Djokovic và Nadal vừa tham dự Laver Cup 2022 - giải đấu chia tay Roger Federer

Khoảng cách ấy có thể được san lấp ngay tại Australian Open 2022 - giải đấu mà Djokovic nhiều khả năng được phép tham dự. Tay vợt người Serbia cũng vừa phát đi ‘chiến thư’ tới ông Vua sân đất nện. Theo đó, ngôi sao 35 tuổi thừa nhận bản thân vẫn khát khao những danh hiệu lớn.

“Tôi luôn háo hức với tennis và muốn được thi đấu. Tôi khao khát những danh hiệu. Tôi đã duy trì phong độ đỉnh cao bằng cách tham dự những giải đấu lớn nhất”, Djokovic chia sẻ với Sportal.

Thời gian vừa qua, Novak Djokovic không tranh tài tại quá nhiều giải đấu do từ chối tiêm vắc-xin ngừa COVID-19. Anh lỡ hẹn với Australian Open và US Open năm nay.

Việc không xuất hiện tại những giải đấu lớn như vậy khiến Djokovic phần nào thích nghi với cuộc sống mới. Anh ý thức được hệ quả của hành động không tiêm phòng và sẵn sàng chấp nhận.

Djokovic cảnh báo Nadal, sẵn sàng chấp nhận bị cấm thi đấu - Ảnh 2
Djokovic chỉ còn kém Nadal 1 Grand Slam

“Thời gian gần đây, tôi có những ưu tiên khác. Tôi đã dành nhiều thời gian hơn cho gia đình, đặc biệt là cho các con. Tôi làm những công việc quen thuộc hàng ngày.

Thật không dễ dàng khi chỉ chứng kiến các giải Grand Slam qua truyền hình mà bản thân không là một phần của giải đấu. Tuy nhiên, tôi phải chấp nhận. Tôi đã đưa ra quyết định và đây là những hậu quả của quyết định ấy”.

Vào lúc 22h30 hôm nay (29/8), Djokovic sẽ thi đấu trận đánh đơn đầu tiên của mình tại giải Tel Aviv Watergen Open 2022. Anh so tài cùng Pablo Andujar (36 tuổi, quốc tịch Tây Ban Nha và hiện xếp hạng 115 thế giới).

TIN LIÊN QUAN

Djokovic thắng 2 trận liên tiếp, đội châu Âu bứt phá tại Laver Cup 2022

ATP Tour 25/09/2022

Novak Djokovic thắng 2 trận liên tiếp để giúp đội châu Âu thực hiện màn bứt phá trước đội Thế giới trong ngày thi đấu thứ 2 của Laver Cup 2022.

Djokovic hy vọng Federer thay đổi quyết định giải nghệ

ATP Tour 25/09/2022

Novak Djokovic hy vọng Roger Federer thay đổi quyết định giải nghệ để anh và Tàu tốc hành có thể cùng nhau tham dự Laver Cup thêm ít nhất một lần nữa.

Djokovic thua trận, đội Thế giới lần đầu đăng quang tại Laver Cup

ATP Tour 26/09/2022

Thất bại của Djokovic trước Felix Auger-Aliassime trong trận đánh đơn góp phần khiến đội châu Âu thua chung cuộc. Đội Thế giới qua đó có lần đầu tiên đăng quang tại Laver Cup.

Djokovic: Tôi gặp chấn thương cổ tay phải suốt quá trình diễn ra Laver Cup

ATP Tour 27/09/2022

Novak Djokovic tiết lộ bản thân thi đấu tại Laver Cup 2022 trong tình trạng cổ tay phải liên tục gặp vấn đề. Đó là lý do anh không thể có màn thể hiện hoàn hảo ở giải đấu cuối cùng trong sự nghiệp của Roger Federer.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Djokovic vượt mặt Swiatek, trở thành tay vợt kiếm nhiều tiền thưởng nhất năm 2022

Chức vô địch ATP Finals 2022 đã giúp Novak Djokovic chính thức vượt qua Iga Swiatek để trở thành tay vợt kiếm nhiều tiền nhất năm 2022.

Xác định 2 cặp bán kết Davis Cup 2022: Croatia gặp Australia, Canada đấu Italia

Sau hơn 3 ngày thi đấu, VCK Davis Cup 2022 đã hoàn thành vòng tứ kết. Theo đó, 4 đội tuyển xuất sắc nhất giành vé vào bán kết đã chính thức lộ diện.

Australia giành vé đầu tiên vào bán kết Davis Cup 2022

Đánh bại Hà Lan sau 2 trận đơn, Australia đã chính thức giành vé vào vòng bán kết VCK Davis Cup 2022.

Alcaraz kết thúc năm 2022 với ngôi số 1 ATP, đi vào lịch sử quần vợt thế giới

Với việc Rafael Nadal phải dừng bước ở vòng bảng ATP Finals, Carlos Alcaraz đã chính thức giành ngôi số 1 thế giới khi mùa giải 2022 kết thúc.

Nakashima vô địch Next Gen ATP Finals 2022

Brandon Nakashima trở thành nhà vô địch Next Gen ATP Finals 2022. Tay vợt 21 tuổi người Mỹ đăng quang sau khi đánh bại Jiri Lehecka trong trận chung kết.

Kết quả bán kết Next Gen ATP Finals: Lehecka gặp Nakashima ở chung kết

Cập nhật kết quả tennis ngày 12/11 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng bán kết Next Gen ATP Finals 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày tại giải Next Gen ATP Finals cùng thethao.vn.

Xác định 2 cặp bán kết Next Gen ATP Finals: Stricker gặp Lehecka, Draper đấu Nakashima

Next Gen ATP Finals 2022 vừa hoàn thành giai đoạn vòng bảng. 4 tay vợt xuất sắc nhất giành vé vào bán kết đã chính thức lộ diện.

Zverev tái xuất vào tháng 12, dự 2 giải đấu trước thềm Úc Mở rộng 2023

Alexander Zverev hy vọng sẽ bình phục chấn thương bàn chân vào tháng 12/2022. Anh đặt mục tiêu tham dự 2 giải đấu trước khi tranh tài tại Australian Open 2023.

Holger Rune lập kỷ lục ấn tượng, lọt Top 10 ATP sau chức vô địch Paris Masters

Holger Rune lập kỷ lục ấn tượng tại Paris Masters 2022: trở thành tay vợt đầu tiên đánh bại 5 tay vợt thuộc Top 10 thế giới trong cùng 1 giải đấu. Danh hiệu này cũng giúp anh vươn lên vị trí thứ 10 trên bảng xếp hạng ATP.

Djokovic: Holger Rune sở hữu cú trái tay ấn tượng hơn Alcaraz

Novak Djokovic thừa nhận bản thân không thích thua cuộc nhưng bị ấn tượng bởi màn thể hiện của Holger Rune trong trận chung kết Paris Masters 2022. Tay vợt người Serbia còn so sánh những cú đánh của Rune với Carlos Alcaraz.

World Cup
Quarterfinals
Croatia
22:00
Brazil
Hà Lan
02:00
Argentina
VĐQG Úc
Vòng 7
Brisbane Roar
15:45
Adelaide United
Trung Quốc
Vòng 30
Cangzhou Mighty Lions
18:00
Wuhan FC
Shenzhen FC
18:30
Changchun Yatai
Shanghai Shenhua
18:30
Dalian Pro
Wuhan three town
18:30
Shandong Taishan
Giao hữu quốc tế
Metz
17:00
AJ Auxerre
GKS Tychy
17:00
Ruch Chorzow
SC Paderborn 07
18:00
Hannover 96
MFK Karvina
18:00
MSK Zilina
FC Zurich
18:00
FC Dornbirn 1913
Empoli
19:00
Wolves
Emmen
20:00
SV Meppen
SC Freiburg
20:00
Luzern
Saint Gilloise
20:00
Angers
Bologna
20:00
Kapfenberg
Valencia
20:00
Clermont
Sturm Graz (Youth)
22:00
LASK (Youth)
Strasbourg
22:30
Vitesse Arnhem
Rapid Wien
01:00
Schalke 04
Atalanta
02:00
Eintracht Frankfurt
Giao Hữu ĐTQG
AlbaniaU16
18:00
Montenegro U16
Malaysia
20:00
Cambodia
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
FC Famalicao
03:45
CD Tondela
VĐQG Romania
Vòng 20
Rapid Bucuresti
22:00
Petrolul Ploiesti
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
00:00
FC Voluntari
Hạng 3 Pháp
Vòng 15
Red Star FC 93
01:30
Versailles 78
Sedan
01:30
Cholet So
Stade Briochin
01:30
Le Mans
Villefranche
01:30
Chateauroux
Avranches
01:30
Nancy
Bourg Peronnas
01:30
Orleans US 45
Le Puy Foot 43 Auvergne
01:30
USL Dunkerque
Paris 13 Atletico
02:00
Bastia Borgo
Hạng 4 Anh
Vòng 21
Crawley Town
02:45
Hartlepool United
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 17
Samsunspor
00:00
Yeni Malatyaspor
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 6
Iraklis
20:15
Veria FC
Ethiopia Premier League
Vòng
Fasil Kenema
22:59
Dire Dawa
Indonesia Super League
Vòng 13
Cilegon United
15:15
Pstni
PSIS Semarang
18:15
Pusamania Borneo FC
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 20
Aveley
02:45
Enfield Town
Algeria U19 Youth League
Vòng
ES Ben Aknoun U19
15:00
USM Alger U19
Burundi League
Vòng 9
Flambeau de l'Est
20:00
Bumamuru
Algeria CUP
Vòng 1
MC Magra
20:00
MC Alger
IRB Nezla
20:00
CS Constantine
JS Saoura
20:00
CR Bendaoud
US Tebessa
20:00
JS Jijel
IRB Maghnia
20:00
USM Alger
Paradou AC
20:00
WA Mostaganem
Hanshely
20:00
IS Tighenif
HB Chelghoum Laid
20:00
ES Setif
Azerbaijan Cup
Quarterfinals
FK Kapaz Ganca
17:00
Turan Tovuz
Sabail
20:00
Sabah FK Baku
Japanese WE League
Vòng 6
Albirex Niigata (nữ)
11:00
Omiya Ardija (nữ)
Vegalta Sendai (nữ)
11:00
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
Nagano Parceiro (nữ)
12:00
Nojima Stella (nữ)
AS Elfen Sayama (nữ)
12:00
Hiroshima Sanfrecce (nữ)
French Championnat Amateur
Vòng 13
Vannes
01:00
FC Rouen
Andrezieux
01:00
FC Nantes B
Bourges
01:00
Angouleme
VĐQG Oman
Vòng 12
Al-Suwaiq
19:40
Bahla
Al-Nasr(OMA)
20:05
Al-Seeb
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 3
Arbroath
02:45
Dunfermline Athletic
Alloa Athletic
02:45
Queen of South
Israel C League
Vòng
Hapoel Ramat Israel
14:00
Beitar Petah Tikva
Maccabi Ironi Netivot
15:00
Hapoel Ironi Gedera
Beitar Ramat Gan
16:00
Hapoel Kfar Qasm Shuaa
Maccabi Ramla
16:00
AS Nordia Jerusalem
SC Bnei Yaffo Ortodoxim
17:30
Hapoel Ganei Tikva
Israel B League
Vòng 11
Hapoel Bueine
16:00
Maccabi Tzur Shalom
Tzeirey Kafr Kana
17:00
Hapoel Kaukab
Hapoel Holon Yaniv
17:40
Maccabi Herzliya
Maccabi Shaarayim
17:45
Shimshon Tel Aviv
Hapoel Migdal HaEmek
18:00
Hapoel Qalansawe
Ironi Nesher
18:00
Hapoel Ironi Baka El Garbiya
MS Ironi Kuseife
18:00
Hapoel Bikat Hayarden
Hapoel Herzliya
18:00
Hapoel Kfar Shalem
Maccabi Nujeidat Ahmed
19:00
MS Tseirey Taybe
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
09:00
Antigua GFC
Syria
Vòng
Al-Taleiah
18:00
Al-Karamah
Al-Wahda Damascus
18:00
Al-Jaish Damascus
Jableh SC
18:00
Al futowa
Cyprus 1 Division
Vòng 14
Doxa Katokopias
00:00
AEK Larnaca
AEP Paphos
00:00
APOEL Nicosia
England U21 League Cup
Vòng bảng
Crystal Palace U21
20:00
Sheffield Utd U21
Brighton U21
02:00
Queens Park R U21
Huddersfield Town U21
02:00
Watford U21
Arsenal U21
02:00
Burnley U21
Stoke City U21
02:00
Swansea City U21
Fulham U21
02:00
Nottingham Forest U21
Burkina Faso League
Vòng
US Forces Armees
22:30
ASF Bobo
Australia W-League
Vòng 4
Canberra United (nữ)
11:00
Wellington Phoenix (nữ)
Melbourne City (nữ)
11:00
Newcastle Jets (nữ)
Wales FAW nam
Vòng 16
Swansea University
02:30
Briton Ferry Athletic
CRC C
Bán kết
Herediano
09:00
Alajuelense
Hạng 2 Síp
Vòng 12
Dignis Yepsonas
22:00
Omonia 29is Maiou
Ethnikos Achnas FC
00:00
Alki Oroklini
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 12
Al-Nahdha
18:50
Al Entesar
Al-Kawkab
19:05
Al Najma(KSA)
Al-Sadd FC(SA)
19:10
Al-Jndal
Tuwaiq
19:10
Al Qous Club
Al-Saqer
19:15
Al-Draih
Al Liwaa
19:20
Arar FC
Qilwah
19:35
Al Bukayriyah
Hottain (KSA)
19:35
Jerash FC
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Glenavon Reserves
02:45
Dungannon Swifts Reserves
Algeria U20 Youth League
Vòng
IB Khemis El Khechna U21
17:00
US Chaouia U21
IRB Ouargla U21
17:00
ES Sour Ghozlane U21
JSM Skikda U21
17:00
AS Khroub U21
MC EI Eulma U21
17:00
Hamra Annaba U21
MO Constantine U21
17:00
JS Bordj Menaiel U21
NRB Teleghma U21
17:00
CA Batna U21
USM Annaba U21
17:00
US Souf U21
USM El Harrach U21
17:00
AS Ain Mlila U21
Egypt Premier League Women
Vòng
Wadi Degla (nữ)
19:30
Al Tayaran (nữ)
EG Future SC (nữ)
19:30
Maadi Yacht Club (nữ)
Delphi SC (nữ)
19:30
Al Maamoura (nữ)
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alameen
19:30
Wadi Degla SC
El Entag Al Harby
19:30
Kahraba Ismailia
ZED FC
19:30
El Obour SC
Mustak balwatan
19:30
Petrojet
Olympic El Qanal
19:30
Telecom Egypt
FC Porto Suez
19:30
Eastern Company
Tersana SC
19:30
Suez Montakhab
Al Nasr Cairo
19:30
El Sekka El Hadid
Iraqi Premier League
Vòng 9
Al Diwaniya
18:00
Al Quwa Al Jawiya
Newroz SC(IRQ)
18:00
AI Kahrabaa
AL Najaf
20:15
Karbalaa
Duhok
20:15
Al Karkh
Al Zawraa
22:30
Al Qasim Sport Club
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 10
NRB Teleghma
21:00
CA Batna
MO Constantine
21:00
JS Bordj Menaiel
MC El Eulma
21:00
Hamra Annaba
JSM Skikda
21:00
AS Khroub
IRB Ouargla
21:00
ES Sour El Ghozlane
IB Khemis El Khechna
21:00
US Chaouia
USM Annaba
21:00
Union Sportive Souf
USM EL HARRACH
21:00
AS Ain Mlila
Gibraltar Premier Division
Vòng
Lynx FC
02:45
Europa Point
Lebanese Premier League
Vòng 11
Al-Hikma
19:15
Al-Ahed
Germany Regionalliga
Vòng 20
Astoria Walldorf
01:00
TSG Hoffenheim (Youth)
Chemnitzer
01:00
Hertha BSC Berlin Youth
VSG Altglienicke
01:00
Germania Halberstadt
ETSV Weiche Flensburg
01:00
Hannover 96 Am
Eintracht Norderstedt
01:30
SV Drochtersen/Assel
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Eastern Suburbs (nữ)
13:30
Western Springs (nữ)
Hạng 2 Bỉ
Vòng 17
Red Star Waasland
02:00
Anderlecht II
Genk II
02:00
Club Brugge Ⅱ
Belgium Women's Premier League
Vòng 14
Charleroi (nữ)
02:00
White Star Bruxelles (w)
Anderlecht (nữ)
02:00
KV Mechelen (w)
San Marino
Vòng 12
S.S Pennarossa
03:15
Fiorentino
Libyan Premier League
Vòng 7
Altai Phoenix
20:00
Shah Bob Chyba
Al Akhdar
20:00
AlHilal
Al Athad
20:30
Al-Madina
Al-Ahli tripoli
20:30
Al Khmes
Al-Tahaddi
00:00
Darnes
Cúp Hoàng Hậu Nhật Bản nữ
Vòng 3
Setagaya Sfida (nữ)
09:00
Toyo University (nữ)
IGA Kunoichi (nữ)
09:00
Ehime FC (nữ)
AS Harima ALBION (nữ)
12:00
Okayama Prefecture Sakuyo High School (nữ)
Orca Kamogawa FC (nữ)
12:00
Waseda University AFC (nữ)
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Viktoria Griesheim
01:30
FC Eddersheim
FC Oberneuland
01:30
Brinkumer SV
Uhlenhorster SC Paloma
01:30
TuRa Harksheide
Hamm United
01:30
TuS Osdorf
TuS Dietkirchen
01:30
FC Giessen
Eintracht Frankfurt (Youth)
02:00
KSV Baunatal
Hamburger SV III
02:00
FC Suderelbe
Cronenberger SC
02:00
DJK Teutonia St.Tonis
Indonesia Division 1
Vòng
PSDS Serdang
16:00
Perserang Serang
PSCS Cilacap
18:30
Persekat Tegal
Persijap Jepara
19:00
Persikab Bandung
Vô địch Đức nữ
Vòng 10
Eintracht Frankfurt (nữ)
01:15
Turbine Potsdam (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 11
SC Heerenveen (nữ)
00:00
Excelsior Barendrecht (nữ)
Zwolle (nữ)
00:00
VV Alkmaar (nữ)
SC Telstar (nữ)
00:00
PSV Eindhoven (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 10
Fateh Hyderabad
21:00
East Bengal
Armenia Premier League
Vòng 17
FC Avan Academy
19:00
Lernayin Artsakh
FC Pyunik
21:00
Urartu
Ivory Coast Premier Division
Vòng
USC Bassam
22:30
CO Korhogo
AF Amadou Diallo Djekanou
01:00
Bouake FC
Algeria Womens League
Vòng
Afak Relizane(nữ)
15:00
FC Bejaia(nữ)
England Southern Premier League
Vòng 11
Bracknell Town
21:00
Dorchester Town
Hạng nhất Thái Lan
Vòng 17
Kasetsart FC
18:00
Suphanburi FC
French Feminines D1
Vòng 11
Fleury 91 (w)
00:00
Bordeaux (nữ)
VĐQG Séc
Vòng bảng
Mlada Boleslav
16:30
SK Slovan Varnsdorf
SK Prostejov
17:00
Sigma Olomouc
Scotland WPL
Vòng 12
Motherwell (nữ)
03:00
Partick Thistle (nữ)
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 19
Coleraine
02:45
Crusaders
Uganda Premier League
Vòng
Wakiso Giants FC
18:00
Busoga United
Kampala City Council FC
20:00
Express FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis