Danh sách các tay vợt tham dự giải cầu lông Purple League Malaysia

Danh sách các đội tham dự giải cầu lông Purple League Malaysia. Thethao.vn cập nhật thông tin các tay vợt tham dự giải cầu lông Purple League Malaysia có Nguyễn Tiến Minh tham dự.

Thông tin Purple League

Purple League là giải vô địch cầu lông chuyên nghiệp đầu tiên tại Malaysia được Bộ Thể thao và Thanh niên Malaysia cùng Hiệp hội Cầu lông Malaysia (BAM) phối hợp tổ chức. Với mục tiêu giúp cầu lông Malaysia có một nhà vô địch Olympic, Purple League tạo cơ hội để các tay vợt Malaysia và quốc tế liên tục cọ xát, thi đấu với nhau.

Danh sách các tay vợt tham dự giải cầu lông Purple League Malaysia - Ảnh 1
Vũ Thị Trang thi đấu ở giải cầu lông Purple League Malaysia - Ảnh Purple League

Danh sách các đội tham dự Purple League

Purple League mùa giải 2021/22 có tổng cộng 8 đội đăng ký thi đấu:

- Ampang Jaya BC (Selangor - Malaysia)

- Petaling BC (Selangor - Malaysia)

- Puchong United BC (Selangor - Malaysia)

- Serdang BC (Selangor - Malaysia)

- Singapore Badminton Team (Singapore)

- Candra Wijaya International Badminton Centre (Indonesia)

- Sena Bangkok Club (Thái Lan)

- CLB TP Hồ Chí Minh (Việt Nam)

Danh sách các tay vợt tham dự Purple League

Sena Bangkok Club (Thái Lan):

Danh sách các tay vợt tham dự giải cầu lông Purple League Malaysia - Ảnh 2

- Kittipong Imnark

- Kachain Buarung

- Prinyawat Thongnuam

- Pongsakorn Thongkham

- Kittisak Namdash

- Yap Qar Siong

- Tan Wee Kiong

- Kittipak Dubthuk

- Busanan Ongbamrungphan

- Peeraya Munkitamorn

- Atitaya Povanon

Puchong United BC (Selangor - Malaysia)

Danh sách các tay vợt tham dự giải cầu lông Purple League Malaysia - Ảnh 3

- Tan Kian Meng

- Teo Ee Yi

- Liew Daren

- Ong Yew Sin

- Lim Khim Wah

- Goh Giap Chin

- Lee Cheuk Yiu

- Lim Chi Wing

- Goh Liu Ying

- Ng Qi Xuan

- Ho Yen Mei

- Soniia Cheah Su-ya

Petaling BC (Selangor - Malaysia)

Danh sách các tay vợt tham dự giải cầu lông Purple League Malaysia - Ảnh 4

- Brice Leverdez

- Cheam June Wei

- Goh V Shem

- Ng Eng Cheong

- Chen Tang Jie

- Low Juan Shen

- Jimmy Wong

- Tan Kok Xian

- Muhammad Zakaria

- Cheah Liek Hou

- Tan Boon Heong

- Pai Yu Po

- Lai Pei Jing

- Yap Yee

- Yap Ling

- Tan Zhing Yi

Ampang Jaya BC (Selangor - Malaysia)

Danh sách các tay vợt tham dự giải cầu lông Purple League Malaysia - Ảnh 5

- Chong Ee Jack

- Lau Yi Sheng

- Tan Jia Jie

- Lee Yi Bo

- Ling Wei Jie

- Tan Ming Kang

- Chou Tien Chen

- Goh Soon Huat

- Nur Azriyn

- Lee Dong Keun

- Sabar Gutama

- Moh Isfahani

- Erica Hoh Ji Ling

- Tang Wen Xin

- Goh Jin Wei

- Shevon Lai Jemie

Serdang BC (Selangor - Malaysia)

Danh sách các tay vợt tham dự giải cầu lông Purple League Malaysia - Ảnh 6

- Too Ming Yap

- Boon Xin Yuan

- Wong Tien Ci

- Choo Kai Qing

- Tan Yi Han

- Muhammad Azman

- Yang Yang

- Lin Kuan Ting

- Lim Hong Xuan

- Lim Hong Zhe

- Micaiah Chai Jien Zheng

- Mohamad Iskandar

- Celyn Tan

- Lim Chiew Sien

- Thet Htar Thu Zar

- Tung Ciou Tong

Candra Wijaya International Badminton Centre (Indonesia)

Danh sách các tay vợt tham dự giải cầu lông Purple League Malaysia - Ảnh 7

- Tommy Sugiarto

- Panji Ahmad Maulana

- Krishna Adi Nugraha

- Enzi Shafira

- Gabriel Wintan

- Galuh Putra

- Ricky Suwardi

- Michael Kaldrian

- Yordan Gunawan

- Alif Dary

- Hafiz Faizal

- Ruselli Hartawan

- Serena Kani

- Natalie Ivyana

- Metya Cindiani

CLB TP Hồ Chí Minh (Việt Nam)

Danh sách các tay vợt tham dự giải cầu lông Purple League Malaysia - Ảnh 8

- Nguyễn Tiến Minh

- Nguyễn Hải Đăng

- Phan Phúc Thịnh

- Bùi Thành Đạt

- Nguyễn Anh Gia Huy

- Bảo Minh

- Nguyễn Đức Hồng Phúc

- Trần Nguyễn Chí Tùng

- Vũ Thị Trang

- Vũ Thị Anh Thư

- Lâm Mỹ Tiên

- Lê Ngọc Vân

Singapore Badminton Team (Singapore)

Danh sách các tay vợt tham dự giải cầu lông Purple League Malaysia - Ảnh 9

- Lim Ming Hong

- Loh Kean Hean

- Nge Joo Jie

- Johahn Prajogo

- Donovan Willard Wee

- Marcus Phil Lau Jun Hui

- Hee Yong Kai Terry

- Joel Koh Jia Wei

- Lee Ying Shin Alexis

- Nur Hamid Khan

- Megan Lee Xinyi

- Jessica Tan Wei Han

TIN LIÊN QUAN

Tiến Minh sắp dự giải cầu lông Purple League tại Malaysia

Purple League, một giải giao hữu thường niên của Malaysia, sẽ được tổ chức trở lại sau hai năm gián đoạn vì bệnh dịch. Và theo báo chí Malaysia, Tiến Minh sẽ xuất hiện ở sự kiện này.

Vũ Thị Trang giành chiến thắng ở giải cầu lông Purple League Malaysia

Ở trận đấu thuộc vòng 2 giải cầu lông Purple League Malaysia, tay vợt Vũ Thị Trang đã giành chiến thắng thuyết phục trước đối thủ Soniia Cheah Su-ya.

Purple League Malaysia, giải cầu lông Tiến Minh thi đấu có điểm gì đặc biệt?

Là giải vô địch nhà nghề của Malaysia dành cho các đội tuyển cầu lông chuyên nghiệp, Purple League được biết đến nhờ rất nhiều quy định mới lạ, giúp các trận cầu lông diễn ra hấp dẫn hơn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Thể thức thi đấu giải cầu lông World Tour Finals 2022

Thể thức thi đấu giải cầu lông World Tour Finals 2022. Tìm hiểu phương thức lựa chọn tay vợt tham dự, cách tính điểm và xếp hạng giải cầu lông World Tour Finals 2022.

Axelsen, Yamaguchi nhận giải VĐV cầu lông của năm

Trước thềm giải cầu lông BWF Tour Finals, Liên đoàn Cầu lông Thế giới đã trao giải VĐV xuất sắc nhất năm 2022. Danh hiệu này thuộc về Viktor Axelsen, Akane Yamaguchi và cặp Zheng Si Wei - Huang Ya Qiong.

Tiền thưởng cầu lông BWF Tour Finals 2022 là bao nhiêu?

Tiền thưởng, điểm thưởng cầu lông BWF Tour Finals 2022 là bao nhiêu? Cập nhật thông tin về tiền thưởng, điểm thưởng giải cầu lông BWF Tour Finals 2022 trên Thethao.vn.

Giải cầu lông BWF Tour Finals 2022 diễn ra ở đâu, khi nào?

Giải cầu lông BWF Tour Finals 2022 diễn ra ở đâu, khi nào? Thethao.vn cập nhật tin tức về Giải cầu lông BWF Tour Finals 2022 nhanh chóng và chính xác nhất.

Danh sách các tay vợt tham dự BWF Tour Finals 2022

Danh sách các tay vợt tham dự BWF Tour Finals 2022. Thethao.vn cập nhật danh sách các tay vợt tham dự giải cầu lông BWF Tour Finals 2022 mới nhất.

Tay vợt vô địch giải cầu lông Việt Nam Mở rộng đủ điểm tham dự Tour Finals

Với việc vượt qua vòng 1 giải cầu lông Australia Mở rộng 2022, tay vợt Kodai Naraoka, người từng vô địch Việt Nam Mở rộng 2022 đã đủ điểm tham dự BWF Tour Finals, giải đấu lớn cuối cùng trong năm.

Một nửa số hạt giống rút lui khỏi giải cầu lông Australia Mở rộng 2022

Ngay trước khi chính thức diễn ra, giải cầu lông Australia Mở rộng 2022 đã chứng kiến cuộc tháo chạy của một loạt hạt giống. Theo thông báo từ Ban tổ chức giải, có tổng cộng 19/40 hạt giống đã rút lui.

Chốt địa điểm tổ chức giải cầu lông World Tour Finals 2022

Liên đoàn cầu lông thế giới (BWF) vừa công bố địa điểm tổ chức của giải cầu lông World Tour Finals 2022. Năm nay, giải đấu tiếp tục không diễn ra ở Trung Quốc như thường lệ.

Tiền thưởng, điểm thưởng giải cầu lông Australia Mở rộng 2022 là bao nhiêu?

Tiền thưởng, điểm thưởng giải cầu lông Australia Mở rộng 2022 là bao nhiêu? Thethao.vn cập nhật thông tin tiền thưởng, điểm thưởng giải cầu lông Australian Open 2022.

John Terry và Alessandro Nesta tới thăm ĐT cầu lông Indonesia

Hai huyền thoại của bóng đá thế gới John Terry và Alessandro Nesta đã tới thăm tập luyện của ĐT cầu lông Indonesia vào ngày 11/11. Tại đây, Terry đã có 1 trận giao hữu với các tay vợt nữ.

World Cup
Quarterfinals
Croatia
22:00
Brazil
Hà Lan
02:00
Argentina
VĐQG Úc
Vòng 7
Brisbane Roar
15:45
Adelaide United
Trung Quốc
Vòng 30
Cangzhou Mighty Lions
18:00
Wuhan FC
Shenzhen FC
18:30
Changchun Yatai
Shanghai Shenhua
18:30
Dalian Pro
Wuhan three town
18:30
Shandong Taishan
Giao hữu quốc tế
Metz
17:00
AJ Auxerre
GKS Tychy
17:00
Ruch Chorzow
SC Paderborn 07
18:00
Hannover 96
MFK Karvina
18:00
MSK Zilina
FC Zurich
18:00
FC Dornbirn 1913
Empoli
19:00
Wolves
Emmen
20:00
SV Meppen
SC Freiburg
20:00
Luzern
Saint Gilloise
20:00
Angers
Bologna
20:00
Kapfenberg
Valencia
20:00
Clermont
Sturm Graz (Youth)
22:00
LASK (Youth)
Strasbourg
22:30
Vitesse Arnhem
Rapid Wien
01:00
Schalke 04
Atalanta
02:00
Eintracht Frankfurt
Giao Hữu ĐTQG
AlbaniaU16
18:00
Montenegro U16
Malaysia
20:00
Cambodia
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
FC Famalicao
03:45
CD Tondela
VĐQG Romania
Vòng 20
Rapid Bucuresti
22:00
Petrolul Ploiesti
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
00:00
FC Voluntari
Hạng 3 Pháp
Vòng 15
Red Star FC 93
01:30
Versailles 78
Sedan
01:30
Cholet So
Stade Briochin
01:30
Le Mans
Villefranche
01:30
Chateauroux
Avranches
01:30
Nancy
Bourg Peronnas
01:30
Orleans US 45
Le Puy Foot 43 Auvergne
01:30
USL Dunkerque
Paris 13 Atletico
02:00
Bastia Borgo
Hạng 4 Anh
Vòng 21
Crawley Town
02:45
Hartlepool United
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 17
Samsunspor
00:00
Yeni Malatyaspor
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 6
Iraklis
20:15
Veria FC
Ethiopia Premier League
Vòng
Fasil Kenema
22:59
Dire Dawa
Indonesia Super League
Vòng 13
Cilegon United
15:15
Pstni
PSIS Semarang
18:15
Pusamania Borneo FC
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 20
Aveley
02:45
Enfield Town
Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ)
07:30
Palmeiras SP (nữ)
Algeria U19 Youth League
Vòng
ES Ben Aknoun U19
15:00
USM Alger U19
Burundi League
Vòng 9
Flambeau de l'Est
20:00
Bumamuru
Algeria CUP
Vòng 1
MC Magra
20:00
MC Alger
IRB Nezla
20:00
CS Constantine
JS Saoura
20:00
CR Bendaoud
US Tebessa
20:00
JS Jijel
IRB Maghnia
20:00
USM Alger
Paradou AC
20:00
WA Mostaganem
Hanshely
20:00
IS Tighenif
HB Chelghoum Laid
20:00
ES Setif
Azerbaijan Cup
Quarterfinals
FK Kapaz Ganca
17:00
Turan Tovuz
Sabail
20:00
Sabah FK Baku
Japanese WE League
Vòng 6
Albirex Niigata (nữ)
11:00
Omiya Ardija (nữ)
Vegalta Sendai (nữ)
11:00
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
Nagano Parceiro (nữ)
12:00
Nojima Stella (nữ)
AS Elfen Sayama (nữ)
12:00
Hiroshima Sanfrecce (nữ)
French Championnat Amateur
Vòng 13
Vannes
01:00
FC Rouen
Andrezieux
01:00
FC Nantes B
Bourges
01:00
Angouleme
VĐQG Oman
Vòng 12
Al-Suwaiq
19:40
Bahla
Al-Nasr(OMA)
20:05
Al-Seeb
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 3
Arbroath
02:45
Dunfermline Athletic
Alloa Athletic
02:45
Queen of South
Israel C League
Vòng
Hapoel Ramat Israel
14:00
Beitar Petah Tikva
Maccabi Ironi Netivot
15:00
Hapoel Ironi Gedera
Beitar Ramat Gan
16:00
Hapoel Kfar Qasm Shuaa
Maccabi Ramla
16:00
AS Nordia Jerusalem
SC Bnei Yaffo Ortodoxim
17:30
Hapoel Ganei Tikva
Israel B League
Vòng 11
Hapoel Bueine
16:00
Maccabi Tzur Shalom
Tzeirey Kafr Kana
17:00
Hapoel Kaukab
Hapoel Holon Yaniv
17:40
Maccabi Herzliya
Maccabi Shaarayim
17:45
Shimshon Tel Aviv
Hapoel Migdal HaEmek
18:00
Hapoel Qalansawe
Ironi Nesher
18:00
Hapoel Ironi Baka El Garbiya
MS Ironi Kuseife
18:00
Hapoel Bikat Hayarden
Hapoel Herzliya
18:00
Hapoel Kfar Shalem
Maccabi Nujeidat Ahmed
19:00
MS Tseirey Taybe
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
09:00
Antigua GFC
Syria
Vòng
Al-Taleiah
18:00
Al-Karamah
Al-Wahda Damascus
18:00
Al-Jaish Damascus
Jableh SC
18:00
Al futowa
Cyprus 1 Division
Vòng 14
Doxa Katokopias
00:00
AEK Larnaca
AEP Paphos
00:00
APOEL Nicosia
England U21 League Cup
Vòng bảng
Crystal Palace U21
20:00
Sheffield Utd U21
Brighton U21
02:00
Queens Park R U21
Huddersfield Town U21
02:00
Watford U21
Arsenal U21
02:00
Burnley U21
Stoke City U21
02:00
Swansea City U21
Fulham U21
02:00
Nottingham Forest U21
Burkina Faso League
Vòng
US Forces Armees
22:30
ASF Bobo
Australia W-League
Vòng 4
Canberra United (nữ)
11:00
Wellington Phoenix (nữ)
Melbourne City (nữ)
11:00
Newcastle Jets (nữ)
Wales FAW nam
Vòng 16
Swansea University
02:30
Briton Ferry Athletic
CRC C
Bán kết
Herediano
09:00
Alajuelense
Hạng 2 Síp
Vòng 12
Dignis Yepsonas
22:00
Omonia 29is Maiou
Ethnikos Achnas FC
00:00
Alki Oroklini
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 12
Al-Nahdha
18:50
Al Entesar
Al-Kawkab
19:05
Al Najma(KSA)
Al-Sadd FC(SA)
19:10
Al-Jndal
Tuwaiq
19:10
Al Qous Club
Al-Saqer
19:15
Al-Draih
Al Liwaa
19:20
Arar FC
Qilwah
19:35
Al Bukayriyah
Hottain (KSA)
19:35
Jerash FC
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Glenavon Reserves
02:45
Dungannon Swifts Reserves
Algeria U20 Youth League
Vòng
IB Khemis El Khechna U21
17:00
US Chaouia U21
IRB Ouargla U21
17:00
ES Sour Ghozlane U21
JSM Skikda U21
17:00
AS Khroub U21
MC EI Eulma U21
17:00
Hamra Annaba U21
MO Constantine U21
17:00
JS Bordj Menaiel U21
NRB Teleghma U21
17:00
CA Batna U21
USM Annaba U21
17:00
US Souf U21
USM El Harrach U21
17:00
AS Ain Mlila U21
Egypt Premier League Women
Vòng
Wadi Degla (nữ)
19:30
Al Tayaran (nữ)
EG Future SC (nữ)
19:30
Maadi Yacht Club (nữ)
Delphi SC (nữ)
19:30
Al Maamoura (nữ)
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alameen
19:30
Wadi Degla SC
El Entag Al Harby
19:30
Kahraba Ismailia
ZED FC
19:30
El Obour SC
Mustak balwatan
19:30
Petrojet
Olympic El Qanal
19:30
Telecom Egypt
FC Porto Suez
19:30
Eastern Company
Tersana SC
19:30
Suez Montakhab
Al Nasr Cairo
19:30
El Sekka El Hadid
Iraqi Premier League
Vòng 9
Al Diwaniya
18:00
Al Quwa Al Jawiya
Newroz SC(IRQ)
18:00
AI Kahrabaa
AL Najaf
20:15
Karbalaa
Duhok
20:15
Al Karkh
Al Zawraa
22:30
Al Qasim Sport Club
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 10
NRB Teleghma
21:00
CA Batna
MO Constantine
21:00
JS Bordj Menaiel
MC El Eulma
21:00
Hamra Annaba
JSM Skikda
21:00
AS Khroub
IRB Ouargla
21:00
ES Sour El Ghozlane
IB Khemis El Khechna
21:00
US Chaouia
USM Annaba
21:00
Union Sportive Souf
USM EL HARRACH
21:00
AS Ain Mlila
Gibraltar Premier Division
Vòng
Lynx FC
02:45
Europa Point
Lebanese Premier League
Vòng 11
Al-Hikma
19:15
Al-Ahed
Germany Regionalliga
Vòng 20
Astoria Walldorf
01:00
TSG Hoffenheim (Youth)
Chemnitzer
01:00
Hertha BSC Berlin Youth
VSG Altglienicke
01:00
Germania Halberstadt
ETSV Weiche Flensburg
01:00
Hannover 96 Am
Eintracht Norderstedt
01:30
SV Drochtersen/Assel
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Eastern Suburbs (nữ)
13:30
Western Springs (nữ)
Hạng 2 Bỉ
Vòng 17
Red Star Waasland
02:00
Anderlecht II
Genk II
02:00
Club Brugge Ⅱ
Belgium Women's Premier League
Vòng 14
Charleroi (nữ)
02:00
White Star Bruxelles (w)
Anderlecht (nữ)
02:00
KV Mechelen (w)
San Marino
Vòng 12
S.S Pennarossa
03:15
Fiorentino
Libyan Premier League
Vòng 7
Altai Phoenix
20:00
Shah Bob Chyba
Al Akhdar
20:00
AlHilal
Al Athad
20:30
Al-Madina
Al-Ahli tripoli
20:30
Al Khmes
Al-Tahaddi
00:00
Darnes
Cúp Hoàng Hậu Nhật Bản nữ
Vòng 3
Setagaya Sfida (nữ)
09:00
Toyo University (nữ)
IGA Kunoichi (nữ)
09:00
Ehime FC (nữ)
AS Harima ALBION (nữ)
12:00
Okayama Prefecture Sakuyo High School (nữ)
Orca Kamogawa FC (nữ)
12:00
Waseda University AFC (nữ)
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Viktoria Griesheim
01:30
FC Eddersheim
FC Oberneuland
01:30
Brinkumer SV
Uhlenhorster SC Paloma
01:30
TuRa Harksheide
Hamm United
01:30
TuS Osdorf
TuS Dietkirchen
01:30
FC Giessen
Eintracht Frankfurt (Youth)
02:00
KSV Baunatal
Hamburger SV III
02:00
FC Suderelbe
Cronenberger SC
02:00
DJK Teutonia St.Tonis
Indonesia Division 1
Vòng
PSDS Serdang
16:00
Perserang Serang
PSCS Cilacap
18:30
Persekat Tegal
Persijap Jepara
19:00
Persikab Bandung
Vô địch Đức nữ
Vòng 10
Eintracht Frankfurt (nữ)
01:15
Turbine Potsdam (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 11
SC Heerenveen (nữ)
00:00
Excelsior Barendrecht (nữ)
Zwolle (nữ)
00:00
VV Alkmaar (nữ)
SC Telstar (nữ)
00:00
PSV Eindhoven (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 10
Fateh Hyderabad
21:00
East Bengal
Armenia Premier League
Vòng 17
FC Avan Academy
19:00
Lernayin Artsakh
FC Pyunik
21:00
Urartu
Ivory Coast Premier Division
Vòng
USC Bassam
22:30
CO Korhogo
AF Amadou Diallo Djekanou
01:00
Bouake FC
Algeria Womens League
Vòng
Afak Relizane(nữ)
15:00
FC Bejaia(nữ)
England Southern Premier League
Vòng 11
Bracknell Town
21:00
Dorchester Town
Hạng nhất Thái Lan
Vòng 17
Kasetsart FC
18:00
Suphanburi FC
French Feminines D1
Vòng 11
Fleury 91 (w)
00:00
Bordeaux (nữ)
VĐQG Séc
Vòng bảng
Mlada Boleslav
16:30
SK Slovan Varnsdorf
SK Prostejov
17:00
Sigma Olomouc
Scotland WPL
Vòng 12
Motherwell (nữ)
03:00
Partick Thistle (nữ)
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 19
Coleraine
02:45
Crusaders
Uganda Premier League
Vòng
Wakiso Giants FC
18:00
Busoga United
Kampala City Council FC
20:00
Express FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá