Kết quả vòng 16 giải Hạng nhất Quốc gia: CAND nhận thất bại, Phố Hiến áp sát ngôi đầu

Thethao.vn cung cấp kết quả giải Hạng nhất Quốc gia ngày 27 và 28/9. Kết quả vòng 15 Hạng nhất Quốc gia chứng kiến nhiều bất ngờ, dẫn đến những kịch bản khó đoán trong cuộc đua vô địch.

Kết quả giải Hạng nhất Quốc gia ngày 27 và 28/9:

Long An 1-1 Phú Thọ

Công An Nhân Dân 1-3 Phù Đổng

Bình Phước 1-0 Đắk Lắk

Cần Thơ 1-4 Phố Hiến

Ở trận đấu sớm nhất vòng 16 giải Hạng nhất Quốc gia, Long An đã có bàn thắng dẫn vượt lên dẫn trước trong cuộc tiếp đón Phú Thọ nhờ bàn thắng của Ngô Hoàng Anh ở phút 66. Tuy vậy, đội chủ nhà đã không thể bảo toàn được lợi thế mong manh khi đội bóng đất Tổ có được bàn gỡ ở phút 88 do công của Ngọc Thắng. Trận đấu khép lại với tỉ số 1-1.

Kết quả vòng 16 giải Hạng nhất Quốc gia: CAND nhận thất bại, Phố Hiến áp sát ngôi đầu - Ảnh 1
Long An chi điểm với Phú Thọ với trận hòa 1-1 - Ảnh: VFF

Trong trận đấu sớm nhất ngày 28/9. Đội đầu bảng bất ngờ để thua 1-3 ngay trên sân nhà. Với kết quả này Công An Nhân Dân nhiều khả năng sẽ bị Khánh Hòa vượt mặt nếu họ giành được ít nhất 1 điểm trên sân của Quảng Nam.

Trong khi đó, Bình Phước giành trọn 3 điểm trong ‘trận chung kết ngược với Đắk Lắk nhờ bàn thắng duy nhất của Hà Kiên Cường ở phút thứ 59. Qua đó, đội cuối bảng rút ngắn khoảng cách với chính đối thủ xuống chỉ còn 1 điểm. 

Tiếp nối chuỗi trận thất vọng khi không có HLV trưởng, Cần Thơ tiếp tục để thua 1-4 trước Phố Hiến. Với thắng lợi ngay trên đất Tây Đô, Phố Hiến vươn lên xếp thứ 3 trên bảng xếp hạng, kém ngôi đầu của CAND chỉ 1 điểm. 

Kết quả vòng 16 giải Hạng nhất Quốc gia: CAND nhận thất bại, Phố Hiến áp sát ngôi đầu - Ảnh 2
Bảng xếp hạng giải Hạng nhất Quốc gia sau vòng 16 - Ảnh: V.League

Vòng 16 giải Hạng Nhất quốc gia có 2 cặp đấu phải hoãn do ảnh hưởng của bão Noru là Huế vs Bà Rịa Vũng Tàu và Quảng Nam vs Khánh Hòa.

TIN LIÊN QUAN

CLB Huế lập kỷ lục bất bại trên sân nhà tại giải Hạng nhất quốc gia

Với chiến thắng trước Phố Hiến ở vòng 12 giải Hạng nhất quốc gia 2022, CLB Huế đã thiết lập kỷ lục bất bại ấn tượng trên sân nhà.

Kết quả hạng Nhất Quốc gia hôm nay 23/9: Cần Thơ thua 6 bàn trước Long An

Kết quả bóng đá giải hạng Nhất Quốc gia hôm nay. Trong số 4 trận đấu diễn ra ngày 23/9, đáng chú ý nhất là việc Cần Thơ - đội bóng đang được quan tâm vì sự việc nợ lương cầu thủ - thất bại 1-6 trước Long An.

Kết quả vòng 15 giải Hạng nhất quốc gia: CAND hòa Khánh Hòa, Cần Thơ thua 1-6

Thethao.vn cung cấp kết quả giải Hạng nhất quốc gia ngày 23 và 24/9. Kết quả vòng 15 giải Hạng nhất quốc gia chứng kiến biến động ở cuộc đua vô địch.

Giải hạng Nhất quốc gia hoãn 2 trận đấu vì bão Noru

Giải bóng đá hạng Nhất quốc gia 2022 (V.League 2) sẽ hoãn 2 trận đấu dự kiến diễn ra tại miền Trung do ảnh hưởng của bão Noru.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Cựu tuyển thủ Thái Lan dẫn dắt đội bóng Hạng Nhì Việt Nam

Cựu tiền vệ Issawa Singthong sẽ dẫn dắt CLB Lâm Đồng, đội bóng suýt chút nữa giành quyền lên Hạng Nhất mùa giải năm sau.

CLB Bà Rịa - Vũng Tàu thanh lý 29 thành viên, dùng lứa học viện Juventus ở mùa 2023

Sau khi mùa giải 2022 kết thúc, CLB Bà Rịa - Vũng Tàu sẽ tiến hành cải tổ mạnh mẽ với một lực lượng cầu thủ và ban huấn luyện hoàn toàn mới.

CLB Bà Rịa - Vũng Tàu trấn an cầu thủ, hứa trả đủ 3,5 tỷ đồng

CLB Bà Rịa - Vũng Tàu thừa nhận đang gặp khó khăn tài chính, nhưng đảm bảo sẽ trả đủ lương, thưởng mùa giải Hạng nhất quốc gia 2022.

CLB Bà Rịa Vũng Tàu khất tiền thưởng, nợ 50% tiền lót tay cầu thủ

Bà Rịa Vũng Tàu đang nợ tiền thưởng cầu thủ sau khi giải Hạng Nhất 2022 khép lại. Các cầu thủ đội bóng này sẽ khởi kiện đội trong thời gian tới.

CLB Hòa Bình nâng cấp sân thi đấu, chuẩn bị cho Hạng Nhất 2023

CLB Hòa Bình đang tu sửa lại mặt sân, hệ thống cơ sở vật chất để chuẩn bị cho mùa giải 2023.

‘Tài năng lọt vào mắt xanh HLV Troussier’ giành ngôi Vua phá lưới giải Hạng Nhất 2022

Tiền đạo Nguyễn Thanh Nhàn đã xuất sắc giành ngôi Vua phá lưới của giải Hạng Nhất 2022. Sao trẻ này năm nay mới bước sang tuổi 19.

Phù Đổng thoát hiểm, Đắk Lắk xuống Hạng Nhì 2023

Đắk Lắk đã không thể hoàn thành nhiệm vụ dù cho có lợi thế trước Phù Đổng trong cuộc đua trụ hạng mùa giải năm nay.

Khánh Hòa hạ Cần Thơ, giành vé thứ hai thăng hạng V.League 2023

Khánh Hòa sẽ là đội bóng tiếp theo dự V.League 2023 sau khi đánh bại Cần Thơ trên sân nhà. Trước đó, CAND giành vé đầu tiên và cũng là đội vô địch giải Hạng Nhất năm nay.

Khánh Hòa treo thưởng 3 tỷ đồng cho suất thăng hạng V.League 2023

Đội bóng của HLV Võ Đình Tân sẽ nhận khoản tiền thưởng 3 tỷ đồng nếu thăng hạng ở vòng đấu cuối.

HLV Phố Hiến bị phạt 10 triệu vì xúc phạm trọng tài ở trận thua CAND

Ông Nguyễn Quốc Trung, HLV trưởng CLB Phố Hiến vừa phải nhận án kỷ luật từ LĐBĐ Việt Nam (VFF) sau những vi phạm đối với trọng tài trong trận gặp CLB Công An Nhân Dân (CAND) ngày 24/10.

World Cup
Quarterfinals
Croatia
22:00
Brazil
Hà Lan
02:00
Argentina
VĐQG Úc
Vòng 7
Brisbane Roar
15:45
Adelaide United
Trung Quốc
Vòng 30
Cangzhou Mighty Lions
18:00
Wuhan FC
Shenzhen FC
18:30
Changchun Yatai
Shanghai Shenhua
18:30
Dalian Pro
Wuhan three town
18:30
Shandong Taishan
Giao hữu quốc tế
Metz
17:00
AJ Auxerre
GKS Tychy
17:00
Ruch Chorzow
SC Paderborn 07
18:00
Hannover 96
MFK Karvina
18:00
MSK Zilina
FC Zurich
18:00
FC Dornbirn 1913
Empoli
19:00
Wolves
Emmen
20:00
SV Meppen
SC Freiburg
20:00
Luzern
Saint Gilloise
20:00
Angers
Bologna
20:00
Kapfenberg
Valencia
20:00
Clermont
Sturm Graz (Youth)
22:00
LASK (Youth)
Strasbourg
22:30
Vitesse Arnhem
Rapid Wien
01:00
Schalke 04
Atalanta
02:00
Eintracht Frankfurt
Giao Hữu ĐTQG
AlbaniaU16
18:00
Montenegro U16
Malaysia
20:00
Cambodia
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
FC Famalicao
03:45
CD Tondela
VĐQG Romania
Vòng 20
Rapid Bucuresti
22:00
Petrolul Ploiesti
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
00:00
FC Voluntari
Hạng 3 Pháp
Vòng 15
Red Star FC 93
01:30
Versailles 78
Sedan
01:30
Cholet So
Stade Briochin
01:30
Le Mans
Villefranche
01:30
Chateauroux
Avranches
01:30
Nancy
Bourg Peronnas
01:30
Orleans US 45
Le Puy Foot 43 Auvergne
01:30
USL Dunkerque
Paris 13 Atletico
02:00
Bastia Borgo
Hạng 4 Anh
Vòng 21
Crawley Town
02:45
Hartlepool United
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 17
Samsunspor
00:00
Yeni Malatyaspor
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 6
Iraklis
20:15
Veria FC
Ethiopia Premier League
Vòng
Fasil Kenema
22:59
Dire Dawa
Indonesia Super League
Vòng 13
Cilegon United
15:15
Pstni
PSIS Semarang
18:15
Pusamania Borneo FC
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 20
Aveley
02:45
Enfield Town
Algeria U19 Youth League
Vòng
ES Ben Aknoun U19
15:00
USM Alger U19
Burundi League
Vòng 9
Flambeau de l'Est
20:00
Bumamuru
Algeria CUP
Vòng 1
MC Magra
20:00
MC Alger
IRB Nezla
20:00
CS Constantine
JS Saoura
20:00
CR Bendaoud
US Tebessa
20:00
JS Jijel
IRB Maghnia
20:00
USM Alger
Paradou AC
20:00
WA Mostaganem
Hanshely
20:00
IS Tighenif
HB Chelghoum Laid
20:00
ES Setif
Azerbaijan Cup
Quarterfinals
FK Kapaz Ganca
17:00
Turan Tovuz
Sabail
20:00
Sabah FK Baku
Japanese WE League
Vòng 6
Albirex Niigata (nữ)
11:00
Omiya Ardija (nữ)
Vegalta Sendai (nữ)
11:00
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
Nagano Parceiro (nữ)
12:00
Nojima Stella (nữ)
AS Elfen Sayama (nữ)
12:00
Hiroshima Sanfrecce (nữ)
French Championnat Amateur
Vòng 13
Vannes
01:00
FC Rouen
Andrezieux
01:00
FC Nantes B
Bourges
01:00
Angouleme
VĐQG Oman
Vòng 12
Al-Suwaiq
19:40
Bahla
Al-Nasr(OMA)
20:05
Al-Seeb
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 3
Arbroath
02:45
Dunfermline Athletic
Alloa Athletic
02:45
Queen of South
Israel C League
Vòng
Hapoel Ramat Israel
14:00
Beitar Petah Tikva
Maccabi Ironi Netivot
15:00
Hapoel Ironi Gedera
Beitar Ramat Gan
16:00
Hapoel Kfar Qasm Shuaa
Maccabi Ramla
16:00
AS Nordia Jerusalem
SC Bnei Yaffo Ortodoxim
17:30
Hapoel Ganei Tikva
Israel B League
Vòng 11
Hapoel Bueine
16:00
Maccabi Tzur Shalom
Tzeirey Kafr Kana
17:00
Hapoel Kaukab
Hapoel Holon Yaniv
17:40
Maccabi Herzliya
Maccabi Shaarayim
17:45
Shimshon Tel Aviv
Hapoel Migdal HaEmek
18:00
Hapoel Qalansawe
Ironi Nesher
18:00
Hapoel Ironi Baka El Garbiya
MS Ironi Kuseife
18:00
Hapoel Bikat Hayarden
Hapoel Herzliya
18:00
Hapoel Kfar Shalem
Maccabi Nujeidat Ahmed
19:00
MS Tseirey Taybe
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
09:00
Antigua GFC
Syria
Vòng
Al-Taleiah
18:00
Al-Karamah
Al-Wahda Damascus
18:00
Al-Jaish Damascus
Jableh SC
18:00
Al futowa
Cyprus 1 Division
Vòng 14
Doxa Katokopias
00:00
AEK Larnaca
AEP Paphos
00:00
APOEL Nicosia
England U21 League Cup
Vòng bảng
Crystal Palace U21
20:00
Sheffield Utd U21
Brighton U21
02:00
Queens Park R U21
Huddersfield Town U21
02:00
Watford U21
Arsenal U21
02:00
Burnley U21
Stoke City U21
02:00
Swansea City U21
Fulham U21
02:00
Nottingham Forest U21
Burkina Faso League
Vòng
US Forces Armees
22:30
ASF Bobo
Australia W-League
Vòng 4
Canberra United (nữ)
11:00
Wellington Phoenix (nữ)
Melbourne City (nữ)
11:00
Newcastle Jets (nữ)
Wales FAW nam
Vòng 16
Swansea University
02:30
Briton Ferry Athletic
CRC C
Bán kết
Herediano
09:00
Alajuelense
Hạng 2 Síp
Vòng 12
Dignis Yepsonas
22:00
Omonia 29is Maiou
Ethnikos Achnas FC
00:00
Alki Oroklini
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 12
Al-Nahdha
18:50
Al Entesar
Al-Kawkab
19:05
Al Najma(KSA)
Al-Sadd FC(SA)
19:10
Al-Jndal
Tuwaiq
19:10
Al Qous Club
Al-Saqer
19:15
Al-Draih
Al Liwaa
19:20
Arar FC
Qilwah
19:35
Al Bukayriyah
Hottain (KSA)
19:35
Jerash FC
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Glenavon Reserves
02:45
Dungannon Swifts Reserves
Algeria U20 Youth League
Vòng
IB Khemis El Khechna U21
17:00
US Chaouia U21
IRB Ouargla U21
17:00
ES Sour Ghozlane U21
JSM Skikda U21
17:00
AS Khroub U21
MC EI Eulma U21
17:00
Hamra Annaba U21
MO Constantine U21
17:00
JS Bordj Menaiel U21
NRB Teleghma U21
17:00
CA Batna U21
USM Annaba U21
17:00
US Souf U21
USM El Harrach U21
17:00
AS Ain Mlila U21
Egypt Premier League Women
Vòng
Wadi Degla (nữ)
19:30
Al Tayaran (nữ)
EG Future SC (nữ)
19:30
Maadi Yacht Club (nữ)
Delphi SC (nữ)
19:30
Al Maamoura (nữ)
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alameen
19:30
Wadi Degla SC
El Entag Al Harby
19:30
Kahraba Ismailia
ZED FC
19:30
El Obour SC
Mustak balwatan
19:30
Petrojet
Olympic El Qanal
19:30
Telecom Egypt
FC Porto Suez
19:30
Eastern Company
Tersana SC
19:30
Suez Montakhab
Al Nasr Cairo
19:30
El Sekka El Hadid
Iraqi Premier League
Vòng 9
Al Diwaniya
18:00
Al Quwa Al Jawiya
Newroz SC(IRQ)
18:00
AI Kahrabaa
AL Najaf
20:15
Karbalaa
Duhok
20:15
Al Karkh
Al Zawraa
22:30
Al Qasim Sport Club
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 10
NRB Teleghma
21:00
CA Batna
MO Constantine
21:00
JS Bordj Menaiel
MC El Eulma
21:00
Hamra Annaba
JSM Skikda
21:00
AS Khroub
IRB Ouargla
21:00
ES Sour El Ghozlane
IB Khemis El Khechna
21:00
US Chaouia
USM Annaba
21:00
Union Sportive Souf
USM EL HARRACH
21:00
AS Ain Mlila
Gibraltar Premier Division
Vòng
Lynx FC
02:45
Europa Point
Lebanese Premier League
Vòng 11
Al-Hikma
19:15
Al-Ahed
Germany Regionalliga
Vòng 20
Astoria Walldorf
01:00
TSG Hoffenheim (Youth)
Chemnitzer
01:00
Hertha BSC Berlin Youth
VSG Altglienicke
01:00
Germania Halberstadt
ETSV Weiche Flensburg
01:00
Hannover 96 Am
Eintracht Norderstedt
01:30
SV Drochtersen/Assel
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Eastern Suburbs (nữ)
13:30
Western Springs (nữ)
Hạng 2 Bỉ
Vòng 17
Red Star Waasland
02:00
Anderlecht II
Genk II
02:00
Club Brugge Ⅱ
Belgium Women's Premier League
Vòng 14
Charleroi (nữ)
02:00
White Star Bruxelles (w)
Anderlecht (nữ)
02:00
KV Mechelen (w)
San Marino
Vòng 12
S.S Pennarossa
03:15
Fiorentino
Libyan Premier League
Vòng 7
Altai Phoenix
20:00
Shah Bob Chyba
Al Akhdar
20:00
AlHilal
Al Athad
20:30
Al-Madina
Al-Ahli tripoli
20:30
Al Khmes
Al-Tahaddi
00:00
Darnes
Cúp Hoàng Hậu Nhật Bản nữ
Vòng 3
Setagaya Sfida (nữ)
09:00
Toyo University (nữ)
IGA Kunoichi (nữ)
09:00
Ehime FC (nữ)
AS Harima ALBION (nữ)
12:00
Okayama Prefecture Sakuyo High School (nữ)
Orca Kamogawa FC (nữ)
12:00
Waseda University AFC (nữ)
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Viktoria Griesheim
01:30
FC Eddersheim
FC Oberneuland
01:30
Brinkumer SV
Uhlenhorster SC Paloma
01:30
TuRa Harksheide
Hamm United
01:30
TuS Osdorf
TuS Dietkirchen
01:30
FC Giessen
Eintracht Frankfurt (Youth)
02:00
KSV Baunatal
Hamburger SV III
02:00
FC Suderelbe
Cronenberger SC
02:00
DJK Teutonia St.Tonis
Indonesia Division 1
Vòng
PSDS Serdang
16:00
Perserang Serang
PSCS Cilacap
18:30
Persekat Tegal
Persijap Jepara
19:00
Persikab Bandung
Vô địch Đức nữ
Vòng 10
Eintracht Frankfurt (nữ)
01:15
Turbine Potsdam (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 11
SC Heerenveen (nữ)
00:00
Excelsior Barendrecht (nữ)
Zwolle (nữ)
00:00
VV Alkmaar (nữ)
SC Telstar (nữ)
00:00
PSV Eindhoven (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 10
Fateh Hyderabad
21:00
East Bengal
Armenia Premier League
Vòng 17
FC Avan Academy
19:00
Lernayin Artsakh
FC Pyunik
21:00
Urartu
Ivory Coast Premier Division
Vòng
USC Bassam
22:30
CO Korhogo
AF Amadou Diallo Djekanou
01:00
Bouake FC
Algeria Womens League
Vòng
Afak Relizane(nữ)
15:00
FC Bejaia(nữ)
England Southern Premier League
Vòng 11
Bracknell Town
21:00
Dorchester Town
Hạng nhất Thái Lan
Vòng 17
Kasetsart FC
18:00
Suphanburi FC
French Feminines D1
Vòng 11
Fleury 91 (w)
00:00
Bordeaux (nữ)
VĐQG Séc
Vòng bảng
Mlada Boleslav
16:30
SK Slovan Varnsdorf
SK Prostejov
17:00
Sigma Olomouc
Scotland WPL
Vòng 12
Motherwell (nữ)
03:00
Partick Thistle (nữ)
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 19
Coleraine
02:45
Crusaders
Uganda Premier League
Vòng
Wakiso Giants FC
18:00
Busoga United
Kampala City Council FC
20:00
Express FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá