Omonia Nicosia, đối thủ của MU ở cúp C2 châu Âu có gì đặc biệt?

MU sẽ đối đầu với CLB Omonia Nicosia ở lượt trận thứ 3 vòng bảng cúp C2 châu Âu 2022/23. Cùng thethao.vn tìm hiểu về đối thủ sắp tới của Quỷ đỏ.

Vào 23h45 hôm nay (6/10), Man United sẽ đến làm khách trên sân của Omonia Nicosia trong khuôn khổ lượt trận 3 bảng E cúp C2 châu Âu 2022/23. Đây được đánh giá là đội bóng yếu nhất của bảng đấu này.

Omonia Nicosia được thành lập vào ngày 4/6/1948 tại Nicosia, thủ đô của Đảo Síp (Cyprus). Omonia là 1 trong những CLB giàu thành tích nhất của Đảo Síp với 21 danh hiệu VĐQG, 15 cúp Quốc gia và 17 lần vô địch Siêu cúp Đảo Síp.

Omonia Nicosia, đối thủ của MU ở cúp C2 châu Âu có gì đặc biệt? - Ảnh 2
Omonia Nicosia là 1 trong những CLB hàng đầu của Đảo Síp - Ảnh: Getty.

Đội bóng Thủ đô Đảo Síp từng có 5 lần giành cú đúp danh hiệu, 3 lần giành hat-trick danh hiệu trong 1 mùa giải. Họ cũng là 1 trong 3 CLB của Đảo Síp chưa từng bị xuống hạng.

Ngoài ra, Omonia Nicosia còn nắm giữ nhiều kỷ lục như 14 chức VĐQG trong 2 thập kỷ (từ 1970 đến 1989), 14 lần liên tiếp nằm trong top 2 giải VĐQG (từ 1973 đến 1986) và 4 lần vô địch cúp Quốc gia liên tiếp (từ 1980 đến năm 1983).

Omonia Nicosia, đối thủ của MU ở cúp C2 châu Âu có gì đặc biệt? - Ảnh 1
Omonia (áo đỏ) chưa giành được điểm tạo sau 2 trận tại cúp C2 châu Âu - Ảnh: Getty.

Kể từ tháng 10 năm 1999, Omonia đã sử dụng SVĐ GSP mới có sức chứa 22.859 chỗ ngồi. Đây là sân vận động lớn nhất ở Síp. Omonia chia sẻ sân nhà với đối thủ địa phương APOEL.

Đại diện của Đảo Síp đang được dẫn dắt bởi cựu HLV CLB Celtic, Neil Lennon. Mùa giải này, Omonia hiện xếp thứ 4 tại giải VĐQG với 3 chiến thắng và 2 thất bại sau 5 vòng đầu. Ở đấu trường cúp C2, Omonia vẫn chưa có điểm số nào sau 2 trận thua trước FC Sheriff và Real Sociedad.

Trong lịch sử, Omonia và MU chưa bao giờ đối đầu với nhau. Tuy nhiên, đội bóng đến từ Đảo Síp từng 2 lần chạm trán hàng xóm của MU, Man City ở vòng bảng cúp C2 năm 2008. Trong cả 2 lần đối đầu đó, Man City đều giành chiến thắng với cùng tỷ số 2-1.

TIN LIÊN QUAN

Ronaldo cán mốc 699 bàn, lập kỷ lục với 740 trận thắng

Cúp C2 16/09/2022

Cristiano Ronaldo đã cán mốc 699 pha lập công cùng 740 chiến thắng trong sự nghiệp sau trận MU gặp Sheriff ở vòng bảng cúp C2 châu Âu mùa này,

UEFA ấn định lịch đá trận Arsenal vs PSV, đại chiến Arsenal vs Man City bị hoãn

Cúp C2 17/09/2022

Theo thông báo từ UEFA, ban tổ chức Ngoại hạng Anh đã đồng ý dời lịch đại chiến Arsenal vs Man City để họ tổ chức trận Arsenal vs PSV Eindhoven.

CLB của HLV Maurizio Sarri hoàn tiền vé cho người hâm mộ sau thảm bại 1-5 ở Cúp C2

Cúp C2 17/09/2022

Sau thảm bại 1-5 trước Midtjylland, Lazio của HLV Maurizio Sarri đã thông báo sẽ trả lại tiền vé cho những người hâm mộ đã cất công sang Đan Mạch cổ vũ.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

MU mất Lisandro Martinez ở trận lượt đi vòng play-off Cúp C2 châu Âu với Barcelona

MU sẽ không có được sự phục vụ của Lisandro Martinez ở trận lượt đi vòng play-off Cúp C2 châu Âu/Europa League 2022/23 với Barcelona. Trung vệ người Argentina không thể thi đấu do thẻ phạt.

Thành tích đối đầu Ronaldo vs Barca: Ác mộng của CR7

Những số liệu thống kê cho thấy, Barcelona luôn là đối thủ khó chịu với Cristiano Ronaldo, dù cho anh khoác áo Manchester United hay Real Madrid.

Xavi: Barca thật đen đủi khi bốc trúng lá thăm MU

HLV Xavi thừa nhận Barca đã không gặp may khi phải đối đầu với MU ngay từ vòng play-off. Thuyền trưởng ‘gã khổng lồ xứ Catalan’ đồng thời khẳng định các học trò của ông sẽ phải dè chừng với Ronaldo.

Lịch thi đấu vòng play-off Europa League 2022-23: MU đấu Barca khi nào?

Lịch thi đấu vòng play-off Europa League 2022-23 trận Manchester United vs Barcelona. Cập nhật lịch thi đấu trận Manchester United vs Barcelona vòng playoff Europa League trên thethao.

Lịch sử đối đầu MU vs Barca: Quỷ đỏ thất thế

Lịch sử đối đầu giữa MU và Barca chứng kiến sự áp đảo của đội bóng xứ Catalan. Và một lần nữa họ phải phân định thắng thua ở vòng play-off UEFA Europa League 2022/23.

Kết quả bốc thăm vòng play-off Europa League 2022/23: Đại chiến MU vs Barca

Kết quả bốc thăm vòng play-off Europa League 2022/23. Thethao.vn cập nhật kết quả bốc thăm vòng play-off Europa League 2022/23.

Xem bốc thăm vòng playoff Cúp C2 châu Âu trực tiếp trên kênh nào, ở đâu?

Xem trực tiếp bốc thăm vòng playoff Cúp C2 châu Âu 2022/23 ở đâu? Thethao.vn thông tin kênh phát sóng và link xem trực tuyến buổi lễ bốc thăm vòng playoff Cúp C2 châu Âu 2022/23 mùa này chính xác nhất.

MU có thể gặp những đội nào ở vòng knockout play-off cúp C2 châu Âu?

Man United sẽ đá play-off với đối thủ nào để tranh vé vào vòng 1/8 cúp C2 châu Âu 2022/23? Thethao.vn cung cấp danh cách các đối thủ tiềm năng của MU tại vòng knockout play-off cúp C2 châu Âu.

Link xem trực tiếp bốc thăm vòng playoff Cúp C2 châu Âu hôm nay

Thethao.vn cung cấp Link xem trực tiếp Bốc thăm vòng playoff Cúp C2 châu Âu hôm nay. Lễ bốc thăm vòng playoff Cúp C2 châu Âu diễn ra lúc 19h00 ngày 7/11.

HLV Sporting Lisbon: 'Tốt hơn là Ronaldo nên dự bị nếu chúng tôi gặp MU'

HLV Ruben Amorim không mấy hào hứng với kịch bản Cristiano Ronaldo đối đầu với đội bóng cũ. Bên cạnh đó, anh cũng tỏ ra e ngại và cho rằng sẽ tốt hơn nếu tuyển thủ Bồ Đào Nha ngồi ngoài.

World Cup
Quarterfinals
Croatia
22:00
Brazil
Hà Lan
02:00
Argentina
VĐQG Úc
Vòng 7
Brisbane Roar
15:45
Adelaide United
Trung Quốc
Vòng 30
Cangzhou Mighty Lions
18:00
Wuhan FC
Shenzhen FC
18:30
Changchun Yatai
Shanghai Shenhua
18:30
Dalian Pro
Wuhan three town
18:30
Shandong Taishan
Giao hữu quốc tế
Metz
17:00
AJ Auxerre
GKS Tychy
17:00
Ruch Chorzow
SC Paderborn 07
18:00
Hannover 96
MFK Karvina
18:00
MSK Zilina
FC Zurich
18:00
FC Dornbirn 1913
Empoli
19:00
Wolves
Emmen
20:00
SV Meppen
SC Freiburg
20:00
Luzern
Saint Gilloise
20:00
Angers
Bologna
20:00
Kapfenberg
Valencia
20:00
Clermont
Sturm Graz (Youth)
22:00
LASK (Youth)
Strasbourg
22:30
Vitesse Arnhem
Rapid Wien
01:00
Schalke 04
Atalanta
02:00
Eintracht Frankfurt
Giao Hữu ĐTQG
AlbaniaU16
18:00
Montenegro U16
Malaysia
20:00
Cambodia
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
FC Famalicao
03:45
CD Tondela
VĐQG Romania
Vòng 20
Rapid Bucuresti
22:00
Petrolul Ploiesti
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
00:00
FC Voluntari
Hạng 3 Pháp
Vòng 15
Red Star FC 93
01:30
Versailles 78
Sedan
01:30
Cholet So
Stade Briochin
01:30
Le Mans
Villefranche
01:30
Chateauroux
Avranches
01:30
Nancy
Bourg Peronnas
01:30
Orleans US 45
Le Puy Foot 43 Auvergne
01:30
USL Dunkerque
Paris 13 Atletico
02:00
Bastia Borgo
Hạng 4 Anh
Vòng 21
Crawley Town
02:45
Hartlepool United
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 17
Samsunspor
00:00
Yeni Malatyaspor
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 6
Iraklis
20:15
Veria FC
Ethiopia Premier League
Vòng
Fasil Kenema
22:59
Dire Dawa
Indonesia Super League
Vòng 13
Cilegon United
15:15
Pstni
PSIS Semarang
18:15
Pusamania Borneo FC
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 20
Aveley
02:45
Enfield Town
Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ)
07:30
Palmeiras SP (nữ)
Algeria U19 Youth League
Vòng
ES Ben Aknoun U19
15:00
USM Alger U19
Burundi League
Vòng 9
Flambeau de l'Est
20:00
Bumamuru
Algeria CUP
Vòng 1
MC Magra
20:00
MC Alger
IRB Nezla
20:00
CS Constantine
JS Saoura
20:00
CR Bendaoud
US Tebessa
20:00
JS Jijel
IRB Maghnia
20:00
USM Alger
Paradou AC
20:00
WA Mostaganem
Hanshely
20:00
IS Tighenif
HB Chelghoum Laid
20:00
ES Setif
Azerbaijan Cup
Quarterfinals
FK Kapaz Ganca
17:00
Turan Tovuz
Sabail
20:00
Sabah FK Baku
Japanese WE League
Vòng 6
Albirex Niigata (nữ)
11:00
Omiya Ardija (nữ)
Vegalta Sendai (nữ)
11:00
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
Nagano Parceiro (nữ)
12:00
Nojima Stella (nữ)
AS Elfen Sayama (nữ)
12:00
Hiroshima Sanfrecce (nữ)
French Championnat Amateur
Vòng 13
Vannes
01:00
FC Rouen
Andrezieux
01:00
FC Nantes B
Bourges
01:00
Angouleme
VĐQG Oman
Vòng 12
Al-Suwaiq
19:40
Bahla
Al-Nasr(OMA)
20:05
Al-Seeb
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 3
Arbroath
02:45
Dunfermline Athletic
Alloa Athletic
02:45
Queen of South
Israel C League
Vòng
Hapoel Ramat Israel
14:00
Beitar Petah Tikva
Maccabi Ironi Netivot
15:00
Hapoel Ironi Gedera
Beitar Ramat Gan
16:00
Hapoel Kfar Qasm Shuaa
Maccabi Ramla
16:00
AS Nordia Jerusalem
SC Bnei Yaffo Ortodoxim
17:30
Hapoel Ganei Tikva
Israel B League
Vòng 11
Hapoel Bueine
16:00
Maccabi Tzur Shalom
Tzeirey Kafr Kana
17:00
Hapoel Kaukab
Hapoel Holon Yaniv
17:40
Maccabi Herzliya
Maccabi Shaarayim
17:45
Shimshon Tel Aviv
Hapoel Migdal HaEmek
18:00
Hapoel Qalansawe
Ironi Nesher
18:00
Hapoel Ironi Baka El Garbiya
MS Ironi Kuseife
18:00
Hapoel Bikat Hayarden
Hapoel Herzliya
18:00
Hapoel Kfar Shalem
Maccabi Nujeidat Ahmed
19:00
MS Tseirey Taybe
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
09:00
Antigua GFC
Syria
Vòng
Al-Taleiah
18:00
Al-Karamah
Al-Wahda Damascus
18:00
Al-Jaish Damascus
Jableh SC
18:00
Al futowa
Cyprus 1 Division
Vòng 14
Doxa Katokopias
00:00
AEK Larnaca
AEP Paphos
00:00
APOEL Nicosia
England U21 League Cup
Vòng bảng
Crystal Palace U21
20:00
Sheffield Utd U21
Brighton U21
02:00
Queens Park R U21
Huddersfield Town U21
02:00
Watford U21
Arsenal U21
02:00
Burnley U21
Stoke City U21
02:00
Swansea City U21
Fulham U21
02:00
Nottingham Forest U21
Burkina Faso League
Vòng
US Forces Armees
22:30
ASF Bobo
Australia W-League
Vòng 4
Canberra United (nữ)
11:00
Wellington Phoenix (nữ)
Melbourne City (nữ)
11:00
Newcastle Jets (nữ)
Wales FAW nam
Vòng 16
Swansea University
02:30
Briton Ferry Athletic
CRC C
Bán kết
Herediano
09:00
Alajuelense
Hạng 2 Síp
Vòng 12
Dignis Yepsonas
22:00
Omonia 29is Maiou
Ethnikos Achnas FC
00:00
Alki Oroklini
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 12
Al-Nahdha
18:50
Al Entesar
Al-Kawkab
19:05
Al Najma(KSA)
Al-Sadd FC(SA)
19:10
Al-Jndal
Tuwaiq
19:10
Al Qous Club
Al-Saqer
19:15
Al-Draih
Al Liwaa
19:20
Arar FC
Qilwah
19:35
Al Bukayriyah
Hottain (KSA)
19:35
Jerash FC
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Glenavon Reserves
02:45
Dungannon Swifts Reserves
Algeria U20 Youth League
Vòng
IB Khemis El Khechna U21
17:00
US Chaouia U21
IRB Ouargla U21
17:00
ES Sour Ghozlane U21
JSM Skikda U21
17:00
AS Khroub U21
MC EI Eulma U21
17:00
Hamra Annaba U21
MO Constantine U21
17:00
JS Bordj Menaiel U21
NRB Teleghma U21
17:00
CA Batna U21
USM Annaba U21
17:00
US Souf U21
USM El Harrach U21
17:00
AS Ain Mlila U21
Egypt Premier League Women
Vòng
Wadi Degla (nữ)
19:30
Al Tayaran (nữ)
EG Future SC (nữ)
19:30
Maadi Yacht Club (nữ)
Delphi SC (nữ)
19:30
Al Maamoura (nữ)
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alameen
19:30
Wadi Degla SC
El Entag Al Harby
19:30
Kahraba Ismailia
ZED FC
19:30
El Obour SC
Mustak balwatan
19:30
Petrojet
Olympic El Qanal
19:30
Telecom Egypt
FC Porto Suez
19:30
Eastern Company
Tersana SC
19:30
Suez Montakhab
Al Nasr Cairo
19:30
El Sekka El Hadid
Iraqi Premier League
Vòng 9
Al Diwaniya
18:00
Al Quwa Al Jawiya
Newroz SC(IRQ)
18:00
AI Kahrabaa
AL Najaf
20:15
Karbalaa
Duhok
20:15
Al Karkh
Al Zawraa
22:30
Al Qasim Sport Club
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 10
NRB Teleghma
21:00
CA Batna
MO Constantine
21:00
JS Bordj Menaiel
MC El Eulma
21:00
Hamra Annaba
JSM Skikda
21:00
AS Khroub
IRB Ouargla
21:00
ES Sour El Ghozlane
IB Khemis El Khechna
21:00
US Chaouia
USM Annaba
21:00
Union Sportive Souf
USM EL HARRACH
21:00
AS Ain Mlila
Gibraltar Premier Division
Vòng
Lynx FC
02:45
Europa Point
Lebanese Premier League
Vòng 11
Al-Hikma
19:15
Al-Ahed
Germany Regionalliga
Vòng 20
Astoria Walldorf
01:00
TSG Hoffenheim (Youth)
Chemnitzer
01:00
Hertha BSC Berlin Youth
VSG Altglienicke
01:00
Germania Halberstadt
ETSV Weiche Flensburg
01:00
Hannover 96 Am
Eintracht Norderstedt
01:30
SV Drochtersen/Assel
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Eastern Suburbs (nữ)
13:30
Western Springs (nữ)
Hạng 2 Bỉ
Vòng 17
Red Star Waasland
02:00
Anderlecht II
Genk II
02:00
Club Brugge Ⅱ
Belgium Women's Premier League
Vòng 14
Charleroi (nữ)
02:00
White Star Bruxelles (w)
Anderlecht (nữ)
02:00
KV Mechelen (w)
San Marino
Vòng 12
S.S Pennarossa
03:15
Fiorentino
Libyan Premier League
Vòng 7
Altai Phoenix
20:00
Shah Bob Chyba
Al Akhdar
20:00
AlHilal
Al Athad
20:30
Al-Madina
Al-Ahli tripoli
20:30
Al Khmes
Al-Tahaddi
00:00
Darnes
Cúp Hoàng Hậu Nhật Bản nữ
Vòng 3
Setagaya Sfida (nữ)
09:00
Toyo University (nữ)
IGA Kunoichi (nữ)
09:00
Ehime FC (nữ)
AS Harima ALBION (nữ)
12:00
Okayama Prefecture Sakuyo High School (nữ)
Orca Kamogawa FC (nữ)
12:00
Waseda University AFC (nữ)
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Viktoria Griesheim
01:30
FC Eddersheim
FC Oberneuland
01:30
Brinkumer SV
Uhlenhorster SC Paloma
01:30
TuRa Harksheide
Hamm United
01:30
TuS Osdorf
TuS Dietkirchen
01:30
FC Giessen
Eintracht Frankfurt (Youth)
02:00
KSV Baunatal
Hamburger SV III
02:00
FC Suderelbe
Cronenberger SC
02:00
DJK Teutonia St.Tonis
Indonesia Division 1
Vòng
PSDS Serdang
16:00
Perserang Serang
PSCS Cilacap
18:30
Persekat Tegal
Persijap Jepara
19:00
Persikab Bandung
Vô địch Đức nữ
Vòng 10
Eintracht Frankfurt (nữ)
01:15
Turbine Potsdam (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 11
SC Heerenveen (nữ)
00:00
Excelsior Barendrecht (nữ)
Zwolle (nữ)
00:00
VV Alkmaar (nữ)
SC Telstar (nữ)
00:00
PSV Eindhoven (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 10
Fateh Hyderabad
21:00
East Bengal
Armenia Premier League
Vòng 17
FC Avan Academy
19:00
Lernayin Artsakh
FC Pyunik
21:00
Urartu
Ivory Coast Premier Division
Vòng
USC Bassam
22:30
CO Korhogo
AF Amadou Diallo Djekanou
01:00
Bouake FC
Algeria Womens League
Vòng
Afak Relizane(nữ)
15:00
FC Bejaia(nữ)
England Southern Premier League
Vòng 11
Bracknell Town
21:00
Dorchester Town
Hạng nhất Thái Lan
Vòng 17
Kasetsart FC
18:00
Suphanburi FC
French Feminines D1
Vòng 11
Fleury 91 (w)
00:00
Bordeaux (nữ)
VĐQG Séc
Vòng bảng
Mlada Boleslav
16:30
SK Slovan Varnsdorf
SK Prostejov
17:00
Sigma Olomouc
Scotland WPL
Vòng 12
Motherwell (nữ)
03:00
Partick Thistle (nữ)
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 19
Coleraine
02:45
Crusaders
Uganda Premier League
Vòng
Wakiso Giants FC
18:00
Busoga United
Kampala City Council FC
20:00
Express FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá