Thành tích, lịch sử đối đầu Bồ Đào Nha vs Tây Ban Nha, 01h45 ngày 28/9

Lịch sử đối đầu Bồ Đào Nha vs Tây Ban Nha cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu Bồ Đào Nha vs Tây Ban Nha trước trận đấu thuộc vòng bảng UEFA Nations League 2022/23 diễn ra vào hôm nay lúc 01h45 ngày 28/9.

Thành tích, lịch sử đối đầu Bồ Đào Nha vs Tây Ban Nha

Trận Bồ Đào Nha vs Tây Ban Nha còn có tên khác là Iberian Derby. Đây là trận derby giữa hai đội tuyển thuộc bán đảo Ibria.

Lịch sử đối đầu giữa Bồ Đào Nha và Tây Ban Nha thực sự là một quá trình. Quá trình ấy bắt đầu từ hơn 1 thế kỷ trở về trước, kéo dài tới hiện tại và chưa hứa hẹn dấu hiệu dừng lại.

Thành tích, lịch sử đối đầu Bồ Đào Nha vs Tây Ban Nha, 01h45 ngày 28/9 - Ảnh 1
Bồ Đào Nha và Tây Ban Nha hòa nhau với tỷ số 1-1 trong lần đối đầu gần nhất

Lần đầu tiên Bồ Đào Nha và Tây Ban Nha so tài cùng nhau là vào tháng 12/1921. Trận giao hữu ấy khép lại với chiến thắng dành cho Tây Ban Nha. La Roja đánh bại Seleccao với tỷ số 3-1.

Tính đến trước màn so tài thuộc lượt đấu cuối cùng của bảng 2 League A - vòng bảng UEFA Nations League 2022/23, Bồ Đào Nha và Tây Ban Nha đã đấu với nhau tổng cộng 39 trận. Ưu thế đối đầu thuộc về Tây Ban Nha với 17 chiến thắng, 16 kết quả hòa và chỉ 6 thất bại.

Tuy nhiên, trong khoảng 1 thập kỷ vừa qua thì Tây Ban Nha không còn ‘bắt nạt’ được Bồ Đào Nha. Cả 4 trận Iberian Derby gần đây đều khép lại với kết quả hòa.

Lần gần nhất Bồ Đào Nha và Tây Ban Nha so tài cùng nhau là vào tháng 6/2022. Đó cũng là trận lượt đi giữa hai đội tại vòng bảng UEFA Nations League 2022/23. Kết quả: hai đội hòa nhau với tỷ số 1-1 tại sân vận động Benito Villamarin (Seville, Tây Ban Nha). Alvaro Morata đưa La Roja dẫn trước ở phút thứ 25. Tới phút thứ 82, Ricardo Horta lập công để giúp nhà vô địch EURO 2016 giành được 1 điểm.

KẾT QUẢ 10 LẦN ĐỐI ĐẦU GẦN NHẤT GIỮA BỒ ĐÀO NHA VS TÂY BAN NHA

THỜI GIAN GIẢI ĐẤU CHỦ NHÀ TỶ SỐ ĐỘI KHÁCH
3/6/2022 Nations League Tây Ban Nha 1-1 Bồ Đào Nha
5/6/2021 Giao hữu Tây Ban Nha 0-0 Bồ Đào Nha
8/10/2020 Giao hữu Bồ Đào Nha 0-0 Tây Ban Nha
16/6/2018 World Cup Bồ Đào Nha 3-3 Tây Ban Nha
28/6/2012 EURO Bồ Đào Nha 0-0 Tây Ban Nha
18/11/2010 Giao hữu Bồ Đào Nha 4-0 Tây Ban Nha
30/6/2010 World Cup Tây Ban Nha 1-0 Bồ Đào Nha
21/6/2004 EURO Bồ Đào Nha 1-0 Tây Ban Nha
7/9/2003 Giao hữu Bồ Đào Nha 0-3 Tây Ban Nha
14/2/2002 Giao hữu Tây Ban Nha 1-1 Bồ Đào Nha

 

TIN LIÊN QUAN

Kết quả CH Czech vs Bồ Đào Nha: Bộ 3 sao MU giúp Seleccao lên đỉnh Nations League

Kết quả CH Czech vs Bồ Đào Nha: Seleccao không mấy khó khăn để đánh bại CH Czech với cách biệt 4 bàn không gỡ và vươn lên vị trí dẫn đầu bảng 2 League A của Nations League 2022/23. Chiến thắng này mang đậm dấu ấn của bộ 3 ngôi sao đang thuộc biên chế MU: Diogo Dalot, Bruno Fernandes và Cristiano Ronaldo.

Ronaldo tới sân tập ĐT Bồ Đào Nha với mắt phải sưng bầm

Cristiano Ronaldo vẫn ra sân tập cùng các đồng đội dù có vết thương ở mắt sau trận đấu giữa ĐT Bồ Đào Nha và CH Séc.

Nhận định, soi kèo Bồ Đào Nha vs Tây Ban Nha, 01h45 ngày 28/9: Lực bất tòng tâm

Nhận định bóng đá Bồ Đào Nha vs Tây Ban Nha hôm nay 01h45 ngày 28/9, giải UEFA Nations League 2022-23. Dự đoán, soi kèo nhà cái Bồ Đào Nha vs Tây Ban Nha chuẩn xác nhất từ chuyên gia.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Benzema giành Quả bóng Vàng Dubai 2022

Sau Quả bóng Vàng 2022, chân sút của Real Madrid tiếp tục được vinh danh khi trở thành chủ nhân của danh hiệu Quả bóng Vàng Dubai năm nay.

Trọng tài Cúp C1 châu Âu qua đời vì đột quỵ

Trọng tài người Pháp Johan Hamel qua đời ở tuổi 42 sau cơn đột quỵ ập đến khi đang tập luyện. Ông vừa ra mắt đấu trường Cúp C1 châu Âu trong mùa giải 2022/23.

PSG là đội duy nhất thuộc 5 giải VĐQG hàng đầu châu Âu vẫn bất bại

Dù có phần chật vật nhưng PSG đang thi đấu vô cùng thăng hoa, đồng thời trở thành đội bóng lớn duy nhất tại châu Âu chưa thua trận nào kể từ đầu mùa.

Top 10 CLB có đội hình xuất phát đắt giá nhất: MU chỉ thua Man City, PSG

Theo thống kê, Man City là CLB có đội hình xuất phát trung bình đắt giá nhất châu Âu. Theo sau là PSG và người hàng xóm Man United.

Pau FC gặp đội hạng 5 ở cúp Quốc gia Pháp, Quang Hải sáng cửa đá chính

Pau FC sẽ chạm trán đội bóng hạng 5 Salinieres Aigues Mortes ở cúp Quốc Gia Pháp vào cuối tuần này. Đây là cơ hội không thể tốt hơn cho Quang Hải ra sân thi đấu và khẳng định tài năng.

Đội hình xuất phát Pau FC vs Nimes: Quang Hải dự bị

Tiền vệ tuyển Việt Nam tiếp tục được đăng ký thi đấu ở trận gặp Nimes, tuy nhiên anh sẽ bắt đầu trên băng ghế dự bị.

Gavi vượt mặt Jude Bellingham, giành Golden Boy 2022

Vượt mặt hàng loạt đối thủ đáng gờm, Gavi thêm một lần nữa được vinh danh với danh hiệu cầu thủ trẻ hay nhất năm 2022.

HLV Zidane: Benzema là tiền đạo Pháp số 1 mọi thời đại

Cựu HLV của Real Madrid Zinedine Zidane tin rằng Karim Benzema là tiền đạo người Pháp số 1 lịch sử, vượt qua cả Jean-Pierre Papin và Michel Platini.

Mbappe bị CĐV Pháp 'tẩy chay' ngay tại lễ trao giải QBV 2022

Tiền đạo Kylian Mbappe phải đối mặt với nhiều áp lực khi tham dự buổi lễ trao giải Quả bóng Vàng 2022 tại Nhà hát Chatelet, Paris.

Hành trình đến Quả bóng vàng 2022 của Benzema: Vượt qua hoài nghi, chinh phục tất cả

Hành trình đến Quả bóng vàng 2022 của Benzema chứa đựng không ít sự hoài nghi. Nhưng bằng nỗ lực cá nhân cùng sự hỗ trợ từ các đồng đội, đặc biệt là trong màu áo CLB Real Madrid, ngôi sao người Pháp đã chinh phục tất cả.

World Cup
Quarterfinals
Croatia
22:00
Brazil
Hà Lan
02:00
Argentina
VĐQG Úc
Vòng 7
Brisbane Roar
15:45
Adelaide United
Trung Quốc
Vòng 30
Cangzhou Mighty Lions
18:00
Wuhan FC
Shenzhen FC
18:30
Changchun Yatai
Shanghai Shenhua
18:30
Dalian Pro
Wuhan three town
18:30
Shandong Taishan
Giao hữu quốc tế
Metz
17:00
AJ Auxerre
GKS Tychy
17:00
Ruch Chorzow
SC Paderborn 07
18:00
Hannover 96
MFK Karvina
18:00
MSK Zilina
FC Zurich
18:00
FC Dornbirn 1913
Empoli
19:00
Wolves
Emmen
20:00
SV Meppen
SC Freiburg
20:00
Luzern
Saint Gilloise
20:00
Angers
Bologna
20:00
Kapfenberg
Valencia
20:00
Clermont
Sturm Graz (Youth)
22:00
LASK (Youth)
Strasbourg
22:30
Vitesse Arnhem
Rapid Wien
01:00
Schalke 04
Atalanta
02:00
Eintracht Frankfurt
Giao Hữu ĐTQG
AlbaniaU16
18:00
Montenegro U16
Malaysia
20:00
Cambodia
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
FC Famalicao
03:45
CD Tondela
VĐQG Romania
Vòng 20
Rapid Bucuresti
22:00
Petrolul Ploiesti
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
00:00
FC Voluntari
Hạng 3 Pháp
Vòng 15
Red Star FC 93
01:30
Versailles 78
Sedan
01:30
Cholet So
Stade Briochin
01:30
Le Mans
Villefranche
01:30
Chateauroux
Avranches
01:30
Nancy
Bourg Peronnas
01:30
Orleans US 45
Le Puy Foot 43 Auvergne
01:30
USL Dunkerque
Paris 13 Atletico
02:00
Bastia Borgo
Hạng 4 Anh
Vòng 21
Crawley Town
02:45
Hartlepool United
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 17
Samsunspor
00:00
Yeni Malatyaspor
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 6
Iraklis
20:15
Veria FC
Ethiopia Premier League
Vòng
Fasil Kenema
22:59
Dire Dawa
Indonesia Super League
Vòng 13
Cilegon United
15:15
Pstni
PSIS Semarang
18:15
Pusamania Borneo FC
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 20
Aveley
02:45
Enfield Town
Algeria U19 Youth League
Vòng
ES Ben Aknoun U19
15:00
USM Alger U19
Burundi League
Vòng 9
Flambeau de l'Est
20:00
Bumamuru
Algeria CUP
Vòng 1
MC Magra
20:00
MC Alger
IRB Nezla
20:00
CS Constantine
JS Saoura
20:00
CR Bendaoud
US Tebessa
20:00
JS Jijel
IRB Maghnia
20:00
USM Alger
Paradou AC
20:00
WA Mostaganem
Hanshely
20:00
IS Tighenif
HB Chelghoum Laid
20:00
ES Setif
Azerbaijan Cup
Quarterfinals
FK Kapaz Ganca
17:00
Turan Tovuz
Sabail
20:00
Sabah FK Baku
Japanese WE League
Vòng 6
Albirex Niigata (nữ)
11:00
Omiya Ardija (nữ)
Vegalta Sendai (nữ)
11:00
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
Nagano Parceiro (nữ)
12:00
Nojima Stella (nữ)
AS Elfen Sayama (nữ)
12:00
Hiroshima Sanfrecce (nữ)
French Championnat Amateur
Vòng 13
Vannes
01:00
FC Rouen
Andrezieux
01:00
FC Nantes B
Bourges
01:00
Angouleme
VĐQG Oman
Vòng 12
Al-Suwaiq
19:40
Bahla
Al-Nasr(OMA)
20:05
Al-Seeb
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 3
Arbroath
02:45
Dunfermline Athletic
Alloa Athletic
02:45
Queen of South
Israel C League
Vòng
Hapoel Ramat Israel
14:00
Beitar Petah Tikva
Maccabi Ironi Netivot
15:00
Hapoel Ironi Gedera
Beitar Ramat Gan
16:00
Hapoel Kfar Qasm Shuaa
Maccabi Ramla
16:00
AS Nordia Jerusalem
SC Bnei Yaffo Ortodoxim
17:30
Hapoel Ganei Tikva
Israel B League
Vòng 11
Hapoel Bueine
16:00
Maccabi Tzur Shalom
Tzeirey Kafr Kana
17:00
Hapoel Kaukab
Hapoel Holon Yaniv
17:40
Maccabi Herzliya
Maccabi Shaarayim
17:45
Shimshon Tel Aviv
Hapoel Migdal HaEmek
18:00
Hapoel Qalansawe
Ironi Nesher
18:00
Hapoel Ironi Baka El Garbiya
MS Ironi Kuseife
18:00
Hapoel Bikat Hayarden
Hapoel Herzliya
18:00
Hapoel Kfar Shalem
Maccabi Nujeidat Ahmed
19:00
MS Tseirey Taybe
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
09:00
Antigua GFC
Syria
Vòng
Al-Taleiah
18:00
Al-Karamah
Al-Wahda Damascus
18:00
Al-Jaish Damascus
Jableh SC
18:00
Al futowa
Cyprus 1 Division
Vòng 14
Doxa Katokopias
00:00
AEK Larnaca
AEP Paphos
00:00
APOEL Nicosia
England U21 League Cup
Vòng bảng
Crystal Palace U21
20:00
Sheffield Utd U21
Brighton U21
02:00
Queens Park R U21
Huddersfield Town U21
02:00
Watford U21
Arsenal U21
02:00
Burnley U21
Stoke City U21
02:00
Swansea City U21
Fulham U21
02:00
Nottingham Forest U21
Burkina Faso League
Vòng
US Forces Armees
22:30
ASF Bobo
Australia W-League
Vòng 4
Canberra United (nữ)
11:00
Wellington Phoenix (nữ)
Melbourne City (nữ)
11:00
Newcastle Jets (nữ)
Wales FAW nam
Vòng 16
Swansea University
02:30
Briton Ferry Athletic
CRC C
Bán kết
Herediano
09:00
Alajuelense
Hạng 2 Síp
Vòng 12
Dignis Yepsonas
22:00
Omonia 29is Maiou
Ethnikos Achnas FC
00:00
Alki Oroklini
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 12
Al-Nahdha
18:50
Al Entesar
Al-Kawkab
19:05
Al Najma(KSA)
Al-Sadd FC(SA)
19:10
Al-Jndal
Tuwaiq
19:10
Al Qous Club
Al-Saqer
19:15
Al-Draih
Al Liwaa
19:20
Arar FC
Qilwah
19:35
Al Bukayriyah
Hottain (KSA)
19:35
Jerash FC
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Glenavon Reserves
02:45
Dungannon Swifts Reserves
Algeria U20 Youth League
Vòng
IB Khemis El Khechna U21
17:00
US Chaouia U21
IRB Ouargla U21
17:00
ES Sour Ghozlane U21
JSM Skikda U21
17:00
AS Khroub U21
MC EI Eulma U21
17:00
Hamra Annaba U21
MO Constantine U21
17:00
JS Bordj Menaiel U21
NRB Teleghma U21
17:00
CA Batna U21
USM Annaba U21
17:00
US Souf U21
USM El Harrach U21
17:00
AS Ain Mlila U21
Egypt Premier League Women
Vòng
Wadi Degla (nữ)
19:30
Al Tayaran (nữ)
EG Future SC (nữ)
19:30
Maadi Yacht Club (nữ)
Delphi SC (nữ)
19:30
Al Maamoura (nữ)
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alameen
19:30
Wadi Degla SC
El Entag Al Harby
19:30
Kahraba Ismailia
ZED FC
19:30
El Obour SC
Mustak balwatan
19:30
Petrojet
Olympic El Qanal
19:30
Telecom Egypt
FC Porto Suez
19:30
Eastern Company
Tersana SC
19:30
Suez Montakhab
Al Nasr Cairo
19:30
El Sekka El Hadid
Iraqi Premier League
Vòng 9
Al Diwaniya
18:00
Al Quwa Al Jawiya
Newroz SC(IRQ)
18:00
AI Kahrabaa
AL Najaf
20:15
Karbalaa
Duhok
20:15
Al Karkh
Al Zawraa
22:30
Al Qasim Sport Club
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 10
NRB Teleghma
21:00
CA Batna
MO Constantine
21:00
JS Bordj Menaiel
MC El Eulma
21:00
Hamra Annaba
JSM Skikda
21:00
AS Khroub
IRB Ouargla
21:00
ES Sour El Ghozlane
IB Khemis El Khechna
21:00
US Chaouia
USM Annaba
21:00
Union Sportive Souf
USM EL HARRACH
21:00
AS Ain Mlila
Gibraltar Premier Division
Vòng
Lynx FC
02:45
Europa Point
Lebanese Premier League
Vòng 11
Al-Hikma
19:15
Al-Ahed
Germany Regionalliga
Vòng 20
Astoria Walldorf
01:00
TSG Hoffenheim (Youth)
Chemnitzer
01:00
Hertha BSC Berlin Youth
VSG Altglienicke
01:00
Germania Halberstadt
ETSV Weiche Flensburg
01:00
Hannover 96 Am
Eintracht Norderstedt
01:30
SV Drochtersen/Assel
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Eastern Suburbs (nữ)
13:30
Western Springs (nữ)
Hạng 2 Bỉ
Vòng 17
Red Star Waasland
02:00
Anderlecht II
Genk II
02:00
Club Brugge Ⅱ
Belgium Women's Premier League
Vòng 14
Charleroi (nữ)
02:00
White Star Bruxelles (w)
Anderlecht (nữ)
02:00
KV Mechelen (w)
San Marino
Vòng 12
S.S Pennarossa
03:15
Fiorentino
Libyan Premier League
Vòng 7
Altai Phoenix
20:00
Shah Bob Chyba
Al Akhdar
20:00
AlHilal
Al Athad
20:30
Al-Madina
Al-Ahli tripoli
20:30
Al Khmes
Al-Tahaddi
00:00
Darnes
Cúp Hoàng Hậu Nhật Bản nữ
Vòng 3
Setagaya Sfida (nữ)
09:00
Toyo University (nữ)
IGA Kunoichi (nữ)
09:00
Ehime FC (nữ)
AS Harima ALBION (nữ)
12:00
Okayama Prefecture Sakuyo High School (nữ)
Orca Kamogawa FC (nữ)
12:00
Waseda University AFC (nữ)
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Viktoria Griesheim
01:30
FC Eddersheim
FC Oberneuland
01:30
Brinkumer SV
Uhlenhorster SC Paloma
01:30
TuRa Harksheide
Hamm United
01:30
TuS Osdorf
TuS Dietkirchen
01:30
FC Giessen
Eintracht Frankfurt (Youth)
02:00
KSV Baunatal
Hamburger SV III
02:00
FC Suderelbe
Cronenberger SC
02:00
DJK Teutonia St.Tonis
Indonesia Division 1
Vòng
PSDS Serdang
16:00
Perserang Serang
PSCS Cilacap
18:30
Persekat Tegal
Persijap Jepara
19:00
Persikab Bandung
Vô địch Đức nữ
Vòng 10
Eintracht Frankfurt (nữ)
01:15
Turbine Potsdam (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 11
SC Heerenveen (nữ)
00:00
Excelsior Barendrecht (nữ)
Zwolle (nữ)
00:00
VV Alkmaar (nữ)
SC Telstar (nữ)
00:00
PSV Eindhoven (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 10
Fateh Hyderabad
21:00
East Bengal
Armenia Premier League
Vòng 17
FC Avan Academy
19:00
Lernayin Artsakh
FC Pyunik
21:00
Urartu
Ivory Coast Premier Division
Vòng
USC Bassam
22:30
CO Korhogo
AF Amadou Diallo Djekanou
01:00
Bouake FC
Algeria Womens League
Vòng
Afak Relizane(nữ)
15:00
FC Bejaia(nữ)
England Southern Premier League
Vòng 11
Bracknell Town
21:00
Dorchester Town
Hạng nhất Thái Lan
Vòng 17
Kasetsart FC
18:00
Suphanburi FC
French Feminines D1
Vòng 11
Fleury 91 (w)
00:00
Bordeaux (nữ)
VĐQG Séc
Vòng bảng
Mlada Boleslav
16:30
SK Slovan Varnsdorf
SK Prostejov
17:00
Sigma Olomouc
Scotland WPL
Vòng 12
Motherwell (nữ)
03:00
Partick Thistle (nữ)
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 19
Coleraine
02:45
Crusaders
Uganda Premier League
Vòng
Wakiso Giants FC
18:00
Busoga United
Kampala City Council FC
20:00
Express FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá