Thể thức thi đấu bóng chuyền nữ SEA Games 31 mới nhất

Hiện ở môn bóng chuyền nữ mới chỉ có 3 quốc gia xác nhận tham dự là Thái Lan, Philippines và chủ nhà Việt Nam. Vậy, thể thức tranh huy chương vàng bóng chuyền nữ SEA Games 31 ra sao? Hãy cùng thethao.vn tìm hiểu vấn đề này.

Theo thông tin được ông Somphon Chaibangyang - Tổng thư ký LĐBC Thái Lan chia sẻ trong Đại hội thường liên của bóng chuyền Thái Lan, môn bóng chuyền nữ SEA Games 31 đang đứng trước trường hợp xấu.

Theo đó, đội tuyển bóng chuyền nữ Indonesia sẽ không tham dự SEA Games 31 cũng như một số môn thể thao tập thể khác của quốc gia này. Nguyên nhân được cho là ngân sách hạn chế và không có khả năng tranh chấp thứ hạng cao.

Thể thức thi đấu bóng chuyền nữ SEA Games 31 mới nhất - Ảnh 1
Bóng chuyền nữ Indonesia và Philippines là đối thủ trực tiếp của đội tuyển Việt Nam

Hiện ở môn bóng chuyền nữ mới chỉ có 3 quốc gia xác nhận tham dự là Thái Lan, Philippines và chủ nhà Việt Nam. Theo quy định, mỗi môn sẽ phải có tối thiểu 4 quốc gia tham dự.

Nếu không vận động thêm được quốc gia nào tham gia, môn bóng chuyền của SEA Games 31 nội dung nữ có thể bị hủy bỏ. Tuy nhiên, khả năng này không cao bởi với một giải đấu như SEA Games thì vẫn có linh động trong nhiều trường hợp.

Trong trường hợp chỉ có 3 quốc gia tham dự môn bóng chuyền nữ, rất có thể ba đội sẽ đánh vòng tròn một lượt chọn ra hai đội có thứ hạng cao nhất để đánh chung kết.

Đây không phải điều lạ khi tại SEA Games 30 trước đó, 4 đội tuyển bóng chuyền nữ là Thái Lan, Việt Nam, Indonesia và Philippines cũng đánh vòng tròn một lượt để chọn ra hai đội vào chung kết.

Tại SEA Games 31 năm nay, Thái Lan vẫn là ứng cử viên sáng giá nhất cho chiếc HCV trong khi ba quốc gia còn lại cạnh tranh khốc liệt cho các vị trí tiếp theo.

Thể thức thi đấu bóng chuyền nữ SEA Games 31 mới nhất - Ảnh 2
NTĐ Đại Yên nơi diễn ra môn bóng chuyền SEA Games 31

Môn bóng chuyền nữ tại SEA Games 31 sẽ diễn ra tại NTĐ Đại Yên tỉnh Quảng Ninh từ ngày 13-22/5. Đây là sân nhà của CLB Than Quảng Ninh và cũng là địa điểm sẽ diễn ra Đại hội TDTT Toàn quốc 2022.

Nhà thi đấu Thể thao đa năng Đại Yên với sức chứa 5.000 chỗ ngồi được xây dựng gồm 3 tầng với chiều cao 24,4m. Trong đó tầng 1 gồm khu vực thi đấu, khu vực phụ trợ cho trọng tài, VĐV, HLV.

Tầng 2 và tầng 3 là khu khán đài, chỗ ngồi thường, chỗ ngồi VIP, phòng truyền thông, phòng tường thuật, phòng hội thảo và những khu chức năng.

TIN LIÊN QUAN

Bóng chuyền Philippines 'chơi lớn' cho tham vọng cao ở SEA Games 31

Cả hai đội tuyển bóng chuyền Philippines sẽ tập huấn nước ngoài trước khi tham dự SEA Games 31.

Cận kề SEA Games 31, bóng chuyền nam nhớ Từ Thanh Thuận

Cũng giống như tại SEA Games 30, thời điểm HLV Thái Quang Lai loại Trần Đức Hạnh và Nguyễn Phúc Lộc khiến nhiều người tiếc nuối thì lúc này NHM bóng chuyền bỗng nhớ Từ Thanh Thuận.

Bóng chuyền bãi biển Philippines 'chơi lớn' cho tham vọng giành Vàng SEA Games 31

Các VĐV bóng chuyền bãi biển Philippines đã lên đường tập huấn ở Australia. Mục tiêu là giành HCV SEA Games 31.

Đồng đội cũ của Thanh Thúy 'gánh' giấc mơ Vàng SEA Games 31 cho bóng chuyền nữ Philippines

Alyssa Valdez chính là ngôi sao bóng chuyền nữ Philippines nổi tiếng nhất, trụ cột và niềm hy vọng của đội bóng này.

Bóng chuyền nữ Indonesia bỏ SEA Games 31, chỉ còn 3 nước tham dự?

Tổng thư ký LĐBC Thái Lan cho biết, ông đã có thông tin việc Indonesia không cử đội bóng chuyền nữ tham dự SEA Games 31.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Quản Trọng Nghĩa bất lực, Lý Luyến giành chiến thắng đậm đà

iThethao.vn cập nhật kết quả mới nhất môn bóng chuyền Đại hội Thể thao Toàn quốc 2022.

Linh Chi đón tin vui, hoa khôi chuyền hai trẻ thay thế dự Đại hội

Khánh Huyền sinh năm 2005, vừa giành giải chuyền hai xuất sắc nhất tại giải Vô địch các CLB trẻ Toàn quốc 2022.

Nữ Quân Đội thua sốc chủ nhà, Thanh Thuý 'đè bẹp' đương kim VĐQG

Ithethao.vn cập nhật kết quả mới nhất môn bóng chuyền Đại hội Thể thao Toàn quốc 2022.

Bích Tuyền, Kiều Trinh tỏa sáng giúp đội nhà vượt ải thành công

Cả Ninh Bình và Quân Đội đều có những trận thắng trước các đội bóng mạnh trong ngày thi đấu thứ 3. Cập nhật kết quả bóng chuyền tại ithethao.vn nhanh và chính xác nhất.

Thanh Thuý gây thất vọng, Long An thua ngược gây sốc trận ra quân

Dẫn trước 2-0, nữ Long An bất ngờ thua ngược trước chủ nhà Quảng Ninh ở trận ra quân. Trong ngày Thanh Thúy không có phong độ tốt nhất.

Đương kim HCV, VĐQG gục ngã ngày đầu ở Đại hội Thể thao Toàn quốc 2022

Đương kim HCV Khánh Hòa ở giải nam và đương kim VĐQG Thái Bình ở giải nữ đều để thua trong trận ra quân.

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ Quân đội vs Thái Bình, 18h00 ngày 2/12

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ Quân đội vs Thái Bình, 18h00 ngày 2/12. iThethao.vn cập nhật link xem bóng chuyền Đại hội Thể thao Toàn quốc 2022.

Danh sách bóng chuyền nữ Ninh Bình dự Đại hội Thể thao Toàn quốc: Mang tới 3 chuyền hai

Đội bóng chuyền nữ Ninh Binh chỉ có 13 VĐV tham dự trong đó có tới 3 chuyền hai.

Không đánh Đại hội, dàn chân dài bóng chuyền Vietinbank tận hưởng kỳ nghỉ cùng nhau

Đội bóng chuyền nữ Vietinbank đang có chuyến team building cùng nhau sau khi khép lại các giải đấu.

Bóng chuyền nữ Đại hội Thể thao Toàn quốc 2022: Ai sẽ giành HCV?

4 năm về trước, Long An đã vượt qua nữ Quân đội trong trận chung kết để giành tấm HCV. Vậy lần này, cái tên nào sẽ bước lên bục cao nhất?

Cúp FA
Round 2 Playoff
Gillingham
02:15
Dagenham Redbridge
Giao hữu quốc tế
Reims
22:00
Sochaux
Arsenal
22:30
Lyon
Getafe
00:00
Chivas Guadalajara
Elche
02:15
Leeds United
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
Feirense
23:30
Santa Clara
GD Chaves
02:00
FC Porto
Serie B Italia
Vòng 16
Parma
18:30
Benevento
Perugia
21:00
Spal
Cittadella
21:00
Bari
Cosenza Calcio 1914
21:00
Brescia
Modena
21:00
Venezia
Genoa
21:00
SudTirol
Reggina
21:00
Frosinone
Pisa
00:00
Ascoli
Palermo
02:30
Como
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 19
Burgos CF
20:00
Eibar
CD Lugo
22:15
Sporting Gijon
Levante
00:30
Ponferradina
Ibiza Eivissa
00:30
Racing Santander
Malaga
03:00
Granada CF
VĐQG Slovenia
Vòng 19
NK Olimpija Ljubljana
23:30
NK Mura 05
Hạng 4 Anh
Vòng 8
Grimsby Town
02:45
Crewe Alexandra
Ethiopia Premier League
Vòng
Ethiopian Coffee
20:00
Hadiya Hossana
Welkite Ketema
22:59
Ethiopian Insurance FC
Indonesia Super League
Vòng 13
PSS Sleman
15:15
Madura United
PSM Makassar
15:15
Persita Tangerang
Bali United
18:15
Bhayangkara Surabaya United
England Continental Cup
Vòng bảng
Sunderland (nữ)
02:30
Leicester City (nữ)
Cúp nữ Châu Âu
Vòng bảng
Vllaznia Shkoder (nữ)
00:45
Paris Saint Germain (nữ)
VfL Wolfsburg (nữ)
00:45
Roma CF (nữ)
Real Madrid (nữ)
03:00
Chelsea FC (nữ)
St. Polten (nữ)
03:00
Slavia Praha (nữ)
Rwanda
Vòng
AS Kigali
22:59
APR FC
Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ)
07:30
Palmeiras SP (nữ)
Azerbaijan Cup
Vòng 1
Zira FK
21:00
FC Neftci Baku
FK Kapaz Ganca
21:00
Turan Tovuz
Sabail
21:00
Sabah FK Baku
Hạng 2 Senegal
Vòng
Demba Diop
23:30
Thies FC
Oslo FA
23:30
HLM
US Ouakam Dakar
23:30
Jamono Fatick
VĐQG Oman
Vòng 12
Sur Club
19:30
Al Ittehad Salalah
Al-Msnaa
21:30
Al-Nahda Muscat
Scotland Bells Challenge Cup
Quarterfinals
Falkirk
02:45
Dundee
Israel C League
Vòng
Hapoel Segev Shalom
22:30
Maccabi Beer Sheva
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
09:00
Antigua GFC
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Al Ain
19:45
Dabba Al-Fujairah
Banni Yas
19:45
Masfut
Al Arabi(UAE)
22:30
Ajman
Al Oruba (UAE)
22:30
Khor Fakkan
Uganda Division 2
Vòng
Soroti FC
20:00
FC Calvary
Kaaro Karungi FC
20:00
NEC FC Bugolobi
Northern Gateway FC
20:00
Lugazi Municipal FC
Boma Young FC
20:00
Jinja North FC
Luweero United
20:00
Uganda Police FC
Airtel Kitara FC
20:00
Ndejje University
Spain Primera Division RFEF
Vòng 15
AD Ceuta
18:00
UD San Sebastian Reyes
Baleares
18:00
SD Logrones
UE Cornella
22:00
Real Murcia
CD Alcoyano
00:00
Athletic Bilbao B
Sabadell
00:45
Real Union Irun
Osasuna B
02:00
Gimnastic Tarragona
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Viveiro CF
18:00
CF Alondras
CD Bullense
18:00
Alcantarilla
Torredonjimeno
18:00
Atletico Porcuna CF
Gran Pena
18:00
Rapido de Bouzas
Racing Villalbes
18:00
CD Barco
AD Cartaya
18:00
CD Gerena
Almeria B
18:00
Motril
Arenas Armilla
18:00
CD El Palo
Conil CF
18:00
Cordoba B
Malaga B
18:00
UD Torre del Mar
CD Rota
18:00
Coria CF
Silva SD
18:15
CSD Arzua
CD Huracan Melilla
18:45
UD Marbella
Racing Rioja B
22:00
CDFC La Calzada
Casalarreina
22:00
Tudelano
CA Antoniano
22:30
CD Pozoblanco
CF Peralada
22:30
UE Rapitenca
Atletico Arteixo
22:59
CD Estradense
CD Choco
22:59
Arosa SC
Bollullos CF
22:59
Xerez Deportivo
UD Somozas
22:59
Paiosaco
UD Ourense
22:59
Deportivo La Coruna B
CD Torreperogil
23:30
Maracena
Atletico Espeleno
00:00
Puente Genil
Lucena CF
00:00
Ayamonte CF
Malaga City
00:00
CD Huetor Vega
Georgia Primera Division
Vòng
FC Gagra
16:00
Spaeri FC
CRC C
Semifinals
Herediano
09:00
Alajuelense
Israel Women First National
Vòng 8
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:20
Maccabi Hadera (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
00:30
AS Tel Aviv University (nữ)
Hapoel Petah Tikva (nữ)
01:30
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Maccabi Emekheifer (nữ)
01:30
Hapoel Jerusalem (nữ)
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Coleraine Reserves
01:45
Ballymena Utd Reserves
India League Division 1
Vòng 6
Aizawl FC
15:30
Neroca
Trau FC
18:00
Minerva Academy
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alominiom
19:30
Fayoum
Kima Aswan
19:30
Tamiya Youth Center
Misr Elmaqasah
19:30
Nasr Taadeen
Al Madina Al Monawara SC
19:30
Telephonaat Bani Suweif FC
Raviena
19:30
Mallawi SC
Israel Leumit League
Vòng 14
Hapoel Natzrat Illit
00:30
Bnei Yehuda Tel Aviv
Hapoel Petah Tikva
00:30
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
00:30
Maccabi Kabilio Jaffa
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
FC Famalicao U19
22:59
Braga U19
Pacos Ferreira U19
22:59
Gondomar U19
Gil Vicente U19
22:59
Vizela U19
Rio Ave U19
22:59
Anadia FC U19
Casa Pia AC U19
22:59
SC Uniao Torreense U19
Academica Coimbra U19
22:59
Vitoria FC Setubal U19
Nacional U19
22:59
Vilafranquense U19
Belenenses U19
22:59
GD Estoril-Praia U19
Boavista U19
22:59
Vitoria SC Guimaraes U19
Benfica U19
22:59
Maritimo U19
Tondela U19
22:59
FC Porto U19
Sporting Lisbon U19
22:59
Alverca U19
Libyan Premier League
Vòng 7
Al Sadaqa FC
20:00
Al-Nasr Benghazi
Angola Girabola League
Vòng 6
Desportivo Huila
21:30
Primeiro de Agosto
Israel Ligat Al Toto Cup
11-12th Places
Ashdod MS
00:00
Maccabi Bnei Raina
Hapoel Beer Sheva
01:00
Hapoel Tel Aviv
Maccabi Haifa
01:15
Hapoel Bnei Sakhnin FC
Malta First Division League
Vòng 13
Attard
20:00
St. Andrews
Fgura United
20:00
Vittoriosa Stars
Lija Athletic
22:30
San Gwann
Naxxar Lions
22:30
Melita FC Saint Julian
Holland Eredivisie Women's
Vòng 11
ADO Den Haag (nữ)
01:30
Feyenoord Rotterdam (nữ)
Northern German state premier league - bayern
SC Nienstedten
01:30
FC Alsterbruder
Ấn Độ Super League
Vòng 10
Mohun Bagan(Ind)
21:00
Jamshedpur FC
Armenia Premier League
Vòng 17
Shirak
19:00
FC Noah
Ararat Yerevan
21:00
BKMA
Bahraini Premier League
Vòng 6
Manama Club
21:30
Bahrain SC
East Riffa
22:30
Al-Ahli(BHR)
Al-Shabbab
00:30
Al Khaldiya
Nicaragua Apertura league
Vòng
Walter Ferretti
03:00
Diriangen
VĐQG Ai Cập
Vòng 6
Enppi
19:45
Haras El Hedoud
Smouha SC
19:45
Aswan
Kokakola Cairo
22:00
Al-Ittihad Alexandria
Ceramica Cleopatra FC
00:00
Ismaily
Cúp quốc gia Romania
Vòng 5
CS Mioveni
01:00
UTA Arad
FC Otelul Galati
01:00
Gloria Buzau
FC Botosani
01:00
FC Steaua Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền