Bóng chuyền nữ Bamboo Airways Vĩnh phúc sắp tập huấn với đối thủ 'cứng cựa'

Đội bóng chuyền nữ vừa lên hạng mùa giải 2021 sắp tới sẽ có đợt tập huấn với đối thủ cứng cựa ngay trên sân nhà.

Mùa giải 2021, đội bóng chuyền nữ Bamboo Airways Vĩnh giành ngôi vô địch giải Hạng A và đồng nghĩa với việc họ nắm trong tay tấm vé lên chơi tại giải VĐQG Cúp Bamboo Airways 2022. Sau nhiều năm ngụp lặn tại giải đấu hạng A, năm nay, thầy trò HLV Nguyễn Trung Dũng sẽ được trở lại giải đấu với tính chất khắc nghiệt hơn nhiều.

Được đánh giá khá mạnh tại giải Hạng A nhờ sự đầu tư khủng của hãng hàng không Bamboo Airways song với lực lượng này lại “chưa thấm vào đâu” so với các đối thủ tại giải VĐQG. Chính vì điều này mà đội bóng dã tích cực tìm kiếm cũng như xúc tiến hợp đồng với các VĐV chất lượng tại Việt Nam.

Bóng chuyền nữ Bamboo Airways Vĩnh phúc sắp tập huấn với đối thủ 'cứng cựa' - Ảnh 1
Hà Thị Hoa trong màu áo đội bóng chuyền nữ Bamboo Airways Vĩnh phúc tại giải bóng chuyền Hạng A toàn quốc năm 2021

Mặc dù có tiềm lực kinh tế nhưng tính tới thời điểm này vẫn chưa có VĐV chất lượng nào gia nhập đội. Niềm hy vọng của NHM bóng chuyền Vĩnh Phúc đặt vào những cựu binh và lực lượng trẻ bên cạnh đó chờ đợi vào nguồn ngoại binh khi mùa này Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam quyết định mở cửa với ngoại binh.

Để chuẩn bị cho mùa giải mới, đội bóng chuyền nữ Bamboo Airways Vĩnh Phúc sắp tới sẽ có đợt tập huấn với đối thủ cứng cựa chính là đội bóng vừa giành Hạng 4 tại giải VĐQG. Than Quảng Ninh sau đợt tập huấn tại đại bản doanh Quảng Ninh đã quyết định tập huấn tại Vĩnh Phúc từ ngày 10/4 tới đây.

Bóng chuyền nữ Bamboo Airways Vĩnh phúc sắp tập huấn với đối thủ 'cứng cựa' - Ảnh 2
Than Quảng Ninh sắp có chuyến tập huấn với đội bóng chuyền nữ Bamboo Airways Vĩnh phúc

Theo những thông tin mới nhất thì dợt tập huấn này Than Quảng Ninh sẽ tập tại Trung tâm Huấn luyện Thể thao tỉnh Vĩnh Phúc thời gian 3 tuần. Trong đội hình mà HLV Nguyễn Tuấn Kiệt mang tới Vĩnh Phúc chỉ có sự thiếu vắng duy nhất Vi Thị Như Quỳnh do đang tập huấn cùng đội tuyển bóng chuyền nữ quốc gia tại Trung tâm Huấn luyện thể thao Quốc gia Hà Nội. 

Đây được coi là đợt tập huấn dài của Than Quảng Ninh giúp đội bóng thay đổi không khí tập luyện hướng tới giải VĐQG vào tháng 7 và xa hơn là Đại hội TDTT toàn quốc vào cuối năm 2022. Đội bóng của HLV Nguyễn Trung Dũng nhờ đó cũng có được đợt tập huấn chất lượng trước một đối thủ mạnh và là đợt cọ xát bổ ích cho đội trước thềm giải đấu quan trọng trong tháng 7.

TIN LIÊN QUAN

Đội bóng của Thanh Thúy bất ngờ nhận trận thua ‘trên trời rơi xuống’

Ngày hôm qua (25/3) được coi là ngày xui xẻo nhất với Thanh Thúy và các đồng đội tại đội bóng chuyền nữ PFU BlueCats.

Những VĐV bóng chuyền Việt Nam nào từng xuất ngoại?

Bóng chuyền Việt Nam có nhiều cái tên từng xuất ngoại như Thanh Thúy, Ngọc Hoa, Bích Thủy, Ngô Văn Kiều...

Trần Anh Tú là ai? Chân dung chủ công hàng đầu tuyển bóng chuyền nam quốc gia

VĐV Trần Anh Tú được coi là tân binh đội tuyển bóng chuyền nam quóc gia khi có lần đầu góp mặt cùng đội chuẩn bị cho SEA Games 31.

Giải đấu thảm bại nhất của bóng chuyền nữ Việt Nam sắp trở lại

ASEAN Grand Prix sẽ trở lại vào năm nay với 4 đội bóng chuyền nữ mạnh nhất khu vực.

Đội tuyển bóng chuyền nữ quốc gia không đấu tập với Quảng Ninh

Theo kế hoạch, trung tuần tháng 4 đội tuyển bóng chuyền nữ quốc gia sẽ có chuyền tập huấn tại Quảng Ninh và làm quen sân đấu nơi sẽ diễn ra các trận đấu tại SEA Games 31.

Thể thức thi đấu bóng chuyền nữ SEA Games 31 mới nhất

Hiện ở môn bóng chuyền nữ mới chỉ có 3 quốc gia xác nhận tham dự là Thái Lan, Philippines và chủ nhà Việt Nam. Vậy, thể thức tranh huy chương vàng bóng chuyền nữ SEA Games 31 ra sao? Hãy cùng thethao.vn tìm hiểu vấn đề này.

Ba người đẹp đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam nhí nhảnh bên sân tập

Lưu Thị Huệ, Nguyễn Thu Hoài và Nguyễn Thị Phương khoe hình ảnh nhí nhảnh bên ngoài sân tập.

Bóng chuyền Việt bị ảnh hưởng gì sau sự việc của ông Trịnh Văn Quyết?

Trước thông tin ông chủ tập đoàn FLC, đơn vị tài trợ chính giải bóng chuyền VĐQG, giải Hạng A và 2 đội bóng chuyền nữ bị bắt, NHM lo ngại ảnh hưởng tới các giải đấu trong tương lai.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Hé lộ danh sách các đội tham gia giải bóng chuyền Cup Hoa Lư - Bình Điền 2022

Giải bóng chuyền Cup Hoa Lư - Bình Điền 2023 dự kiến diễn ra từ 5/2-10/2/2023 tại NTĐ TDTT Ninh Bình.

Quản Trọng Nghĩa bất lực, Lý Luyến giành chiến thắng đậm đà

iThethao.vn cập nhật kết quả mới nhất môn bóng chuyền Đại hội Thể thao Toàn quốc 2022.

Linh Chi đón tin vui, hoa khôi chuyền hai trẻ thay thế dự Đại hội

Khánh Huyền sinh năm 2005, vừa giành giải chuyền hai xuất sắc nhất tại giải Vô địch các CLB trẻ Toàn quốc 2022.

Nữ Quân Đội thua sốc chủ nhà, Thanh Thuý 'đè bẹp' đương kim VĐQG

Ithethao.vn cập nhật kết quả mới nhất môn bóng chuyền Đại hội Thể thao Toàn quốc 2022.

Bích Tuyền, Kiều Trinh tỏa sáng giúp đội nhà vượt ải thành công

Cả Ninh Bình và Quân Đội đều có những trận thắng trước các đội bóng mạnh trong ngày thi đấu thứ 3. Cập nhật kết quả bóng chuyền tại ithethao.vn nhanh và chính xác nhất.

Thanh Thuý gây thất vọng, Long An thua ngược gây sốc trận ra quân

Dẫn trước 2-0, nữ Long An bất ngờ thua ngược trước chủ nhà Quảng Ninh ở trận ra quân. Trong ngày Thanh Thúy không có phong độ tốt nhất.

Đương kim HCV, VĐQG gục ngã ngày đầu ở Đại hội Thể thao Toàn quốc 2022

Đương kim HCV Khánh Hòa ở giải nam và đương kim VĐQG Thái Bình ở giải nữ đều để thua trong trận ra quân.

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ Quân đội vs Thái Bình, 18h00 ngày 2/12

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ Quân đội vs Thái Bình, 18h00 ngày 2/12. iThethao.vn cập nhật link xem bóng chuyền Đại hội Thể thao Toàn quốc 2022.

Danh sách bóng chuyền nữ Ninh Bình dự Đại hội Thể thao Toàn quốc: Mang tới 3 chuyền hai

Đội bóng chuyền nữ Ninh Binh chỉ có 13 VĐV tham dự trong đó có tới 3 chuyền hai.

Không đánh Đại hội, dàn chân dài bóng chuyền Vietinbank tận hưởng kỳ nghỉ cùng nhau

Đội bóng chuyền nữ Vietinbank đang có chuyến team building cùng nhau sau khi khép lại các giải đấu.

Cúp FA
Round 2 Playoff
Gillingham
02:15
Dagenham Redbridge
Giao hữu quốc tế
Reims
22:00
Sochaux
Arsenal
22:30
Lyon
Getafe
00:00
Chivas Guadalajara
Elche
02:15
Leeds United
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
Feirense
23:30
Santa Clara
GD Chaves
02:00
FC Porto
Serie B Italia
Vòng 16
Parma
18:30
Benevento
Perugia
21:00
Spal
Cittadella
21:00
Bari
Cosenza Calcio 1914
21:00
Brescia
Modena
21:00
Venezia
Genoa
21:00
SudTirol
Reggina
21:00
Frosinone
Pisa
00:00
Ascoli
Palermo
02:30
Como
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 19
Burgos CF
20:00
Eibar
CD Lugo
22:15
Sporting Gijon
Levante
00:30
Ponferradina
Ibiza Eivissa
00:30
Racing Santander
Malaga
03:00
Granada CF
VĐQG Slovenia
Vòng 19
NK Olimpija Ljubljana
23:30
NK Mura 05
Hạng 4 Anh
Vòng 8
Grimsby Town
02:45
Crewe Alexandra
Ethiopia Premier League
Vòng
Ethiopian Coffee
20:00
Hadiya Hossana
Welkite Ketema
22:59
Ethiopian Insurance FC
Indonesia Super League
Vòng 13
PSS Sleman
15:15
Madura United
PSM Makassar
15:15
Persita Tangerang
Bali United
18:15
Bhayangkara Surabaya United
England Continental Cup
Vòng bảng
Sunderland (nữ)
02:30
Leicester City (nữ)
Cúp nữ Châu Âu
Vòng bảng
Vllaznia Shkoder (nữ)
00:45
Paris Saint Germain (nữ)
VfL Wolfsburg (nữ)
00:45
Roma CF (nữ)
Real Madrid (nữ)
03:00
Chelsea FC (nữ)
St. Polten (nữ)
03:00
Slavia Praha (nữ)
Rwanda
Vòng
AS Kigali
22:59
APR FC
Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ)
07:30
Palmeiras SP (nữ)
Azerbaijan Cup
Vòng 1
Zira FK
21:00
FC Neftci Baku
FK Kapaz Ganca
21:00
Turan Tovuz
Sabail
21:00
Sabah FK Baku
Hạng 2 Senegal
Vòng
Demba Diop
23:30
Thies FC
Oslo FA
23:30
HLM
US Ouakam Dakar
23:30
Jamono Fatick
VĐQG Oman
Vòng 12
Sur Club
19:30
Al Ittehad Salalah
Al-Msnaa
21:30
Al-Nahda Muscat
Scotland Bells Challenge Cup
Quarterfinals
Falkirk
02:45
Dundee
Israel C League
Vòng
Hapoel Segev Shalom
22:30
Maccabi Beer Sheva
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
09:00
Antigua GFC
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Al Ain
19:45
Dabba Al-Fujairah
Banni Yas
19:45
Masfut
Al Arabi(UAE)
22:30
Ajman
Al Oruba (UAE)
22:30
Khor Fakkan
Uganda Division 2
Vòng
Soroti FC
20:00
FC Calvary
Kaaro Karungi FC
20:00
NEC FC Bugolobi
Northern Gateway FC
20:00
Lugazi Municipal FC
Boma Young FC
20:00
Jinja North FC
Luweero United
20:00
Uganda Police FC
Airtel Kitara FC
20:00
Ndejje University
Spain Primera Division RFEF
Vòng 15
AD Ceuta
18:00
UD San Sebastian Reyes
Baleares
18:00
SD Logrones
UE Cornella
22:00
Real Murcia
CD Alcoyano
00:00
Athletic Bilbao B
Sabadell
00:45
Real Union Irun
Osasuna B
02:00
Gimnastic Tarragona
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Viveiro CF
18:00
CF Alondras
CD Bullense
18:00
Alcantarilla
Torredonjimeno
18:00
Atletico Porcuna CF
Gran Pena
18:00
Rapido de Bouzas
Racing Villalbes
18:00
CD Barco
AD Cartaya
18:00
CD Gerena
Almeria B
18:00
Motril
Arenas Armilla
18:00
CD El Palo
Conil CF
18:00
Cordoba B
Malaga B
18:00
UD Torre del Mar
CD Rota
18:00
Coria CF
Silva SD
18:15
CSD Arzua
CD Huracan Melilla
18:45
UD Marbella
Racing Rioja B
22:00
CDFC La Calzada
Casalarreina
22:00
Tudelano
CA Antoniano
22:30
CD Pozoblanco
CF Peralada
22:30
UE Rapitenca
Atletico Arteixo
22:59
CD Estradense
CD Choco
22:59
Arosa SC
Bollullos CF
22:59
Xerez Deportivo
UD Somozas
22:59
Paiosaco
UD Ourense
22:59
Deportivo La Coruna B
CD Torreperogil
23:30
Maracena
Atletico Espeleno
00:00
Puente Genil
Lucena CF
00:00
Ayamonte CF
Malaga City
00:00
CD Huetor Vega
Georgia Primera Division
Vòng
FC Gagra
16:00
Spaeri FC
CRC C
Semifinals
Herediano
09:00
Alajuelense
Israel Women First National
Vòng 8
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:20
Maccabi Hadera (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
00:30
AS Tel Aviv University (nữ)
Hapoel Petah Tikva (nữ)
01:30
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Maccabi Emekheifer (nữ)
01:30
Hapoel Jerusalem (nữ)
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Coleraine Reserves
01:45
Ballymena Utd Reserves
India League Division 1
Vòng 6
Aizawl FC
15:30
Neroca
Trau FC
18:00
Minerva Academy
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alominiom
19:30
Fayoum
Kima Aswan
19:30
Tamiya Youth Center
Misr Elmaqasah
19:30
Nasr Taadeen
Al Madina Al Monawara SC
19:30
Telephonaat Bani Suweif FC
Raviena
19:30
Mallawi SC
Israel Leumit League
Vòng 14
Hapoel Natzrat Illit
00:30
Bnei Yehuda Tel Aviv
Hapoel Petah Tikva
00:30
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
00:30
Maccabi Kabilio Jaffa
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
FC Famalicao U19
22:59
Braga U19
Pacos Ferreira U19
22:59
Gondomar U19
Gil Vicente U19
22:59
Vizela U19
Rio Ave U19
22:59
Anadia FC U19
Casa Pia AC U19
22:59
SC Uniao Torreense U19
Academica Coimbra U19
22:59
Vitoria FC Setubal U19
Nacional U19
22:59
Vilafranquense U19
Belenenses U19
22:59
GD Estoril-Praia U19
Boavista U19
22:59
Vitoria SC Guimaraes U19
Benfica U19
22:59
Maritimo U19
Tondela U19
22:59
FC Porto U19
Sporting Lisbon U19
22:59
Alverca U19
Libyan Premier League
Vòng 7
Al Sadaqa FC
20:00
Al-Nasr Benghazi
Angola Girabola League
Vòng 6
Desportivo Huila
21:30
Primeiro de Agosto
Israel Ligat Al Toto Cup
11-12th Places
Ashdod MS
00:00
Maccabi Bnei Raina
Hapoel Beer Sheva
01:00
Hapoel Tel Aviv
Maccabi Haifa
01:15
Hapoel Bnei Sakhnin FC
Malta First Division League
Vòng 13
Attard
20:00
St. Andrews
Fgura United
20:00
Vittoriosa Stars
Lija Athletic
22:30
San Gwann
Naxxar Lions
22:30
Melita FC Saint Julian
Holland Eredivisie Women's
Vòng 11
ADO Den Haag (nữ)
01:30
Feyenoord Rotterdam (nữ)
Northern German state premier league - bayern
SC Nienstedten
01:30
FC Alsterbruder
Ấn Độ Super League
Vòng 10
Mohun Bagan(Ind)
21:00
Jamshedpur FC
Armenia Premier League
Vòng 17
Shirak
19:00
FC Noah
Ararat Yerevan
21:00
BKMA
Bahraini Premier League
Vòng 6
Manama Club
21:30
Bahrain SC
East Riffa
22:30
Al-Ahli(BHR)
Al-Shabbab
00:30
Al Khaldiya
Nicaragua Apertura league
Vòng
Walter Ferretti
03:00
Diriangen
VĐQG Ai Cập
Vòng 6
Enppi
19:45
Haras El Hedoud
Smouha SC
19:45
Aswan
Kokakola Cairo
22:00
Al-Ittihad Alexandria
Ceramica Cleopatra FC
00:00
Ismaily
Cúp quốc gia Romania
Vòng 5
CS Mioveni
01:00
UTA Arad
FC Otelul Galati
01:00
Gloria Buzau
FC Botosani
01:00
FC Steaua Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền